Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
พอคนไทยได้เครื่อง ยุโรปก็ได้อัพเดทใหม่เลย แว๊กกกก

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 3474
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : พอคนไทยได้เครื่อง ยุโรปก็ได้อัพเดทใหม่เลย แว๊กกกก
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 10:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

เมื่อวานนี้ทางเว็บหลักของ HTC ได้เปิดตัวรอมตัวใหม่ซึ่งเรียกได้ว่าเป็นรอมที่หลายต่อหลายคนรอคอย ข่าวไม่ได้บอกว่ารอมตัวนี้ได้สอดใส้ Donut ไว้ข้างในหรือเปล่า เพราะว่า รอมนั้นได้ออกมาก่อนหน้าที่ Google จะเปิดตัว Donut ไม่กี่ชั่วโมงเอง

แต่อย่างไรก็ตามเจ้ารอมตัวนี้ทางต่างประเทศเค้าขนานนามันว่า is Hero Lag Bye bye แปลเป็นไทยก็คือ เครื่องฮีโรของผมไม่แลคแล้ววววว

ลองเข้าไปแวะดูให้อิจฉากันเล่นๆ ก่อนนะครับ
http://www.htc.com/europe/supportdownloadlist.aspx?p_id=283&act=sd&cat=all

ของไทยคงต้องรอทางสิงคโปร์ออกก่อนแหละ เราถึงจะมีตัวแก้ภาษาไทยกะเค้า Twisted Evil
mFarrell
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: พอคนไทยได้เครื่อง ยุโรปก็ได้อัพเดทใหม่เลย แว๊กกกก
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 10:22  

Nasz ผู้เขียน:
เมื่อวานนี้ทางเว็บหลักของ HTC ได้เปิดตัวรอมตัวใหม่ซึ่งเรียกได้ว่าเป็นรอมที่หลายต่อหลายคนรอคอย ข่าวไม่ได้บอกว่ารอมตัวนี้ได้สอดใส้ Donut ไว้ข้างในหรือเปล่า เพราะว่า รอมนั้นได้ออกมาก่อนหน้าที่ Google จะเปิดตัว Donut ไม่กี่ชั่วโมงเอง

แต่อย่างไรก็ตามเจ้ารอมตัวนี้ทางต่างประเทศเค้าขนานนามันว่า is Hero Lag Bye bye แปลเป็นไทยก็คือ เครื่องฮีโรของผมไม่แลคแล้ววววว

ลองเข้าไปแวะดูให้อิจฉากันเล่นๆ ก่อนนะครับ
http://www.htc.com/europe/supportdownloadlist.aspx?p_id=283&act=sd&cat=all

ของไทยคงต้องรอทางสิงคโปร์ออกก่อนแหละ เราถึงจะมีตัวแก้ภาษาไทยกะเค้า Twisted Evil

แล้วถ้าเราโหลดตัวนั้นใส่เข้าไป จะเกิดอะไรขึ้นคับ
sense_fox
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 10:43  

นั่นสิคะ ถ้า Hero อัพรอมตัวนี้เข้าไป แล้วจะดีกว่าเดิมอีกไหม
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 11:09  

ก็ไม่มี Font ไทยเท่านั้นแหละครับ Rolling Eyes เครื่องก็จะแสดงผลภาษาไทยเป็นตัวสี่เหลี่ยม Twisted Evil
mFarrell
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 11:11  

ก็ไม่มี Font ไทยเท่านั้นแหละครับ Rolling Eyes เครื่องก็จะแสดงผลภาษาไทยเป็นตัวสี่เหลี่ยม Twisted Evil
แล้วงี้หมดประกันมั้ยคับ เพราะลง romจากเวบ ไม่ได้ root
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ : Re: พอคนไทยได้เครื่อง ยุโรปก็ได้อัพเดทใหม่เลย แว๊กกกก
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 11:38  

mFarrell ผู้เขียน:
แล้วงี้หมดประกันมั้ยคับ เพราะลง romจากเวบ ไม่ได้ root

รอมที่ลงจากเว็บของ htc จะมีประกันอยู่ครับ เพียงแต่ตอนโหลดนั้น ถ้าเราโหลดไม่ได้ ก็อย่าไปเอาตัวนั้นมาลงครับ เพราะโค๊ตข้างในมันมีกันไว้อยู่ ถ้าเอามาลงในเครื่องที่เค้าไม่ได้ทำออกมาเฉพาะให้เราลงเนี้ย ประกันก็จะหมดครับ

ยกตัวอย่างเช่นรอมตัวนี้ต้องใส่เลข S/N หรือ Serial ก่อนโหลด เราใส่แล้วเค้าบอกว่ายังไม่เปิดให้เราโหลด ก็ ไม่ต้องไปหาโหลดเอาที่อื่นนะครับ ถ้าคุณไปหาโหลดมาจากที่อื่นแล้วเอามาลง ก็เหมือนกับไปใช้รอมผิดตัวกัน ประกันหมดครับ Twisted Evil

ถ้าจะให้แน่นอน รอโหลดจากที่นี่ครับ
http://www.htc.com/th/support.aspx
(แต่ตอนเอาไปใช้ก็ต้องอ่านรายละเอียดอย่างเคร่งครัดด้วยนะครับ)
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 14:30  

คิดว่าน่าจะเป็น rom ตัวเดียวกันกับ เครื่องศูนย์ไทย ที่ใช้กันอยู่นะครับ
เพราะว่าเท่าที่เล่นมาก็ไม่เจอ อาการแล็กเลย
และ มี touch focus แล้วด้วย ซึ่งเป็นจุดเด่นของ rom ตัวนี้เลยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: