Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung JET S8003 - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 31, 32, 33  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3297 / เข้าชม: 2440606
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
62%
 62%  [ 588 ]
ดี - GOOD - 4
28%
 28%  [ 266 ]
ธรรมดา - Normal - 3
4%
 4%  [ 38 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 16 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 28 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 936

Author
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 21:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

just ask ผู้เขียน:
just ask ผู้เขียน:
คุน larvaz ช่วยหน่อยนะคะ เกี่ยวกะ transition effect น่ะค่ะ ปกติ้ที่เห็นในคลิป youtube มันมีให้เลือกตั้งสามแบบอะ แต่ทำไมของเรามีกันแค่แบบเดียว ดูในลิงคนี้ประกอบได้ค่ะ
http://www.youtube.com/watch?v=CsxsyrHi07A
เขาจะมีอัพเดท firmware ไหมคะ แร้วก้อสงสัยว่า เขาจะ limit ให้พวกเราแค่อันเดียวทำไม
เพื่อ CPU เร็วขึ้นหรือป่าว หรือ ติดลิขสิทธิ์ อยากให้ใช้ได้เหมือนปะเทดอื่นเขาบ้างจัง

คงต้องรอ FW ตัวใหม่ที่จะมาเร็วๆนี้อะครับ

ขอบคุณค่ะคุณ LARVA, FW ใหม่นี่คือยังไงคะ ต้องซื้อใหม่เรยหรือป่าว หรือสามารถนำไปอัพเดทกับเขาได้ ถ้าอัพเดทได้จะอัพเดทด้วยวิทีไหนได้บ้างคะ[/quote]

อัพเองได้ครับ หรือจะให้ศูนย์อัพก็ได้
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : gps
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 22:00  

มีใครลองใช้ GPS บ้างยังครับ ว่านำทางได้ไหมครับ
aomiez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 22:24  

อยากลองโทออกโดยวีดีโอ คอล
ทำไงค๊ะ ขออธิบาย ละเอียด ๆ หน่อย

แล้วถ้าเราจะเอากล้องหน้าเป็นกระจก ได้มั้ย แบบเปิดขึ้นมาเฉย ๆ

มีทริคไร ดีดี เกี่ยวกับรุ่นนี้ แนะนำหน่อยค๊ะ
MAROONNIES
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 23:18  

มีปากกาให้มั้ยคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 23:46  

ใครรู้บ้างไหม ว่าที่ มาบุญครองมีขายรึยัง ช่วยบอกทีคับว่ามีขายรึยังแล้วราคาเท่าไหร่
ark2001
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 01:21  

MAROONNIES ผู้เขียน:
มีปากกาให้มั้ยคะ

ไม่มีแน่นอนครับ

SP Guest ผู้เขียน:
ใครรู้บ้างไหม ว่าที่ มาบุญครองมีขายรึยัง ช่วยบอกทีคับว่ามีขายรึยังแล้วราคาเท่าไหร่

ไม่รู้เหมือนกันน่ะครับว่า MBK มีหรือเปล่า แต่ที่แน่ๆ jaymart มีแน่นอนครับ ราคา 16,500 บาท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : MBK มีขายแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 01:35  

มีเฉพาะบางร้านนะครับ คาดว่าน่าจะมาอีกทีอาทิตย์หน้าครับ วันนี้ผมก็ไปถอยมาแล้ว สีสวยมากๆสะใจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 01:36  

มีเฉพาะบางร้านนะครับ คาดว่าน่าจะมาอีกทีอาทิตย์หน้าครับ วันนี้ผมก็ไปถอยมาแล้ว สีสวยมากๆสะใจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 01:41  

oatawa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: gps
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 09:09  

candyboss2 ผู้เขียน:
มีใครลองใช้ GPS บ้างยังครับ ว่านำทางได้ไหมครับ

ท่าน larvaz บอกว่ามันไม่นำทางอ่ะครับ แค่ระบุตำแหน่งเฉยๆ แต่ในเวบซัมซุง ในไฟล์เฟลชที่เค้าแนะนำเครื่อง มันมีนำทางหว่า เริ่ม งง Rolling Eyes
nattawut a
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 09:59  

โมชั่นเกทที่เป็นลูกเต๋าของเครื่องผม ทำไมมันมีแต่เมนูกล้องกับวิทยุ(ซ้ายกับขวา) ไม่มีด้านอื่นเหมื่อนในคลิปเลย ต้องไปตั้งค่ายังไงครับ
โจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 10:10  

nattawut a ผู้เขียน:
โมชั่นเกทที่เป็นลูกเต๋าของเครื่องผม ทำไมมันมีแต่เมนูกล้องกับวิทยุ(ซ้ายกับขวา) ไม่มีด้านอื่นเหมื่อนในคลิปเลย ต้องไปตั้งค่ายังไงครับ

มาช่วยคุณ Larvaz ตอบ Laughing

ถ้าเป็น motion gate (กดปุ่มค้าง) จะกำหนดได้ 2 หน้าคือ ซ้ายกับขวา (เปลี่ยนได้ที่ option)
ส่วน 6 หน้า จะเป็นแบบใช้นิ้วเลื่อนครับ (กดปุ่มครั้งเดียว)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 10:23  

เรื่องเศร้าเช้านี้

บ้านไม่มี wi-fi
เมื่อเช้าเลยไปที่ป้ายรถเมล์ ลองต่อ wi-fi ฟรีของ true green bangkok ดู
โดย เปิด wifi > ค้น > คลิก icon truewifi > msg แสดงเชื่อมต่อแล้ว > เข้า option กำหนดให้เล่นเนทจาก wifi > ลองเปิดเวป > เย่ เปิดได้ด้วย > เล่นไปพักนึง สังเกตว่ามีไอคอน E สีแดงๆ อยู่ (ซวยล่ะ)

ลองเช็คค่าโทรดู หายไปเกือบร้อย -"-

ขอถามว่า
1. ในกรณีที่ wifi ต่อไม่ติด เรากำหนดไม่ให้มันเปลี่ยนเป็น edge โดยไม่ถามเราก่อน ได้ไหมครับ

2. ผมเซท wifi true โดย
กำหนดชื่อ: bkxxxxxx@truewifi
SSID: truewifi
ชนิดการอนุญาต: WPA6
ชนิดการเข้ารหัส: AES
คีย์เครือข่าย: xxxx
โปรโตคอล: http
อย่างอื่นปล่อยไว้

แบบนี้ถูกแล้วยังครับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 10:28  

Anonymous ผู้เขียน:

เมื่อเช้าเลยไปที่ป้ายรถเมล์ ลองต่อ wi-fi ฟรีของ true green bangkok ดู
โดย เปิด wifi > ค้น > คลิก icon truewifi > msg แสดงเชื่อมต่อแล้ว > เข้า option กำหนดให้เล่นเนทจาก wifi > ลองเปิดเวป > เย่ เปิดได้ด้วย > เล่นไปพักนึง สังเกตว่ามีไอคอน E สีแดงๆ อยู่ (ซวยล่ะ)

ลองเช็คค่าโทรดู หายไปเกือบร้อย -"-

ขอถามว่า
1. ในกรณีที่ wifi ต่อไม่ติด เรากำหนดไม่ให้มันเปลี่ยนเป็น edge โดยไม่ถามเราก่อน ได้ไหมครับ

ที่เมนู
อินเทอร์เนต > การตั้งค่า > รายการบราวเซอร์ > ติ๊กในช่องเนตที่จะใช้ครับ
อ้อ แล้วต้องเลือกเชื่อมต่อ wifi ด้วยนะครับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 10:37  

เป็นข่าวที่ไม่ค่อยดังเท่าไรในไทย

ในวันเปิดตัว Jet มีคนจองถึง 2 ล้านเครื่องอะครับ

http://www.ubergizmo.com/15/archives/2009/06/samsung_jet_gets_two_million_pre-orders.html
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 11:20  

Larvaz ผู้เขียน:

ขอถามว่า

ที่เมนู
อินเทอร์เนต > การตั้งค่า > รายการบราวเซอร์ > ติ๊กในช่องเนตที่จะใช้ครับ

อ้อ แล้วต้องเลือกเชื่อมต่อ wifi ด้วยนะครับ

อันนี้ทำแล้วครับ -> อินเทอร์เนต > การตั้งค่า > รายการบราวเซอร์ > ติ๊กในช่องเนตที่จะใช้ครับ

อันนี้ต้องไปกดตรงไหนหรอครับ -> อ้อ แล้วต้องเลือกเชื่อมต่อ wifi ด้วยนะครับ

เมื่อกี้ลองใช้ widget wheater แล้วกดอัพเดทอากาศวันนี้ มันก็ต่อ wifi แต่พอต่อไม่ได้ ก็เข้า edge ให้เฉยเลย อีกแล้ว
Jet F16
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 11:55  

Hanz ผู้เขียน:
โทษทีครับ ลืมถามอีกข้อ

แล้วไอ้ระบบ snap, double tap อะไรพวกนั้นหนะ มันต้องไปเซทที่ไหนก่อน นอกจากที่ motion gate ไม้ครับ คือพยายามเขย่าจนเสียวเครื่องหลุดมือแล้วเนี่ย ยังเปลี่ยนเพลง , ปิดโปรแกรมไม่ได้เลย

ปุ่ม Motion gate มันมี 2 โหมดนะครับ
1. ถ้ากดค้างไว้ มันเข้า Motion Gate อันนี้มี application ให้เลือกแค่ 2 อัน ซ้าย ขวา กำหนดเองได้ อันนี้ผมลองแตะแล้วไม่ได้ ต้องใช้เขย่าอย่างเดียวเลย ทั้งการเลื่อนเพลง หยุดเพลง เปลี่ยนเพลงไปข้างหน้า-หลัง

2. กดสั้นๆ ครั้งเดียว (ผมเข้าใจว่าคุณกดแบบนี้) อันนี้มันจะเข้าเป็น Entertainment Cube มีให้เลือก 6 App. ใช้นิ้วเลื่อนไปมา เขย่าแล้วไม่มีผลอะไร

ลองดูนะครับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 13:16  

Larvaz ผู้เขียน:

ขอถามว่า

ที่เมนู

อันนี้ทำแล้วครับ -> อินเทอร์เนต > การตั้งค่า > รายการบราวเซอร์ > ติ๊กในช่องเนตที่จะใช้ครับ

อันนี้ต้องไปกดตรงไหนหรอครับ -> อ้อ แล้วต้องเลือกเชื่อมต่อ wifi ด้วยนะครับ

เมื่อกี้ลองใช้ widget wheater แล้วกดอัพเดทอากาศวันนี้ มันก็ต่อ wifi แต่พอต่อไม่ได้ ก็เข้า edge ให้เฉยเลย อีกแล้ว

ส่วน Widget จะอยู่คนละส่วนกับตัวเล่นเนตนะครับ

ช่องวิตเจทด้านซ้าย ให้เลือกไอค่อนแรก

มุมขวาบนเลือกเป็นออนไลน์เพื่อดูวิทเจตที่เชื่อมต่อออนไลน์

จากนั้นเลือกการตั้งค่า > รายการวิทเจต เลือก WIFI ที่จะใช้

หากไม่ต้องการให้มีการเชื่อมต่อเลย เลือกการตั้งค่าเครือข่าย > ปิด

Jet F16 ผู้เขียน:
Hanz ผู้เขียน:
โทษทีครับ ลืมถามอีกข้อ

แล้วไอ้ระบบ snap, double tap อะไรพวกนั้นหนะ มันต้องไปเซทที่ไหนก่อน นอกจากที่ motion gate ไม้ครับ คือพยายามเขย่าจนเสียวเครื่องหลุดมือแล้วเนี่ย ยังเปลี่ยนเพลง , ปิดโปรแกรมไม่ได้เลย

ปุ่ม Motion gate มันมี 2 โหมดนะครับ
1. ถ้ากดค้างไว้ มันเข้า Motion Gate อันนี้มี application ให้เลือกแค่ 2 อัน ซ้าย ขวา กำหนดเองได้ อันนี้ผมลองแตะแล้วไม่ได้ ต้องใช้เขย่าอย่างเดียวเลย ทั้งการเลื่อนเพลง หยุดเพลง เปลี่ยนเพลงไปข้างหน้า-หลัง

2. กดสั้นๆ ครั้งเดียว (ผมเข้าใจว่าคุณกดแบบนี้) อันนี้มันจะเข้าเป็น Entertainment Cube มีให้เลือก 6 App. ใช้นิ้วเลื่อนไปมา เขย่าแล้วไม่มีผลอะไร

ลองดูนะครับ

ระบบโมชั่น ถ้าคุณรุ้จังหวะมันง่ายมากๆครับ ลองทำตามที่ผมบอกดู

1. กดปุ่มโมชั่นเกทค้างไว้
2. ในหน้าโมชั่นเกท (ของเดิมจะมีเพลงกับกล้อง) ให้คุณ จับเครื่องตั้ง แล้วขยับข้อมูลไปซ้าย 0.5วิ แล้วกลับ 0.5 วิ รวมเป้น 1 วิ (ไป กลับ รวม 1 วิ)
3. ในหน้าฟังเพลง ถ้าคุณจะเล่นเพลง ให้แตะหัวมันเบาๆสองที (คุณจะรุ้สึกเหมือนสปริงภายในมันสั่นเบาๆ) เพลงจะเริ่มเล่น ถ้าหยุด ก็แตะเบาๆ 2 ที แค่ จึ้ก จึ้ก พอนะครับ
4. ถ้าคุณเริ่มเขย่าเพลงได้แล้ว คุณจะสามารถเขย่าให้ทิศทางไหนก็ได้ ไม่ว่า ระนาบ ตะแคง ใส่กระเป๋า ถ้าคุณเริ่มรุ้จังหวะ คุณจะรุ้สึกว่ามันง่ายกว่าใช้รีโมทซะอีก

หมายเหตุ** การเขย่า ไม่จำเป้นต้องเขย่าเหมือนเขย่าขวด ไม่ต้องรุนแรงนะครับ แค่สะบัดมัน เหมือนสะบัดหัวมือถือเบาๆเอง

ใครสงสัย เดี๋ยวว่างๆจะอัพวิดีโอวิธีใช้ให้ รับรองคุณต้องร้อง อ๋อ มันง่ายมากอะครับ - -*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 19:49  

เออ ไม่รู้ใครเป็นเหมือนผมรึป่าวนะคับ

คือน้องJETของ ผม เวลาเข้า HI5 จะพิมพ์ สัญลักษณ์ไม่ได้

ผมลองถามร้านเขาดูแล้ว บอก ว่า ต้องรอ อัพ Software ใหม่ๆ

___________________________________________-

อีกอย่าง จะเอารูปถ่าย ไป ใส่ ในรายชื่อ ทำไงอะคับ

อ่านคู่มือแล้ว ยัง งง อยู่เลยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 19:54  

คือ ว่า ตรงปุ่มถ่ายรูป อ่ะคับ ของผม มัน ต้อง

กด ลง ไป แรงๆ หน่อย อ่ะ คับ เหมือน จะ มี 2ชั้น ของคนอื่นเป็นรึป่าว คับ

คือแบบ ถ้ากด เบาๆ มันจะ ต้องกด ซํ้าอ่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 20:02  

คุณ Larvaz ได้ลอง อัพSoftware ยัง อ่ะ คับ

แล้วfirmware คืออะไร อ่ะ คับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 20:49  

เออ ไม่รู้ใครเป็นเหมือนผมรึป่าวนะคับ

คือน้องJETของ ผม เวลาเข้า HI5 จะพิมพ์ สัญลักษณ์ไม่ได้

ผมลองถามร้านเขาดูแล้ว บอก ว่า ต้องรอ อัพ Software ใหม่ๆ

___________________________________________-

อีกอย่าง จะเอารูปถ่าย ไป ใส่ ในรายชื่อ ทำไงอะคับ

อ่านคู่มือแล้ว ยัง งง อยู่เลยคับ

ต้องเมมเบอร์ลงเครื่องก่อนนะครับ

คือ ว่า ตรงปุ่มถ่ายรูป อ่ะคับ ของผม มัน ต้อง

กด ลง ไป แรงๆ หน่อย อ่ะ คับ เหมือน จะ มี 2ชั้น ของคนอื่นเป็นรึป่าว คับ

คือแบบ ถ้ากด เบาๆ มันจะ ต้องกด ซํ้าอ่ะคับ

สองชั้นถูกแล้วครับ ชั้นแรก เอาไว้โฟกัส พอกรอบเปลี่ยนเป็นสีเขียว ก้อกดลงไปอีกทีเพื่อจับภาพ

คุณ Larvaz ได้ลอง อัพSoftware ยัง อ่ะ คับ

แล้วfirmware คืออะไร อ่ะ คับ

ยังไม่ได้ทำเลยครับ ไม่มีเวลาว่างเลย - -"
FW มันคือซอฟท์แวร์แหละครับ เพียงแต่มันเป็นซอฟท์แวร์ใหม่ที่มันอัพเดทซอฟทแวร์ของเราให้ทันสมัยขึ้น FW สามารถดูได้ที่เวอร์ชันว่าของเราใหม่ีรึยัง

FW มักจะแก้ปัญหา Bug ของระบบ เพิ่มเติมจุดที่ขาดไป เช่นคีย์บอร์ด ระบบกล้อง ระบบเสียง เป็นต้น แต่อาจไม่ได้เปลี่ยนแบบเพิ่มขึ้่นอย่างพิเศษ เช่น กล้องไม่มีโฟกัสจะไม่สามารถใส่โฟกัสเข้าไป หรือมือถือไม่มี wifi ก็ไม่สามารถทำให้ใช้ wifi ได้
zedyx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 21:47  

มีปัญหาเรื่อง widget นิดหน่อยค่ะ Sad

พอจะกด download มันขึ้นว่า "ดาวน์โหลดไม่ได้ มี Widget จำนวนมากสุดแล้ว" ทั้งๆที่ตั้งแต่ซื้อมายังไม่ได้โหลดอะไรเพิ่มเลยซักอย่างเลยอะค่ะ หรือว่ามันรองรับได้แค่นั้น??

ถ้ารองรับได้แค่นั้นอยากถามวิธีลบ widget ที่ไม่ใช้ได้มั้ยคะ จะได้โหลดอย่างอื่นเข้ามาแทน

หรือถ้ารองรับได้มากกว่านั้น อยากรู้วิธีแก้หรือตั้งค่า(ถ้าทำได้)

ขอบคุณค่า Very Happy
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 22:30  

ขอถามคุณ Larvaz หน่อยครับ รุ่นนี้เปิดอ่านไฟล์เอกสารพวก
word/excel/power point/pdf ได้ใหมครับอยากรู้มากมากเลยครับ

ถ้าได้ละก็ต้องเก็บเงินไปซ้อยมันสะแล้ว แต่คงนานหน่อยเพราะช่วงนี้เศรฐกิจไม่ค่อยดี
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 22:54  

zedyx ผู้เขียน:
มีปัญหาเรื่อง widget นิดหน่อยค่ะ Sad

พอจะกด download มันขึ้นว่า "ดาวน์โหลดไม่ได้ มี Widget จำนวนมากสุดแล้ว" ทั้งๆที่ตั้งแต่ซื้อมายังไม่ได้โหลดอะไรเพิ่มเลยซักอย่างเลยอะค่ะ หรือว่ามันรองรับได้แค่นั้น??

ถ้ารองรับได้แค่นั้นอยากถามวิธีลบ widget ที่ไม่ใช้ได้มั้ยคะ จะได้โหลดอย่างอื่นเข้ามาแทน

หรือถ้ารองรับได้มากกว่านั้น อยากรู้วิธีแก้หรือตั้งค่า(ถ้าทำได้)

ขอบคุณค่า Very Happy

อันนี้ยังไม่ได้ลองเลยครับ เดี๋ยวมีเวลาจะดูให้นะครับ แต่ถ้าคุณรุ้สึกเกะกะ สามารถคลิกที่ไอค่อนแรก เพื่อเพิ่มหรือลดได้ครับ

yootty ผู้เขียน:
ขอถามคุณ Larvaz หน่อยครับ รุ่นนี้เปิดอ่านไฟล์เอกสารพวก
word/excel/power point/pdf ได้ใหมครับอยากรู้มากมากเลยครับ

ถ้าได้ละก็ต้องเก็บเงินไปซ้อยมันสะแล้ว แต่คงนานหน่อยเพราะช่วงนี้เศรฐกิจไม่ค่อยดี

เปิดดูได้ทั้ง word,excel,ppt,pdf หมดเลยครับ

และแสดงเป็นภาษาไทยได้ถูกต้องด้วย
m150
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 23:19  

ลองเข้าไปที่ http://omnia.samsungmobile.com/omnia2/ แล้วเข้าเมนู Emulator ดูครับ มีเครื่องขนาดเท่าของจิงให้ลองเล่นเมนูดูครับ แต่เล่นได้ไม่ครบทุกฟังค์ชั่นนะครับ //แต่ก็ลองสัมผัสดู เหอๆๆ ---** เมนูมันลื่นไหลอยู่แล้วครับเพราะในเว็บเค้าทำกับ Flash แต่เครื่องจิงไม่รู้นะครับ แค่อยากให้ดูองค์ประกอบเมนูคร่าวๆ

ปล.. มีเมนูลูกเต๋าให้เล่นด้วย ดูรูปอะไรประมาณเนี่ย

มีฟังค์ชั่นโทรออก พิมพ์ข้อความ อินเตอร์เน็ต เมนูเพลง สมุดรายชือ ฯลฯ ให้เล่นด้วยคับ --ใช้งานได้เกือบทุกเมนูเลย เมนูสวยดีครับ
m150
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 23:21  

m150 ผู้เขียน:
ลองเข้าไปที่ http://omnia.samsungmobile.com/omnia2/ แล้วเข้าเมนู Emulator ดูครับ มีเครื่องขนาดเท่าของจิงให้ลองเล่นเมนูดูครับ แต่เล่นได้ไม่ครบทุกฟังค์ชั่นนะครับ //แต่ก็ลองสัมผัสดู เหอๆๆ ---** เมนูมันลื่นไหลอยู่แล้วครับเพราะในเว็บเค้าทำกับ Flash แต่เครื่องจิงไม่รู้นะครับ แค่อยากให้ดูองค์ประกอบเมนูคร่าวๆ

ปล.. มีเมนูลูกเต๋าให้เล่นด้วย ดูรูปอะไรประมาณเนี่ย

มีฟังค์ชั่นโทรออก พิมพ์ข้อความ อินเตอร์เน็ต เมนูเพลง สมุดรายชือ ฯลฯ ให้เล่นด้วยคับ --ใช้งานได้เกือบทุกเมนูเลย เมนูสวยดีครับ

---------เป็นของ omnia 2 ครับ แต่เมนูคล้ายกับของ jet
teddydan
Year's Star

หัวข้อ : อยากได้เจ็ทคร้าบ
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 00:52  

อยากเปลี่ยนโทรศํพท์ใหม่ เป็น jet เหมือนกันคับ ชอบมากๆ ทั้งหน้าตา

และฟังชั่นต่างๆ ในเครื่อง แบบว่าไปจับเจ็ทเครื่องจริงมาแล้ว อยากได้มากเลย

แต่ชอบอินเตอร์เฟซของอารีน่ามากกว่านะ อิอิ ดูสวยกว่าอ่ะ

แต่ในบอร์ดเห็นโพสปัญหาเต็มเลยไม่กล้าเสี่ยง เลยมาเล็งๆ เจ็ทแทน น่าจะดีกว่า

ว่าจะไปถอยมาซักเครื่องเหมือนกัน แต่ติดปัญหาตรงที่

เท่าที่อ่านๆมา บางอย่างไม่เหมือนในคลิป พรีวิวของเมืองนอกใช่ไหมครับ

เช่น transition effect เครื่องที่ขายในไทยมีแค่แบบเดียว ใช่ไหม ??? ต่อไปจะเพิ่มไหม

แล้วก็ จีพีเอสอ่ะ ในเว็บหลักของซัมซุงมีนำทางนะครับ Drive to mode & Walk to mode

Destination Management, Traffic info เห็นในเว็บของเจ็ทมีบอก

http://jet.samsungmobile.com

แต่ในเว็บบอร์ดเราบอกว่ามีแค่กูเกิลแม็พ ??? ตกลงมันมีมั๊ยครับ

ใครใช้แล้วมั่งครับมาบอกกันหน่อยคร้าบ

ตอนนี้เลยอยากรู้ว่า จะเป็นแค่เครื่องลอตแรกของเจมาร์ท

รึว่า ลอตหลังๆที่ซัมซุงจัดจำหน่ายทั่วไปด้วย

รึว่าจะเพิ่มฟังชั่นบางอย่างอีกทีหลังจากนี้

เพราะมีความรู้สึกเหมือนโดนหลอกอ่ะครับ

ที่เห็นเครื่องที่ประเทศอื่นมีฟังชั่นต่างๆมากมาย

แต่พอของที่ขายในไทยดันไม่มีเหมือนชาวบ้าน ราคาก็ดูจะแพงกว่านิดๆ

แล้วก็อยากรุ้เรื่องต่อเน็ทอ่ะครับ ว่ามันเวิร์คแค่ไหน โหลดเร็วไหม ค้างรึป่าว

เพราะ ที่อยากได้ก็คือ เน้นๆ เล่นเน็ทได้ดีผ่านไวไฟได้ดีๆ

มีจีพีเอสที่ดีๆหน่อย (อ่านในเว็บเจ็ทของซัมซุงแล้วโคตรอยากได้ แต่เครื่องบ้านเรา เหมือนว่าจะไม่มี)

แล้วก็ ไม่แฮงค์เหมือนโนเกียอ่ะ เคยใช้ซิมเบี้ยน ช้า และแฮงค์

และไม่คิดว่า วินโดว์โมบายจะเหมาะกะผม

อ้อถามอีกอย่างนึง หน้าจอเนี่ย

เห็นว่าออกกลางแจ้งแล้วมองไม่เห็นจิงป่าวครับ

พอดีเอาท์ดอรืบ่อยๆสะด้วยสิ

อิอิ

ตอนนี้ผมติดเรื่องรายละเอียดเล็กๆน้อยๆนี้อ่ะครับ ไม่งั้นไปถอยมาแล้วครับ

ใครพอจะรู้มั่งครับ ใครใช้อยุ่แนะนำด้วยคร้าบ

กลัวซื้อมาแล้ว แบบว่า เครื่องลอตหลังถูกกว่า มีครบกว่า อะไรงี้อ่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะคร้าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อที่ เจมาร์ท กับ มาบุณครอง ของแถมที่มีมาให้เหมือนกันรึป่าว
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 00:58  

ซื้อที่ เจมาร์ท กับ มาบุญครอง ของแถมที่มีมาให้เหมือนกันทุกๆอย่างเลยรึป่าวคับ

ถ้าไม่เหมือนกัน ผมได้ไปซื้อที่เจมาร์ท ช่วยบอกทีคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 07:16  

ขอเม้นจุดที่ใช้แล้วอึดอัดอยู่นะครับ

1.คีย์บอร์ดไทยตอนเอียงเครื่องไม่เป็น ฟหกด ลำบากตอนพิมพ์ sms ไทย

2.เครื่องผมเวลาเล่นเนต หรือแอฟที่ใช้เนต(เช่น google map) เครื่องจะร้อนไวมาก (ประมาณ 10 นาที) แล้วถ้าเล่นเนตแบตจะหมดเร็วมากครับ เซ็งมากมายเพราะต้องใช้เนตเช็คงานบ่อย ไม่รู้เครื่องอื่นเป็นรึปล่าว

3.เวลาเอาเพลงลงเครื่องเยอะๆ แล้วจะ search หาเพลงที่นึกข้อมูลได้แค่บางอย่างเช่น ชื่อเพลงบางคำ ผมไม่สามารถ search ได้ มีแอพตัวไหนลงช่วยบ้างไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อที่ เจมาร์ท กับ มาบุญครอง ของแถมที่มีมาให้เหมือนกันรึป่าว
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 13:16  

ซื้อที่ เจมาร์ท กับ มาบุญครอง ของแถมที่มีมาให้เหมือนกันทุกๆอย่างเลยรึป่าวคับ

ถ้าไม่เหมือนกัน ผมได้ไปซื้อที่เจมาร์ท ช่วยบอกทีคับ
sakchi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 14:34  

ตามที่แจ้งไว้ครับ

[b]โหลด LekLekDict ที่นี่ครับ
http://sourceforge.net/projects/leklekdict/files/
[/b]

ไม่ทราบว่าโหลดมาใส่โน้ตบุ้กแล้วเอาเข้าJETด้วยวิธีไหนครับ
โจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 14:47  

sakchi ผู้เขียน:

[b]โหลด LekLekDict ที่นี่ครับ
http://sourceforge.net/projects/leklekdict/files/
[/b]

ไม่ทราบว่าโหลดมาใส่โน้ตบุ้กแล้วเอาเข้าJETด้วยวิธีไหนครับ

ลง driver ในแผ่นให้ครบ > เสียบสาย link > ก๊อบไฟล์ใส่มือถือ ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 15:10  

อ้างถึง:

โหลด LekLekDict ที่นี่ครับ

ลง driver ในแผ่นให้ครบ > เสียบสาย link > ก๊อบไฟล์ใส่มือถือ ครับ

อันนี้มันคืออะไรเหรอคับ ช่วยบอกทีมันคตืออะไร เป็นโปรแกรมอะไร และมันช่วยอะไรคับ
patpoom2532
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 15:25  

อ้างถึง:

โหลด LekLekDict ที่นี่ครับ

อันนี้มันคืออะไรเหรอคับ ช่วยบอกทีมันคตืออะไร เป็นโปรแกรมอะไร และมันช่วยอะไรคับ

และซื้อที่เจมาร์ท กะ มาบุญครอง ของที่ให้มากะเครื่อง ให้เหมือนกันทุกๆอย่างเลยรึป่าวคับ

ช่วยตอบทีคับ เพราะถ้าที่มาบุญครองให้มาไม่ครบเท่าเจมาร์ท ผมได้ซื้อที่เจมาร์ทคับ

ช่วยบอกทีคับ สำหรับใครที่ซื้อที่มาบุญครอง หรือผู้รู้ก็ช่วยตอบที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 18:33  

คือ ทำ ไม ผม ใส่ เมม เข้าไป แล้วพอ กด เลือก เข้า ไป

มัน เขียน ว่า Unsupported file type อ่ะคับ

ปล.ชื่อเมมมันเขียนว่า SThumbDB.tdb (ไม่ค่อยมั่นใจเหมือนกันว่าใช่เมมป่าว

แต่น่าจะใช้ เพราะ ตอน เอา ใส่ เมม ใส่ มัน พึ่งปรากฏ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 18:35  

^^^^^

****แก้****

เอาเมมใส่ลงไป นะ คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 19:07  

อยากจะ อัพโหลด firmware อ่้ะคับ

ใครมีบ้าง?? ?
toffybudda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 20:01  

อยากได้น่าจอใหญ่ๆกว่านี้อะครับ 3.5 ไรงี้ เพราะราคาขนาดนี้กำลังโอเคเลย

มีก้ไปจอใหญ่ omnia2 ราคาก้เกินงบไปอีก

เง๊อะๆๆๆๆ
Eddii
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 20:06  

คือ ทำ ไม ผม ใส่ เมม เข้าไป แล้วพอ กด เลือก เข้า ไป

มัน เขียน ว่า Unsupported file type อ่ะคับ

ปล.ชื่อเมมมันเขียนว่า SThumbDB.tdb (ไม่ค่อยมั่นใจเหมือนกันว่าใช่เมมป่าว

แต่น่าจะใช้ เพราะ ตอน เอา ใส่ เมม ใส่ มัน พึ่งปรากฏ)

SThumbDB.tdb เป็นไฟล์ระบบอะคับ ไว้เก็บพวกภาพ Thumnail ตามไอคอนไฟล์ต่าง ๆ ลบไม่ได้คับ ปกติไฟล์ในเครื่อง กับเมม จะรวมกันอยู่แล้วหากเราเลือกด้านบนเป็น All คับ ถ้าต้องการดูเฉพาะในเมมก็เลือกเป็น Memory Card ไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 20:24  

ซัมซุงไม่สามารถลงโปรแกรมเองได้เหมือนLGครับ ไม่ต้องพยายามครับ ลองแล้ว
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 21:23  

ถามท่านผู้ใช้อีกหน่อยครับ(อย่าพึ่งลำ-คานผมนะ) มันเปลี่ยนเพลงที่สมอลล์ทอก ได้ใหมครับ
อยากเปลี่ยนเพลงได้อย่าง No กับ SE น่ะครับ ไม่ต้องยกเครื่องขึ้นมาเปลี่ยนสะดวกดีเวลาขี่มอเตอร์ไซร์
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
mewkuzzo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 21:55  

ผมลงที่เป็น ไฟล์ .jad อะครับไม่มีปัญหานะ
FREEDOMZ003
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 23:05  

คือขอรบกวนถาม2ข้อหน่อยนะคับ ไม่ไม่เคยใช้ email,wifi ในมือถืออะคับ

1. คือ email ไม่ทราบว่ามันต้องเซ้ทยังไงหรอคับ คือ ตั้งชื่อ ใส่แอคเค้ากับพาสเวิดแล้ว พอถึงหน้า3 มันให้ใส่เปน pop3หรือ.... แล้วตรง เซฟเวอร์รับ ส่ง ไรพวกนี้ ไม่ทราบว่าตรงนั้นเซ้ทยังไงอะคับ คือช่วยสอนวิธีเซ้ทหน่อยนะคับ ใช้ hotmail อะคับ

2. คือ เจ้า wifi เนี่ย มันเซ้ทยังไงอะคับ คือผมใช้เน็ต True 8M ที่บ้านอะคับ แล้วในโปรมันบอกใช้ Wifi by Truemove 2M คือ wifi ที่มันบอก 2m นี้ มันใช้กับมือถือได้มั้ย อะคับ แล้วมันเซ้ทอะไรยังอะคับ พอดีไปยืนแถวๆจุด Truewifi แล้ว กดเชื่อมต่อไป มันให้เซ้ทค่า เต็มไปหมดเลยงงๆทำไงอะคับ เซ้ทยังไง แล้ว user passwdนี่ ใช้อันเดียวกับที่ต่อเน้ตที่บ้านหรือป่าวหรือต้องไปสมัครอะไรหรือป่าวอะคับ เหนมันมี Green wifi ไรนั่นอีกเลยงงอะคับ

ขอบคุณมากสำหรับคำตอบนะคับ พยายามอ่านจากอันเก่าๆแล้ว ก้ยังทำไม่ได้อยุ่ดีอะคับ รกวนด้วย ขอบคุณคับ
เพิ่งซื้อมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยผมที
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 00:29  

ผมพึ่งเปลี่ยนโทรสัพใหม่ก็เลยซื้อjetมา แต่เล่นไม่เป็นอะครับ พี่ๆคนไหนมีเวปบอกวิธีตั้งค่าการเล่นต่างๆ กรุณาส่งเวปให้ทีครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งเลย
teddydan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 01:10  

ซัมซุงไม่สามารถลงโปรแกรมเองได้เหมือนLGครับ ไม่ต้องพยายามครับ ลองแล้ว

ไฟล์ SThumbDB.tdb เป็นไฟล์ตัวนึงที่มือถือซัมซุงสร้างขึ้นมา

เป็นซิสเต็มไฟล์เกี่ยวกับการเบราส์ไฟล์ในเครื่องอ่ะครับ

ไม่ใช่ไดรฟ์นะครับ ดังนั้นไม่จำเป็นต้องลบมันทิ้งครับ

แล้วก็เวลาลงโปรแกรมต้องลงเข้าโทรศัพท์ หรือว่า ลงในการ์ดความจำเท่านั้นครับ

เท่าที่ผมเคยลงจาวาในมือถือโนเกีย มันจะมีไฟล์ .jad กะ .jar

ซึ่งบางโปรแกรม ก็ใช้ แค่เพียงตัวเดียวก็ลงอินสตอลเข้าการ์ดความจำได้เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 05:24  

ผมงงว่า .jad กับ .jar มันคืออะไร อ่ะ คั บ

แล้ว ตกลง ไฟล์ ที่ีชื่อ SThumbDB.tdb เข้าไม่ได้อยู่แล้วใช่ไหม
teddydan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 07:21  

ผมงงว่า .jad กับ .jar มันคืออะไร อ่ะ คั บ

แล้ว ตกลง ไฟล์ ที่ีชื่อ SThumbDB.tdb เข้าไม่ได้อยู่แล้วใช่ไหม

ไฟล์ .jad กับไฟล์ .jar เป็นไฟล์โปรแกรมต่างๆ หรือเกม ที่เขียนด้วย JAVA ครับ

ซึ่งโทรศัพท์ส่วนใหญ่จะรองรับไฟล์พวกนี้ ทำให้เราสามารถลงเกม หรือ แอพพลิเคชั่นต่างๆ

เพิ่มเติมได้ ทำให้โทรศัพท์มือถือของเรามีความสามารถมากขึ้น

เหมือนการลงโปรแกรมเพิ่มเติมในคอมพิวเตอร์ครับ แต่ไฟล์พวกนี้ใช้ลงกับมือถือซึ่งรองรับJAVA

ซึ่งสามารถหาโหลดJAVA Program ได้จากเว็บไซต์ต่างๆ หรือตามแผ่นโปรแกรม และเกมในมือถือที่มีขายตามมาบุญครอง

เหมือนอย่างในเว็บนี้ ที่มีคนโพส โปรปกรม Dic lek lek ซึ่งเป็นโปรแกรมดิกชันนารี่บนมือถือ

ซึ่งมีขนาดเล็กใชงานง่ายและมีคำศัพท์เยอะพอสมควรครับ

หรือจะเป็นเกม prince of persia ยอดฮิตบนมือถือ ก็มีแบบเป็นJAVA ไว้ลงเล่นครับ

แต่ข้อจำกัดของJAVA คือ มีขนาดเล็ก ทำให้เกมต่างๆจะเป็นเกมง่ายๆ ไม่ละเอียด สวยงามเท่าไร

หรือโปรแกรมต่างๆที่ลงก็เป็นโปรแกรมเล็กๆ ที่ไม่มีรายละเอียดซับซ้อน

ปัจจุบันก็มีโปรแกรมJAVA แบบนี้เยอะไปหมดครับ

แต่เราก็ต้องเลือกว่าโทรศัพท์เรารองรับไฟล์ต่างๆเหล่านั้นด้วยหรือไม่เพราะ

ขนาดจอที่แตกต่างกันของมือถือแต่ละรุ่นทำให้การแสดงผลอาจจะไม่สมบูรณ์ เท่าใด

รวมทั้งปุ่มกด ซึ่งจอสัมผัสจะไม่มีปุ่มกด ก็อาจจะใช้เกมหรือโปรแกรมนั้นๆได้ยากขึ้น

อย่างผมเคยเอาเกม บอมเบอร์แมน (วางระเบิด)ของโนเกีย 6630 มาลงในเครื่องโนเกีย อีกรุ่นนึงซึ่งหน้าจอเล็กกว่า ก็ลงได้แต่เวลาเล่นเกม จะแสดงผลล้นหน้าจออกมา ตัวเกม ใหญ่กว่าหน้าจอมือถือ ทำให้ดูยากนิดนึงเวลาเล่น แต่ก็เล่นได้ ฮ่าๆๆ
teddydan
Year's Star

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 07:36  

ส่วนไฟล์ SThumbDB.tdb นั้นเป็นไฟล์ของระบบมือถือเอง(system file)

เข้าไม่ได้ แต่ไม่ควรลบทิ้งครับ
napatter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: โปรลด5%
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 07:50  

chaloke ผู้เขียน:
วันนี้ผมไปพารากอน กะว่าจะไปยลโฉมJETเฉยๆ แต่เจอโปรลด5%เลยอดใจไม่ได้ถอยมาเล่นเรียบร้อย ลดไป800กว่าบาท ถ้าเพื่อนๆสนใจก็เจมาร์ทพารากอนครับ

โปรมีถึงเมื่อไรครับ แล้วถ้าซื้อตอนนี้ได้เมม 8G เลยรึเปล่าครับหรือว่าต้องรอเอาวันหลัง
nickk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 08:13  

กันรอย มีขายบ้างรึยังคะ

ตอนนี้ทำหน้าจอเป็นรอย ไป 2 รอย แล้วง่า

เศร้า
Hanz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 09:07  

ช่ายๆ มีขายฟิล์มติดที่ไหนมั่งไม้เนี่ย

ตอนนี้เอาของ i900 มาเล็มๆแล้วติดอยู่เนี่ย

ไม่ค่อยสวยเลย

ใครรู้ว่าที่ไหนมีช่วยบอกหน่อยนะคับบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 10:18  

nickk ผู้เขียน:

ตอนนี้ทำหน้าจอเป็นรอย ไป 2 รอย แล้วง่า

เศร้า

Shocked ไหมมีคน บอก ว่า จอ ตัวนี้ เป็น จอเเข็ง ไม่ใช่เหรอ

เเต่ทำไม เป็น รอย ง่าย จัง

ว่า จะ ไปซื้อ - - งั้น รอ ฟิลม์กันรอย มา ก่อน ละ กัน ^^ Razz
momorijung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 12:40  

อัดเสียงสนทนาได้มั้ย

ไม่เห็นมีบอกว่ามี Voice Recording

อัดเสียงภายนอก อัดเสียงสนทนา หรืออัดเสียงวิทยุ FM

สรุปแล้วสามารถป่าวคะ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 13:18  

เศร้า

Shocked ไหมมีคน บอก ว่า จอ ตัวนี้ เป็น จอเเข็ง ไม่ใช่เหรอ

เเต่ทำไม เป็น รอย ง่าย จัง

ว่า จะ ไปซื้อ - - งั้น รอ ฟิลม์กันรอย มา ก่อน ละ กัน ^^ Razz

จอจริงๆไม่ได้เป้นรอยง่ายหรอกครับ แต่บางคนเล่นไว้เล็บ ไปขีดๆมันก็เป็นรอยหมดอะ ถ้าไม่สะดวกหาสไตลัสพกไว้ก็ดีครับ

momorijung ผู้เขียน:
อัดเสียงสนทนาได้มั้ย

ไม่เห็นมีบอกว่ามี Voice Recording

อัดเสียงภายนอก อัดเสียงสนทนา หรืออัดเสียงวิทยุ FM

สรุปแล้วสามารถป่าวคะ

อัดเสียงได้ครับ
มันคือเรื่องจริง~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 14:01  

เอารุ่นน้อง แบบเสมือนจริง มาให้ดูกันครับ 3D รอบทิศทาง(จำลองฟังชั่นบางตัวครับ)
เจอมาเลยแบ่งปันกันนะ

http://omnia.samsungmobile.com/omnia2/
โจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 15:08  

- อัดเสียงขณะสนทนาโทรศัพท์ไม่ได้นะครับ
- jet ที่ขายในเมืองไทย ไม่มี route66 ครับ อยากได้ต้องซื้อเอง ซัมซุงเลวมาก เหมือนโดนหลอกลวงเลย

วิธีดู firmware ให้กด *#1234# ครับ
ของที่ขายในไทย จะเป็น S8003DXIF5

DX คือโซนประเทศ ได้แก่ มาเล,สิงค์โปร,อินโด,ไทย พวกนี้ ซึ่งถูกตัดนู่นนี่ไปเพียบ

เลวจริงๆ เวป jet.samsung ไม่มีบอกไว้เลยนะว่าจะตัด
patpoom2532
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 15:48  

อ้างถึง:
อัดเสียงขณะสนทนาโทรศัพท์ไม่ได้นะครับ
- jet ที่ขายในเมืองไทย ไม่มี route66 ครับ อยากได้ต้องซื้อเอง ซัมซุงเลวมาก เหมือนโดนหลอกลวงเลย

วิธีดู firmware ให้กด *#1234# ครับ
ของที่ขายในไทย จะเป็น S8003DXIF5

DX คือโซนประเทศ ได้แก่ มาเล,สิงค์โปร,อินโด,ไทย พวกนี้ ซึ่งถูกตัดนู่นนี่ไปเพียบ

เลวจริงๆ เวป jet.samsung ไม่มีบอกไว้เลยนะว่าจะตัด

แล้วไอ้ที่ทำอย่างนี้มันคือการทำอะไรเหรอคับ ช่วยบอกที
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 17:56  

อยากได้เกมอะครับ หาได้จากไหนบ้างครับ
JaneNaRak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : just ask
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 18:20  

คุณ Larvaz ช่วยหน่อยค่ะ มี App ไรดีดีของมือถือที่ควรลงบ้างคะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ
teddydan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 20:06  

โจ ผู้เขียน:
- อัดเสียงขณะสนทนาโทรศัพท์ไม่ได้นะครับ

ตกลง ฟังชั่นด้านจีพีเอส ตัดออกหมดจิงๆเหรอคับ เหือแค่กูเกิ้ลแม็พ จริงๆเหรอเนี่ย

ว้าๆๆ เสียดายจัง เพราะ อยากได้ walk to mode กะ drive to mode

ที่เห็นในหน้าเว็บเจ็ทของซัมซุงอ่ะครับ

ที่ยังไม่ซื้อซักทีก็เพราะอยากรู้เรื่องนี้แหละครับ ว่าจะให้ รึไม่ให้ รึว่าจะให้เพิ่มภายหลัง

เหมือนโดนหลอกจิงๆ ในเว็บซัมซุง กะของที่วางขายจริงทำไมไม่เหมือนกันฟะ

ทำไงดีอ่า อยากได้ๆๆๆๆ

ชอบเจ็ทมากๆเลยอ่า เสียดายฟังชั่นที่ตัดออกจัง

แล้วยังงี้จะใส่ชิบจีพีเอสมาให้ทำพระแสงของ้าวอะไรอ่ะ

มีชิบแต่ใช้ไม่ได้ แพงขึ้นฟรีๆ สองพัน ค่าชิพ จีพีเอส

เศร้าเลย
ช่วง ช่วง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 20:27  

เศร้า
Very Happy เด็กฯ ครับเเค่นั้น ของผมหล่นกระเเทกพื้น 2ที เป็นรอยบุบ2รอย ขำไม่ออกเลยครับวันแรก แต่ตอนนี้เฉยฯละ ดีซะอีกจะต้องไม่ต้องระวังมากละ 5 5 5 ปล. ขอขาย 16500 จะเอาไปซื้อเครื่องใหม่ Wink
ติ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 21:12  

จริง ๆ แล้ว ถ้าเข้าไปดูในส่วนของ accessories ในเวป http://jet.samsungmobile.com มันจะแบ่งเป็น 2 แพคเกจอ่ะครับ
- แพคเกจแรกคือ basic package ที่ขายในเมืองไทยคงเป็น package นี้ ซึ่งในกล่องก็จะมี เครื่องซัมซุง jet, แบตฯ, หูฟัง, อแดปเตอร์หูฟัง, สายชาร์ท, สายลิงค์และซีดี pc studio, และ ปลอกมือถือ
- ส่วนแพคเกจที่สองคือ navigation package ซึ่งจะประกอบไปด้วย basic package และเพิ่มในส่วนของ ซีดี route66 pc sync, เมม 1 กิ๊ก และก็คู่มือ route 66

บ้านเรา เป็นแพคเกจแรก ที่แถม mem 8 G น่ะครับ Confused .....ยังไงคงต้องให้ทาง ซัมซุงไทยให้ความกระจ่างอีกครั้งครับ.....ไม่งั้นแล้ว สาวกซัมซุงคงเซ็งไปตาม ๆ กันเพราะว่าสื่อสารข้อมูลไปยังผู้บริโภคได้ยังไม่ดีเท่าที่ควร Crying or Very sad

อีกอย่าง ตอนนี้ให้ทาง j mart เริ่มขายแล้วก็จริง...แต่เวปซัมซุงไทยเรายังไม่มีข่าวคราวเกี่ยวกับ jet เลย.....ถือว่าช้ามาก ๆ Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: โปรลด5%
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 21:31  

napatter ผู้เขียน:
chaloke ผู้เขียน:
วันนี้ผมไปพารากอน กะว่าจะไปยลโฉมJETเฉยๆ แต่เจอโปรลด5%เลยอดใจไม่ได้ถอยมาเล่นเรียบร้อย ลดไป800กว่าบาท ถ้าเพื่อนๆสนใจก็เจมาร์ทพารากอนครับ

โปรมีถึงเมื่อไรครับ แล้วถ้าซื้อตอนนี้ได้เมม 8G เลยรึเปล่าครับหรือว่าต้องรอเอาวันหลัง

รบกวนท่านผู้รู้เข้ามาตอบหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งง
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 22:08  

ทำไมน้องเจ็ทผมมันต่อWifiที่บ้านไม่ได้ล่ะครับ

พอกดต่อไป มันก็ขึ้นว่ากำลังเชื่อมต่อ แล้วครู่เดียว

มันก็ขึ้นว่า เลิกการเชื่อมต่อแล้ว

แล้วถ้าไปตั้งเบราเซอร์ให้ใช้ Wifiในหน้าอินเตอร์เน็ตเลย

พอโหลดหน้าแรกแล้วมันก็ขึ้นว่าผิดพลาดในการเชื่อมต่อ ไม่มีการตอบสนองจากAP ไรนี่แหละครับ

ใครพอจะรู้วิธีแก้บ้าง
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 23:19  

ผมกำลังโทรอยู่แต่ผมดันไปกดปุ่มตรงกลาง มันไปตรงหน้า เมนูอะครับ แล้วที่นี้จะ กดอะไรให้มันกลับมาหน้าโทรครับ
teddydan
Year's Star

หัวข้อ : ฮือฮือฮือ
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 23:23  

ขายราคาแพงกว่าเมืองนอก แต่ฟังชั่นน้อยกว่า

ทำไมทำงี้ล่ะครับซัมซุง

อุตส่าห์ว่าจะซื้อแล้วเชียว

ติดเบรก แทบไม่ทันเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 23:46  

อ้างถึง:
ผมกำลังโทรอยู่แต่ผมดันไปกดปุ่มตรงกลาง มันไปตรงหน้า เมนูอะครับ แล้วที่นี้จะ กดอะไรให้มันกลับมาหน้าโทรครับ

กดปุ่ม เมนู อีกทีนึง
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 23:59  

อ้างถึง:

กดปุ่ม เมนู อีกทีนึง

ได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 00:10  

ของใครกดไปแล้วตรงด้านบนแถวๆ samsung กดไปแล้วมันดังเปะๆ บ้างไหมครับ
ark2001
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 01:16  

ติ ผู้เขียน:

จริง ๆ แล้ว ถ้าเข้าไปดูในส่วนของ accessories ในเวป http://jet.samsungmobile.com มันจะแบ่งเป็น 2 แพคเกจอ่ะครับ
- แพคเกจแรกคือ basic package ที่ขายในเมืองไทยคงเป็น package นี้ ซึ่งในกล่องก็จะมี เครื่องซัมซุง jet, แบตฯ, หูฟัง, อแดปเตอร์หูฟัง, สายชาร์ท, สายลิงค์และซีดี pc studio, และ ปลอกมือถือ
- ส่วนแพคเกจที่สองคือ navigation package ซึ่งจะประกอบไปด้วย basic package และเพิ่มในส่วนของ ซีดี route66 pc sync, เมม 1 กิ๊ก และก็คู่มือ route 66

บ้านเรา เป็นแพคเกจแรก ที่แถม mem 8 G น่ะครับ Confused .....ยังไงคงต้องให้ทาง ซัมซุงไทยให้ความกระจ่างอีกครั้งครับ.....ไม่งั้นแล้ว สาวกซัมซุงคงเซ็งไปตาม ๆ กันเพราะว่าสื่อสารข้อมูลไปยังผู้บริโภคได้ยังไม่ดีเท่าที่ควร Crying or Very sad

อีกอย่าง ตอนนี้ให้ทาง j mart เริ่มขายแล้วก็จริง...แต่เวปซัมซุงไทยเรายังไม่มีข่าวคราวเกี่ยวกับ jet เลย.....ถือว่าช้ามาก ๆ Neutral

ผมเองก็สนใจเรื่องเกี่ยวกับการนำทางอยู่เหมือนกันน่ะครับ ผมก็ลองหาไปหามา ไปเจอที่ เว็ป www.66.com เข้า ซึ่งทาง route 66 เขาก็บอกน่ะครับว่า jet support แผนที่ของเขาครับ และสามารถเข้าไปโหลดได้ฟรีอีกน่ะครับ ถ้ายังงัยฝากให้เพื่อนๆ ชาว jet ช่วยกันลองหน่อยครับพอดีไปเจอมา แต่สาย data link ของผมมันหายไปไหนก็ไม่รู้หาไม่เจอครับ เข้าไปโหลดได้ฟรีที่นี่ครับ http://www.66.com/samsung/index.php เผื่อว่าจะมีหนทางเอามาใช้ได้ครับ ฮุฮุฮุฮุ

ขอแก้ข่าวสักนิดหนึ่งพอดีไปเจอข้อมูลน่าจะเป็นประโยชน์
สำหรับ firmware ของเครื่องผม เป็น S8003DXIF7
ความหมายก็คือ
S8003 คือ รุ่นครับ
DX คือ โซนประเทศครับ (ตามด้านบนครับ)
I คือ ปี (2009)
F คือ เดือน A = ม.ค. B = ก.พ. C = มี.ค. ,,,, F = มิ.ย.
7 คือ เวอร์ชั่น ของ Firmware ครับ
อยากหา firmware อัพจังเลย เฮ่อ!!!
teddydan
Year's Star

หัวข้อ : ถามต่อครับ
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 02:19  

ark2001 ผู้เขียน:

ผมเองก็สนใจเรื่องเกี่ยวกับการนำทางอยู่เหมือนกันน่ะครับ ผมก็ลองหาไปหามา ไปเจอที่ เว็ป www.66.com เข้า ซึ่งทาง route 66 เขาก็บอกน่ะครับว่า jet support แผนที่ของเขาครับ และสามารถเข้าไปโหลดได้ฟรีอีกน่ะครับ ถ้ายังงัยฝากให้เพื่อนๆ ชาว jet ช่วยกันลองหน่อยครับพอดีไปเจอมา แต่สาย data link ของผมมันหายไปไหนก็ไม่รู้หาไม่เจอครับ เข้าไปโหลดได้ฟรีที่นี่ครับ http://www.66.com/samsung/index.php เผื่อว่าจะมีหนทางเอามาใช้ได้ครับ ฮุฮุฮุฮุ

ขอแก้ข่าวสักนิดหนึ่งพอดีไปเจอข้อมูลน่าจะเป็นประโยชน์
สำหรับ firmware ของเครื่องผม เป็น S8003DXIF7
DX คือ โซนประเทศครับ (ตามด้านบนครับ)
F คือ เดือน A = ม.ค. B = ก.พ. C = มี.ค. ,,,, F = ก.ค.
7 คือ เวอร์ชั่น ของ Firmware ครับ
อยากหา firmware อัพจังเลย เฮ่อ!!!

จะถามเรื่องจีพีเอสต่อครับ เพราะยังสงสัยไม่หาย

ว่าจิงๆแล้ว สมมุติว่าหาroute66 มาลงได้ แลัว พวกฟังชั่นด้านจีพีเอสทั้งหลายอย่างที่ลงในเว็บซัมซุงเจ็ท มันจะมีหมดเลยไหมครับ

พวก drive to mode ,walk to mode ,destination management, traffic info
life like 3d nevigation, location based services, 3d buildings & landmarks อะไรพวกนั้นอ่ะครับ ที่ลงโฆษณาไว้อ่ะครับ

ตกลงมันคือฟังชั่นของ เจ็ท หรือมันเป็นฟังชั่นที่จะมาพร้อม route 66 เมื่อเราหามาได้

งง

เพราะที่อยากได้เจ็ท เนี่ย เพราะ จีพีเอสเป็นส่วนสำคัญเลยครับ เห็นโฆษณาในเว็บซะ อลังการ แต่ตัวจริง จีพีเอสมีแค่แผนที่ติงต้อง ก็ เหมือนโดนหลอกอ่ะครับ

อุตส่าห์ว่าจะเปลี่ยนโทรศัพท์ครั้งแรกในรอบสามปีนะเนี่ย ไม่เคยถูกใจตัวไหนเท่านี้มาก่อนเลยนะเนี่ย
อ้าแปดศุนย์ๆ ยังไม่ถูกใจเท่าเจ็ทเลย ทั้งสวย ทั้งฟังชั่นที่โฆษณา พอตัวจริงไม่มีเหมือนในโฆษณา ซํมซุงทำให้ผมผิดหวังไปหน่อยๆแล้วนะเนี่ย

ตกลง เครื่องลอตหลังจะเพิ่มไหม ถ้าไงจะได้รอให้ซัมซุงไทย ขายเองก่อน ค่อยตัดสินใจ
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 02:40  

ark2001 ผู้เขียน:

F คือ เดือน A = ม.ค. B = ก.พ. C = มี.ค. ,,,, F = มิ.ย.

ผมโหลดมาแล้วครับ แต่ติดตั้งไม่เป็นอะครับ ช่วยทีครับ
Jay Na WoY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ด่าสักหน่อย
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 03:18  

ผมได้เขียนเข้าไปถาม samsung อาจจะเรียกว่าด่าก้อได้ ที่ e-mail : erms.thai@samsung.com แล้วครับเรื่อง โฆษณาซะเว่อๆ แต่ function เจือกโดนตัดทิ้งไปหลายอย่าง อุตส่าซื้อมาแพงๆ ไม่เห็นเป็นตามโฆษณาเรยโดยเฉพาะ GPS เนี่ยล่ะ ช่วยๆเขียนกันเข้าไปเรียกร้องหน่อยนะครับ พวกเราที่ซื้อมาแล้วจะได้ไม่ต้องเสียค่าโง่กันอีก ให้เขาจัดการได้สักที ไม่งั้นผมก็จะเอาตังผมคืน Mad

-not amused anymore Evil or Very Mad
patpoom2532
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 03:48  

อิจฉาคนมี jet ใช้กันจังเลย อยากมีบ้างๆๆๆๆๆ
tatummm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 09:21  

ขาย SAMSUNG JET 15,500 บาท
ซื้อเมื่อวันที่ 30/06/52 ที่ เจมาร์ท
อุปกรณ์ครบทั้งหมด แถมที่ชาร์ตในรถ
ติดต่อ 089-019-2727 ตุ้ม
ark2001
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 09:56  

tatummm ผู้เขียน:
ซื้อเมื่อวันที่ 30/06/52 ที่ เจมาร์ท
อุปกรณ์ครบทั้งหมด แถมที่ชาร์ตในรถ

ถึงกับขายเลยเหรอ 5555
Sequence
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 11:06  

tatummm ผู้เขียน:

ขายทำไมง่ะ Question
RoXaZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 13:16  

ทำไมโปนแรม Video Editor ของผมไม่สามารถ

เอาไฟล์ใส่ลงไปได้ พอ ผม กด Open file แล้วเลือกไปที่ Video มันไม่มีไฟล์

Video ของผม อยู่เลย พอผมกด ออกแล้วเข้า My files ปรากฏว่าไฟล์ยังอยู่ดีอยู่เลย

********ผู้รู้ช่วยทีคับ**********
วัท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 14:50  

ใช้ iphone 3g 16 gb อยู่

ใช้นานๆแล้วอืด

ลองเล่น jet เพื่อนแล้ว ความเร็ว พอๆกับ iphone ผมเลย แต่ความพริ้ว ตอนเลื่อนไปเลื่อนมา ไม่เท่า

แต่ ชอบjet ตรงที่มัน กล้องเนียนกว่า iphone และ มี multitask ถึงจอ iphone จะสู้ไม่ได้ แต่ กลางแดด jet หลบเข้าหลืบเลยทีเดียว

สรุป ของเค้าดีจริงๆ แต่โปรแกรม เสริมน้อยไปนิดนึง
teddydan
Year's Star

หัวข้อ : เรื่อง route 66
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 16:00  

สำหรับผู้ที่มี Samsung JET แล้วนะครับ

ข้างล่างนี่เป็นลิ้งค์โหลด route 66 ไปใช้ครับ

http://www.66.com/static_media/updates/web%20installer%20SHP/SAMSUNG_LBS_S8000_9.0.7475.21677.exe

พอโหลดลงคอมแล้ว

ให้เปิดโปรแกรมครับ มันจะเป็นโปรแกรมอินสตอล ลงเครนื่องคอม

วิธีลงก็เปิดโปรแกรม ทำตามที่หน้าจออินสตอลแนะนำ ครับ

จนกว่าโปรแกรมจะสั่งให้เชื่อมต่อมือถือซัมซุงเจ็ท เข้ากับ คอมครับ

แล้วทำตามคำสั่งบนหน้าจอคอมไปจนจบครับ

ลองลงดูครับ ไม่น่าจะยาก

ถ้าใครทำได้แล้วลองมาบอกกันมั่งนะครับ

ว่าใช้ได้ดีไหม

แล้วน้องเจ็ทมีอะไรเพิ่มเติมขึ้นมารึป่าว
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เรื่อง route 66
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 16:14  

teddydan ผู้เขียน:
สำหรับผู้ที่มี Samsung JET แล้วนะครับ

ข้างล่างนี่เป็นลิ้งค์โหลด route 66 ไปใช้ครับ

http://www.66.com/static_media/updates/web%20installer%20SHP/SAMSUNG_LBS_S8000_9.0.7475.21677.exe

ให้เปิดโปรแกรมครับ มันจะเป็นโปรแกรมอินสตอล ลงเครนื่องคอม

วิธีลงก็เปิดโปรแกรม ทำตามที่หน้าจออินสตอลแนะนำ ครับ

จนกว่าโปรแกรมจะสั่งให้เชื่อมต่อมือถือซัมซุงเจ็ท เข้ากับ คอมครับ

แล้วทำตามคำสั่งบนหน้าจอคอมไปจนจบครับ

ถ้าใครทำได้แล้วลองมาบอกกันมั่งนะครับ

แล้วน้องเจ็ทมีอะไรเพิ่มเติมขึ้นมารึป่าว

ผมลงแล้วครับ แล้วมันก็อยู่ในเครื่องแล้ว แต่มันจะเข้าโปรแกรมยังไง ผมไม่เห็นมันมี icon โปรแกรมเลยครับ ใครลงแล้วเล่นได้ช่วยบอกทีครับ
reefreef
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : ตอบครับ
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 16:54  

อ้างถึง:
ทำไมโปนแรม Video Editor ของผมไม่สามารถ

เอาไฟล์ใส่ลงไปได้ พอ ผม กด Open file แล้วเลือกไปที่ Video มันไม่มีไฟล์

Video ของผม อยู่เลย พอผมกด ออกแล้วเข้า My files ปรากฏว่าไฟล์ยังอยู่ดีอยู่เลย

********ผู้รู้ช่วยทีคับ**********

เอ้อ อถ้าจะเอาวิดิโอลงไปตัดต่อ ให้กด import video ครับ

ส่วนopen file นั้นผมเข้าใจว่า น่าจะเป็นการเปิดงานตัดต่อที่เรายังทำค้างไว้มาทำต่อครับ

เพราะในส่วนนี้ยังไม่ได้ลองใช้โดยละเอียดเหมือนกัน
RoXaZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ตอบครับ
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 18:34  

reefreef ผู้เขียน:
อ้างถึง:

เอ้อ อถ้าจะเอาวิดิโอลงไปตัดต่อ ให้กด import video ครับ

ส่วนopen file นั้นผมเข้าใจว่า น่าจะเป็นการเปิดงานตัดต่อที่เรายังทำค้างไว้มาทำต่อครับ

เพราะในส่วนนี้ยังไม่ได้ลองใช้โดยละเอียดเหมือนกัน

ยังไง ไฟล์วิดีโอ ของผมมันก็ยังไม่ขึ้นอ่ะคับ
Eddii
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 18:57  

ของใครกดไปแล้วตรงด้านบนแถวๆ samsung กดไปแล้วมันดังเปะๆ บ้างไหมครับ

ดังเหมือนกันคับ เวลาถู ๆ ขึ้นลง ตรงช่วงขอบจอ ดังเปรี๊ยะ ๆ แกร่ก ๆ นึกว่าเครื่องมีปัญหาซะแล้ว เจอคนเป็นเหมือนกันค่อยโล่งใจ

คาดว่าน่าจะเป็นเพราะจอมันยืดหยุ่นสูงรึป่าว เลยมีเสียง แต่ทางที่ดีอย่าไปถูมันมากเลยคับ - -
Eddii
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 19:26  

ผมลงแล้วครับ แล้วมันก็อยู่ในเครื่องแล้ว แต่มันจะเข้าโปรแกรมยังไง ผมไม่เห็นมันมี icon โปรแกรมเลยครับ ใครลงแล้วเล่นได้ช่วยบอกทีครับ

มันเป็นตัวเต็มหรือตัวอัพเดตอ่ะคับ ผมอ่านดูเหมือนมันจะเป็นแค่ตัวอัพเดตเลย คือต้องสั่งซื้อแผ่นเต็มมาก่อนอะไรประมาณนี้อ่ะ (แต่พอจะสั่งกลับบอกว่าไม่มีซะงั้น)
fff
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 20:00  

คืออยากรู้ว่า

ถ้าซื้อเครื่องจากประเทศไทย

แล้วเอาไปใช้ที่อเมริกาได้รึเปล่าครับ
reefreef
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 20:01  

RoXaZ ผู้เขียน:
อ้างถึง:

ยังไง ไฟล์วิดีโอ ของผมมันก็ยังไม่ขึ้นอ่ะคับ

เอ แต่ของผมมันก็มีขึ้นนะครับ ตัดต่อได้ด้วย ไม่ทราบว่าไฟล์วิดีโอนามสกุลไรอ่ะครับ

หรือเป็นไฟล์ที่ใช้กล้อง เจ็ทถ่ายฮะ
reefreef
Year's Star

หัวข้อ : เกมส์ฮับ
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 20:03  

http://gallery.mobile9.com/c/java-softwares/1/

เอ้อ สำหรับคนที่อยากให้น้องเจ็ทมีเกมส์เล่นเยอะๆ ก็ลิ้งค์บนเลยครับ

ผมได้เกมส์ดีๆมาเพียบเลย
RoXaZ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 20:20  

อ้างถึง:

เอ แต่ของผมมันก็มีขึ้นนะครับ ตัดต่อได้ด้วย ไม่ทราบว่าไฟล์วิดีโอนามสกุลไรอ่ะครับ

หรือเป็นไฟล์ที่ใช้กล้อง เจ็ทถ่ายฮะ

ก็เป็นพวกavi.อ่ะคับ
reefreef
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 20:34  

อ้างถึง:

เครื่องเล่นวีดีโอ (Video Player)
- รองรับไฟล์ MP4, H.263, H.264, WMV, DivX, XviD

จริงๆแล้วมันก็น่าจะอ่านได้นะ แต่เดี๋ยวผมลองแปลงไฟล์ลงเครื่องดูอีกที
reefreef
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 20:39  

จากการลองเอาไฟล์วิดิโอความยาว 28 นาทีกว่าๆ ขนาดประมาณ288mb ซึ่งมีนามสกุลเป็น.avi ลงเครื่องปรากฎว่าเครื่องเล่นวิดิโอในน้องเจ็ทของผมเล่นได้แค่เสียงครับ ภาพไม่ขึ้น

และพอเปิดด้วยโปรแกรมตัดต่อวิดิโอก็พบว่า โปรแกรมไม่สามารถหาไฟล์วิดิโออันนี้เจอ

จึงน่าจะสรุปได้ว่า มันไม่รับไฟล์นามสกุล .avi ครับ

ลองแปลงไฟล์เป็น.mp4 รับรองว่าได้แน่นอนครับ
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 21:42  

Eddii ผู้เขียน:

มันเป็นตัวเต็มหรือตัวอัพเดตอ่ะคับ ผมอ่านดูเหมือนมันจะเป็นแค่ตัวอัพเดตเลย คือต้องสั่งซื้อแผ่นเต็มมาก่อนอะไรประมาณนี้อ่ะ (แต่พอจะสั่งกลับบอกว่าไม่มีซะงั้น)

จริงด้วย ลองแปลที่พอเข้าใจก็หมายความว่าเป็นตัว อัพเดตเซ่งเป็ด แล้วมันไม่มีขายหรอเนี้ย อยากได้มากๆ
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 21:52  

ผมขอวิธี ลงเกมหน่อยสิครับ ผมลงไม่เป็นอะครับ
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เกมส์ฮับ
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 22:15  

http://gallery.mobile9.com/c/java-softwares/1/

เอ้อ สำหรับคนที่อยากให้น้องเจ็ทมีเกมส์เล่นเยอะๆ ก็ลิ้งค์บนเลยครับ

ผมโหลดมา 5 เกมแล้วครับ แต่พอจะติดตั้ง มันบอกไฟล์ใช้ไม่ได้ เกิดอะไรขึ้นครับ ต้องทำไง
reefreef
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 22:58  

ผมโหลดมา 5 เกมแล้วครับ แต่พอจะติดตั้ง มันบอกไฟล์ใช้ไม่ได้ เกิดอะไรขึ้นครับ ต้องทำไง

เอ๋ มันก็กอปไฟล์ลงไปในเครื่องน้องเจ็ท แล้วก็ไปเปิดนะ มันก็จะถามว่าจะลงไม๊ ก็ลงได้นี่นา-*-

ยังไงหว่า
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 23:42  

สำหรับคนอยากดูวิดีโอ แต่เซตไม่เป้น ไม่รุ้กำหนดยังไง

ง่ายๆลองถ่ายวิดีโอเนี่ยแหละครับจากมือถือแล้วลงคอม

จากนั้นให้คอมอ่านรายละเอียด มันจะบอกขนาด FPS ให้คุณทราบ

จากนั้นคุณโหลดโปรแกรมแปลงไฟล์ เช่น Xilisoft แล้วเลือกวิดีโอแปลงเป็นค่าตามนั้นแล้วอัพเข้ามือถือ รับรองได้แน่นอนครับ
teddydan
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 23:44  

Eddii ผู้เขียน:

จริงด้วย ลองแปลที่พอเข้าใจก็หมายความว่าเป็นตัว อัพเดตเซ่งเป็ด แล้วมันไม่มีขายหรอเนี้ย อยากได้มากๆ

กำ เป็นอัพเดทเหรอครับ

งั้นเดี๋ยวผมลองหาโหลดจากที่อื่นๆดูก่อนนะครับ

ถ้าได้ตัวเต็มมาจะเอามาให้ลอง

งืมๆๆ อยากได้เจ็ทจังเลย แต่ติดเรื่อง จีพีเอสนี่แหละ เฮ้อ
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 00:04  

เอ๋ มันก็กอปไฟล์ลงไปในเครื่องน้องเจ็ท แล้วก็ไปเปิดนะ มันก็จะถามว่าจะลงไม๊ ก็ลงได้นี่นา-*-

ยังไงหว่า

ผมขอเกมที่คุณโหลดมาเล่นหน่อยสิครับ ว่าผมจะลงเล่นได้ไหม นี้ผมลองโหลดมาอีก 3 เกม มันก็ยังเล่นไม่ได้ มันบอก ไฟล์ใช้ไม่ได้ เหมือนเดิม
RoXaZ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 05:58  

อ้างถึง:

เครื่องเล่นวีดีโอ (Video Player)
- รองรับไฟล์ MP4, H.263, H.264, WMV, DivX, XviD

จริงๆแล้วมันก็น่าจะอ่านได้นะ แต่เดี๋ยวผมลองแปลงไฟล์ลงเครื่องดูอีกที

คือถ้าไฟล์วิดีโอที่เป็นเพลงของผม มันจะไม่ขึ้น แต่ ถ้า ถ่ายวิดีโอ มา มัน จะ ขึ้น

ปล.วิดีโอเพลง ของผมก็ดูได้นะ เป็นปกติเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 31, 32, 33  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: