Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ช่วยผมด้วยคับ รบกวนเข้ามาดูทีจ้า T^T

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 2417
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยผมด้วยคับ รบกวนเข้ามาดูทีจ้า T^T
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 12:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีผมซื้อ HTC Magic มาคับ ทีนี่ ผมจะต่อเครื่อง HTC Magic เข้าคอมพิวเตอร์ของผมนะคับ แล้วทีนี้ พอต่อได้เสร็จ ผมกำลังจะก็อป เพลงลงเครื่อง HTC Magic โดยจะลงเข้า SD Card พอลงไปได้สัก 1 เพลง คราวนี้แระคับ HTC Magic ของผม ค้างไปเลย ทำอะไรไม่ได้เลยคับ ปิดเครื่องก็ไม่ได้ วิธีเดียวคือ ถอดแบตออก คืออยากจะถามว่า ต้องโหลดอะไรมาเพิ่มลงในเครื่องคอมพิวเตอร์ผมหรือเปล่าครับ เพื่อที่จะให้ HTC Magic ของผม ลงเพลงได้เยอะๆ โดยที่เครื่องจะไม่ค้างอ่าคับ ช่วยตอบทีนะคับ

ขอบคุณมากคับ ท่านที่ตอบ ^^
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 14:29  

หาตัวต่อมาใช้แทนการ Mount ครับ ทางออกที่ง่ายที่สุด
อาจเป็นปัญหาที่ System คงต้องเอาเครื่องมา Debug ดูว่ามันค้างด้วยสาเหตุอะไรครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 17:40  

Nasz ผู้เขียน:
หาตัวต่อมาใช้แทนการ Mount ครับ ทางออกที่ง่ายที่สุด
อาจเป็นปัญหาที่ System คงต้องเอาเครื่องมา Debug ดูว่ามันค้างด้วยสาเหตุอะไรครับ

ขอบคุณมากคัพพี่ ว่าแต่ สามารถ debug ได้ที่ไหนบ้างอ่าคับ แห่ะๆ ขอคำแนะนำหน่อยนะคับ Very Happy
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 00:53  

ติดตั้ง Android SDK แล้วต่อเครื่องเข้ากับโปรแกรม DDMS ผ่าน Driver Android Debug Bridge ครับ

อิอิ Rolling Eyes
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: