Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อัพรอมviva

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 15 / เข้าชม: 10059
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อัพรอมviva
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 13:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

อัพเพื่ออะไร?
จะเกิดอะไรขึ้น?

แล้วก็อยากถามความคิดเห็นหน่อยค่ะ ว่าอัพรอมดีไหม
ถ้าเครื่องชอบค้าง

ขอบคุณค่ะ
Cartoon-9
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Rayong ^_^ฮิ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 23:17  

ผมใช้รอม 6.5 ของ pdaviet อยู่ ยอมรับว่าเร็วมากแถมมี Manila 2Dติดมาด้วย แล้วจะส่งลิ้งให้ดูนะครับ
Cartoon-9
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 09:22  

[ROM] WM6.5 ROM V22 (Core 23033) - HTC OPAL (NEW)

ลองไปดูที่นี่เลยครับ
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=554543
indexplus
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ChOnBuRi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 22:06  

คุณทูน ตอนนี้ผมเลิกอัพแล้ว กลับไปใช้ 6.0 ตัวเดิมของ htc เพราะว่า อัพ 6.1 ไปแล้วตอนแรกว่ามันดี แต่พอเล่นเอ็ม มันออนได้เมลล์เดียว จะเปลี่ยนมันก็ไม่ให้เปลี่ยนซะงั้น ก็เลย ดาวน์ลงมาให้เหลือ 6.0 ตามเดิม
Sai-iiWz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 22:13  

ขอบคุณค่ะ^^
Sai-iiWz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 22:15  

รบกวนช่วยอธิบายวิธีทำด้วยได้มั้ยคะ
พอดีอยู่ม.2เองอ่ะค่ะT^T
ละมันก็อังกฤษหมดเลยย
กลัวทำผิดอ่ะค่ะ 55

ขอบคุณอย่างสูงค่ะ
Cartoon-9
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 11:33  

Sai-iiWz ผู้เขียน:
รบกวนช่วยอธิบายวิธีทำด้วยได้มั้ยคะ
พอดีอยู่ม.2เองอ่ะค่ะT^T
ละมันก็อังกฤษหมดเลยย
กลัวทำผิดอ่ะค่ะ 55

ขอบคุณอย่างสูงค่ะ

ลองไปดูที่นี่ครับ เขาอธิบายไว้ระเอียดมากเกี่ยวกับการ อัพรอม HTC Touch viva

http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=209032&PN=1

ตัวปลดล็อค Hard spl /SSPL ถ้าโหลดไม่ได้เอาที่นี่ก็ได้ครับ

http://www.thaicyberupload.com/get/ZqrDqiXYCG
http://v3.gushare.com/file.php?file=ff6f5c2ea2873092d4e7952b51a86b9e
http://v3.gushare.com/file.php?file=8b6b6a41e72c95e1eb5cb81d93bf9c5a
http://www.upload-thai.com/download.php?id=051ebcc8ed43132bd250f53366a54c45
Cartoon-9
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 11:58  

indexplus ผู้เขียน:
คุณทูน ตอนนี้ผมเลิกอัพแล้ว กลับไปใช้ 6.0 ตัวเดิมของ htc เพราะว่า อัพ 6.1 ไปแล้วตอนแรกว่ามันดี แต่พอเล่นเอ็ม มันออนได้เมลล์เดียว จะเปลี่ยนมันก็ไม่ให้เปลี่ยนซะงั้น ก็เลย ดาวน์ลงมาให้เหลือ 6.0 ตามเดิม

คุณตุ้ย รอมของ HTC Touch ก็มีให้เล่นหลายตัวนะครับ เยอะกว่า viva อีก
ตัวไหนเวิร์คก็ใช้อันนั้น แต่รอม 6.1ของ touch viva ที่มากับเครื่อง
บอกเลยว่าเข้าเมนูอืดมาก ไม่งั้นไม่อัพหรอกครับ
indexplus
Year's Star

จังหวัด: ChOnBuRi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 23:08  

Cartoon-9 ผู้เขียน:
indexplus ผู้เขียน:

คุณตุ้ย รอมของ HTC Touch ก็มีให้เล่นหลายตัวนะครับ เยอะกว่า viva อีก
ตัวไหนเวิร์คก็ใช้อันนั้น แต่รอม 6.1ของ touch viva ที่มากับเครื่อง
บอกเลยว่าเข้าเมนูอืดมาก ไม่งั้นไม่อัพหรอกครับ

หลังจาที่เคยอัพ 6.5 ที่มันไม่เหมือนของ OEM ลงไม่ได้ ได้สิบเปอร์เซ็นต์แล้วมันก็หยุด ก็เลยเลิกอัพเพราะงง อิอิ
Sai-iiWz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 17:53  

จะอัพแล้ววว

แต่..
ตัดสินใจไม่ได้ซักทีว่าจะเอาแบบ
หมดประกันไปเลย หรือ ไม่หมดประกันแต่เสี่ยงค้างดี
TT^TT
Sai-iiWz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 18:36  

errorตลอดเลยอ่ะค่ะ
บอกว่ายังไม่ได้ต่อสายซิงค์
ทั้งๆที่ต่ออยู่ทนโท่-*-
Sai-iiWz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 20:01  

เอาแบบ sspl ละ
พอทำขั้นตอนที่คลิกที่โปรแกรมในstorage card ที่copy มาใส่ไว้อ่ะค่ะ
แล้วหน้าจอก็สลัวเหมือนตัวอย่าง
แต่ว่าพอ เสียบสายเพื่อซิงค์ มันก็ไม่ขึ้นอ่ะค่ะ

ทำไงดี T^T

งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
Sai-iiWz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 21:33  

ปัญหาอีกแล้ววววววว

พอโหลดรอมมาอ่ะค่ะ
แตกแล้วจะเอกแทรคใส่โฟลเดอร์ที่เตรียมไว้แล้วมันต้องใส่รหัสอะไรไม่รู้อ่ะค่ะ
งง อีกแล้ววววว 55

รบกวนหน่อยเถอะค่ะ
Sai-iiWz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 21:46  

พอมันจะได้ ข้อมูลหายหม๊ดดดดด

ไว้วันเสาร์มานั่งทำทุกขั้นตอนใหม่เลยดีกว่า
มีเวลาเยอะ

รบกวนขอเมลล์คุณCartoon-9 หน่อยได้ไหมคะ
พอดีถ้าคุยทางเอมมันจะสะดวกกว่าอ่ะค่ะ
หรือไม่ก็ขอเวลาว่าจะเข้าบอร์ดประมาณตอนไหน
จะได้ถามได้เลยอ่ะค่ะ

แหะๆ
Cartoon-9
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 07:50  

ไว้วันเสาร์มานั่งทำทุกขั้นตอนใหม่เลยดีกว่า
มีเวลาเยอะ

รบกวนขอเมลล์คุณCartoon-9 หน่อยได้ไหมคะ
พอดีถ้าคุยทางเอมมันจะสะดวกกว่าอ่ะค่ะ
หรือไม่ก็ขอเวลาว่าจะเข้าบอร์ดประมาณตอนไหน

แหะๆ

เอาเบอร์โทรเลยมั้ย คุณ Sai-iiWz (ล้อเล่น)

E-Mail toon-99@windowslive.com

Skype champa533
Sai-iiWz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 19:48  

Cartoon-9 ผู้เขียน:

มีเวลาเยอะ

แหะๆ

เอาเบอร์โทรเลยมั้ย คุณ Sai-iiWz (ล้อเล่น)

E-Mail toon-99@windowslive.com

Skype champa533

ขอบคุณค่าา
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: