Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 E8 vs EM 30

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 2 / เข้าชม: 6111
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
HarryJamesPotter
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : E8 vs EM 30
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 21:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

พี่ครับ ผมรบกวนพี่ๆนิดนึงครับ จะให้พี่ๆออกความเห็นหน่อยอ่ะครับ ว่าผมจะซื้อรุ่นไหนดี ระหว่าง E8 กับ EM 30 ว่าตัวไหนเสียงดีกว่ากันอ่ะครับ
ใครก็ได้ช่วยบอก ข้อดีข้อเสียแต่ละอันทีครับ ว่าจะซื้อตัวไหนดี ขอบคุณมากครับ
inotpod3G
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: E8 vs EM 30
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 23:43  

พึ่งซื้อมาวันนี้เอง E8 เพราะชอบ เท่ เสียงดี ดำ ดุ Very Happy

เสียงดีกว่า EM30 ไม๊? ไม่แน่ใจ น่าจะชิพเสียงตัวเดียวกัน แต่ EM30 จะเป็นรุ่นน้องลงมาหน่ะ เห็นเค้าว่ากัน

แล้ว EM30 ไม่มี Omega Wheel ที่รูดๆได้อ่ะน่ะ และเมมในตัวเครื่องน้อยกว่า E8 Shocked

สำคัญที่เค้าพูดกันมากคือหน้าตารูปทรงเท่กว่า EM30 หน่ะ

ตัดสินใจเอาเลยครับซักตัว

ผมพึ่งได้มาอุปกรณ์ครบเลย กำลังอัพเครื่องเล่น ชอบๆๆ เท่ดี Very Happy
djpikmie
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ : Re: E8 vs EM 30
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 14:12  

HarryJamesPotter ผู้เขียน:
พี่ครับ ผมรบกวนพี่ๆนิดนึงครับ จะให้พี่ๆออกความเห็นหน่อยอ่ะครับ ว่าผมจะซื้อรุ่นไหนดี ระหว่าง E8 กับ EM 30 ว่าตัวไหนเสียงดีกว่ากันอ่ะครับ
ใครก็ได้ช่วยบอก ข้อดีข้อเสียแต่ละอันทีครับ ว่าจะซื้อตัวไหนดี ขอบคุณมากครับ

ถ้าเรื่องเสียงลง ROCKBOX(แล้วแต่ความชอบและการปรับด้วย) ผมว่าพอๆกันนะ(chipตัวเดียวกัน) แต่ E8 หาของยากกว่า EM30

ส่วนข้อเสียของ E8 คือสั่นพร้อมเสียงไม่ได้

และข้อเสียของ EM30 เวลาใช้ไปเรื่อยๆด้านหน้าอาจจะอ้าได้ (เป็นไม่ทุกเครื่องคับ)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: