Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N95 8GB ของกระผมมันไม่มีไดร์ฟเวอร์ USB น่ะครับ หาได้ที่ไหนครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 4152
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : N95 8GB ของกระผมมันไม่มีไดร์ฟเวอร์ USB น่ะครับ หาได้ที่ไหนครับ
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 19:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

มันต่อกับคอมได้แค่ แบบ Bluetooth จะจัดการไฟล์อะไรๆ มันช้ามากๆ สั่งต่อแบบสายเคเบิ้ลมันไม่สำเร็จเพราะไม่มีไดร์เวอร์ ท่านใดมีโปรดเผื่อแผ่ด้วยจักเป็นพระคุณยิ่งครับ
atthaphon_s
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: N95 8GB ของกระผมมันไม่มีไดร์ฟเวอร์ USB น่ะครับ หาได้ที่ไหนครับ
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 01:44  

noy-jovi ผู้เขียน:
มันต่อกับคอมได้แค่ แบบ Bluetooth จะจัดการไฟล์อะไรๆ มันช้ามากๆ สั่งต่อแบบสายเคเบิ้ลมันไม่สำเร็จเพราะไม่มีไดร์เวอร์ ท่านใดมีโปรดเผื่อแผ่ด้วยจักเป็นพระคุณยิ่งครับ

ปกติ N95 มัน support plug and play นี่ งั้น ถามไรนิดนึง

ตอนเชื่อมต่อ คุณเลือกโหมดการเชื่อมต่อไว้แบบใหน ถ้าเลือกแบบ pc suit ต้องลงโปรแกรม pc suit ก่อนครับ จึงจะเชื่อมต่อได้ แต่ถ้าเลือก masstorage อันนี้ไม่ต้องลง driver เพราะมันจะเข้าหน่วยความจำการ์ดของเราโดยตรง

ช่วยชี้แจงรายละเอียดมาหน่อยครับ แล้วใช้ windows อะไร
noy-jovi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 11:00  

ผมลง pc suite จากแผ่น N95 ตัวแรกครับที่ไม่ใช่ 8GB คอมเอ็กซ์พี มันมองเห็นเครื่อง ผมเลือกแบบอื่นเครื่องมันไม่ยอมให้ผ่านครับ ต้องเลือกแบบ Bluetooth
atthaphon_s
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 02:19  

noy-jovi ผู้เขียน:
ผมลง pc suite จากแผ่น N95 ตัวแรกครับที่ไม่ใช่ 8GB คอมเอ็กซ์พี มันมองเห็นเครื่อง ผมเลือกแบบอื่นเครื่องมันไม่ยอมให้ผ่านครับ ต้องเลือกแบบ Bluetooth

แนะนำให้โหลดจากเวปมาติดตั้งใหม่ครับ ( ถอนตัวเก่าออกให้หมด )

เพราะ PC Suit ที่แถมกะแผ่นจะเจอปัญหาบ่อย บางทีก็ให้ Driver มาไม่ครบก็มี ผมแนะนำ ให้ไปโหลดมาใหม่ครับ
noy-jovi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 12:16  

รับทราบพร้อมปฏิบัติ ครับพ้ม
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: