Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
เชื่อมต่อเนทได้ครั้งเดียว เล่นอีกต้องปิดเปิดเครื่องใหม่ ทำไงดี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 5222
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author

หัวข้อ : เชื่อมต่อเนทได้ครั้งเดียว เล่นอีกต้องปิดเปิดเครื่องใหม่ ทำไงดี
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 15:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

เครื่องผม ถ้าเล่นเนท มันจะเล่นได้ครั้งเดียวครับ
ถ้าออกแล้ว ต้องปิดเปิด เครื่องใหม่ถึงจะเชื่อมต่อได้

ผมก็ทำการเชื่องต่อ ตามขั้นตอนปกติทุกอย่าง

งง อะคับ ถ้าเล่นเนทต้องเล่นจนหายเบื่อยาวๆเลย ไม่งั้นก็ต้องมาปิดเปิดเครื่องใหม่

มีข้อแนะนำบ้างมั๊ยครับ เพิ่งซื้อมาไม่ถึงอาทิดเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เชื่อมต่อเนทได้ครั้งเดียว เล่นอีกต้องปิดเปิดเครื่องใหม่ ทำไงดี
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 15:42  

ลืมบอกไป เครื่องรุ่น hero นะครับ
relentless
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เชื่อมต่อเนทได้ครั้งเดียว เล่นอีกต้องปิดเปิดเครื่องใหม่ ทำไงดี
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 16:34  

-กด เปิด flight mode
-กด ปิด flight mode
-เปิด edge/gprs

**ในกระทู้เก่าๆ ก็มี post ไว้หลายกระทู้นะครับ แต่เข้าใจว่าหา keyword search ยาก
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 17:43  

ใส่ Keyword เข้าไปแล้วเพิ่มคำว่า Android ต่อท้าย น่าจะช่วยให้หาได้ง่ายขึ้นนะครับ Wink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 11:19  

เปิด ปิด airplane mode ก้ใช้ได้แล้ว

ขอบคุณมากคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: