Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ตอนไปรับเครื่องผมควรจะเช็คอะไรบ้างครับ และมีอะไรบ้างในกล่อง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 9 / เข้าชม: 3751
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ตอนไปรับเครื่องผมควรจะเช็คอะไรบ้างครับ และมีอะไรบ้างในกล่อง
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 23:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

จะได้เป็นแนวทางครับ ขอบคุณมากครับ
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 00:08  

ถ้าเหมือนเครื่องหิ้วก็น่าจะประมาณนี้นะครับ
ตัวเครื่อง
แบต(ซ่อนอยู่ในเครื่อง)
หูฟัง
สายยูเอสบี
Adapter
MicroSD
ตุ๊กตา HTC Android ขนาด 12 นิ้ว
กระเป๋า HTC Sport Bag
และรับประกันเครื่องเป็น 15 เดือน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Un..Un เมื่อวันที่ 15 Sep 2009 00:31; ทั้งหมด 2 ครั้ง
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: ตอนไปรับเครื่องผมควรจะเช็คอะไรบ้างครับ และมีอะไรบ้างในกล่อง
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 00:10  

tony147 ผู้เขียน:
จะได้เป็นแนวทางครับ ขอบคุณมากครับ

แว๊ก มาไม่ทัน คห.บน เห็นที่เว็บคุณเนย ก็น่าจะมี หูฟัง สายยูเอสบี Adapter และ MicroSD อ้อแล้วก็ Film กันรอยหน้าจอ อันนี้เค้าแถมทุกรุ่นอยู่หละครับไม่มีบีบคอพนักงานเลยหน้าจอ Capacitive ทุกรุ่นจะมีแถมเสมอครับ

ปกติตอนรับของเค้าจะให้เปิดเครื่องทดลองใช้งานเลยครับ ก็ เอาซิมไปด้วยหละกัน เติมตังไว้สำหรับต่อเน็ตด้วย แต่ถ้าร้านเค้ามี WiFi ตอนเปิดก็เลือกต่อแบบ WiFi เอาก็ได้ครับ จะได้ประหยัด

ส่วนเรื่อง Check EMEI อะไรพวกนี้ ก็ก่อนใส่แบทก็ดูว่ามันตรงกับข้างกล่องหรือเปล่า พอเปิดเครื่องเสร็จ(ไอ้ตอนนี้แหละนานหน่อยเพราะเปิดเครื่องครั้งแรกมันจะติดตั้งโปรแกรมที่แถมมาให้เราอัตโนมัต มีโปรแกรมอะไรบ้างอ่านได้ที่หน้ารีิวิว อิอิ) หลังจากเปิดเสร็จก็กด *#06# ดู ว่ามันตรงกับข้างกล่องเปล่า ถ้าตรงก็โอเคครับ แสดงว่าได้กล่องตรงกับเครื่อง อิอิ ลองโทรออก ลองโทรเข้าดู (ยืมโทรศัพท์จากพนักงานในเป้าหมายแล้วกดเบอร์เราโทรเข้าเลย อิอิ นอกจากจะได้ลองเครื่องแล้วยังได้เบอร์เค้าอีกตังหาก Twisted Evil)

ถ้ายังไม่ง่วงลองอ่านบนความนี้ดูครับ
http://www.touchphoneview.com/press/smart_buyer/smart_buyer.htm

ได้เครื่องแล้วเอามาอวดกันบ้างนะครับ Wink
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 00:20  

Un..Un ผู้เขียน:
ถ้าเหมือนเครื่องหิ้วก็น่าจะประมาณนี้นะครับ
ตัวเครื่อง
หูฟัง
สายยูเอสบี
Adapter
MicroSD 2GB
ตุ๊กตา HTC Android ขนาด 12 นิ้ว
และรับประกันเครื่องเป็น 15 เดือน

microSD มาตราฐานของ HTC จะอยู่ที่ 8GB นะครับ ถ้าได้น้อยกว่านั้นลองถามเหตุผลเค้าด้วยว่าทำไม เพราะตอนเครื่อง Magic เข้าไทยเนี้ย มีหลายคนได้แค่ 2GB กัน ถ้าร้านอ้างว่าจถเอา 8GB ต้องเพิ่มตัง แสดงว่ามีกั๊กหละ กล่องจะมีสติกเกอร์ Security ของ SIS ที่เป็นวงกลม แปะไว้ มันต้องฉีกต่อหน้าเราเลยนะครับ ถ้าฉีกหรือตัดมาก่อน อย่าไปจ่ายตังเด็ดขาด

แต่ผมไปซื้อให้เพื่อน มันก็ได้ 8GB ครับ เครื่องที่ผมใช้เค้าก็ให้มา 8GB ครับ

ถ้าไม่ได้ 8GB งานนี้ก็ต้องบีบคอพนักงานเอาความจริงมาให้ได้เช่นกัน Twisted Evil
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 00:30  

Nasz ผู้เขียน:
ตัวเครื่อง
หูฟัง
สายยูเอสบี
Adapter
MicroSD 2GB

microSD มาตราฐานของ HTC จะอยู่ที่ 8GB นะครับ ถ้าได้น้อยกว่านั้นลองถามเหตุผลเค้าด้วยว่าทำไม เพราะตอนเครื่อง Magic เข้าไทยเนี้ย มีหลายคนได้แค่ 2GB กัน ถ้าร้านอ้างว่าจถเอา 8GB ต้องเพิ่มตัง แสดงว่ามีกั๊กหละ กล่องจะมีสติกเกอร์ Security ของ SIS ที่เป็นวงกลม แปะไว้ มันต้องฉีกต่อหน้าเราเลยนะครับ ถ้าฉีกหรือตัดมาก่อน อย่าไปจ่ายตังเด็ดขาด

แต่ผมไปซื้อให้เพื่อน มันก็ได้ 8GB ครับ เครื่องที่ผมใช้เค้าก็ให้มา 8GB ครับ

ถ้าไม่ได้ 8GB งานนี้ก็ต้องบีบคอพนักงานเอาความจริงมาให้ได้เช่นกัน Twisted Evil

สงสัยง่วงนอนแล้วครับ เลยมึนเล็กน้อย
มันแค่บอกว่า รองรับ MicroSD Ver 2.0 ครับ ฮ่าๆๆ ผมก็นึกว่า 2 GB - -"
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 00:52  

สงสัยง่วงนอนแล้วครับ เลยมึนเล็กน้อย
มันแค่บอกว่า รองรับ MicroSD Ver 2.0 ครับ ฮ่าๆๆ ผมก็นึกว่า 2 GB - -"

อิอิ แต่คราวก่อนมี คนมาบอกว่าได้ 2GB จริงๆ ถ้าจำไม่ผิดอยู่ในบอร์ดเรานี่แหละ ผมก็ยังงงอยู่เลยอะว่าทำไม Sad

ถ้าเป็นโปรที่เค้าลดราคาเหลือ 17900 ก็ว่าไปอย่างแต่ช่วงเปิดตัวใหม่ตอนนั้นมันไม่มีโปรนี้อยู่นิ Neutral
tony147
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 17:01  

ได้เครื่องมาแล้วครับ เมมได้แค่ 2G มันมาอยู่ในกล่องเลย ถึงแม้ว่าในหนังสือคู่มือที่แถมจะมีเขียนว่า 8G แต่มันก็มี *ว่าสามารถเปลี่ยนแปลงได้โดยไม่ต้องบอกล่วงหน้า ผมเลยไม่ได้พูดอะไรเพราะเห็นว่าเป็นเรื่องเล็ก

สรุปคือได้ลด 1000 บาทแทนที่จะได้ Air Time ซึ่งผมว่าน่าจะดีกว่านะ

ตุ๊กตากับกระเป๋า ต้องมาเอาวันหลัง เพราะของยังไม่มา

พี่เขาก็ติดกันรอยให้ และลงโปรแกรมปิด Edge ให้ จากนั้นก็จบครับ

ตอนนี้กำลังชาตไฟอยู่ เดี๋ยวคืนนี้มาเล่นต่อ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 17:36  

ครับผม ทางนี้ก็ได้เครื่องหละเหมือนกัน ครับ แกะซิลสติกเกอร์ต่อหน้าเลย แล้วก็ microSD ข้างในก็ 2GB เหมือน คห.บน สงสัย SDHC จะหมด เดี่ยวจะมีกระทู้ถ่ายรูปมาให้ดูกันครับว่าข้างในมีอะไรบ้าง Wink
relentless
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 22:16  

hero ต้องใช้โปรแกรม ปิด edge ด้วยเหรอครับ
ตอนแรกนึกว่า hero มีให้เลือกปิด edge ได้เลย
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 22:22  

relentless ผู้เขียน:
hero ต้องใช้โปรแกรม ปิด edge ด้วยเหรอครับ
ตอนแรกนึกว่า hero มีให้เลือกปิด edge ได้เลย

ไม่ต้องครับ กดที่ Power ค้างไว้แล้วเลือก Mobile network ได้เลยครับ ดูสถานะที่หน้านั้นเอาว่าเรากำลังจะไปปิดมัน หรือจะไปเปิดมัน ครับ Wink ดูรูปได้ในคู่มือหน้า 1-7 ครับ อิอิ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: