Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เพราะ*#7370# เปงเหตุ เตรียมตัวถูกไล่ิิออกจากงาน T T

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 4 / เข้าชม: 4539
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เพราะ*#7370# เปงเหตุ เตรียมตัวถูกไล่ิิออกจากงาน T T
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 20:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือเครื่องพี่ที่ทำงานอะครับ เขาใช้ n73 แล้วมันมีปัญหาว่าเชื่อมต่อ pc Suite ได้ แต่ไม่เจอโมเด็ม ต่อเน็ตไม่ได้

พี่เค้าก้เลยส่งให้ช่างที่ทำงานดู แต่ช่างที่ทำงานก็บอกว่า ลง pc Suite ใหม่ให้แล้ว ก็เชื่อมต่อไม่ได้ แถม เปิดโปรแกรม pc-Suite อีกทีนี้เปิดโปรแรกมก็ไม่ติด...... ซึ้งผมก็ดุอยุ่โอเค เดียวผมจะทำให้ ผมก็เลยรีมูฟ ลบโปรแกรมออกจากเครื่อง แล้วก็ลง pc-Suite ใหม่ ปรากฏว่า เปิดโปรแกรมไม่ได้อีก ดับเบิ้ลคลิกที่ไพล์ pc - Suite แล้วนิ่ง เปิดโปรแกรมได้แต่เชื่อมต่อกับมือถือไม่ติด

เอาไงดีก้เลยต้องลองกด *#7370# มาเผื่อมันจะเชื่อมต่อได้ ก่อนจะกด ฮาร์ดรีเซตผมก็ได้เซฟรายซื่อ ข้อความ ไฟล์ text ไปสู่เมมโมรี่หมดแล้ว แล้วก็บอกว่าข้อมูลหายหมดนะครับ แต่ก็ปรากฏว่าเชื่อมต่อคอมไม่ได้อยู่ดี เปิดโปรแกรมไม่ขึ้นซะงั้ง ทางนั้นเลยเสนอ ว่ายกให้ช่างฟอแมตเครื่องโนคบุค... เผื่อมันจะดีขึ้น

แต่ผมก็อปรายชื่อจากแมมโมรี่สู่เครื่องเรียบร้อยแล้ว แต่ไฟล์ข้อความ และ text ไม่ไ้ด้ copy กลับไปในเครื่อง จำไม่ได้ว่าเซฟกลับยังไง รุ้แต่ว่า save to mamory card

ผ่านไป 1 วัน ตอนเย็นวันนี้น้องที่ทำงานโทรมาโวยวายว่า

พี่ โปรแกรมเปิดไม่ติด รายชื่อหาย ข้อมูลที่ แบล็กอัพไว้ในแมโมรี่ ก็หายหมด รวมทั้งรายชื่อ
ผมก็พุดไม่ออก เพราะว่า นี่มาดูพี่ก็อปข้อมูลให้หมดแล้วไฟล์ข้อความ และ ไฟล์text และรายชื่อ ( แต่รูปและเพลงไมได้ก้อป เพราะไม่อยากถือวิสาสะเปิดดุรูปของคนอื่นๆ )

ตอนนี้ น้องเขาบอกว่าเครื่องรวนมากมาย

โปรแกรมพอหาได้ แต่ ข้อมูลที่มันไม่เจอละสิครับ อยุ่ในเมมโมรี่ แต่ก็หาไม่เจอ พรุ้งนี้ทำงานคอตกแน่ๆเลย ทั้งๆที่รุ้ว่า ข้อมูลมันถูกลบออกไปหมดเล้ว หมดทางที่จะกู้ไฟล์ข้อความ และ text มาใหม่ไฟล์ที่อยุ่ในเครื่องทั้งหมด...

ท้อใจมากๆ ยังไม่รุ้เลยว่าจะกุ้ข้อมลยังไงดี เผลอๆป่านี้แล้ว น้องเขาคงกดรีสโตรแมมโมรี่ ข้อมูลคงหายไปกับสายลมแล้ว
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เพราะ*#7370# เปงเหตุ เตรียมตัวถูกไล่ิิออกจากงาน T T
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 20:47  

ใจเย็นๆครับ ข้อมูลในเมมโมรี่การ์ด กู้ได้สบายมาก (ถ้าไม่ติดแบล็คลิสต์ - -" สงสัยจะไม่ฮา)

http://www.touchphoneview.com/press/recuva/recuva.htm

เข้าไปดูครับ โปรแกรมกู้ไฟล์ ของฟรีครับ
ไม่ต้อง crack เพราะคนพัฒนาโปรแกรมใจดีทำแจกฟรี

วิธีกู้ไฟล์ในเมมโมรี่การ์ด ต้องใช้การ์ดรีดเดอร์เสียบกับคอมพิวเตอร์ก่อนนะครับ
จากนั้นขั้นตอนการกูไฟล์ ให้เลือกไปยัง drive ของเมมโมรี่การ์ด
mayunan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เพราะ*#7370# เปงเหตุ เตรียมตัวถูกไล่ิิออกจากงาน T T
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 21:20  

พี่คับ ขอบคุณมากๆเลยครับ เดียวพรุ้งนี้ไปทำงานจะลองใช้โปรแกรมนี้กู้ข้อมูลกับแมมโมรี่ดูคับ

ถ้ามันไม่เจอนี่ก็..... หาในตัวเครื่องเผื่ออาจจะเจอ
Evil or Very Mad
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 01:26  

mayunan ผู้เขียน:
พี่คับ ขอบคุณมากๆเลยครับ เดียวพรุ้งนี้ไปทำงานจะลองใช้โปรแกรมนี้กู้ข้อมูลกับแมมโมรี่ดูคับ

ถ้ามันไม่เจอนี่ก็..... หาในตัวเครื่องเผื่ออาจจะเจอ

ลืมเตือนเรื่องนึงครับ ไฟล์ที่มันกู้มาได้ อาจจะไม่ได้เป็นชื่อเดิมนะครับ
คล้ายกับว่าไฟล์ที่ถูกลบแล้วกู้ขึ้นมา มันถูกเปลี่ยนชื่อไปแล้ว
ให้คุณดูไฟล์ตามวันที่ ที่คุณลบไปละกัน กลัวว่าคุณกู้มาแล้วหาชื่อไฟล์เก่าไม่เจอ
mayunan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 06:14  

ไข่เจียวยัดไส้ ผู้เขียน:
mayunan ผู้เขียน:

ลืมเตือนเรื่องนึงครับ ไฟล์ที่มันกู้มาได้ อาจจะไม่ได้เป็นชื่อเดิมนะครับ
คล้ายกับว่าไฟล์ที่ถูกลบแล้วกู้ขึ้นมา มันถูกเปลี่ยนชื่อไปแล้ว
ให้คุณดูไฟล์ตามวันที่ ที่คุณลบไปละกัน กลัวว่าคุณกู้มาแล้วหาชื่อไฟล์เก่าไม่เจอ

ขอบคุณคับ พึ่งถึงที่ทำงาน เดียวตอนพักคับ คงจาได้ทำ Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: