Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขอความช่วยเหลือด้วยค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 3673
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขอความช่วยเหลือด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2008 20:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ใช้โทรศัพท์โนเกียรุ่น 2630 อยู่ดีๆมันก็ติดๆดับๆอ่ะค่ะ มีคนบอกว่าติดไวรัส ไม่ทราบว่าจะรู้ได้ไงอ่าค่ะว่าโทรศัพท์ติดไวรัสรึเปล่า แล้วถ้าติดไวรัสจริงจะต้องทำอย่างไรคะ
Tucker
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2008 16:44  

2630 ติดไวรัส!!! โอ้แม่เจ้า.... Shocked

2630 เป็น Nokia S40 ไม่มีไวรัสที่ไหนมาติดหรอกครับ หรือถ้ามีจริงๆ ก็มีโอกาสน้อยมากๆ ที่จะติด ถ้าไม่ได้ไปรับไฟล์แปลกๆผ่าน Bluetooth จากคนแปลกหน้า

ติดๆดับๆ แบตหลวมหรือเปล่าครับ ลองสังเกตว่าแบตเข้าที่หรือเปล่า อาจจะเกิดจากตัวเครื่องก็ได้ครับลองเอาศูนย์ให้เขาเช็ค หรือจะลอง hard reset ก่อนก็ได้นะครับ แต่ต้อง back upข้อมูลและเบอร์โทรออกมาก่อนนะครับ ค่อย hard reset กด *#7780# ครับ

เพิ่มเติมนิด เรื่องมือถือติดไวรัสเนี่ยชอบอ้างกันบ่อยเวลาไม่รู้ว่าที่มันเสียเกิดจากอะไร ทั้งทีจริงๆ สถิติการติดไวรัสบนมือถือมีน้อยมากครับ ปัญหาส่วนใหญ่เกิดจากเจ้าของเองไม่เข้าใจระบบของโทรศัพท์หรือไม่ก็เป็นปัญหาที่ hardware ซึ่งต้องส่งให้ศูนย์ซ่อมครับ
Centrino_P
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2008 20:26  

รุ่นนี้ไวรัสไม่ติดหรอกครับลองดุที่ขั้วแบทแถบทองเหลืองหาแปรงสีฟันขนนุ่มๆขัดดูครับ
หรือไม่ก้อ Reset ดูครับ *#7370# ครับถ้าไม่หายส่งศูนย์ครับน่าจะ Sofeware ล่มครับ
nont
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 10:55  

Centrino_P ผู้เขียน:

รุ่นนี้ไวรัสไม่ติดหรอกครับลองดุที่ขั้วแบทแถบทองเหลืองหาแปรงสีฟันขนนุ่มๆขัดดูครับ
หรือไม่ก้อ Reset ดูครับ *#7370# ครับถ้าไม่หายส่งศูนย์ครับน่าจะ Sofeware ล่มครับ

ของผมจะ Connect GPRS เอง ครับ ทั้งที่ไม่ได้ Set อะไรให้ใช้ GPRS เลยครับ ปิดหมดแล้ว โทรไปที่ AIS บอกว่าเครื่องน่าจะติดไวรัส ผมเข้าดูในนี้บอกว่ารุ่นนี้ไม่ติดไวรัส ก็เลยสงสัยว่าเป็นที่ไหน ทำ Hard Reset (*#7780#) ก็ยังไม่หายครับ เงินที่เติมไปก็หายไปเรื่อยๆ ครับ ผมจะแก้ไขยังไงดีครับ
love my phone
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 11:37  

ปิดอัพเดตเวลาอัตโนมัติหรือยังคับได้ลงโปรแกรมจาวาอะไรไว้หรือป่าวแล้วอย่าลืมดูที่การตั้งค่า mms ด้วยนคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: