Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
APP มากมาย บน แอนดรอย ???????????

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 7247
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : APP มากมาย บน แอนดรอย ???????????
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 22:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

ได้ยินว่า

มี APP กว่า 10,000 อัน (ว้าว+)

แต่ทำมัยเข้าไปที่เวป market ของ google

กลับพบเพียงไม่ถึงร้อย

APP ที่เหลือ มันอยู่ที่ไหนครับ

ตอบที - -*

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ Razz
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: APP มากมาย บน แอนดรอย ???????????
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 22:47  

สงสัย ผู้เขียน:
ได้ยินว่า

มี APP กว่า 10,000 อัน (ว้าว+)

แต่ทำมัยเข้าไปที่เวป market ของ google

กลับพบเพียงไม่ถึงร้อย

APP ที่เหลือ มันอยู่ที่ไหนครับ

ตอบที - -*

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ Razz

App บางตัวจะถูกจำกัดโดยผู้ผลิตว่าสามารถโหลดได้ที่ใหนบ้าง และยังมีในเรื่องของเวอร์ชั่นที่รองรับด้วยครับ ถ้ามันไม่รองรับในเครื่องนั้นๆ ก็จะไม่มีให้เลือกโหลดครับ
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: APP มากมาย บน แอนดรอย ???????????
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 09:28  

ในเวปเหมือนจะมีให้ดูแค่ top 100 ครับ ถ้าจะดูเยอะๆต้องเข้าผ่านเครื่อง เกินร้อยแน่ๆ แค่ที่มีในเครื่องผมตอนนี้ก็เหยียบสองร้อยแล้วครับ

กำลังจะไล่เอาออกอยู่ = ="
กึ่งยิงกึ่งผ่าน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 16:53  

เป็นหมื่นๆ อันนี่ก็เลือกลำบากนะครับ ซ้ำๆ กันก็เยอะ
อยากให้คัดมาแต่หัวกะทิ ให้เหลือดีๆ ไม่กี่อัน
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 17:38  

กึ่งยิงกึ่งผ่าน ผู้เขียน:
เป็นหมื่นๆ อันนี่ก็เลือกลำบากนะครับ ซ้ำๆ กันก็เยอะ
อยากให้คัดมาแต่หัวกะทิ ให้เหลือดีๆ ไม่กี่อัน

เนี่ยแหละที่อยากจะพูด +1 จ้า
Dith
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 18:35  

เลือกกันตาลาย T_T เห็น ไอคอนสวยก็โหลดมาก่อน ได้เรื่องไม่ได้เรื่องว่ากันอีกที หึหึหึหึ O_O
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 19:08  

Dith ผู้เขียน:
เลือกกันตาลาย T_T เห็น ไอคอนสวยก็โหลดมาก่อน ได้เรื่องไม่ได้เรื่องว่ากันอีกที หึหึหึหึ O_O

ตอนโหลดมาดูด้วยนะครับว่าโปรแกรมมันเข้าถึงข้อมูลส่วนใหนบ้าง ระวังนะ ตอนโหลดมาลงเล่นในเครื่องเล่นได้ปกติ แต่พอลบออกไปเครื่องเจ้ง... หลายคนโดนมาแล้ว Twisted Evil
bigrat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 21:33  

Nasz ผู้เขียน:
Dith ผู้เขียน:

ตอนโหลดมาดูด้วยนะครับว่าโปรแกรมมันเข้าถึงข้อมูลส่วนใหนบ้าง ระวังนะ ตอนโหลดมาลงเล่นในเครื่องเล่นได้ปกติ แต่พอลบออกไปเครื่องเจ้ง... หลายคนโดนมาแล้ว Twisted Evil

ข้อมูลในเครื่องส่วนไหนบ้างคะที่ควรต้องระวังเป็นพิเศษ จะได้เป็นแนวทางเวลาสังเกตุ
GhOstO
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 17:18  

กรรมแท้ ต้องระวังกันหน่อยครับ เรื่องโปรแกรมที่ติดตั้ง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: