Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Hero ROM on G1 Video Tutorial and Download

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 3185
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : HTC Hero ROM on G1 Video Tutorial and Download
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 18:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมยังไม่ได้ลองเลยครับ ไม่แน่ใจ เห็นที่บอร์ดบอกว่าช้า ผมไม่แน่ใจว่าเป็นตัวนี้รึป่าวนะครับ ใครที่ลองแล้ว ก็บอกๆ กันบ้างนะครับผม ขอบคุงครับ

ปล. ถ้าผมลองแล้วจะรีบกลับมาบอกครับผม

HTC Hero ROM Video Tutorial
http://coolpstuts.blogspot.com/2009/07/htc-hero-rom-video-tutorial.html

All Download Links
http://coolpstuts.blogspot.com/2009/07/all-download-links.html
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 21:47  

ผมมีตัว ROM ในดวงใจอยู่แล้วอะครับ เหอๆ เป็นตัวเดียวกับที่ลอนจ์ให้ HTC เลยอะครับ แต่ว่ายังไม่ได้ลงเล่นซักที ไม่ว่างเลยอะ >_<

ยิ่งตอนนี้ออก Port Magic มาอีก(แต่ของเมจิกนี่ไม่ค่อยเหมือน hero เท่าใหร่แฮะสู้ port Dream ไม่ได้เหมือนเดี้ยะเลยอะ)
analysis
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 21:58  

แบ่งกันบ้างสิครับ คิคิ

พอดีไม่ว่างลองเลยอะครับ กะจะลองว่าจะอืดรึป่าว แล้ว ภาษาไทยจะเป็นอย่างไร เลยหาคนกล้าลองกันก่อน แต่เห็นว่าตัวนี้ ตัดนุ้นนี่ออกไปบ้าง เลยไม่ทำให้อืดอะครับ

หาเหยื่อมาลองหน่อย สิครับ คิคิ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 00:54  

analysis ผู้เขียน:
แบ่งกันบ้างสิครับ คิคิ

พอดีไม่ว่างลองเลยอะครับ กะจะลองว่าจะอืดรึป่าว แล้ว ภาษาไทยจะเป็นอย่างไร เลยหาคนกล้าลองกันก่อน แต่เห็นว่าตัวนี้ ตัดนุ้นนี่ออกไปบ้าง เลยไม่ทำให้อืดอะครับ

หาเหยื่อมาลองหน่อย สิครับ คิคิ

ภาษาไทยไม่ต้องห่วงครับ Android ตั้งแต่ 1.5 เป็นต้นมาเนี้ยรองรับตั้ง UTF-32 แหนะ มันรองรับภาษามนุษย์ต่างดาวด้วยเลยนะนั่น

แต่ลง font ที่เรียงรหัสแบบ Unicode ก็ใช้การได้แล้วครับ font ก็หาได้จากหลายแหล่ง
แต่บริษัทที่ผลิด Droid Fonts จริงๆ นั้นถามว่ามีไทยมาให้เลยใหม คำตอบคือมีมาให้เลยครับ ลองเข้าไปดูกันได้ที่ http://www.ascenderfonts.com/ นะครับ

ที่ไม่มีใน Dream นั้นอาจเป็นเพราะ Source Code ที่ใช้เป็นรุ่นเก่าหนะครับ รุ่นใหม่น่าจะมีแล้วน่าผมว่า (แต่ใน SDK ตัวใหม่ของกูเกิลก็ไม่มี แปลกแฮะ)
analysis
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 11:49  

ในที่สุดผมก็มีเวลา ลงแล้วครับ

สรุปว่า อย่าลงเลยครับช้ามาก อืดมาก

แต่สวยมากๆ เลยครับ เหมือน Hero เลยครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 16:47  

แวะไป pdamobiz มา แล้วก็ลองเล่นของ pdamobiz แล้วก็เอามาโมนิดหน่อยเหอๆ

มันไม่ได้ช้านะของผมอะ แต่มันกระตุกครับ ลองเอามาเล่นเทียบกันก็เร็วโอเคอะครับ ไม่ต่างกันเลย แต่เดียวอัพเป็น GMS ตัวเดิมหละ รออัพของจริงเดือนตุลาดีกว่าครับ ถ้าตัวที่สำหรับเมจิกเลยน่าจะเร็วกว่า เพราะตัดอะไรออกตั้งหลายอย่าง ก็ขนาดบน Hero ยังเร็วขนาดนั้น แล้วถ้าตัดบางอันออก จะเร็วขึ้น ... ใหมเนี้ย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: