Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 :: อยากรู้วิธีย้ายข้อความจากเครื่องลงการ์ด ::

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 9699
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : :: อยากรู้วิธีย้ายข้อความจากเครื่องลงการ์ด ::
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 17:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ใช้ N72 อยู่คะ

ไม่ได้ลงเกมเพิ่ม และพื้นที่ในการ์ดเหลืิออยู่เยอะเลย (1GB)

ตอนนี้เครื่องอืดมาก และค้างบ่อยค่ะ อยากย้ายข้อความทั้งหมดจากความจำเครื่องลงการ์ด

มีวิธีมั๊ยคะ เพราะคิดว่าถ้าเก็บลงการ์ดเครื่องคงจะหน่วงน้อยลงแน่

ไปถามร้านมือถือหลายที่ เค้าก็บอกว่าย้ายไม่ได้อ่ะค่ะ ช่วยแนะนำที

เพราะข้อความที่ต้องการเก็บมันมีเยอะมากๆเลย

--------------------------------------------------------

ขอบคุณพี่ๆที่แนะนำค่ะ
NATTHAWUT_SJ
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ~*~ BKK ~*~
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 23:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

เอ...ผมก็อยากจะย้ายข้อความลงการด์เหมือนกันครับ

เพราะว่าถ้าอัพเกรดเครื่อง

หรือว่า

เครื่องเข้าศูนย์ลงโปรแกรมที่โนเกียแคร์

ข้อมูลเก่า ๆ ที่เซฟไว้ในเครื่อง

รวมทั้งข้อความหายหมดเลยครับ

ผมก็เลยเซ็งๆ ครับ แรกๆ

ถ้าข้อความส่วนใหญ่เป็นข้อความ ไม่ใช่ MMS

ก็ไม่ค่อยเปลืองหน่วยความจำเท่าไหร่ครับ

แต่ถ้ามากจนไม่มีที่เก็บ ผมเคยคิดอยากเก็บลงการ์ดเหมือนกันครับ

ย้ายข้อความทั้งหมดลงการ์ดความจำ พอใช้ไป ประมาณ ปีกว่า ๆ การ์ดพังครับ

ทำอะไรไม่ได้เลยอ่ะครับ

สรุปที่เก็บข้อความทั้งหมดใน การ์ดไม่มีความหมายอะไรเลย --*

ตอนนี้ ผมเลือกเซฟข้อความในหน่วยความจำในการ์ด

ตั้งแต่แรกที่ล้างเครื่องมาเลยอ่ะครับ พอเดือน 1

มีข้อความที่เราอยากเก็บไว้อ่านจริงๆ

เซฟลงเครื่องคอมพิวเตอร์ ใช้โปรแกรม PC Suite

ในการเปิดอ่านข้อความ

ผมใช้โปรแกรม PC Suite เลือก Backup

ข้อมูลชื่อ-เบอร์ และ ข้อความไว้ด้วยน่ะครับ

เพราะว่าเครื่อง ค้างแระมีปัญหาเรื่องไฟล์โปรแกรม sis

ลบไม่ได้บ่อยๆน่ะครับ

อัพเกรดเครื่องบ่อยๆ

รบกวนท่านสามาชิกเว็บบอด์ มาช่วยเสริมอีกทีนะครับผม

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: