Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 n 73 กับ แผนที่ คับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4199
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บุรีรัมย์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : n 73 กับ แผนที่ คับ
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 15:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือถ้าผมอยากจะลงแผนที่ประเทศไทยที่ตัวเครื่องอ่าครับเอาไว้ดูอ่า แบบ offline อ่าคับ
มีวิธีไง คับ รบกวนบอกหน่อย คับ
แล้วผมลอง download ตัว 2.0 มาอ่าคับแต่ลงไม่ได้ มัน บอกว่าไม่สามารถลบได้ อะ ผมหมายถึง nokia map อ่าคับ
ตัวแผนที่ผมมีแล้ว อ่าคับ 60 กว่าเมก อะ จาทำไงไห้ตัวโปรแกรมเห็น map ที่ผมลงอ่าคับ
N_Nong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Songkhla
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 16:49  

เท่าที่ทราบ N73 จะ support กับ Nokia map เวอร์ชั่น 1.0
และพอติดตั้งในเครื่องได้แล้ว ให้กดเข้าไปเล่นใน Map ก่อน
เช่น พิมพ์ค้นหาสถานที่ แล้วกดค้นหา
โปรแกรมก็จะดาวน์โหลดผ่าน Gprs เพื่อที่จะแสดงสถานที่นั้นๆให้เราเห็น
หลังจากนั้นกดออกจากโปรแกรม

ต่อไปทำการดาวน์โหลด โปรแกรม Map loader ซึ่งเป็นโปรแกรม
ที่บรรจุฟรีแผนที่ 150 กว่าประเทศ ทำการติดตั้งในคอมฯ ขณะติดตั้งต้องต่อเนตฯ ด้วย
เมื่อติดตั้งเสร็จแล้ว หากต้องการดาวน์โหลดแผนที่มาไว้ในมือถือ
ก็ให้ต่อมือถือกับคอมฯ เลือกโหมด แหล่งเก็บข้อมูล หลังจากนั้นก็ทำตาม
ข้อความที่โปรแกรมบอกค่ะ (ในขณะโหลดเข้ามือถือก็ต่อเนตฯ)

แต่เวลาเล่น Map จะต้องมีการเชื่อมต่อ GPRS ด้วยนะค่ะ
gmsg006
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: n 73 กับ แผนที่ คับ
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 18:54  

จ่าหลอย ผู้เขียน:
คือถ้าผมอยากจะลงแผนที่ประเทศไทยที่ตัวเครื่องอ่าครับเอาไว้ดูอ่า แบบ offline อ่าคับ
มีวิธีไง คับ รบกวนบอกหน่อย คับ
แล้วผมลอง download ตัว 2.0 มาอ่าคับแต่ลงไม่ได้ มัน บอกว่าไม่สามารถลบได้ อะ ผมหมายถึง nokia map อ่าคับ
ตัวแผนที่ผมมีแล้ว อ่าคับ 60 กว่าเมก อะ จาทำไงไห้ตัวโปรแกรมเห็น map ที่ผมลงอ่าคับ

ไม่มีหรอก ขนาด gps ยังไม่มีเลย

ฟังเพลง ถ่ายรูป เล่น ngage ไปตามเรื่องตามราวดีกว่า

ถ้าอยาดูแผนที่ก็ลง googlemap เอา ซื้อเพคเกจ gprs เอาดีกว่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: