Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
สำหรับท่านที่ ใช้ htc magic แล้วยังไม่มี Google mobile Service

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4676
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สำหรับท่านที่ ใช้ htc magic แล้วยังไม่มี Google mobile Service
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 08:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือ rom ศูนย์ที่เป้นเวอร์ชั่นเก่ายังไม่มีพวก Google map, Gmail, Google Earth, Google Market ต่างๆ ย้ำว่าเครื่องศูนย์นะครับ ยังไงถ้าต้องการอัพเป็นfirmwareล่าสุด(แต่ยังไม่ใช่ Sense นะครับ) รบกวนตามผมมาทางนี้เลยครับ

*ขอบคุณบ้าน PDA Mobiz เอื้อเฟื้อแหล่งข้อมูลและตัว Rom ครับผม

http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=234066&PN=1
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สำหรับท่านที่ ใช้ htc magic แล้วยังไม่มี Google mobile Service
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 10:20  

hidebank ผู้เขียน:
คือ rom ศูนย์ที่เป้นเวอร์ชั่นเก่ายังไม่มีพวก Google map, Gmail, Google Earth, Google Market ต่างๆ ย้ำว่าเครื่องศูนย์นะครับ ยังไงถ้าต้องการอัพเป็นfirmwareล่าสุด(แต่ยังไม่ใช่ Sense นะครับ) รบกวนตามผมมาทางนี้เลยครับ

*ขอบคุณบ้าน PDA Mobiz เอื้อเฟื้อแหล่งข้อมูลและตัว Rom ครับผม

http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=234066&PN=1

ก็เค้าแหละครับที่ Cook ROM ให้ HTC Rolling Eyes
รอมตัวนี้ใครซื้อเครื่องศูนย์เอาเครื่องไปอัพที่ศูนย์ได้นะครับ แต่จะคนหละเวอร์ชั่นที่เค้าปล่อยในเว็บ ... Twisted Evil
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: สำหรับท่านที่ ใช้ htc magic แล้วยังไม่มี Google mobile Service
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 13:13  

อ่อครับผม แต่ของผมมันล่วงหน้า 1.5 แล้วไม่มี GMS อีกต่างหากเศร้าจิต T_T
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: