Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 HTC HD2 - เอชทีซี
 หน้า 1, 2, 3 ... 21, 22, 23  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2275 / เข้าชม: 2901602
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : HTC HD2 - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 20:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ HTC HD2 - เอชทีซี
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2009/htc/hd2/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/htc/hd2.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 11 Dec 2009 14:29; ทั้งหมด 1 ครั้ง
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC HD2 - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 20:46  

โอ้คนแรก น่าใช้มากๆๆเลย เท่าไรกันเนี้ย ? มีแฟลช แล้วดีใจจัง ดูครบในเครื่องเดียวดี อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC HD2 - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 20:49  

แจ่มครับ อยากได้จังครับ เท่าไหร่เนี้ย
สุรชาติเจียมเกียร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 22:06  

Sad มาอีกล่ะ เก็บเงินซื้อ HD ไม่ทันไร HD2 มาล่ะ

ไม่ซื้อมันล่ะ เก็บเงินไว้เผื่อฉุกเฉินดีกว่า
tarkoong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 22:10  

สุดยอดอ่ะ อยากได้มากเลยก่ะว่าจะไปถอยโปร 2 ออกมาแล้วรอก่อนดีกว่า
Larvaz
Silver Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 22:26  

จ้ากก จอ 4.3" เนตบุคโทรได้

เวลาโทรคงเหมือนเอาถาดดำๆมาแนบหน้าอะ - -
MANNET
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 23:45  

หน้าจอใหญ่ เท่าฝาบ้าน น !
555555 5

Spec โหดมากก '
( :
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 23:56  

บางดี ชอบมากๆ Very Happy
Hinokami Akira
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 00:16  

เห็นแล้วนึกถึง Toshiba TG01 เลยอะครับ หน้าจอตัวนี้ใหญ่กว่า Toshiba TG01 อีกง่ะ
ดอนผีบิน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 01:38  

เป็นมือถือที่โดนมากๆ ปกติไม่เคยโพสเลย
เครื่องนี้ผมยอมเลยจริงๆ
ต้องซื้อแน่นอน มาเมื่อไรหว่า
SMILEMAN
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บุรีรัมย์
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 03:04  

หึ หึ หึ

โหดกันจัง ทุกวันนี้ แต่ก็ีดีแล้ว

ออกมา ออกมา ออกมา เยอะ ๆ อีก

ทุกค่ายเลย
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 05:07  

สุโค่ยยยยยยยยยย
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 07:35  

ทำลายสถิติ Toshiba TG01 หน้าจอใหญ่ที่สุด

ในที่สุดก็มีแฟลชซะที

สาธุ...ขอให้ราคาไม่ถึง 30K
NooBooKkUnG
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 08:07  

แจ่มไปเลยครับ

อยากได้ซักเครื่องและ ^ ^ หุหุ

หวังว่าราคาคงจะไม่เกิน 35,000 นะครับ Razz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 10:45  

ระบบ Quadband (GSM 850/900/1800/1900 MHz)
- WCDMA 900/2100 MHz, HSDPA 7.2 Mbps, HSUPA 2 Mbps

WCDMA นี่มันใช้กับพวก Hutch ได้หรือป่าว หรือมันคนละระบบกันอะค่ะ
aoto333
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 15:09  

55555 40,000 up แหงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 15:33  

aoto333 ผู้เขียน:
55555 40,000 up แหงๆ

40,000.-แน่นอนคับท่าน
HD2 สวยมากกก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 16:21  

เว็ปอื่น เมเน... เค้ามีราคาโชว์แล้วนิน่า 32,900 - 34,900 บาท
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 16:36  

เห็นราคาคร่าวๆ แล้วหนาวไปเลยครับรุ่นนี้ Very Happy
classic84
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 18:14  

กล้อง 5 ล้าม มีแฟลช แล้วด้วย
น่าใช่มากๆ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 20:38  

The Killer of Toshiba TG01 Wink
niruttisai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 10:20  

มันช่าง แหล่ม อะไรอย่างนี้
^^#
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 10:51  

SUKOI

เหอะๆ

เทพจัง ถ้าแพง ก้อไม่ไหว 25k แล้วกัน

เกินนี้ ซื้อPC ดีกว่า
chu1226
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 16:07  

จอใหญ่ ดีครับ แต่ราคาคงแพงน่าดู
aaAAAAAAAAA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 19:26  

เครื่องทำออกมาดี
แต่จะว่าไปพวก Windows Mobile เดี๋ยวนี้ไม่เห็นมี Software ใหม่ๆเจ๋งๆออกมาเลย(หรือว่าผมไม่รู้เอง)
ไม่เหมือนพวก iPhone ที่มี App ออกมามากมาย ทั้งเกมส์และอื่นๆ
หากราคาถึง 30000 จริงๆ ในความคิดผม ผมคิดว่า iPhone 3GS ยังน่าสนใจกว่าครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 19:41  

...คิดว่าหลัง I8910 HD จะรอ WinMo7 บนจอ AMOLED 16.7 ล้านสีปลายปีหน้า เห็นเครื่องนี้แล้วใจจะละลาย
...เมื่อ Texas Intruments ปล่อย Platform OMAP3440 Duo Core/ARM Cortex A9 Multi Processor ออกมาแล้ว จะไม่มีอะไรหยุด Windows Mobile 7 ได้อีกต่อไป
l2eaction
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 19:22  

เหมือนจะบางดีนะครับ
แต่ตอนนี้ยังสับสนระหว่าง WM กับ Android
ในอนาคน อันไหนจะมาแรงกว่ากันน๊า

ไม่มีปุ่มทิศทางอีกแล้ว - -
sat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 10:21  

ถ้า 35k ขึ้นก็ไม่ไหวนะ
แต่รูปทรงและสเปกโดนมาก
supertae
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 11:49  

ราคา น่าจะ 39k น่าจะได้

ดู รายการ เเบไต๋ ปีเตอร์ กวง ควงมือถือ เค้า เอามา รีวิว เเล้ว
S[h]aron_G[u]ncher
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 17:00  

แพงๆๆๆๆๆ
hikizume
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 20:29  

เมื่อไหร่จะมีขายในไทยนะครับ
ต้องการใช้แล้ววววววว
^^
LEEPO
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Petburi
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 21:22  

ใช้ HD อยู่ สงสัยต้องเอาให้น้อง แล้วถอยเครื่องนี้ 55..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 17:01  

ผมชอบ window mobile นะ ตอนนี้ก็ใช้ HTC อยู่
แต่เครื่องรุ่นหลังๆ ไม่มี ปุ่มทิศทางเลย ปุ่ม reset ก็อยู่ข้างใน
ยี่ห้ออื่นๆ ก็แทบจะไม่ค่อยมีใครทำแข่งด้วยเท่าไหร่เลย
เมื่อไหร่ ปุ่มทิศทาง จะกลับมาหนออออ
หรือน่าจะมีคู่แข่งรายใดก็ได้ ทำออกมาแข่งหน่อยเถอะ สาธุ
รอดูก่อนค่อยบ่น~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 19:03  

Anonymous ผู้เขียน:
ผมชอบ window mobile นะ ตอนนี้ก็ใช้ HTC อยู่
แต่เครื่องรุ่นหลังๆ ไม่มี ปุ่มทิศทางเลย ปุ่ม reset ก็อยู่ข้างใน
ยี่ห้ออื่นๆ ก็แทบจะไม่ค่อยมีใครทำแข่งด้วยเท่าไหร่เลย
เมื่อไหร่ ปุ่มทิศทาง จะกลับมาหนออออ
หรือน่าจะมีคู่แข่งรายใดก็ได้ ทำออกมาแข่งหน่อยเถอะ สาธุ

หลังๆนี่UIมันเป็น Touch ไงครับคือปุ่มต่างๆจะถูกจัดวางอย่างไม่เป็นระเบียบเพื่อความสวยงามทำให้ปุ่มทิศทางทำงานได้ลำบากและหมดความจำเป็นลงครับ ทัชโฟนต่อจากนี้หาปุ่มทิศทางไม่น่ามีแล้วครับ อย่างดีก็เป็น Track Ball
thugsin
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 21:35  

สงสัยแบตมันคงจะลาโลกไวอยู่ ให้มาซะแค่นี้
Jsp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 22:32  

ออกมาแล้วครับ ที่่ประเทศผมอยู่ ราคา 12000 บาท ถูกกว่า Diamound 2 อีก Diamond 2 ที่่เดนมารค์ ตอนนี้ ราคาจะตกอยู่ที่่ 22000 บาท แต่ ผมซื้อบางเจ้า มาที่่ 16900 บาท แต่ยังไงผมก็ ชอบ Diamond 2 ,,มากกว่า เสีย อย่างเดียว HD2 .ให้มาตั้ง 1 Ghz ส่วน Diamond 2 มีแค่่ 528 Mhz แบบ เกือบครึ่งต่อ ครึ่ง เลยที่่เดียว
NNNNNNNNNNNNN
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 02:33  

ทำไม
ไม่มีกล้องหน้า
เลยอะ
หลังๆมานี้

Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 02:40  

Jsp ผู้เขียน:
ออกมาแล้วครับ ที่่ประเทศผมอยู่ ราคา 12000 บาท ถูกกว่า Diamound 2 อีก Diamond 2 ที่่เดนมารค์ ตอนนี้ ราคาจะตกอยู่ที่่ 22000 บาท แต่ ผมซื้อบางเจ้า มาที่่ 16900 บาท แต่ยังไงผมก็ ชอบ Diamond 2 ,,มากกว่า เสีย อย่างเดียว HD2 .ให้มาตั้ง 1 Ghz ส่วน Diamond 2 มีแค่่ 528 Mhz แบบ เกือบครึ่งต่อ ครึ่ง เลยที่่เดียว

มั่นใจนะครับว่าถูกรุ่น....เห็นราคาเมืองนอกนี่ 35000+ แทบทุกที่่ ไม่ใช่ซื้อพร้อมสัญญาหรอครับราคานี้
sat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 06:16  

รอดูก่อนค่อยบ่น~ ผู้เขียน:
Jsp ผู้เขียน:

มั่นใจนะครับว่าถูกรุ่น....เห็นราคาเมืองนอกนี่ 35000+ แทบทุกที่่ ไม่ใช่ซื้อพร้อมสัญญาหรอครับราคานี้

คิดเหมือนกันเลยครับถ้าราคานี้คนคงแห่กันไปซื้อกันน่าดู รุ่นที่จะออกเร็วๆนี้เจอสเปกกะราคานี้เข้าไปคงแทบแย่ครับ ถ้า12000จริง ผมคงต้องขายใบจอง satioล่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 15:13  

รอดูก่อนค่อยบ่น~ ผู้เขียน:

หลังๆนี่UIมันเป็น Touch ไงครับคือปุ่มต่างๆจะถูกจัดวางอย่างไม่เป็นระเบียบเพื่อความสวยงามทำให้ปุ่มทิศทางทำงานได้ลำบากและหมดความจำเป็นลงครับ ทัชโฟนต่อจากนี้หาปุ่มทิศทางไม่น่ามีแล้วครับ อย่างดีก็เป็น Track Ball

UI Touch ก็จริงครับ แล้วถ้าจะมีปุ่ม ทิศทางด้วยผมว่า ก็ไม่น่าจะเสียหายอะไร
เพราะมันยังมีโปรแกรมอื่นๆ ที่เราลงได้ และยังใช้ประโยชน์จากปุ่มทิศทางได้อีกเยอะนะครับ
แล้ว ปุ่ม reset ทำไมต้องอยู่ข้างในอ่ะครับ ผมก็ไม่เข้าใจ
ทั้งหมด มันเป็นแค่ความเห็นของผมคนเดียว ไม่เห็นด้วยก็ไม่เป็นไรครับ
แต่มันก็เป็นความเห็นของ คนที่ใช้ PDA อยู่อย่างผม และผมก็เห็นถึงประโยชน์ของมัน
ผมก็แค่อยากให้คงสิ่งที่ดีไว้ ก็แค่นั้นเองครับ

ถ้าจะบอกว่า ผมยังไม่เคยลอง จะรู้ได้ยังไง ว่า มันไม่ดี
ผมคงต้องบอกได้เลยว่า ทุกวันนี้ ผมใช้ coreplayer ดูหนัง เพื่อฝึกภาษา
ผมจำเป็นต้อง กดเลื่อนกลับไปกลับมา เพื่อฟังซ้ำ บางทีก็ฟังในรถ
จะให้ไปมองที่จอ เพื่อที่จะกดก็ไม่ได้นะครับ ผมถึงว่า ปุ่มทิศทางมันมีประโยชน์มาก
อย่างน้อยก็ สำหรับผม นะครับ มันก็แค่ความอยากของผมคนเดียว แค่นั้น
i8910Lucifer
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 22:03  

สุรชาติเจียมเกียร ผู้เขียน:
Sad มาอีกล่ะ เก็บเงินซื้อ HD ไม่ทันไร HD2 มาล่ะ

ไม่ซื้อมันล่ะ เก็บเงินไว้เผื่อฉุกเฉินดีกว่า

สนับสนุนครับ รอ Winmo7 จอ AMOLED 16.7 ล้านสีปลายปีหน้าเลยดีกว่าสะใจสุดๆ
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 22:07  

ขายน้องไอ มาถอยตัวนี้แทนดีไหมเนี่ย สวยไม่แพ้กันเลยให้ตายสิโรบิ้น
jsp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 22:57  

ซื้อพร้อมสัญญาครับ ถ้าครบ 6 เดือน ก็ ประมาณ 29250 บาท ครับ
คือ จ่ายก่อน 12000 บาท ผ่อนสัญญา 6 เดือน ๆ ละ 2875 รวมทั้งหมด ก็ 29250 ครับ
ไม่ลงโปรแกรม Navigation มาให้นะครับ
knana44
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 06:12  

เราเห็นรายการแบไต๋เอามาโชว์แล้วอ่ะ

น่าสนอยู่นะ สเปกก็โหดดี

อยากได้ ราคาก็คงโหดอยู่อ่ะ
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 12:53  

ตอนนี้เรียก WM หรือ Windows Mobile ไม่ได้แล้วนะครับ

เพราะเค้าเปลี่ยนเป็น Windows Phone แล้วว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 22:55  

TiDE ผู้เขียน:
ตอนนี้เรียก WM หรือ Windows Mobile ไม่ได้แล้วนะครับ

เพราะเค้าเปลี่ยนเป็น Windows Phone แล้วว

เรียก WP แทนสินะครับ...แต่ว่า WM ดูชินตากว่าหรือเรียก Wphone ดี แข่งกับ Iphone
noo_kade
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 09:41  

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/HmrXrQUZgwE&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/HmrXrQUZgwE&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

เปรียบเทียบ กับ i-phone (เหมือนคนทำวีดีโอจะเข้าข้าง HTC HD2 นะ)
เจมส์_beginner
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 05:11  

ที่นี่ เบลเยี่ยม ขายราวๆ 28 000 บาท หรือ 569 ยูโร

แต่ผมเสีัยดายที่ไม่มี stylus อ่ะ, ในสายตาผม PDA มันน่าจะมีน่ะ เสียดายอ่ะ ดูท่าท่าง HD2 จะไม่มีนะ
เวลาเล่น msn จะพิมพ์อย่างไรละทีนี้ ปุ่มใหญ่ๆมันก็เหมือนโทรศํพท์อ่ะ อยากให้เป็นแบบ keyboard จำลองเหมือนก่อนนะ
paulline
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 13:17  

ผมว่าคง แพง เว่อไปแน่เลย แต่เครื่องทำออกมาได้อีก สวย

แต่ผมห่วง โปรมแกรมที่ลองรับอ่ะสิ กลัว จะ ไป สู้กับ iPhone ไม่ได้ ของผม รู้สึกว่า iPhone
เขา พัฒนา โปรแกรมของตัวเองไปเยอะมาก พอสมควรแล้วนะครับ ทั้ง โปรแกรม Office
โปรแกรม นำทาง ผมได้เคยลองใช้ดู เหมือน GPS นำทางใน รถยนต์มากเลยครับ พูดได้ด้วยมี ภาษาไทย อีกด้วยครับ
chinjung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 19:46  

paulline ผู้เขียน:
ผมว่าคง แพง เว่อไปแน่เลย แต่เครื่องทำออกมาได้อีก สวย

แต่ผมห่วง โปรมแกรมที่ลองรับอ่ะสิ กลัว จะ ไป สู้กับ iPhone ไม่ได้ ของผม รู้สึกว่า iPhone
เขา พัฒนา โปรแกรมของตัวเองไปเยอะมาก พอสมควรแล้วนะครับ ทั้ง โปรแกรม Office
โปรแกรม นำทาง ผมได้เคยลองใช้ดู เหมือน GPS นำทางใน รถยนต์มากเลยครับ พูดได้ด้วยมี ภาษาไทย อีกด้วยครับ

WM มีภาษาไทยมากก่อนแล้วอ่ะครับ
ตัวนี้ถ้าราคาไม่แรงมาก ก็น่าสอยครับ :D
NuZineZa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 23:54  

ราคาก็ประมาณ32900 อยากได้มากอ่า แต่ว่าขอถามความเห็นนิดนึงอ่าค่ะ ว่าถ้าเกิดซื้อมาเนี่ย มันจะคุ้มกะสเป็คหรือป่าวคะเนี่ย แล้วก็ขอถามคนที่ซื้อแล้วนะคะว่า เล่นยากหรือง่ายขนาดไหนอ่าคะ ขอบคุณค่ะ
555555555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 19:03  

Wm Multi touch ตัวแรกของโลก

น่าจะมีคนปรุงรอมwm7มาใส่ได้มั่งเเหละ

เเต่ว่ามันคนล่ะเเพลตฟอร์ม Wm6.5 มันรัน บน Wince5

Wm7 มันรันบน Wince7
555555555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 19:05  

NuZineZa ผู้เขียน:
ราคาก็ประมาณ32900 อยากได้มากอ่า แต่ว่าขอถามความเห็นนิดนึงอ่าค่ะ ว่าถ้าเกิดซื้อมาเนี่ย มันจะคุ้มกะสเป็คหรือป่าวคะเนี่ย แล้วก็ขอถามคนที่ซื้อแล้วนะคะว่า เล่นยากหรือง่ายขนาดไหนอ่าคะ ขอบคุณค่ะ

ไม่เเนะนำครับ ถ้าทางจะไม่ค่อยได้ใช้

คงจะใช้ยาก

ใช้โนเกียเถอะครับ Laughing
Larvaz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 19:55  

ถ้าใครใช้ซิมเบี้ยนแล้วถนัด คิดมาเปลี่ยน WM

คิดผิดครับ

แต่ถ้าถามว่าดีกว่าซิมเบี้ยนมั้ย ดีกว่านะครับ แต่ต้องทำใจใช้จนกว่ามันจะคล่องน่ะ
TK555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2009 15:44  

ที่ปัดนําฝนอย่างเท่อ่ะ มีจริงเปล่างิ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 22:15  

แวบเข้ามาดูหน่อย
ตอนนั้น HD ออกมาใหม่ อยากได้มาก
แต่ด้วยงบประมาณและความเสียดายตัง
และไม่เคยใช้วินโดว์โฟนมาก่อน(เรียกแบบใหม่แย้ว)

เลยไม่เอาดีกว่า
พอรุ่นนี้ออกมาหน้าจอใหญ่ไปไหม
ขนาดรุ่นที่ใช้ตอนนี้ว่าใหญ่แล้วนะ
เจอรุ่นนี้ไปเล็กไปเลย
สี่นิ้วกว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 00:45  

แจ่มเลยครับ

โคตรบาง

แบตโคตรนาน

ดีไซน์สวยมากกก

ถ้าปุ่มกด เป็นปุ่มระบบสัมผัสสั่นแบบ HD นะคับ

เครื่องนี้จะล้ำโลกมากเลย

HTC ค่อยๆประดิดความล้ำต่อไปเรื่อยๆนะคับ สู้ๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 09:50  

chinjung ผู้เขียน:

WM มีภาษาไทยมากก่อนแล้วอ่ะครับ
ตัวนี้ถ้าราคาไม่แรงมาก ก็น่าสอยครับ Very Happy

ไม่ทราบว่า WM รองรับภาษาไทยหรือเปล่าครับ (เมนูภาษาไทยอะไรประมาณนั้น) แบบว่าไม่รู้จริงๆ ครับ ผู้รู้ช่วยอธิบายหน่อยครับ ขอบคุณครับ
chinjung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 19:53  

chinjung ผู้เขียน:

ตัวนี้ถ้าราคาไม่แรงมาก ก็น่าสอยครับ :D

ไม่ทราบว่า WM รองรับภาษาไทยหรือเปล่าครับ (เมนูภาษาไทยอะไรประมาณนั้น) แบบว่าไม่รู้จริงๆ ครับ ผู้รู้ช่วยอธิบายหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ตัวที่ผมใช้อยู่เป็น HTC Touch HD ครับ พี่ ๆ เค้าทำให้เมนูเป็นภาษาไทยได้แล้วอ่ะครับ
ลองอ่านดูนะครับ http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=152860&PN=1&TPN=1
SMILEMAN
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บุรีรัมย์
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 19:00  

กระดึ๊บเข้าเดือน 11

ราคายังไม่ออก....

ลุ้น !
ivou
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 05:00  

เก็บ ตังรอมานานแระ....

จนกาปุกออมสินหมดไปสามอัน..

จะเกิน 30000 มั้ยน้ออ..-*-
Spin-Axe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 16:04  

กระจิตกระใจไปอยู่ที่

ซัมซุง W880 แล้วสิ เฮ้อ ... อกอย่างไม่รู้ตัวนี้จะเข้าไทยรึปล่าว ราคาก่ะไว้

คิดว่าน่ะจะฟันธงเลย 25k ขึ้น ไม่น่าต่ำกว่านี้น่ะ แต่ ดีไซ นี่ บาดใจดีจริงๆ Embarassed Rolling Eyes
สาวกApple
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 12:36  

โห สุดยอดเลย ความเร็ว cpu 1GHz Shocked

แบบนี้ถ้าจะเร็วมากๆ เร็วกว่า ของ samsung อีกนะเนี้ย

windows มักจะช้ากว่าของ apple อะนะ ลองเล่นเทียบกับ

iphone 3gs กับ samsung omnia 2 เพราะกำลังใช้อยู่ทั้ง2ตัวอะ

ไม่รู้ htc ตัวนี้ cpu แรง +rom ram เยอะงี้จะใช้งานเร็วเหมือน iphone 3gs ได้ป่าวเนี้ย Confused

มันจะมาไทยรึยัง ถ้ามาแล้วเด้วจะลองซื้อมาใช้ดู ถ้าราคาไม่เกิน 30,000 นะ
*o*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 21:13  

Spec เครื่อง สุดยอดเหมือนกานนะเนี่ย น่าจะเพิ่มกล้องอีกซัก3ล้านละก็ เป็นมือถือHi-endได้เลยนะเนี่ย ^^
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 09:44  

อยากรู้คาจัง
อย่าเกิน 25000 ได้ไม๊

เหอๆๆ
ถ้าได้ก็ยังไม่มีเงินซื้ออยู่ดี
มารุ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 00:54  

เมื่อไรจาเข้ามาขายในไทย น่ะ

มีครัยพอฟันธง ได้บ้างมั้ยยย..-*-

มีสองตัวที่เฝ้ารอ N900 และ็ HTC HD2 นี่แระ..

อุสาเก็บตังได้ สามหมื่นแระ เดียวชั้ยหมดกันพอดี..-*-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 11:04  

ราคา ประมาณ 31500

อ่านใน what phone เเต่เค้าว่าคุ้ม นะ ^^
colony2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 16:35  

kerojung ผู้เขียน:
โอ้คนแรก น่าใช้มากๆๆเลย เท่าไรกันเนี้ย ? มีแฟลช แล้วดีใจจัง ดูครบในเครื่องเดียวดี อิอิ

รูปคนเขียนคอมเม้นน่ารักจังเลยครับ
iBomb
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 09:15  

ราคายังไม่ออกอีกหรอครับ.........อยากรู้จัง...
iBomb
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 09:03  

เจอโฆษณาใน google แล้ว.....$799..แพงกว่า iPhone มากมาย
Ampy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 00:40  

สเปคระดับเทพมากมาก สำหรับช่วงเวลานี้ แต่แบตเตอรี่ความจุแค่ 1200 กว่า ๆ นี่จะใช้ได้ถึงครึ่งวันหรือเปล่าครับ ปัจจุบันใช้ ซัมซุง HD8910 หน้าจอ 3.7 นิ้ว ใช้ยังต้องลุ้น ๆ เลยในช่วงค่ำขนาดแบตความจุ 1500-

สนใจมากมากรุ่นนี้ หน้าจอใหญ่สะใจจริง ๆ แต่ขอดูเรื่องแบตก่อนคร๊าบ
จ๊อด_ตกมันส์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2009 09:25  

oudjunk ผู้เขียน:
อยากรู้คาจัง
อย่าเกิน 25000 ได้ไม๊

เหอๆๆ
ถ้าได้ก็ยังไม่มีเงินซื้ออยู่ดี

เหอะ ๆ ผมด้วยครับ
ก้มหน้าก้มตาใช้ touch cruise ต่อไป
เงินทองของนอกกายที่จำเป็น
เก้บไว้ใช้อย่างอื่นดีกว่า
ใช้ของแพง ๆ ใช่ว่าจะดูหรูหรา
หุ่นไม่ให้ พวกนึกว่าเครื่องจีนอีก
Laughing Laughing Laughing Laughing
seasons
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2009 12:18  

ความสามารถมันผ่านฉลุยครับ แต่แบตนี่ท่าจะไม่ไหวแน่ๆเลย น้อยจัง
sexililstut
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 13:20  

มีให้จองแล้วครับ ไม่เกินสองราคานี้ ผมจองมาแล้วที่ digital gateway
27900 หรือ 28900 ครับ แถม บลูตุ๊ดด้วย อิอิ รับของวันที่ 22 ไม่ก้อ 25 คับ
LEEPO
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 19:28  

ตอนนี้ผมก็ใช้ HTC HD คับ..ไม่โหลด้วย ไม่เหมือนไอโฟน ...ใครๆก็มี...คนขับรถตู้แถวบ้านผมยังใช้เลย ..ของแท้ด้วยนะคับ..ต้อง HD Exclusive..sure... ท่าจะให้ดีก็ต้อง HD2
LEEPO
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 19:30  

sexililstut ผู้เขียน:
มีให้จองแล้วครับ ไม่เกินสองราคานี้ ผมจองมาแล้วที่ digital gateway
27900 หรือ 28900 ครับ แถม บลูตุ๊ดด้วย อิอิ รับของวันที่ 22 ไม่ก้อ 25 คับ

คือที่ไหน รบกวนบอกด้วยคับ ไม่ทราบจริงๆ..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 00:57  

LEEPO ผู้เขียน:
sexililstut ผู้เขียน:

คือที่ไหน รบกวนบอกด้วยคับ ไม่ทราบจริงๆ..

Digital Gateway อยุ่ที่สยามนะครับ จำซอยไม่ได้ คล้ายทางเชื่อมจากด้านหน้าซอยเข้าไปในซอยไรประมาณนั้นครับ
ชมรีวิวHD2ได้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 08:24  

ลองเข้าไปชม Review HD2 ได้ครับ

น่าจะเป็น ตัวแรกอย่างเป็นทางการ ในประเทศไทยครับ

http://www.siamtechzone.com/index.php?topic=161.0

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=261567&PN=1

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=261988&PN=1&TPN=1
harumo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 08:11  

โอ้ยย..แม่เจ้าา..

ในที่สุดดด....มันก็มาจนได้

รอคอยมานานเหลือเกิน..-*-

ต้องเก็บตัง ให้ได้อีก 7890 นี่ไปถอยออกมาเรยย...อิอิ
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 14:29  

วีดีโอพรีวิว HTC HD2 สัมผัสของจริงก่อนเปิดตัว

HTC HD2 เปิดตัวอย่างเป็นทางในวันนี้ (19 พฤศจิกายน 2552) ราคาเปิดตัว 28,500 บาท มาพร้อมดีไซน์ที่สวยงาม เรียบหรู จอแสดงผลขนาดกว้างพิเศษ 4.3 นิ้ว ระบบสัมผัสแบบ Capacitive ให้ความแม่นยำในการสัมผัสสั่งการ หน่วยประมวลผล Snapdragon™ ความเร็ว 1 GHz รองรับการเชื่อมต่อ Wi-Fi, Bluetooth v2.1, micro-USB v2.0 กล้องถ่ายรูป ความละเอียด 5 ล้านพิกเซล พร้อมไฟแฟลช 2 ดวง นำทางด้วยระบบ GPS ในตัว พร้อมฟังก์ชั่น HTC Footprints™ สนุกกับความบันเทิงสมบูรณ์แบบ รองรับไฟล์วีดีโอ WMV, ASF, MP4, 3GP, 3G2, M4V และ AVI รองรับไฟล์เสียง AAC, AMR, M4A, MID, MP3, MP4. QCP, WAV และ WMA เครื่องเล่นวิทยุ ในระบบ FM ช่องต่อชุดหูฟัง ขนาด 3.5 มิลลิเมตร เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตผ่านเครือข่าย 3G, HSPA และ สนับสนุนเว็บไซต์เครือข่ายสังคมออนไลน์ Facebook, YouTube, Twitter, MySpace และ Windows Live

วีดีโอพรีวิว HTC HD2 Windows phone รุ่นใหม่ล่าสุดจากเอชทีซี แบ่งออกเป็น 2 ตอน โดยตอนแรกจะแสดงถึงลักษณะภายนอก พร้อมทดสอบจอแสดงผลทีทนต่อแรงขูดขีดได้เป็นอย่างดี ส่วนตอนที่ 2 แสดงถึงหน้าตาการใช้งาน หรือ User Interface พร้อมฟังก์ชั่นบางส่วน รวมระยะเวลาทั้ง 2 ตอน ประมาณ 11 นาที อ่านข้อมูลตัวเครื่องเพิ่มเติมได้ที่นี่ HTC HD2 และ ติดตามรีวิวอย่างเต็มรูปแบบเร็วๆ นี้

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/moErJQaEWbs&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/moErJQaEWbs&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

ตอนที่ 1 แสดงลักษณะภายนอก (Design)

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Xin0UnXxSOM&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Xin0UnXxSOM&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

ตอนที่ 2 แสดงหน้าตาการใช้งาน (User Interface)

แหล่งที่มา
คุนชิน
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 00:04  

อืมมม..... แปลกใจกับราคาเปิดตัวมากเลย 28,500บาท อิอิ (^_^)
hoho
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 02:05  

ที่ขอนแก่น จะมีขายมั้ยยเนี้ยย..

ครัยรู้ช่วยตอบที...

เซนทรัน ขอนแก่นนี่ มั้ยรุว่าจามีป่ะ..

เก็บตังมานาน แระ ได้ชั้ยก็คราวนี้แระ...
Punky99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 12:41  

CPU : 1 GHz , ช่องเสียบชุดหูฟัง 3.5 มิลลิเมตร , กล้องดิจิตอล 5 ล้านพิกเซล พร้อมแฟลช

คือมันครบแล้ว! สุด!!สุด. .
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 15:57  

น่าซื้อจับไปโมลงเป็นAndroidเนอะ
harumo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 01:15  

ครัยมี แล้วว เอา มาบอกกันมั้ง ดิ..

เดียว เดือนหน้านี่จาไปถอยออกมาแระ..

จอภาพ นี่มันเป็นอะไรที่สุดยอดด มากก แหล่ม สุดๆๆ..

โดนจัยจิงๆๆ เจ้า HD2 เนี้ยย

ถ้าครัยมีแล้ววรีบเอามาบอกกันด้วยน่ะว่าการใช้งานเป็นไงมั้ง
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 13:23  

แวบไปอ่านรีวิวมากจากๆหลายเวบ
ถือว่าราคานี้โอเคเลย
นะ การใช้งานก็ ดูดี

น่าจะดูพวก วิดีโอ ได้ดีมากแน่ๆ
จอใหญ่ขนาดนี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 19:36  

เสียดายจออย่างเดียวที่ยังล้าหลัง TFT 65K colors รออีกหน่อยดีกว่า WinMo7 อาจได้จอ Amoled 16m colors แล้วก็ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 19:41  

น่าซื้อจับไปโมลงเป็นAndroidเนอะ

ถ้า linux เก่งจริงเอาชนะ Windows ไปได้ตั้งนานแล้วละเทอ นอกจากจอ65k ที่ยังแพ้ OS อื่นๆ นอกนั้นอย่ามาเทียบกับWinmo เลย
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 23:41  

ถ้า linux เก่งจริงเอาชนะ Windows ไปได้ตั้งนานแล้วละเทอ นอกจากจอ65k ที่ยังแพ้ OS อื่นๆ นอกนั้นอย่ามาเทียบกับWinmo เลย

ก็แค่จอหล่ะคับ

อย่าอื่น WindowsPhone ยังเน่ากว่าเลย (สาวกWindowsPhone อย่าว่าผมนะ)

จิงๆนะ ไม่เชื่อลองไปเล่น Android ดูดิแล้วค่อยพูด ! ว่าอย่ามาเทียบกะWindowsPhone

Android สามารถเทียบเท่า ค่ายผลไม้แล้วด้วยครับ ขอบอก !

แต่ยังไม่ดีเท่าค่ายผลไม้เท่านั้นเอง !

ปล.เค้าไม่เรียกWinMoกันละมันโดนเปลี่ยนเป็น WindowsPhoneตั้งนานละนะคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 01:53  

ลองไปดู Mibile OS Maket Shares กันดีกว่าครับอย่าเถียงกัน คุณสองคนคิดแทนคนทั้งโลกไม่ได้หรอก linux ยังตามเขาอยู่ในระดับล่างๆ ส่วน Windows เริ่มเกาะติด BB แล้ว
ojko
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 18:49  

HD2 ดูเหมื่อนไอโฟน N97 จะเทียบไม่ติดหรอก..

เวลานี้คงไม่มีครัยกล้ามาเทียบ HD2 แล้วว

สเปคก็เทพ จอก็แหล่มสุดๆ...

ราคาสูงไปด้วยย...เฮ้ออ..-*-

อย่างนี้เค้าเรียกว่า..

เร็ว..

แรง...

แพง....

เทพพพ......HTC HD2...\0/
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 19:22  

โหยย เครื่องจ้องของเรากระทู้เริ่มร้อนแล้วละสิ เรื่องจอ 16.7 ล้านสี Amoled คงต้องรออีกนิดกลางปีหน้า ตอนที่ Texas Intrument ปล่อย Super Platform OMAP 4440 ออกมาตอนนั้น Windows Phone คงจะสามารถขับจอ 16.7 ล้านสีกับเค้าได้ซ๊ะที แป่วเรื่องนี้ไปหน่อยน๊ะ Windows ส่วน Market Shares ดีวันดีคืนขึ้นกว่าเมื่อก่อนจริงๆ
....แต่ๆๆ สงสัยว่าจะห้ามใจกับน้อง HD2 ได้นานสักแค่ไหนนะสิเฮ้อออ...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Grace71 เมื่อวันที่ 12 Dec 2009 11:31; ทั้งหมด 1 ครั้ง
เอ็ก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 01:06  

3G รุ่นนี้ถึง 7MB เลยหรอ แล้วใช้ระบบอะไรอ่ะครับ ได้ถึง 7 เม็ก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 01:47  

เอ็ก ผู้เขียน:
3G รุ่นนี้ถึง 7MB เลยหรอ แล้วใช้ระบบอะไรอ่ะครับ ได้ถึง 7 เม็ก

หลายยี่ห้อ 7.2Mbs กันตั้งนานและครับ = ="
korn69
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 09:27  

ราคาhtcเปิดมา28500
โดนมากๆ
ivou
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 23:31  

โดน เด่น เรื่อง จอ โดยเฉพาะ...
vkvs09
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 10:40  

ใช้ TD2 อยู่ อยากได้มากครับ ตัวนี้ แต่ต้องระงับไว้ก่อน เพราะใช้มาไม่นาน

และถ้ารอถึงปลายปีหน้า Spec คงขยับขึ้นอีกเยอะ

ส่วนใครสาวก iPhone แนะนำให้มาลองจิ้มครับ หุหุ มันลื่นนนนนมาก

โปรแกรมของ WM เยอะกว่า ด้วย แต่แบตคงพอกัน
RAY0856676764
Year's Star

หัวข้อ : The End
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2009 19:35  

Very Happy สวัสดีครับเพื่อนๆทุกคน

ใกล้จะถึงเวลาเดือนแห่งการเฉลิมฉลอง

เดือนแห่งความสุข ตั้งแต่ต้นเดือน ได้แก่วันพ่อ, วัน X'MAS

วันสิ้นปีเก่า และ ต้อนรับปีใหม่ Very Happy และภายในเดือนเดียวกันนี้

HTC Touch HD2 ก็ได้ฤกษ์ เปิดตัวอย่างเป็นทางการ ด้วยสนนราคา

ที่ชวนให้น้ำลายไหลเป็นอย่างยิ่ง ในราคาเพียงแค่ 28,500 บาท

ตอนนี้ทางร้านเปิดให้รับจองแล้วนะครับ

ถ้าเพื่อนๆสมาชิกท่านใด สนใจสั่งจอง ก็โทรมาได้นะครับ Very Happy Very Happy

แอบขายของนิดนึง วันพุธที่ 2 ลูกค้าที่สั่งจองได้รับของแน่นอนครับ

ด้วยสนนราคาขนาดนี้ จึงทำให้ตลาดสินค้านำเข้า ( เครื่องนอก )

จึงยังไม่มีใครกล้าเอามาขาย นับว่าเป็นกลยุทธ์ที่นับว่าได้ผลมากเลยครับ

ต้องขอปรบมือให้กับทาง HTC ไว้ ณ โอกาสนี้ด้วย

จึงทำให้ลูกค้าต้องรอเครื่อง 0 เท่าน้น

เพราะที่ร้านเองก็ได้รับผลกระทบ กับการที่มีเครื่องนอกเข้ามาจำหน่ายเหมือนกัน

ด้วยกลยุทธ์ดังกล่าว คาดว่าทางร้านซึ่งเป็น Autorized Dealer

คงสามารถจำหน่าย เครื่อง HTC ได้มากยิ่งขึ้น

(ส่วนตัวผมเอง ถ้าหมดหนี้หมดสินเมื่อไหร่ ก็อยากได้มาครอบครองสักเครื่อง Very Happy )

ถ้าใครสนใจอย่าลืมนะครับ 081 870 5511 ติดต่อเข้ามาได้เลยครับ

นอกจากท่านจะได้รับเครื่องที่ได้มาตรฐานจากทาง 0 แล้ว

ในเรื่องของ โปรแกรมต่างๆทางร้าน จะดูแลให้ จนกว่าท่านจะเลิกใช้เครืองเลยครับ

สำหรับเพื่อนๆสมาชิก หรือลูกค้าท่านใด ต้องการได้การรับประกันตัวเครื่องเพิ่มขึ้น

ก็สามารถซื้อ Pack เพิ่มเติมได้นะครับ ทางHTC เค้าจัดให้

ข่าวดีสำหรับเพื่อนๆที่ต้องการ สั่งจอง HTC Touch HD2

รับไปเลย หูฟัง Bluetooth JABRA BT 2020 มูลค่า 890 บาท

โปรโมชั่นนี้ สำหรับ 20 ท่านแรกเท่านั้นนะครับ
[color=orange]
คำถามจากคนอยากผ่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: The End
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 13:32  

RAY0856676764 ผู้เขียน:
Very Happy สวัสดีครับเพื่อนๆทุกคน

ใกล้จะถึงเวลาเดือนแห่งการเฉลิมฉลอง

เดือนแห่งความสุข ตั้งแต่ต้นเดือน ได้แก่วันพ่อ, วัน X'MAS

วันสิ้นปีเก่า และ ต้อนรับปีใหม่ Very Happy และภายในเดือนเดียวกันนี้

HTC Touch HD2 ก็ได้ฤกษ์ เปิดตัวอย่างเป็นทางการ ด้วยสนนราคา

ที่ชวนให้น้ำลายไหลเป็นอย่างยิ่ง ในราคาเพียงแค่ 28,500 บาท

ตอนนี้ทางร้านเปิดให้รับจองแล้วนะครับ

ถ้าเพื่อนๆสมาชิกท่านใด สนใจสั่งจอง ก็โทรมาได้นะครับ Very Happy Very Happy

แอบขายของนิดนึง วันพุธที่ 2 ลูกค้าที่สั่งจองได้รับของแน่นอนครับ

ด้วยสนนราคาขนาดนี้ จึงทำให้ตลาดสินค้านำเข้า ( เครื่องนอก )

จึงยังไม่มีใครกล้าเอามาขาย นับว่าเป็นกลยุทธ์ที่นับว่าได้ผลมากเลยครับ

ต้องขอปรบมือให้กับทาง HTC ไว้ ณ โอกาสนี้ด้วย

จึงทำให้ลูกค้าต้องรอเครื่อง 0 เท่าน้น

เพราะที่ร้านเองก็ได้รับผลกระทบ กับการที่มีเครื่องนอกเข้ามาจำหน่ายเหมือนกัน

ด้วยกลยุทธ์ดังกล่าว คาดว่าทางร้านซึ่งเป็น Autorized Dealer

คงสามารถจำหน่าย เครื่อง HTC ได้มากยิ่งขึ้น

(ส่วนตัวผมเอง ถ้าหมดหนี้หมดสินเมื่อไหร่ ก็อยากได้มาครอบครองสักเครื่อง Very Happy )

ถ้าใครสนใจอย่าลืมนะครับ 081 870 5511 ติดต่อเข้ามาได้เลยครับ

นอกจากท่านจะได้รับเครื่องที่ได้มาตรฐานจากทาง 0 แล้ว

ในเรื่องของ โปรแกรมต่างๆทางร้าน จะดูแลให้ จนกว่าท่านจะเลิกใช้เครืองเลยครับ

สำหรับเพื่อนๆสมาชิก หรือลูกค้าท่านใด ต้องการได้การรับประกันตัวเครื่องเพิ่มขึ้น

ก็สามารถซื้อ Pack เพิ่มเติมได้นะครับ ทางHTC เค้าจัดให้

ข่าวดีสำหรับเพื่อนๆที่ต้องการ สั่งจอง HTC Touch HD2

รับไปเลย หูฟัง Bluetooth JABRA BT 2020 มูลค่า 890 บาท

โปรโมชั่นนี้ สำหรับ 20 ท่านแรกเท่านั้นนะครับ
[color=orange]

มีโปรโมชั่นอะไร สำหรับบัตรอะไรบ้าง ที่สามารถผ่อน 0% กี่เดือน

อ้อ อยากแนะนำว่าเปิดให้จองขนาดนี้แต่ไม่ได้บอกชื่อ ที่อยู่ร้านเลยอ่ะคับ เพื่อความน่าเชื่อถือน่าจะบอกนิดนึงนะค้าบ แนะนำ ๆ Very Happy
hua856
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 14:48  

^
^
น่าจะเป็นร้านนี้ .... เห็นเบอร์มือถือตรงกับสาขามาบุญครอง

http://www.studiophone.co.th/index_customer.php
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3 ... 21, 22, 23  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: