Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ข่าวร้ายของคนที่ใช้ 3G AIS ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 12 / เข้าชม: 16925
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข่าวร้ายของคนที่ใช้ 3G AIS ครับ
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 20:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีแต่ข่าวร้ายมาบอกครับ ครั้งหน้าข่าวดีแน่นอนครับ กำลังคิดว่าจะบอกช่วงไหนดี
สดๆเลย
พอดีผมรู้จักกับพี่ที่ทำงาน ais คนนึง นี่เป็นการจำลองบทสนทนาครับ
ผม พี่เอ่อ Package....
พี่ เรื่องโปรสามจีใช่มั้ย อ้าปากรู้เลย
ผม คับ
พี่ เปิดเบอร์ยัง รีบเลยนะ
ผม ทำไมอะพี่
พี่ ตอนนี้ เค้าเปลี่ยนโปรแล้ว
ผม โห...ดีดิจะได้ ใช้ถูกลง
พี่ ถูกบ้าไรละ พี่เปลี่ยนให้ลูกค้าวันนี้สงสารเค้าเลย มันเปลี่ยนเป็น 990 บาท 2 GB
แล้วไอ้โปรถูกของแกนะจะบอกให้ 129 บาท 100 MB เอง
ผม โอ้แม่เจ้า ระยำจริง จาก 100 บาท 500 MB ต้องใช้แพงขนาดนั้นหรอ
อุตส่าห์ยอมเป็นหนี้ถอย HEro มาเมื่อวาน เอากลับไปเล่นกับซิม 3G อยู่ในเมืองแท้ๆ
สัญญาณก็ไม่มี เน็ตก็หลุด แล้วทำไมตรูต้องมาทนกันอัตราค่าบริการที่แสนแพงอย่างนี้
ชาวต่างชาติที่จะใช้ 3G บ้านเราโบกมือลากันเป็นแถว ขนาดโปรเก่าเค้ายังว่าแพงเลย
อันนี้ฝรั่งคงบอกว่า กลับไปใช้ EAGE เท้อประเทศไทย หรือ เอ็งกลับไปจ้างคนส่งไฟล์
ผ่าน ทัมไดร์ฟ เอาดีกว่า
พี่ เออ... พี่เองช่วงนี้ก็คงโดนลูกค้าด่ากันยาวเลยล่ะ
ผม อืมเห็นใจนะ พี่ก็บอกใช้เค้าลดเงินเดือนพนักงานดิ แล้วเอามาชดเชยให้ลูกค้าดิ
พี่ เจ๊ย....

ระวังนะครับสำหรับคนที่ใช้รายเดือนเค้าจะเปลี่ยนให้อัตโนมัติเมื่อครบเดือน อ๊วกแน่ถ้าใช้เกิน
เตือนด้วยความหวังดีนะครับไม่อยากให้เอาเงินในกระเป๋าไปสนับสนุนพวกที่จ้องจะเอาเปรียบผู้บริโภคที่ใช้งานอย่างเรา
TonSer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ข่าวร้ายของคนที่ใช้ 3G AIS ครับ
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 20:09  

คนที่โปรใกล้หมดแนะนำให้ไปต่อภายในวันพรุ่งนี้เลยครับ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ข่าวร้ายของคนที่ใช้ 3G AIS ครับ
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 20:26  

อย่างที่ผมว่าไว้จิงๆ 555
at190e
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 21:28  

ผมว่ารอสักพัก เดี๋ยวมันก็ต้องแข่งขันกัน
SlashZero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 23:25  

ผมไม่เชื่อนะ ค่าบริการมันไม่สมเหตุสมผล ถ้าออกมาแบบนี้รับรองครับ เจ๊งแน่ๆ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 00:36  

at190e ผู้เขียน:
ผมว่ารอสักพัก เดี๋ยวมันก็ต้องแข่งขันกัน
เห็นด้วยคับ ขนาดว่าของ true มีแต่ edge/gprs ผมก็ว่ามันโค-ตะ-ระ แพงเลย
TITOUN
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 14:07  

จริงเหรอครับ ผมไม่เห็นรู้เรื่องเลยอ่ะ
TITOUN
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 14:08  

TonSer ผู้เขียน:
มีแต่ข่าวร้ายมาบอกครับ ครั้งหน้าข่าวดีแน่นอนครับ กำลังคิดว่าจะบอกช่วงไหนดี
สดๆเลย
พอดีผมรู้จักกับพี่ที่ทำงาน ais คนนึง นี่เป็นการจำลองบทสนทนาครับ
ผม พี่เอ่อ Package....
พี่ เรื่องโปรสามจีใช่มั้ย อ้าปากรู้เลย
ผม คับ
พี่ เปิดเบอร์ยัง รีบเลยนะ
ผม ทำไมอะพี่
พี่ ตอนนี้ เค้าเปลี่ยนโปรแล้ว
ผม โห...ดีดิจะได้ ใช้ถูกลง
พี่ ถูกบ้าไรละ พี่เปลี่ยนให้ลูกค้าวันนี้สงสารเค้าเลย มันเปลี่ยนเป็น 990 บาท 2 GB
แล้วไอ้โปรถูกของแกนะจะบอกให้ 129 บาท 100 MB เอง
ผม โอ้แม่เจ้า ระยำจริง จาก 100 บาท 500 MB ต้องใช้แพงขนาดนั้นหรอ
อุตส่าห์ยอมเป็นหนี้ถอย HEro มาเมื่อวาน เอากลับไปเล่นกับซิม 3G อยู่ในเมืองแท้ๆ
สัญญาณก็ไม่มี เน็ตก็หลุด แล้วทำไมตรูต้องมาทนกันอัตราค่าบริการที่แสนแพงอย่างนี้
ชาวต่างชาติที่จะใช้ 3G บ้านเราโบกมือลากันเป็นแถว ขนาดโปรเก่าเค้ายังว่าแพงเลย
อันนี้ฝรั่งคงบอกว่า กลับไปใช้ EAGE เท้อประเทศไทย หรือ เอ็งกลับไปจ้างคนส่งไฟล์
ผ่าน ทัมไดร์ฟ เอาดีกว่า
พี่ เออ... พี่เองช่วงนี้ก็คงโดนลูกค้าด่ากันยาวเลยล่ะ
ผม อืมเห็นใจนะ พี่ก็บอกใช้เค้าลดเงินเดือนพนักงานดิ แล้วเอามาชดเชยให้ลูกค้าดิ
พี่ เจ๊ย....

ระวังนะครับสำหรับคนที่ใช้รายเดือนเค้าจะเปลี่ยนให้อัตโนมัติเมื่อครบเดือน อ๊วกแน่ถ้าใช้เกิน
เตือนด้วยความหวังดีนะครับไม่อยากให้เอาเงินในกระเป๋าไปสนับสนุนพวกที่จ้องจะเอาเปรียบผู้บริโภคที่ใช้งานอย่างเรา

รบกวนขอเบอร์ติดต่อ พร้อมชื่อด้วยสิครับ จะได้เช็คข้อมูลให้
too101
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 16:45  

ราคา update แล้วครับ

http://www.ais.co.th/3g/Tariff.html
korn69
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 19:15  

ขอบคุณสำหรับข่าวสาร
SlashZero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 23:14  

โอ้ย... เห็นราคาแล้วลมจะใส่ แบบนี้ปล้นกันเลยดีกว่าไหม
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 00:48  

Maxnet น่าจะมาเปิดให้บริการด้านนี้บ้างเนอะ เหอๆ Rolling Eyes
negithousand
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 19:43  

ไม่ไหวครับ เอาเปรียบผู้บริโภค
Crying or Very sad Crying or Very sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: