Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Infinity R Ma - อินฟินิตี้

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 29 / เข้าชม: 334166
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Infinity R Ma - อินฟินิตี้
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 15:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Infinity R'Ma - อินฟินิตี้
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2009/Infinity/rma/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/infinity/r'ma.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 22 Oct 2009 15:40; ทั้งหมด 1 ครั้ง
cheeta2
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 19:26  

ประชดอะไรหรือเปล่านี่ ทำไมตัวเลขปุ่มกดใหญ่ขนาดนั้น แต่จอเล็กมากก เข้าใจละครับว่าใช้โทรออก รับสาย เท่านั้น แต่ผู้ผลิตเลยคิดกันบ้างไหมว่า ตัวเลขปุ่มกดใหย่ไปก็ไม่มีประโยชน์เท่าไหร่นะครับ เพราะส่วนใหญ่ ก็เมม เบอร์ไว้ในเครื่องหมดแล้ว คงไม่มีใครมานั่งกดตัวเลขตามเบอร์ทุกครั้งที่โทรหรอกครับ แต่อยากให้ตัวหนังสือและตัวเลขในจอใหญ่ๆมากกว่า เพราะเวลาเรียกดูเบอร์ จะได้เห็นชัดๆ ผมเคยไปยืนดูโทรศัพย์ที่โชว์รูม แล้วมีคุณป้าสองคน กำลังเลือกโทรศัพย์อยุ่ คนขายก็เชียร์ว่า ปุ่มใหญ่ดีนะคะ ตัวเลขเห็นชัด แต่คุณป้าตอบกลับว่า ตัวเลขใหญ่ไปก็ไม่มีประโยชน์หรอกหนู เพราะไม่ค่อยได้กด ส่วนมาก ก็เรียกดูจากในเครื่องมากกว่า อยากได้ที่ตัวหนังสือในจอใหญ่ๆ.. ผมฟังแล้ว ถึงบางอ้อเลยครับ แทบทุกเรื่องเลยนะครับ คนที่ใช้จริงๆเท่านั้น ถึงจะรู้ปัญหา และความต้องการจริงๆ... ยาวไปไหมครับนี่...
mengaotaku megasam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 19:30  

จอขาวดำไมราคาตั้ง2พันแถมปุ่มกดไหญ่เวอร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 20:10  

อันนี้สำหรับเด็กหรือป่าวค่ะ เพราะรูปดอกจันที่มีผู้หญิงหมายถึงโทหาคุณแม่ส่วนปุ่มสี่เหลี่ยมที่มีรูปผู้ชายคือโทรหาคุณพ่อ ??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 21:15  

เด็กเห็น เด้กก็ไม่เอา เพราะ ถ่ายรูปไม่ได้ เดี่ยวนี้เด็กเก่ง เทคโนโลยีจะตาบ
mengaotaku megasam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 21:20  

ข้างบนที่เขียนอ่านว่าR'ma อ่านว่า อาม่าป่าวอ่าคงเป็นรุ่นสำหรับอาม่ามั้ง
Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 21:31  

อืมม์ ... เห็นชื่อก็สงสัยเช่นกันว่ารุ่น อาม่า
Kyon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 21:42  

เขาเอาไว้ให้อาม่าใช้ครับ

อาม่ากดหาเบอร์ในเครื่องไม่เป็นหรอก คนแก่ส่วนใหญ่ต้องกดจากเบอร์ที่จดเอาไว้ในสมุดจดอีกทีทั้งนั้น

มือถือคนแก่น่ะครับ ปุ่มใหญ่ สะใจดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 18:32  

Kyon ผู้เขียน:

อาม่ากดหาเบอร์ในเครื่องไม่เป็นหรอก คนแก่ส่วนใหญ่ต้องกดจากเบอร์ที่จดเอาไว้ในสมุดจดอีกทีทั้งนั้น

มือถือคนแก่น่ะครับ ปุ่มใหญ่ สะใจดี

เห็นด้วยครับ ไม่ต้องถึงอาม่าหรอก อาแม่ผมนี่หละ
เมมเบอร์ไม่เป็น เปิด Phonebook (สมุดที่แกจดเอง) หาเบอร์เพื่อนอย่างเดียว
เรียกว่า กลุ่มเป้าหมายของมือถือเครื่องนี้มันชัดเจนมากครับ
รอดูก่อนค่อยบ่น~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 21:51  

มีปุ่ม SOS~ ข้างหลังด้วยแฮะ
Ruk Freddoric Holmes
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 16:58  

เวลา "ขาขาด" ก็กดปุ่นSOS เรียกเพื่อนข้างซอยได้ทันที

ตอนไม่ได้ใช้โทร ก็เอามาเป็นเครื่องคิดเลขคิดโพยหวยได้

แหมๆ กลุ่มเป้าหมายชัดเจนมากครับแบบนี้
วันทอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 11:30  

มือถือรุ่นนี้เจาะกลุ่มลูกกตัญญูที่รักพ่อ-แม่ นี่น่ะ
เข้าใจเล่นแห่ะ....555
เด็กบ้านนอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ความคิดเห็น
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 17:41  

ขอแสดงความคิดเห็นจาก เด็กบ้านนอกคอกนาคนหนึ่งนะคะ

R'Ma คือ Key Word ที่น่าสนใจมิใช่น้อยกับระบบทางการตลาด สร้างความจดจำ

สำหรับยี่ห้อนี้ ถ้าให้เดาคงจะเน้นในเรื่อง Consumer Centric หรือเปล่าค่ะ

ความคิดของเด็กบ้านนอก คนหนึ่งเท่านั้นค่ะ (ขำๆ)

เห็นท่านผู้รู้ ผู้เชี่ยวชาญ ชำนาญการแต่ละท่านแสดงความคิดเห็นกันอย่างดุเดือด

เลยขออนุญาติ แสดงความคิดเห็นแบบเด็กบ้านๆ คนหนึ่งเท่านั้นเองค่ะ

ไม่เก่งกล้าสามารถอะไร ไม่มีความรู้ใดๆ ... 5 5 5
oni_tiruk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 19:24  

เป็นของจีนครับ ทำออกมาสำหรับคนแก่โดยเฉพาะ ราคาที่จีนก็ประมาณ 350-400 หยวนครับ
ผมซื้อมาแล้ว ตอนนี้อาม่าใช้อยู่ที่ไทย ย้ำครับว่าเหมาะกับคนแก่จริงๆ เสียงเรียกเข้าและเสียงคุยดังมาก(สามารถปรับได้) SOS ใช้ได้จริงครับ ตัวหนังสือ เลข ใหญ่หมด งานใช้ได้ครับ ถือว่าคุ้มครับ
แบงค์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 01:07  

ซื้อได้ที่ไหน อยากซื้อให้แม่ใช้จัง บ่นว่ามองปุ่มมือถือไม่เห็น
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 20:26  

ตอนนี้มีขายที่ Big C ครับ

1,490 (เห็นโฆษณา)

แต่ที่งง ไหงเป็นของ Phone One ล่ะ

ในเวป Phone One ก็แบบนี้

แต่ไหงเวปนี้บอกเป็นของ Infinity

- -" งงแท้
แวะมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เห็นมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 11:01  

รุ่น R'Ma ที่ลงโชว์ในเว็บตอนนี้ไม่เท่าไร

ใครๆ เห็นก็ว่าเหมือน โฟนวัน รุ่น BIG

แต่ที่เด็ดกว่านั้น รุ่นนี้ของอินฟินีตี้มีภาค 2 ด้วยนิ..???
ว่าแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อาม่า (สีขาว)
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 17:09  

ที่ว่าภาค 2 ของรุ่นนี้ คือสีขาว อ่ะดิ หุหุหุ

มาเมื่อไรกันล่ะครับ อาม่า อากง รออยู่ ห้าห้าห้า
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 21:19  

น่าจะเป็นยี่ห้อ Casio มากกว่านา...พวกรุ่น FX...
ยังขาดปุ่ม บวก ลบ คูณ หาร เท่ากับ รู๊ท solar cell และอื่นๆ อีกนิดหน่อยนา...

นึกว่าเครื่องคิดเลข Very Happy

ว่าจะไปเอามาลองใช้สักเครื่อง ฮาดี
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 08:50  

ผมว่าปุ่มหย่าย...จอเล็กแบบนี้ มัน...มัน...ทำให้นึกถึง

กะ

แต่อุตส่าห์มีMP3ด้วยแฮะ ยัดเมมได้ด้วยWow อาม่าจะฟังเปนเหรอ
อาม่าตัวจริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 14:16  

55555555555555555555555

เอ่อออออ แบบว่าใหญ่ ครองใจคนแก่เลยคะ
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : Re: ความคิดเห็น
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 22:31  

เด็กบ้านนอก ผู้เขียน:
ขอแสดงความคิดเห็นจาก เด็กบ้านนอกคอกนาคนหนึ่งนะคะ

R'Ma คือ Key Word ที่น่าสนใจมิใช่น้อยกับระบบทางการตลาด สร้างความจดจำ

สำหรับยี่ห้อนี้ ถ้าให้เดาคงจะเน้นในเรื่อง Consumer Centric หรือเปล่าค่ะ

ความคิดของเด็กบ้านนอก คนหนึ่งเท่านั้นค่ะ (ขำๆ)

เห็นท่านผู้รู้ ผู้เชี่ยวชาญ ชำนาญการแต่ละท่านแสดงความคิดเห็นกันอย่างดุเดือด

เลยขออนุญาติ แสดงความคิดเห็นแบบเด็กบ้านๆ คนหนึ่งเท่านั้นเองค่ะ

ไม่เก่งกล้าสามารถอะไร ไม่มีความรู้ใดๆ ... 5 5 5

อย่างเช่นnokia...
7610 ก้อ...ไบไม้
6600ก้อ...อ้วนดำ
ชิมิ
เจ้าชายเที่ยงคืน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อาม่า (สีขาว)
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 17:07  

ว่าแล้ว ผู้เขียน:
ที่ว่าภาค 2 ของรุ่นนี้ คือสีขาว อ่ะดิ หุหุหุ

มาเมื่อไรกันล่ะครับ อาม่า อากง รออยู่ ห้าห้าห้า

โอ้โห .. มีสีขาววว

คือติดตามมาแบบเงียบๆ น่ะครับ

ไม่คิดว่าเค้าจะเพิ่มสี เหอะๆ

รุ่นนี้ เหนือคำบรรยาย

^^
sodamax
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 21:06  

Anycall110 ผู้เขียน:

ชิมิ

รุ่นเก่าๆเครื่องใหญ่ ก็ต้องกระดูกหมา หรือไม่ก็กระติกน้ำ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 11:58  

sodamax ผู้เขียน:
Anycall110 ผู้เขียน:

ชิมิ

รุ่นเก่าๆเครื่องใหญ่ ก็ต้องกระดูกหมา หรือไม่ก็กระติกน้ำ

มิน่าล่ะ 5800 กับ 5530 อยากให้คนจำได้ แต่เครื่องมันก็สี่เหลี่ยมธรรมดา ก็เลยจงใจทำให้จำได้เป็น "น้องอ้า" กับ "น้องหลวม" (ตรงไหน เดากันเอง อิอิ)
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2009 04:51  

บางคนที่ตอบแบบดุเดือดผมอ่านแล้วก็แปลกใจ - -

อ่าน ๆ ไปก็รู้ได้ว่าบางคนก็แสร่งทำเป็นว่ารู้จริงกว่าใคร ๆ

สักพักแล้ว ผมเคยอ่านเจอข้อความ ในบทความที่ผมเคยเขียนในเวปอื่น

เขา Copy มาตอบอย่่างชำนาญเชียว : (
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 13:18  

เห็นด้วยอีกคนครับ ผมยังอยากซื้อให้คุณแม่ใช้เลย
กดเบอร์จากสมุดเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 19:23  

Anonymous ผู้เขียน:

เห็นด้วยครับ ไม่ต้องถึงอาม่าหรอก อาแม่ผมนี่หละ
เมมเบอร์ไม่เป็น เปิด Phonebook (สมุดที่แกจดเอง) หาเบอร์เพื่อนอย่างเดียว
เรียกว่า กลุ่มเป้าหมายของมือถือเครื่องนี้มันชัดเจนมากครับ

เห็นด้วยที่สุด อาแม่ อาม่า อาน้า เราก็เหมือนกัน จะมี phonebook ส่วนตัว เป็นสมุดเล่มเล็กๆ แล้ว แล้วค่อยเอามาเปิดโทร คนแก่สายตายาว สับสนถ้ามีปุ่มเยอะเกิน แต่อันนี้ปุ่มน้อยดี สมบรูณ์แบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 13:26  

เห็นด้วยที่สุด อาแม่ อาม่า อาน้า เราก็เหมือนกัน จะมี phonebook ส่วนตัว เป็นสมุดเล่มเล็กๆ แล้ว แล้วค่อยเอามาเปิดโทร คนแก่สายตายาว สับสนถ้ามีปุ่มเยอะเกิน แต่อันนี้ปุ่มน้อยดี สมบรูณ์แบบ

เห็นด้วยกับทุกความเห็นครับ
เห็นด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 555
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2012 02:08  

cheeta2 ผู้เขียน:
ประชดอะไรหรือเปล่านี่ ทำไมตัวเลขปุ่มกดใหญ่ขนาดนั้น แต่จอเล็กมากก เข้าใจละครับว่าใช้โทรออก รับสาย เท่านั้น แต่ผู้ผลิตเลยคิดกันบ้างไหมว่า ตัวเลขปุ่มกดใหย่ไปก็ไม่มีประโยชน์เท่าไหร่นะครับ เพราะส่วนใหญ่ ก็เมม เบอร์ไว้ในเครื่องหมดแล้ว คงไม่มีใครมานั่งกดตัวเลขตามเบอร์ทุกครั้งที่โทรหรอกครับ แต่อยากให้ตัวหนังสือและตัวเลขในจอใหญ่ๆมากกว่า เพราะเวลาเรียกดูเบอร์ จะได้เห็นชัดๆ ผมเคยไปยืนดูโทรศัพย์ที่โชว์รูม แล้วมีคุณป้าสองคน กำลังเลือกโทรศัพย์อยุ่ คนขายก็เชียร์ว่า ปุ่มใหญ่ดีนะคะ ตัวเลขเห็นชัด แต่คุณป้าตอบกลับว่า ตัวเลขใหญ่ไปก็ไม่มีประโยชน์หรอกหนู เพราะไม่ค่อยได้กด ส่วนมาก ก็เรียกดูจากในเครื่องมากกว่า อยากได้ที่ตัวหนังสือในจอใหญ่ๆ.. ผมฟังแล้ว ถึงบางอ้อเลยครับ แทบทุกเรื่องเลยนะครับ คนที่ใช้จริงๆเท่านั้น ถึงจะรู้ปัญหา และความต้องการจริงๆ... ยาวไปไหมครับนี่...

เห็นด้วยล้าน% น่าจะทำจอใหญ่ เห็นชื่อชัด Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: