Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Magic มีเครื่องหิ้วมั้ยครับ?

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 10 / เข้าชม: 6624
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : HTC Magic มีเครื่องหิ้วมั้ยครับ?
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 01:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

นอกจากของ AIS (ซึ่งแพงมากๆ) แล้วยังมีเครื่อง htc magic ที่ถูกกว่านี้ขายบ้างมั้ยครับ
pop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : htc magic
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 11:05  

เครื่องหิ้วมีแน่นอนครับ ยังไงลองเข้าไปที่นี่ดูนะครับ
http://www.pdamobiz.com/forum/forum_topics.asp?FID=41&PN=2
ฟู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 11:21  

ถ้าเป็นตามร้านอย่างในมาบุญครองจะมีขายบ้างมั้ยครับ
pop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : magic
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 12:12  

ฟู ผู้เขียน:
ถ้าเป็นตามร้านอย่างในมาบุญครองจะมีขายบ้างมั้ยครับ

มาบุญครองมีหลายร้านนะครับ แต่ก็ไม่คุ้นนะแบบว่าผมไม่สนิทด้วยส่วนมากผมจะซื้อกับคนที่เค้าขายเครื่องหิ้วที่ซับพอร์ทลูกค้่าตลอด อย่างคุณย้งอ่ะครับ ลองดู WWW.YSRSHOP.COM คุยง่ายครับไม่มีเม้ม ที่เชียร์ก็เพราะซื้อของแกประจำ นิสัยดีครับ มีอะไรปรึกษาได้
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC Magic มีเครื่องหิ้วมั้ยครับ?
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 12:56  

ฟู ผู้เขียน:
นอกจากของ AIS (ซึ่งแพงมากๆ) แล้วยังมีเครื่อง htc magic ที่ถูกกว่านี้ขายบ้างมั้ยครับ

เรื่องราคาที่แพงเพราะ OS ข้างในมันไม่ฟรีนะครับ ที่บอกว่า Open Source ก็คือ เปิดให้คนโหลดไปพัฒนาได้ครับ ซึ่งในเครื่องนี้มันเป็น OS Android ก็จริงแต่เป็นแอนดรอยด์ที่ทาง HTC ได้ทำการพัฒนาเพิ่ม จะเรียกว่าเป็น OS ใหม่ของ HTC ไปเลยก็ว่าได้ครับ เรื่องความสมบูรณ์ของระบบภาษาไทยจึงเป็นจุดขายหลักของเครื่องศูนย์ครับ

เรื่องนี้คงเป็นวิจารณญาณของแต่หละคนไปหนะครับ ก็เหมือนเราซื้อแผ่นวินโดวส์แผ่นหละร้อยจากพันทิพ กับซื้อแผ่นวินโดวส์แท้จากไมโครซอฟแผ่นหละห้าพันกว่า นั่นแหละครับ Rolling Eyes การใช้งานมันก็ไม่แตกต่างกันมาก แต่คนที่เป็นโปรแกรมเมอร์หรือนักพัฒนาซอฟต์แวร์จะรู้ดีครับว่ามันต่างกันยังไง Wink

แล้วก็ต้องดูด้วยนะครับเครื่องหิ้วบางตัวสเป็กต่ำกว่า HTC Magic เพราะของที่ขายในนามของ T-Mobile และ Vodafone สเป็กจะต่ำกว่าตัวที่ขายในไทย
YSR..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 00:42  

ข้อแตกต่างระหว่างAndroid ทางเอเซียกับ ยุโรบ

โดยรวมแล้วเหมือนกัน คัรบ จะต่างก็เพียงแรมของเครื่อง ทางยุโรปถ้าจะไม่ผิดจะแค่ 192MB ถ้าเอเซีย 288MB
แต่ของแถมทางยุโรปจะมากกว่าเพราะให้เมมมา 8GB ทางเอเซีย 2 GB คัรบ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 10:37  

YSR.. ผู้เขียน:
ข้อแตกต่างระหว่างAndroid ทางเอเซียกับ ยุโรบ

โดยรวมแล้วเหมือนกัน คัรบ จะต่างก็เพียงแรมของเครื่อง ทางยุโรปถ้าจะไม่ผิดจะแค่ 192MB ถ้าเอเซีย 288MB
แต่ของแถมทางยุโรปจะมากกว่าเพราะให้เมมมา 8GB ทางเอเซีย 2 GB คัรบ

แมมในไทยแถมให้ 8GB ไม่ใช่เหรอครับ Neutral
vetan2000
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ-นนทฯ
หัวข้อ : mem
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 19:57  

เมมของเครื่องไทย 2 กิก ครับ confirm
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ : Re: mem
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 21:39  

vetan2000 ผู้เขียน:
เมมของเครื่องไทย 2 กิก ครับ confirm
เย้ย
จริงเหรอครับ ทำไมเอกสารที่ผมได้มาเค้าบอกในกล่องแถมเมม 8GB หละเนี้ย

>_< ต้องสอบถามไปทาง SIS แล้วหละ Twisted Evil หรือว่าข้อมูลที่ผมมีจะเก่าไปเนี้ย Neutral
virginpuma
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2009 17:26  

ไม่รุสิครับ\
เปนผมเครื่องหิ้วมันเสี่ยงไปหน่อยนะ Sad
อยากได้เครื่องถูกๆำไปดูที่งานของ HTC กะ AIS เสาร์นี้สิครับ
จะซื้อได้ในราคาถูกกว่าปกติเยอะ แล้วก้น่าจะมีประกันไรมากกว่าด้วยเนื่องจากของ AIS
ยังไงก้ไปลงทะเบียนได้นะครับที่ http://www.htcthailand.com/ais.php
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2009 01:32  

virginpuma ผู้เขียน:
ไม่รุสิครับ\
เปนผมเครื่องหิ้วมันเสี่ยงไปหน่อยนะ Sad
อยากได้เครื่องถูกๆำไปดูที่งานของ HTC กะ AIS เสาร์นี้สิครับ
จะซื้อได้ในราคาถูกกว่าปกติเยอะ แล้วก้น่าจะมีประกันไรมากกว่าด้วยเนื่องจากของ AIS
ยังไงก้ไปลงทะเบียนได้นะครับที่ http://www.htcthailand.com/ais.php

แต่เครื่องที่เค้าส่งมาให้ทางสยามโฟนก็ได้ 8GB มานะครับ ในนั้นมี Manual ฉบับเต็ม แล้วก็มีโปรแกรมม PC Sync ด้วยอะครับ ใครได้ 1GB รีบกลับไปยำคนขายที่ร้านเลยนะ Rolling Eyes
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: