Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG Chocolate BL40 - แอลจี
 หน้า 1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 441 / เข้าชม: 1220556
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG Chocolate BL40 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 16:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG Chocolate BL40 - แอลจี
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2009/lg/chocolate_bl40/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/lg/bl40.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 08 Dec 2009 22:46; ทั้งหมด 2 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 18:23  

ยาวมาก.....
Peat hero
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 18:42  

โอ้ว... สวยดี รูปทรงไม่ซ้ำใคร แต่คงพกลำบากนิดนึง
seesad
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: BKK-Prachinburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 19:19  

จะยาวไปไหนเนี่ย...

สงสัยเลยกระเป๋ากางเกงออกมาแน่ๆ...
Lazymobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 20:59  

กันยาปีหน้าเหลือหมื่นสี่แล้วเจอกันแน่ น้องเยาว์
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 21:10  

จิงๆมันคือรีโมททีวีโทรได้คับ

ตุ้งๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 22:06  

ตะลึ่งตึง โป๊ะ!!!
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 22:16  

รอมานานแล้ว รุ่นนี้ ชอบมากมายเลย จะเข้าไทยไหมเนี้ย....

<object width="480" height="295"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/jd1RhwqYnBw&hl=en&fs=1&color1=0xcc2550&color2=0xe87a9f"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/jd1RhwqYnBw&hl=en&fs=1&color1=0xcc2550&color2=0xe87a9f" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="295"></embed></object>

อันนี้เอามาฝากคะ หวังว่าคงมีประโยชน์

เราว่าตัวจริงมันสวยมากน่ะ ไม่ยาวเท่าไรหรอก ที่ดุยาวเพราะมันดูผอมเปล่า หุหุ

แบบว่าเชียร์ตัวนี้เต้มที่อ่า เพราะ ชอบ LG มากเลยสวยๆทุกรุ่น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kerojung เมื่อวันที่ 04 Sep 2009 04:47; ทั้งหมด 2 ครั้ง
Int D
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : =
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 23:43  

สวยอะ ชอบ ยาวดี ไม่ซ้ำใคร

ราคานี้ คิดดูก่อน ..อิอิ
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 06:40  

แม่เจ้า!!! มันสวยมาก Laughing
แต่แพงอ่ะ Sad
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 11:25  

รีโมทหรือมือถือนั่น
- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 14:14  

จอยาวได้ใจจริงๆ
MANNET
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 18:18  

ยาว แต่ โดน !!!
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 20:12  

มันจะยาวววววววว ไปใหนน่ะ
sakurasong
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 20:17  

ช๊อกโกแลตแท่งนี้น่ากัดจัง ^^
หกหำดำไพ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 20:55  

เข้าไทยมาวันไหนอ่ะ ตอนนี้ผมก็ใช่ LG KP510 อยู่แบบว่าชอบ design LG อ่ะโดน

แล้วราคาเท่าไรคับถึง หมื่นห้าม่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 21:02  

มาแล้ววู้ว ว

ลุ้นรุ่นนี้นานมาก

มาเพื่อฆ่า !!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 21:30  

เหมือนเอาเครื่องเล่นMP4ของSamsungรุ่น P2 , P3 ไปยืดให้ยาวเลยอะ
สยบทุกความยาว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 22:35  

ใครที่บอกว่า Samsung HD ใช้ยาวเกินมือ

เจอตัวนี้เข้าไป ยาวไปถึงข้อมือเลย แค่จอก็4นิ่ว +เนื้อที่กรอบ บนล่างอีก 2นิ้วได้-*-

เบ็ดเสร็จยาว 5นิ้วเกือบ6นิ้ว

(ไม่ใช่นิกกี้9นิ้วนะ^^)
jack_six
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 00:07  

แพงเกินไปปะ Very Happy
5610-80>...>MB489
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 10:16  

ยาวเกินไปแล้ว
รีโมทยังแพ้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 19:36  

สยบทุกความยาว ผู้เขียน:
ใครที่บอกว่า Samsung HD ใช้ยาวเกินมือ

เจอตัวนี้เข้าไป ยาวไปถึงข้อมือเลย แค่จอก็4นิ่ว +เนื้อที่กรอบ บนล่างอีก 2นิ้วได้-*-

ไม่รู้จะพกไปข้างนอกยังไงเลยครับ ยิ่งม่ชอบพกกระเป๋าด้วย -*-

รีโมทที่บ้านยังสั้นกว่าอีก
hdm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 09:12  

รีโมทยังแพ้ ผู้เขียน:

ไม่รู้จะพกไปข้างนอกยังไงเลยครับ ยิ่งม่ชอบพกกระเป๋าด้วย -*-

เวลาเล่นก็ เล่นแบบแนวนอนสิครับ เพราะ
555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 19:29  

หากเพิ่มเขี้ยวที่หัว แล้วกดปุ่ม จะกลายเป้นเครื่องช้อคไฟฟ้าสำหรับสาวๆเลยน่ะเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 23:30  

12 เซน มันก็ไมไ่ด้ยาวเวอร์อะไรขนาดนั้นนะครับ

ลองดู วัดที่ไม้บรรทัดสิ 12 เซน นิดเดียวเองครับผม
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 01:51  

ดูไปมันก็ไม่ยาวเท่าไร นะ มันอาจจะดู ผอม มั้ง ก็เรยทำให้ดูยาว แต่ยังดีที่บาง

ยาวกว่า ไอโฟน นิดเดียวเอง ทีไอโฟน ยังพกกันได้ ยาวมาอีกนิด จะเป็นไรไป Very Happy
สาวผอมบาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 15:27  

kerojung ผู้เขียน:
ดูไปมันก็ไม่ยาวเท่าไร นะ มันอาจจะดู ผอม มั้ง ก็เรยทำให้ดูยาว แต่ยังดีที่บาง

ยาวกว่า ไอโฟน นิดเดียวเอง ทีไอโฟน ยังพกกันได้ ยาวมาอีกนิด จะเป็นไรไป Very Happy

ปกติที่ไม่ซื้อ ไอโฟน เพราะรู้สึกว่ามันไหญ่เกินมือ คะ

แต่นี่เท่าที่ดูใหญ่กว่าไอโฟน +เพิ่มไปอีก นิ้ว นึงได้เลยนะ -*-

เราก็ยิ่งหุ่นสาวไทย มาตราฐาน ถือทีล้นมือถึงข้อมือ เยย T_T (หลังจากเอาไม้บรรทัดมาทาบกับมือเราแล้วก็ปลงเยย )
ไม้โปร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 22:03  

****ถ้าใครนึกขนาดไม่ออกก็****

ขนาดจะเท่าไม้โปรแทคเตอร์ที่ใช้เรียนตอนเด็กๆครับ อันที่มันเหมือนไม้บรรทัดสีขาวๆ สั้นๆใช้วัดมุมได้ นั่นแหละ

[img]http://image.ohozaa.com/show.php?id=8fb674f0d124094ab3126ccd4224db8b[/img]
งุ้งงิ้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 10:24  

ทัชสกรีน ยังหน่วงอ่ะ
พารากอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 16:48  

งุ้งงิ้ง ผู้เขียน:
ทัชสกรีน ยังหน่วงอ่ะ

ยังไม่เท่า IPhone แต่ ลื่นกว่า Satio ที่ไปเล่นมาวันก่อนครับ
มด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ด้วยความปรารถนาดี
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 13:36  

ยาวแบบนี้สุภาพสตรีบางท่านอาจจะใช้ในทางที่ผิด (คิดว่าเป็นรีโมท เปิดทีวีเฉยเลย ฮาๆๆๆ นี้มันโทรศัพท์) จะยาวไปถึงไหนดี เอ๊ะ... แต่ก็น่าลองน่ะตั้งสั้นแล้วเผื่อมีคนโทรเข้าสนุกดี อย่าคิดลึกน่ะตัวเองแต่ถ้าคิดสั้นก็ลำบากอีก โอ๊ยจะเอาไงดีเนี้ย อิ อิ ขำๆ นะคะ
รอดูก่อนค่อยบ่น~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 15:35  

kerojung ผู้เขียน:

ผมว่าไอโฟนก็พกลำบากแล้วล่ะครับ กระเป๋ากางเกงใส่ไม่ได้แล้ว

ปล.น่าจะใส่IRมาด้วยนะเนี่ย เผื่อใช้เป็นรีโมทTV(จริงจังนะเนี่ย) น่าจะมีประโยชน์น่าดูถ้าใส่มา
Msconfig
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 16:20  

แต่อย่าว่าอะ LG ซอพแวร์ รวน ประจำไหนจะหลุด QC กระจาย เครื่องมปัญหาบล่อย

เราพึ่งไปซื้อ Star Wifi มา พนักงาน เชีย LG กระจาย เราดู samsung แต่พนักงานคอยปัดไป

หา LG ตลอด ผมก็เลยถามพี่คนผู้ชาย ที่ศูนย์ J-Mart สาขา เซ็นทรัลปิ่นเกล้า

แล้วก็ได้คำตอมาโดยตรงเลยว่า ขายไม่ค่อยได้ครับเลยต้องเชียให้ลูกค้าหันมาสนใจนิดนึง

เพราะลูกค้าหลายๆท่านซื้อไปแล้วส่งกลับมาเปลี่ยนบ้างซ่อมบ้าง เยอะมากโดยเฉพาะ LG

พี่เค้าบอกยอดตกมาตั้งแต่ Arena แล้วครับ ผมก็ฟังเค้าอะนะ เพราะตอนนั้นมันก็ประมาณ

21.00 กว่าๆ แล้วซึ่งเค้ากำลังเริ่มปิดร้าน พี่เค้าเลยพูดคุยเรื่องนี้ให้เราฟังได้ เพราะ ปกิจะไม่

เอามาคุยกันตรงๆแบบนี้ ทีแรกผมว่าจะเล่น Gt505 ของ LG ตัวใหม่ ซึ่งราคามันเท่ากับ

Star Wifi ต่างกัน 90 บาทเอง พอได้คุยกะพ่เค้าตรงๆแล้วก็เลย เล่น Star เลย

แต่ตัวนี้ผมเห็นโปรเจ๊คมันมานานและ และแล้วมันก็ออกจนได้ผอมๆยาวๆ^^
aries-taurus
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 00:21  

Same Same .....Remote Laughing
Prac
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 00:39  

แปลกไม่เหมือนใครดีครับ
ยาวขนาด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 18:20  

อารมถือรีโมท เลยอะ
ไปดูคลืปมา น้องผู้หญงฝรั่งถือไว้ มันเลยไปเกืนข้อมืออีกอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 17:28  

จอนี่สุดยอดจริงๆครับ ดูหน้ง hidef ภาพคมชัดสีสดแถมได้กว้างไม่ต้องคล๊อบภาพเลย
ไม่มีแถบดำให้ลำคาญลูกตาด้วย
โฮ่ว.. สุดยอดจอมือถือแท้ๆ รีโซลูชั่นก็สูงมาก ละเอียดสุดๆไปเลย
แปลงหนัง hidef นอนดู + ต่อหูฟัง เปิดแอร์นอนถึงดู ผมว่าได้อารมอย่างแรง
ขนาดจอ psp ที่ว่าดูหนังใหญ่และชัดแล้ว เจอมือถือตัวนี้ไป psp ผมจบกัน
WhiteMartini
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 21:39  

แพงอะ มันเท่าไรกันอะคะ
สุง160
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 20:53  

เห็นขนาดแล้ว คืดว่าไม่เหมาะกับหญืงไทยแน่นอน
เวลาถือออกมาโทร
Naver
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : eieie
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 20:40  

ตอน แรก นึกว่า PSP รุ่น ใหม่

555

ยาว เกิน แต่ บาง สวย ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG BL40 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 22:13  

ผมว่าอนาคต แอลจี เขาอาจพัฒนา ไม้บรรทัดที่โทรศัพท์ได้ ก็ได้นะ
มีประโยชน์ดี ตอนเรียน หรือใช้ทำงาน เอามาขีดเส้นก็ได้ด้วย ^^
kwai
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 02:02  

เหอๆ เจ๋งี

คุณ "MsConfig"
รุสึกเค้าจาเปนพนักงาน samsung นะ เหอๆ

ก๊อบปี้ แล้วไป วางไว้ทุกบอร์ดที่เป็น LG เลยหลอครับ 55+

ตลกดีชอบๆ การตลาดๆ
raider
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 07:12  

kwai ผู้เขียน:
เหอๆ เจ๋งี

รุสึกเค้าจาเปนพนักงาน samsung นะ เหอๆ

ก๊อบปี้ แล้วไป วางไว้ทุกบอร์ดที่เป็น LG เลยหลอครับ 55+

เห็นด้วย คับ เจอบ่อยมาก ขอทายว่าเป็นพนง.ซัมซุง
ผมใช้ สตาร์แล้วไม่ชอบ วิทเจด มันนะครับ กะว่าตัวนี้ออกมาซื้อแน่ แนวไม่เหมือนใคร
ลืมไป ขอชมคุณ mcconfig ขยันจริงๆ ปลายปีนี้น่าจะได้ พนง.ดีเด่นนะคับ 5555...
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 08:13  

ยังไงก็จะ เอารุ่นนี้ ละ สวยไม่เหมือนใคร

ชอบมันสวยดี เรื่องขนาดเฉยๆ เพราะชอบ มือถือใหญ่ๆ
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 08:58  

เหอๆ เจ๋งี

ก๊อปแล้วไปวางไว้ตรงไหนเหรอคราบเพ่น้อง ขอหลักฐานหน่อยคราบ อย่ามาสุยมั่วสิคราบ
ผมก็ลุกค้าธรรมดาๆคนนึงนี่แหละ แต่หนักงานหน้าร้านที่ Jmart สาขาปิ่นเกล้าเค้าพูดให้ฟังแบบนี้จะให้ผมมาแต่งเรื่องยังไงดีล่ะคราบ

LG
ส่วนตัวนี้ขอแค่ออกมาแล้วอย่าเป็นแบบ Arena ก็ Ok อะคับ
แต่ผมไม่ค่อยชอบจอเพราะมันลดความกว้างออกไปแล้วยาวๆแทน รู้สึกเวลาดูภาพแล้วมันจะแปลกๆ ไม่สบายตาเลย ผมว่าถ้าจะทำจอใหญ่ๆ ผมว่าเอาขนาดเท่า Iphone จะดีกว่าเยอะเลยนะ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 09:36  

คือเวลาเค้าวัดขนาดจอเค้าวันแนวเฉียงครับ(เส้นทแยงมุม)

ตัวเครื่องยาวแค่ 12.1cm เองครับ ประมาณ4.84นิ้ว แต่มีความกว้างแค่ 5.1cm บางแค่1.09 เองครับมันจึงดูยาวเกินจริง ไปมาก

ซึ่งถ้าเทียบกับOmnia HD แล้ว...รายนั้นยาว 12.3cm =4.92นิ้ว แต่กว้างถึง 5.8cm แถมหนาถึง1.29cm

ส่วนไอโฟนที่นำมาเปรียบนั้นยาวแค่ 11.5 cm เท่านั้นเองครับ แต่ความกว้าง 6.2cm ทำให้พกพาลำบากกว่ารุ่นอื่นๆแถมยังดูอ้วนด้วย...

เอาเข้าจริงๆแล้วสามารถใส่ BL40ไปในตัวOmniaHDได้สบายๆเลยครับเพราะฉะนั้นการพกพาเจ้าตัวนี้ไม่ได้ลำบากกว่าOmniaHDเป็นแน่ครับเนื่องจากความผอมใส่กระเป๋ากางเกงสะดวกกว่าหลายๆรุ่นเลยครับ ^^
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 19:22  

อือ ตอนแรก ไม่ชอบเลยรู้สึกว่ายาวไป
คงดูลำบาก
แต่พอเอามาเทียบกับรูปไอดฟนด้านบนอ่า
รู้สึกว่ามันสวยกว่าที่คิดนะ
หน้าจอเนี้ย
คมเชียว
แต่ราคาแพงมากเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 22:06  

เทียบกับ Iphone แล้วเห็นชัดเลยว่า
โครตยาว เลย ไอตัวนี้

และบอกได้เลยว่ายาวกว่า Omnia HD แน่นอน LG ตัวนี้

เพราะตอนนี้เราถือทั้ง Iphone กับ SS HD อยู่ในมือ มาวางตามในรูปข้างบน
ขอยืนยัน นั่งยัน ด้ 100% ว่า SS HD สั้นกว่า เจ้า LG ตัวนี้อยู่แน่นอน

เน้นกว้างยังใส่กระเป๋าากางเกงได้ แต่ออกแนวยาวนี่ มันลุกนั่งไม่สะดวกเอาซะเลย
zaguy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 22:30  

สวยอ่า มีกล้องหน้าด้วย แต่ราคาแรงนะคับ ว่าปะ
เห็นเมืองนอกเค้ารีวิวกัน เร็วใช้ได้เลย
ต้องลองเอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 20:52  

ใหญ่ก็ว่า ยาวก็ว่า แต่ถ้าใหญ่และยาว รับประกันว่าถึงใจ
kwai2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 05:41  

Msconfig ผู้เขียน:
เหอๆ เจ๋งี

ก๊อปแล้วไปวางไว้ตรงไหนเหรอคราบเพ่น้อง ขอหลักฐานหน่อยคราบ อย่ามาสุยมั่วสิคราบ
ผมก็ลุกค้าธรรมดาๆคนนึงนี่แหละ แต่หนักงานหน้าร้านที่ Jmart สาขาปิ่นเกล้าเค้าพูดให้ฟังแบบนี้จะให้ผมมาแต่งเรื่องยังไงดีล่ะคราบ

LG
ส่วนตัวนี้ขอแค่ออกมาแล้วอย่าเป็นแบบ Arena ก็ Ok อะคับ
แต่ผมไม่ค่อยชอบจอเพราะมันลดความกว้างออกไปแล้วยาวๆแทน รู้สึกเวลาดูภาพแล้วมันจะแปลกๆ ไม่สบายตาเลย ผมว่าถ้าจะทำจอใหญ่ๆ ผมว่าเอาขนาดเท่า Iphone จะดีกว่าเยอะเลยนะ Embarassed

อ่ะหลักฐาน อย่าบอกนะครับว่าไม่ได้copy paste พิมพ์ใหม่ว่างั้น แต่บังเอิญไปเหมือนกัน ไม่ว่าที่ไหนต่อที่ไหนก็เจอ ถ้าจะคิดว่าคนอื่นเค้าไม่รู้ว่าคุณทำอะไรลงไปในโลกอินเตอร์เนตแบบนี้นะ คิดน้อยไปครับ เวบไหนต่อเวบไหนผมก็ค่อยๆหาข้อมูลของไอ้รีโมทตัวนี้ ก็เจอคุณcopy pasteทุกเวบ บังเอิญมั้งครับ ^^ 55+

ปล.ไม่ได้ชวนทะเลาะนะครับ แต่ว่ามันเป็นความจริงหนิ เหมือนที่คุณบอกว่าได้ยินมาจริงๆ
ผมก็ไม่ได้อะไรกะsamsung นะครับแฟนผมก็ใช้star ก็ใช้ดีด้วย มีปัญหาแค่มันชอบเล่นเกมส์จนแบตหมดเท่านั้นเอง -*-

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=284351&postdays=0&postorder=asc&start=50
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 06:19  

Anonymous ผู้เขียน:
เทียบกับ Iphone แล้วเห็นชัดเลยว่า

และบอกได้เลยว่ายาวกว่า Omnia HD แน่นอน LG ตัวนี้

เพราะตอนนี้เราถือทั้ง Iphone กับ SS HD อยู่ในมือ มาวางตามในรูปข้างบน
ขอยืนยัน นั่งยัน ด้ 100% ว่า SS HD สั้นกว่า เจ้า LG ตัวนี้อยู่แน่นอน

เน้นกว้างยังใส่กระเป๋าากางเกงได้ แต่ออกแนวยาวนี่ มันลุกนั่งไม่สะดวกเอาซะเลย

เพิ่งไปหาข้อมูลเพิ่มเติมมาครับ เจอว่า ขนาดที่แท้จริงของเจ้านี่คือ 128 x 51 x 10.9 mm เพราะฉะนั้นข้อมูลใน Siamphone นี่ไม่ถูกต้องนะครับ(ที่จิงก็ไม่ค่อยไว้ใจอยู่แล้วแต่ไม่คิดว่าจะผิดพลาดมากขนาดนี้) โดยจะทำให้ยาวกว่าOmniaHD 0.5 cm หรือ 1 ใน 5 นิ้วครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 06:39  

เพิ่งไปหาข้อมูลเพิ่มเติมมาครับ เจอว่า ขนาดที่แท้จริงของเจ้านี่คือ 128 x 51 x 10.9 mm เพราะฉะนั้นข้อมูลใน Siamphone นี่ไม่ถูกต้องนะครับ(ที่จิงก็ไม่ค่อยไว้ใจอยู่แล้วแต่ไม่คิดว่าจะผิดพลาดมากขนาดนี้) โดยจะทำให้ยาวกว่าOmniaHD 0.5 cm หรือ 1 ใน 5 นิ้วครับ

ลืมใส่ชื่อครับ

มีรูปเปรียบเทียบให้ดูครับ

http://www.phonearena.com/htmls/phonecompareimages.php?id=3460&phones[]=3859&phones[]=3774

จะเห็นว่ายาวกว่าเพียงนิดเดียวเท่านั้นจริงๆครับ แต่ความกว้างและความหนาที่ต่างกันมากน่าจะส่งผลมากกว่าครับ
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 13:53  

kwai2 ผู้เขียน:
เหอๆ เจ๋งี

LG

อ่ะหลักฐาน อย่าบอกนะครับว่าไม่ได้copy paste พิมพ์ใหม่ว่างั้น แต่บังเอิญไปเหมือนกัน ไม่ว่าที่ไหนต่อที่ไหนก็เจอ ถ้าจะคิดว่าคนอื่นเค้าไม่รู้ว่าคุณทำอะไรลงไปในโลกอินเตอร์เนตแบบนี้นะ คิดน้อยไปครับ เวบไหนต่อเวบไหนผมก็ค่อยๆหาข้อมูลของไอ้รีโมทตัวนี้ ก็เจอคุณcopy pasteทุกเวบ บังเอิญมั้งครับ ^^ 55+

ปล.ไม่ได้ชวนทะเลาะนะครับ แต่ว่ามันเป็นความจริงหนิ เหมือนที่คุณบอกว่าได้ยินมาจริงๆ
ผมก็ไม่ได้อะไรกะsamsung นะครับแฟนผมก็ใช้star ก็ใช้ดีด้วย มีปัญหาแค่มันชอบเล่นเกมส์จนแบตหมดเท่านั้นเอง -*-

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=284351&postdays=0&postorder=asc&start=50

ผมไม่อยากจะด่าคุณนะครับคุณบอกว่าผมก๊อบ ผมว่าคุณดูดีดีนะครับว่านั้นมันใช้ ล๊อคอิน User ของผมหรือเปล่า แล้วถ้าคุณหมั้นใจมากไปให้ Admin มาเช็ค IP ได้เลยครับว่ามันที่เดียวกันหรือเปล่า เพราะผมไม่เคนออก User แล้วไปทำอะไรเลวๆ แบบนั้นหรอกครับ จะจับผิดอะไรอะครับ กรุณาตรวจเช็คให้มันแน่นอนและไม่ได้สุยมั่วๆ แบบนี้ดีกว่านะครับ หน้าแตกเปล่าๆครับ ลองไปดูดิครับ มันไม่ใช้ผมเป็นคนทำ แต่เป็นคนอื่นที่หวังไม่ดีทำแทนครับ ดูดีดีซะด้วย ขอร้อง

แล้วที่ว่าไปไหนๆก็เจออะครับ เอามาให้ดูหน่อยซิครับ

มากล่าวหาผมแบบนี้ ผม เอาจนถึงที่สุดอะครับให้มันรู้กันไปเลยว่าไหนคือความจริง
ll imjes ll
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 13:03  

อ่อ ที่เกาหลีวางจำหน่ายยังก็ไม่รู้
น่าจะพึ่งวางเอง

สาวๆวง เกิร์ล เจนเนอเรชั่น เปนพรีเซนเตอร์ให้ด้วย
เอาของสาวเเทยอนไปดูก่อนละกันน้าจ้า

มันก็ยาวน้า เเต่บางอะ เเต่สวยคมจริงๆจ้า
ราคาก็เเพงมากเลย 55555555
สวยทั้งมือถือเเละคนถือเลย 555555555

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/kCwscHgdISc&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/kCwscHgdISc&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>
ll imjes ll
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 14:36  

Yoona & Jessica (GIRLS' GENERATION)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 17:36  

ผมมีโอกาสได้ถือ และลองใช้งานแล้วครับ
บอกได้คำเดียวว่า หลง ไปเลย
อยากได้มากกกก
ยิ่งเปิดหนังดูนะ โอ้โห คิดว่านอนดูแอลซีดีที่บ้าน
ที่สำคัญ เร็วดีไม่มีอาการน่ากลัว เหมือนอรีน่าด้วย อิ อิ
แทงยองๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 15:37  

ll imjes ll ผู้เขียน:

Yoona & Jessica (GIRLS' GENERATION)

โอ้ย...ไม่ไหวอะ ยาวเกืนมือไปมากเลย
test0256
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 21:54  

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 15:34  

test0256 ผู้เขียน:

ดูแล้วเหมือนสาวๆ Girl กำลังถือรีโมท TV โพสท่าเลยอะ

-*-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 16:04  

ถ้าข้างหลังมีจอ TV ของ LG แปะอยู่บนผนังนี่ผมคงเชื่อว่าเป็นรีโมทเลยล่ะครับ...
kalatasaline
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 01:32  

ดูแล้วยาวมาก

แต่ก็ดีนะ ไม่เหมือนใคร(อย่างน้อยก็ไม่เหมือนจีนแดง)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 20:53  

kalatasaline ผู้เขียน:

แต่ก็ดีนะ ไม่เหมือนใคร(อย่างน้อยก็ไม่เหมือนจีนแดง)

ไม่พ้นมือจีนแดงหรอกครับ ^^

แต่รับลองว่าของจีนต้องมีตืดเสา อากาศมาว้ให้ดูTVด้วยแน่ๆ พร้อม 2 ซืมออีก

ไม่อยากนึกถึงสภาพจรืงๆ ขนาดของแท้เอาสาวๆ Girl มาช่วยแล้วยังรู้สึกว่าไม่น่าจะรอดรุ่นนี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 02:16  

สวยจังเยย ชอบๆๆๆ ยังไม่เคยซื้อlgเลยอีก3แบรนเคยแล้ว ก็เฉยๆเพราะมันก็คล้ายๆกันไปหมด

อันนี้เท่ดีอยากได้แต่แพงสุด...แน่นอน รอมือสองเครื่องสวยๆคงราคาหายไปครึ่งนึง

ชอบๆๆ เป็นเอกลักษ์ของโทรศัพท์ที่ สวย แนว ล้ำ แต่ไม่มีใครสนใจ

สนใจแต่ว่าซื้อมาจาขายต่อได้ราคาไหม ให้คนอื่นดูแล้วเค้าไม่บอกว่า ขายจะได้กี่ตัง เซง

Confused Confused Confused Confused Confused Confused Exclamation Exclamation
KWAI
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 01:23  

kwai2 ผู้เขียน:
เหอๆ เจ๋งี

LG

ผมไม่อยากจะด่าคุณนะครับคุณบอกว่าผมก๊อบ ผมว่าคุณดูดีดีนะครับว่านั้นมันใช้ ล๊อคอิน User ของผมหรือเปล่า แล้วถ้าคุณหมั้นใจมากไปให้ Admin มาเช็ค IP ได้เลยครับว่ามันที่เดียวกันหรือเปล่า เพราะผมไม่เคนออก User แล้วไปทำอะไรเลวๆ แบบนั้นหรอกครับ จะจับผิดอะไรอะครับ กรุณาตรวจเช็คให้มันแน่นอนและไม่ได้สุยมั่วๆ แบบนี้ดีกว่านะครับ หน้าแตกเปล่าๆครับ ลองไปดูดิครับ มันไม่ใช้ผมเป็นคนทำ แต่เป็นคนอื่นที่หวังไม่ดีทำแทนครับ ดูดีดีซะด้วย ขอร้อง

แล้วที่ว่าไปไหนๆก็เจออะครับ เอามาให้ดูหน่อยซิครับ

มากล่าวหาผมแบบนี้ ผม เอาจนถึงที่สุดอะครับให้มันรู้กันไปเลยว่าไหนคือความจริง

จิงๆแล้วผมก็ไม่ได้จะอะไรมากมายนะครับ แล้วอีกอย่างผมจะไปเชคIPคุณทำไม ก็รู้ๆอยู่ สมัยนี้การเชคIPไม่ได้ช่วยอะไรเลย ผมก็แค่เห็นแล้วก็ออกจะ"ชื่นชมคุณด้วยซ้ำ" ที่กล้าทำการตลาดแนวนี้ เจ๋งจิงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 09:31  

แต่ดูแล้ว มันก็ไม่ยาวจนขนาดนิ้วจิ้มไม่ถึงหรอก

สาวๆ SDSN แต่ละคนก็มีแต่คนตัวเล็กๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 09:37  

เหอๆ เจ๋งี

LG

คุณจะวิจานอะไรในบอร์ดก็ย่อมได้ แต่ถ้าคุณจะมาบอกว่า อันนั้นอย่าเป็นแบบนี้ อันนี้ไม่น่าเป็นแบบนั้น ผมว่า คุณไปบอกวิศวกรของแอลจีดีกว่า ทุกคนทุกค่ายก็ย่อมมีสิ่งที่แตกต่าง ความคิดที่จะเกาะกันไปตลอด ก็อปปี้กันไปตลอดคนมีความคิด เค้าไม่ใช้กันหรอก
neak
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 10:36  

แนวดีอะชอบๆๆๆ ราคาก็แรงด้วย....
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 11:59  

ใครทำอะไรรู้อยู่แก่ใจอะครับ จะโทษผมยังไงก็ได้นะ แต่ผม คิดเสมอว่า ผมไม่ได้ทำ Embarassed Embarassed ถ้ากล่าวหากันแล้ว แล้วได้ความสบายใจก็เชิญทำต่อไปตามสบายอะครับ Laughing
ll imjes ll
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 18:37  

kalatasaline ผู้เขียน:

ไม่พ้นมือจีนแดงหรอกครับ ^^

แต่รับลองว่าของจีนต้องมีตืดเสา อากาศมาว้ให้ดูTVด้วยแน่ๆ พร้อม 2 ซืมออีก

ไม่อยากนึกถึงสภาพจรืงๆ ขนาดของแท้เอาสาวๆ Girl มาช่วยแล้วยังรู้สึกว่าไม่น่าจะรอดรุ่นนี้

โอ้ว O[]O' จิงด้วย 555
amp1125
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 15:12  

ซื้อเพราะสาวๆ เป้นพรีเซนเตอร์เนี่ยแหละครับ น่ารักจิงๆ ทั้งมือถือและสาวๆ อิ อิ เข้าไทยมาจะแพงอ่ะปล่าวหว่า แต่เห็นเค้าบอกว่าเป็นจอ HD อ่ะ จริงหรือป่าวครับ
lol
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 23:55  

ซื้อเลยๆๆ ว้าวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

SNSD เป็นพรีเซ็นเตอร์ 3310 จอขาวดำเสียงติ๊ดๆ ยังซื้อเลย

เดี๋ยวไปขายมอไซร์ก่อนวะ5555

Very Happy

เห็นแต่ข้อดีทั้งนั้น ข้อเสียไว้ทีหลัง วา 55

ไม่ยาวเกินไปถ้าลองได้จับของจริง ๆ ว้าวๆๆๆๆ
ภาพชัดมั่กๆๆๆ ดู clip snsd สะใจ ว้าวๆๆๆๆ
เสียงเรียกเข้าจัดว่าคุ้มค่า Gee ๆๆๆๆๆๆ
ราคา ปาดเหงื่อแล้วร้องว่า Noๆๆๆๆๆๆ
ผ่านมาๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 03:49  

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/QWYbpoDNEM8&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/QWYbpoDNEM8&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>
ผ่านมาๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 03:52  

พรีเซนเตอร์ 2วงเลยวุ้ย ทุ่มน่าดู LG

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/xn2mSdPboHs&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/xn2mSdPboHs&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>
peahdizon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 22:53  

แว๊กกกก

คริสทำผมทรงรายอ่ะ น่ากลัวววุ้ยยย 555+

...........................................

ตอนดูวีดีโอเนี้ยมันกระตุกเอง หรือว่า หรือวีดีโอมันทำมาอย่างนี้อ่ะเพ่ O_o

หรือเค้าแปลงไฟล์เข้าไอ้ตัวนี้ผิดขนาดจอ

แต่ถ้ามันกระตุกเพราะเครื่องก็ ...ตัวใครตัวมันเด้อออ

ปล.สวยอยู่เวลาถือโทร ชอบเลยแหละ แต่ข้างในจะเน่าเหมือนรุ่นที่ผ่านมาอ๊ะป่าวอ่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 17:21  

พออยู่ในมือแล้วมันดูแปลกๆ ไงไม่รู้ -*-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 17:27  

อันนี้ แล้วแต่จะคิดครับ ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 21:40  

อันนี้ แล้วแต่จะคิดครับ ^^

อันหน้าๆที่เห็นดำๆไม่เท่าไหร่ อันหลังๆนี่สิ...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 02:42  

ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 19:49  

ไม่ชอบมือถือ....แต่ชอบพรีเซ็นเตอร์ Laughing

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/NTGLLtLQ1S4&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/NTGLLtLQ1S4&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
PI-PIMmm' *S
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 21:14  

แล้วถ้าเข้าไทย
ราคามันจะลดมั๊ยคะเนี่ยยย
เห็นสาว ๆ โฆษณาแล้วอยากซื้อเลยยยย

ใช้น้องไอติมไปก่อนอีกปีกว่า
แล้วจิไปถอย chocolate love มา !
amp1125
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 15:40  

จะเซ็นเซอร์ทำอารายฟระ คิดมากไปป่าวเนี่ย เซ็นเซอร์เก่งงี้เดี๋ยวไล่ไปอยู่ ICT ซะเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 18:39  

รีโมทยังแพ้ ผู้เขียน:

กรุณาไปดูขนาดมาใหม่นะครับ พวก FC SS ทั้งหลาย

ว่าอะไรยาวกว่ากัน อะไรหนากว่ากัน อะไรกว้างกว่ากัน

SS HD ที่บอก ขนาด : 123 x 58 x 12.9 มิลลิเมตร
แต่ LG รุ่นนี้ 121 x 51 x 10.9 มิลลิเมตร

ผมว่ามันไม่ยาวเท่าไหร่หรอก แต่มันผอม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 22:00  

5610-80>...>MB489 ผู้เขียน:
ยาวเกินไปแล้ว

ยาวจังเลยคะ -*-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 22:05  

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 03:49  

ดูตอนแรกเหมือนตู้เย็นเลยอ่า -- 555

ชอบเพลงโฆษณาตัวนี้อะ ชอบๆๆๆ คิคิ
Tidarat
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 12:47  

ดูตอนแรกเหมือนตู้เย็นเลยอ่า -- 555

ชอบเพลงโฆษณาตัวนี้อะ ชอบๆๆๆ คิคิ

จะบอกว่าคิดเหมือนเราเลยคะ อิอิ
TK555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 12:59  

จะว่าไปมันก็ยาวแบบสวยๆอ่ะนะงิ ถึงจะพกพาสพดวก- - แต่ดีไซน์ เท่ ไปเลยทีเดียว ไอโฟน ดู แปลกๆไปเลยเมื่อไปเทียบ
ดีไซน์เอกลักษณ์เลยนะเนี่ย ยาวๆ 55+ ชอบ สวยดี
เติมกลิ่น ชอคโกแลตไปหน่อยนะจะดี
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2009 20:11  

อือ อยากเห็นของจริงจังเลย
Glue
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 23:23  

ใช่รุ่นที่ SNSD กับ f(X) เป็น Presenter อยู่หรือเปล่าคร้าบ
ericnoix
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 22:40  

คงต้องให้ดาราถือโชว์ในหนังฮอลลีวู้ดก่อนละมั้งครับ ถึงจะว่าสวย ไฮโซ (เหมือน iPhone กะ BB ไง อิอิ ตอนนี้อาม่าอาซิ่ม ใช้กันทุกบ้าน...เกลื่อน)

อนึ่ง วางขายแล้วนะครับในต่างประเทศ ใน ebay ขายอยู่ที่ประมาณ 23,500 บาท รวมค่าส่ง ปลดล็อคแล้ว

อะสอง ผมชอบดีไซน์กับหน้าจอมันจริงๆเลย SNSD เป็นพรีเซนเตอร์ด้วย ยิ่งน่าใช้ เก็บเงิน เก็บเงิน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 21:31  

GSM Arena Review มาแล้วนะครับ

http://www.gsmarena.com/lg_bl40_new_chocolate-review-409.php

TK555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 17:36  

ตัวนี้มีขายที่ไทย ยังครับ
แล้วเท่าไหร่ ครับ ตอนนี้ราคา
SMILEMAN
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บุรีรัมย์
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 14:21  

มายังน้อ

แม่ก้านยาว

เอ๊ะ หรือจะเรียกสูงเพรียวดี

^^

kidding นะ
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Korea, seoul
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 10:49  

สวยดี อิอิ
ดับอนาจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 11:23  

ดับไปซะเถอะรุ่นนี้ถ่าย VDOห่วยแตกสุดๆสู้ SsHDกับSatio ไม่ได้เลยคนละชั้นเลยอะ ท้องฟ้ากะหมาวัด
LGเป็นหมาวัดนะ Laughing ดูในรีวิว

http://www.gsmarena.com/lg_bl40_new_chocolate-review-409.php
hellomotorola
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 07:14  

ดีไซน์ชนะขาด

ถึงจะยาวไปหน่อย

แต่ก็ชอบ
nui_mj
Year's Star

จังหวัด: นพบุรีศรีนครพิงค์
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 16:37  

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Zact3WvnR9I&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Zact3WvnR9I&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

VDO Overview - LG BL40 chocolate phone
POP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 16:55  

ยาวมาก ใส่กระเป๋ากางเกงที สงสัยมีเข้าใจผิด อิอิ.....
chaithai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 11:34  

ดับอนาจ ผู้เขียน:
ดับไปซะเถอะรุ่นนี้ถ่าย VDOห่วยแตกสุดๆสู้ SsHDกับSatio ไม่ได้เลยคนละชั้นเลยอะ ท้องฟ้ากะหมาวัด
LGเป็นหมาวัดนะ Laughing ดูในรีวิว

ผมจะตัดสินใจก็ไอ้วิดีโอนั่นแหละ เพราะชอบแต่วิวตี้แล้ว ว่าแต่ได้แปลคำชี้แจงเกี่ยวกับเรื่องการรีวิวโหมดวิดีโอ หรือเปล่า??? แต่ถ้ามันได้แค่นี้ก็ขอบาย ไม่ซื้อ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: