Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
จะรอ Hero ดีหรือว่าจะซื้อ Magic ดีครับเนี่ย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 15 / เข้าชม: 5390
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : จะรอ Hero ดีหรือว่าจะซื้อ Magic ดีครับเนี่ย
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 12:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

เท่าที่ดูต่างกันทีกล้อง รูปทรง 3.5mm แล้วก็ ระบบที่เป็นของ HTC เอง

คือหน้าตาของ Magic มันก็ดีตรงที่มันดูเป็น google ยังไงไม่รู้ แต่ Hero เนี่ยหน้าตามันจะเหมือน โทรศัพท์ HTC ทั่วไปรึเปล่า (หรือว่าผมเข้าใจไปเอง)

คือ HTC เอาระบบ android ไปพัฒนาเองจนหน้าตาหน้าแรกๆ มันออกมาคล้ายๆกับพวก WB ที่ออกมาก่อนหน้านี้ พวก touch 3d touch flow อะไรพวกนี้น่ะครับ

แต่ที่น่าสนใจอีกก็คือมี flash

ผมเลยนึกอยู่่ว่าจะคอยดีไหมเนี่ย วางขายยุโรปเดือนหน้า กว่าจะมาถึงบ้านเราก็ช่วง ตุลา มั่งเพราะต้องรอนำเครื่องแปลงให้ใช้ไทยได้ก่อน คงใช้เวลาเหมือนกัน

ไม่ทราบว่าท่านอื่นๆมีความเห็นอย่างไรกันบ้างครับ

ระหว่าง Magic กับ Hero (แต่ถ้า Hero มาเมืองไทยแล้วขึ้น 3 หมื่น) ผมก็ไม่ซื้อนะ Magic 25900 ผมยังคิดแล้วคิดอีกเลยเนี่ย
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 16:41  

http://www.htc.com/www/product/hero/gallery.html

Hero รูปทรงออกแนว G1 ครับ แต่ไม่มี Build in QWERTY เซ็นเซอร์กล้องระดับ 5 ล้านพิกเซล แต่คาดว่าน่าจะถ่ายได้จริงประมาณ 3 กว่าๆ อะเพราะ ตัว Hero เองที่มีเซ็นเซอร์ 3 ล้าน ยังถ่ายได้สูงสุดแค่ 2.7 ล้านพิกเซลเองครับ

ราคาไม่น่าจะต่างกันมากครับ เพราะเหมือนกันแทบหมดทุกอย่างต่างกันแต่ มี Rosie กับกล้อง 5 ล้าน เหอๆนอกนั้นก็เหมือนกันอย่างกับแกะ .... Rolling Eyes
tony147
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 16:58  

เมื่อไรทาง HTC บ้านเราจะประกาศบ้างละว่าจะเอามาขายเมื่อไร จะได้พร้อมเสียเงินกันซะที ผมลองดูดีๆแล้ว ต่อให้แพงกว่า 2-3 พัน ก็น่าซื้อมากกว่า Magic นะ

แต่ยังไม่มี GMS อยู่ดีทำไม Google ทำกันยังงี้ละ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 17:04  

tony147 ผู้เขียน:
เมื่อไรทาง HTC บ้านเราจะประกาศบ้างละว่าจะเอามาขายเมื่อไร จะได้พร้อมเสียเงินกันซะที ผมลองดูดีๆแล้ว ต่อให้แพงกว่า 2-3 พัน ก็น่าซื้อมากกว่า Magic นะ

แต่ยังไม่มี GMS อยู่ดีทำไม Google ทำกันยังงี้ละ

กูเกิลแกยังไม่พร้อมที่จะให้บริการในบ้านเราหนะครับ คือทางผู้บริหาร HTC บอกมาว่า ที่ทางเราไม่ได้ GMS มาซักทีเนี้ย สันนิฐานว่า น่าจะเป็นเพราะจรรญญาบรรณของเค้าหนะครับ คือ กูเกิลเนี้ย เค้าจะไม่ปล่อยอะไรที่คนใช้แล้ว ใช้ไปๆ จะหงุดหงิด พูดให้ง่ายขึ้นก็คือ ถ้าไม่สมบูรณ์ เค้าจะไม่ปล่อยออกมาหนะครับ ก็เลยต้องรอดูต่อไปว่าจะได้ใช้ GMS เมื่อใหร่ครับ Cool
Annatcha
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 17:33  

มาบอร์ดนี้แล้วได้ข้อมูลดีๆเยอะเลย อ่านแล้วเข้าใจง่ายด้วย
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 17:46  

HERO เปิดตัวแล้วครับ
คาดว่าจะเข้าไทยประมาณ กันยา - ตุลา ครับ Rolling Eyes

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=291817
tony147
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 18:48  

เท่าไรก็ซื้อครับ ไม่เกิน 30k นะ ขอร้อง
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 22:18  

tony147 ผู้เขียน:
เท่าไรก็ซื้อครับ ไม่เกิน 30k นะ ขอร้อง

โหยอย่าพูดงี้ดิ เดี่ยว HTC มาเห็น ก็หวานหมูอีก ซัก 25 - 27 หละกันนะครับ 30 นี่ สูงกกว่า iPhone อีกแหนะ Crying or Very sad
Annatcha
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 23:26  

วันนี้เผลอหลับไปตอนกลางวัน ฝันว่ามันสองหมื่นต้นๆ หุหุหุ Surprised
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 00:44  

Annatcha ผู้เขียน:
วันนี้เผลอหลับไปตอนกลางวัน ฝันว่ามันสองหมื่นต้นๆ หุหุหุ Surprised

ขอให้ฝันของคุณ Annatcha เป็นจริงเถอะครับ สาธุ เพี๊ยง ถ้าเป็นจริงจะกลายเป็นสิ่งที่หลายๆ คนก็ปรารถนา(รวมถึงผมด้วย)เลยหละครับ love4 notworthy toothy8
tony147
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 13:02  

HTC เมืองไทยยังไม่ประกาศใช่ไหมครับ ว่าจะเอาเข้ามาเมืองไทยเมื่อไร
เพื่อนตุ้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2009 10:42  

ไปดูมาแล้ว น่าใช้มาก ๆ
มากกว่า Magic อีก

กล้อง 5 MP (แต่ไม่มี flash เอิ๊ก เอิ๊ก) มี multi-touch

ระบบติดต่อผู้ใช้แบบใหม่ Sense UI วูบวาบ หวือหวา มากมาย
ลองดูเอาเอง http://www.droidsans.com/node/706
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2009 14:03  

เพื่อนตุ้ม ผู้เขียน:

กล้อง 5 MP (แต่ไม่มี flash เอิ๊ก เอิ๊ก) มี multi-touch

ระบบติดต่อผู้ใช้แบบใหม่ Sense UI วูบวาบ หวือหวา มากมาย
ลองดูเอาเอง http://www.droidsans.com/node/706

Multi-touch จริงหรือเปล่าก็ไม่รู้ อาจจะเป็นเพียงแค่การใช้สองนิ้วซูมเข้าซูมออกในโปรแกรมบราวเซอร์เท่านั้นหนะครับ Wink
s-i-n
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2009 14:32  

รีบซื้อก่อนเลยก้ดีนะครับ

ยิ่งช่วงนี้กำลังจะมีงานลดเยอะๆ

ถ้ารอตัว Hero ออกมา ก้ต้องรอช่วงราคาลงอีก
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ : Re: -
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2009 14:43  

Nasz ผู้เขียน:
เพื่อนตุ้ม ผู้เขียน:

Multi-touch จริงหรือเปล่าก็ไม่รู้ อาจจะเป็นเพียงแค่การใช้สองนิ้วซูมเข้าซูมออกในโปรแกรมบราวเซอร์เท่านั้นหนะครับ Wink

อันนี้เห็นวีดีโอของทางบริษัทผู้ผลิดทัชสกรีนแล้วครับ ปรากฏว่าจอเนี้ย ใช้ตัวเดียวกันกับ iPhone จริงๆ (แว๊กกกกกกกกกกกก) แต่ว่า ตอนนี้กูเกิลเค้ายังไม่ลงซอฟแวร์รองรับตรงนี้ครับ เลยยังจับการเคลื่อนใหวได้แค่นิวเดียว เหอๆ
s-i-n ผู้เขียน:
รีบซื้อก่อนเลยก้ดีนะครับ

ยิ่งช่วงนี้กำลังจะมีงานลดเยอะๆ

ถ้ารอตัว Hero ออกมา ก้ต้องรอช่วงราคาลงอีก

สิ้นปีนี้มีมาอีก 2 เครื่องแน่นอนครับ แต่ถ้ารอลดราคาคงอาจจะไม่มี เพราะรอบนี้เค้าคงคิดราคาที่อยู่ยาวอะครับ Neutral
s-i-n
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2009 15:44  

หยั่งงี้ผมคงต้องรีบไปซื้อที่งาน HTC Magic ละล่ะคับ

ลงทะเบียนด่วนๆๆๆๆๆ Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: