Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Infinity Doofee3 - อินฟินิตี้

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 17 / เข้าชม: 31987
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Infinity Doofee3 - อินฟินิตี้
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 19:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Infinity Doofee3 - อินฟินิตี้
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2009/infinity/doofee3/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/infinity/doofee3.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 31 May 2010 11:40; ทั้งหมด 2 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 19:45  

แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 2,200 mAh พระเจ้า Shocked
koi shiyo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 18:11  

แบตโหดมาก มาไม่ทันคนเเรก
pvccvp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 111
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2009 11:27  

ซื้อได้ที่ไหน ดีป่าว
nalock
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สวยบาง น่าสน
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2009 08:24  

เดี๋ยวนี้ house brand แข่งกันน่าดูเลยเนอะ ไม่เคยลองใช้แต่เห็นยี่ห้อนี้มานานแหละ
มีช้อปอยู่ที่ไหนบ้างค่ะ นอกจากในดีแทคที่เดอะมอลล์งามฯ ผู้รู้วานบอกที
savan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาซื้อได้ที่ Dtac Center สาขาติวานนท์ จ้า
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 12:55  

รุ่นหาซื้อได้ที่ Dtac Center สาขาติวานนท์ ลองโทรเบอร์ 081 - 4488840 สอบถามได้ครับ รับประกันเครื่องศูนย์ เหมือนกัน
Dodge Viper
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : Re: หาซื้อได้ที่ Dtac Center สาขาติวานนท์ จ้า
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 13:09  

savan ผู้เขียน:
รุ่นหาซื้อได้ที่ Dtac Center สาขาติวานนท์ ลองโทรเบอร์ 081 - 4488840 สอบถามได้ครับ รับประกันเครื่องศูนย์ เหมือนกัน

ผมเห็นที่ Dtac โรบินสันรัชดาด้วย

แสดงว่า หาซื้อได้ที่ Dtac 3 สาขานี้เลย มันเป็นแบรนด์ของ Dtac หรอครับ ยี่ห้อนี่ ถ้าเป็นจริงนี่อุ่นใจเรื่องบริการเลย Surprised
nalock
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : DTAC หรอออออ
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 11:03  

สรุปแล้ว มือถือ INFINITY เป็นสินค้าของ ดีแทค หรือว่าเป็นของ Infinity เลยค่ะ

เพราะตาม ดีแทค เท่าที่เคยเห็นๆ ก็มีของ Brand อื่นอยู่เหมือนกันนะ

แต่ไม่ว่าจะขอใครก็ตาม ถ้าบริการศูนย์ และบริการหลังการขายอย่างดี

ก็ OK ค่ะน่าซื้อ แต่ที่ไปซื้อมาล่าสุด Doofee 4 เราได้เครื่องที่ Big-C นะ

เอ๊ะๆๆๆๆ อย่างไงกันหว่า............55555 เรียนเชิญท่านใดก็ได้ อธิบายด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
nalock
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : สุขาภิบาล 3
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 09:04  

ยี่ห้อนี้ น่าจะเป็นของ Infinity เขาเองมากกว่านะ แต่อาจจะเป็นพันธกิจกับ DTAC

** เมื่อวานตอน ทุ่มนึงแวะไปที่ Big C สุขาภิบาล 3 มา อยากจะไปลองเล่นรุ่นนี้ดู

PC ที่นั้นไม่เห็นมีใครเข้ามาดูแลสักคน มียืนหัวโด่อยู่คนเดียวแถมไม่สนใจลูกค้าอีกต่างหาก

จะขายของรึเปล่าเนี้ย ไม่เข้าใจ ต้องคอยถามๆๆๆๆๆๆ ว่าทำไรได้อีกบ้าง โน้น นี่ นั้น

แล้วเขาก็ทำหน้าเซ็งๆ ใส่ ไอ้เราก็เซ็งนะ เพราะปกติจะมีแต่ พนง.ขาย เข้ามาอธิบาย

ตัวสินค้า เวลาลูกค้าหยิบตัวไหนขึ้นมาลองเล่นดู หรือยืนมองตัวไหนนานๆ

แต่ที่นี่ อะไรกัน............. ว่าจะลองถอยออกมาสักตัวหนึ่ง ของรุ่นนี้

จบ ค่ะ ไม่ซื้อมันแล้ว

อย่าว่าแต่ รุ่นนี้เลย เดินไปหยิบ ไอ โมบาย ขึ้นมาลองเล่นอยู่นาน ไม่เห็นมี (สุ...) ใคร

เข้ามาเท็คแคร์เลย............ สรุปไม่ต้องซื้ออะไรทั้งนั้นแล้ว สักกะยี่ห้อ

(แวะมาบ่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ)

ขอบคุณคะ
ลูกค้า Infinity
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอชมเชย
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 13:18  

เป็นลูกค้า คนหนึ่งที่แค่เดินเข้าไปดูเครื่องหน้า ร้าน Dtac ติวานนท์ น้องหน้าร้านแนะนำ โทรศัพท์หลายรุ่นมาก แต่มีสะดุดตรง รุ่นนี้ เพราะลูกสาวอยากได้ที่ดูทีวีได้ หน้าจอใหญ่ดี
ก็เลยเลือกรุ่นนี้ น้องที่ Dtac สาขานี้ บริการดีมาก ครับ
quad
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: สุขาภิบาล 3
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 17:26  

nalock ผู้เขียน:
ยี่ห้อนี้ น่าจะเป็นของ Infinity เขาเองมากกว่านะ แต่อาจจะเป็นพันธกิจกับ DTAC

** เมื่อวานตอน ทุ่มนึงแวะไปที่ Big C สุขาภิบาล 3 มา อยากจะไปลองเล่นรุ่นนี้ดู

PC ที่นั้นไม่เห็นมีใครเข้ามาดูแลสักคน มียืนหัวโด่อยู่คนเดียวแถมไม่สนใจลูกค้าอีกต่างหาก

จะขายของรึเปล่าเนี้ย ไม่เข้าใจ ต้องคอยถามๆๆๆๆๆๆ ว่าทำไรได้อีกบ้าง โน้น นี่ นั้น

แล้วเขาก็ทำหน้าเซ็งๆ ใส่ ไอ้เราก็เซ็งนะ เพราะปกติจะมีแต่ พนง.ขาย เข้ามาอธิบาย

ตัวสินค้า เวลาลูกค้าหยิบตัวไหนขึ้นมาลองเล่นดู หรือยืนมองตัวไหนนานๆ

แต่ที่นี่ อะไรกัน............. ว่าจะลองถอยออกมาสักตัวหนึ่ง ของรุ่นนี้

จบ ค่ะ ไม่ซื้อมันแล้ว

อย่าว่าแต่ รุ่นนี้เลย เดินไปหยิบ ไอ โมบาย ขึ้นมาลองเล่นอยู่นาน ไม่เห็นมี (สุ...) ใคร

เข้ามาเท็คแคร์เลย............ สรุปไม่ต้องซื้ออะไรทั้งนั้นแล้ว สักกะยี่ห้อ

(แวะมาบ่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ)

ขอบคุณคะ

รบกวนคุณ Vitcha แถลงหน่อยครับ
nalock
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ได้มาแล้ว
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2009 13:43  

ได้มาแล้วค่ะ รุ่นนี้ ที่เดอะมอลล์งามวงศ์วาน น้องๆ ที่นั้นน่ารักมากกกกกกกกกกก (ยาวๆ)

บริการดีมากค่ะ เลยเข้าใจแล้วว่า พนง. Infinity เองเนี้ยบริการดี ดูแลเอาใจใส่ลูกค้าดี

ขอชมนะค่ะ ก็ผิดกับ PC ของ Big C คงจะประมาณว่าขายหรือไม่ ฉันก็ได้เงินเดือน..555

ตอนนี้กำลังลองเล่นอยู่ค่ะ Doofee4 ยังไม่ได้คล่องมือ ไปถอย Doofee3 มาอีกแหละ

อ๋อ.....นิดนึงค่ะ ยังมีบางท่านที่ไปมองหาซื้อแล้วสงสัย คำว่า แสตนบาย 2 ซิม

กับคำว่า เรียลไทม์ อย่างไรขอฝากถึง Infinity ช่วย หาข้อความเป็นกระจ่างๆ

ไว้ข้างกล่องได้ไหมค่ะ อย่างของ G-net จะบอกเลยว่า ใช้งานพร้อมกันได้ 2 สาย

(ขอประทานโทษที่ต้องกล่าวถึงคู่แข่งค่ะ)

ฝากด้วยนะคะ อยากเห็น Infinity พัฒนายิ่งๆ ขึ้นไป
ปังปัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอเปลี่ยน
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 14:00  

เคยซื้อมาใช้ได้ 3 วัน จอมีปัญหา แต่ก็เข้าไปที่ศูนย์บางกะปิ
ข้างๆ แอมเวย์ บริการดีนะ ตรวจเช็คให้เลย แต่เขาก็เปลี่ยน
เอาเครื่องใหม่ให้ใช้ จนป่านนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไร นับว่าใช้ได้เลยยี่ห้อนี้
วันทอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จริงดิ!!
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 08:15  

เขาบริการดีแบบนั้นจริงๆ หรอ แบบนี้ก็ได้ใจลูกค้าเลยสิ
ชาละวัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตามหาน้องวันทอง 2 ซิม
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 15:21  

มาตามหาน้องวันทองใช้ 2 ซิม รุ่นนี้สองซิมรึเปล่าครับ
วันทอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบพี่ชาละวัน
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 17:52  

ห่างหายไปนาน ไม่ได้เข้ามาดูความเคลื่อนไหวสักเท่าไร

ตกกะใจเมื่อได้เจอพี่ชาละวัน....อิอิอิ

ขอตอบนะเจ้าค่ะ

รุ่นนี้ 2 ซิมการ์ดค่ะ คุณพี่ชาละวันแบบเรียลไทม์ หน้าจอระบบสัมผัสได้ค่ะ
สามารถใส่เมมโมรี่สูงสุด 1 GB จากการที่ได้ทดลองเทสเครื่องนะค่ะ
เขาส่งมาให้น้องวันทองลองเทสดูก็โอเคดี สวยสะดุดตาดี ผิวสัมผัสมันวาว
ก็บางใช้ได้ในระดังหนึ่ง

แต่...ตัวเครื่องใหญ่ เอ๊ะหรือว่ากว้างไปนิดนึงค่ะ สำหรับผู้หญิงตัวบางๆ อย่างน้อง..อิๆๆ

แค่นี้นะค่ะ บ๊ะบายยยยย
สุดๆ เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Infinity Doofee3 - อินฟินิตี้
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 22:02  

แนะนำครับ คุณวันทอง ถ้าคุณคือลูกค้าโดยทั่วไปไม่ใช่คนในอินฟินิตี้
ผมขอแนะนำว่า ดูดีๆ นะครับ ระวังเจอกลลวงของผู้บริหารยันพนักงาน Callcenter
ที่คอยตอบคำถามอย่างดีกับเรานะครับ สินค้าไม่ได้คุณภาพ ห่วย ห่วยมากๆ ครับ
วัสดุก็เกรดต่ำกว่ามาตรฐาน ไม่รู้ว่าได้นำเข้ามาขายได้ยังไงกัน น่าสงสัยครับ
คนเคยใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Infinity Doofee3 - อินฟินิตี้
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 17:29  

ผมเคยซื้อรุ่นนี้มาใช้ครับ แค่ใส่ในกระเป๋ากางเกง

ขอย้ำนะครับว่า กระเป๋ากางเกงที่ไม่ใช่ด้านหลังนะครับ

กระเป๋ากางเกงด้านข้างลำตัวที่ใครๆ ก็จะเอามือถือใส่กัน

แค่ใส่ไว้ในนั้นแล้วไปนั่งกินข้าวกับเพื่อน พอจะหยิบออกมาใช้อีกที

ปรากฏว่า "หน้าจอแตก" ***ขอย้ำครับว่า "จอแตก" ****

แตกโดยที่ผมยังไม่ทันได้ทำอะไรรุนแรงกับมันเลย ไม่ได้กระแทกโดนสิ่งใด

ทั้งสิ้น เพียงแค่นี้ล่ะครับที่ผมจะเข้ามาแฉ สินค้าที่มีคุณภาพ ได้มาตรฐาน

ผ่านการรับรองจาก...ก........หรือเปล่าก็ไม่ทราบ

ผมอยากร้องเรียนทาง สคบ. นะครับแต่กลัวเรื่องจะเงียบๆ เลยตามเลย

เพราะผมสงสัยอยู่ว่า สินค้าคุณภาพแบบนี้ ผ่านเข้ามาขายในบ้านเราได้อย่างไร????

หน่วยงานที่คอยตรวจสอบดูแล ปล่อยผ่านมาได้อย่างไงกัน งง ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: