Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 === งานเข้า HTC Touch2 ช่วยด้วยค่าาาา ===

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 12757
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : === งานเข้า HTC Touch2 ช่วยด้วยค่าาาา ===
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 00:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

ซ์้อ touch 2 มาใช้ค่ะ แต่ว่าตอนนี้มีปัญหา คือ มัน tab หรือ slide ปลดล็อค หน้าจอไม่ได้เลย

ลอง soft reset ไป 2 ครั้ง มันก็ขึ้นหน้า window แล้วก็เข้า my info แล้วก็น็อคไปเลยค่ะ หน้าจอค้างสนิท

ตอนนี้ทำอะไรไม่ได้ นอกจากจ้องมันไว้เผื่อใครโทร.มา เพราะก่อนจะแฮงค์ ดันปิดเสียงค่ะ

ใครพอจะทราบวิธีการแก้ไขเบื้องต้นบ้าง รบกวนด้วยนะคะ

ปล. ยังไม่ได้ back up ข้อมูลด้วยค่ะ เพราะ CD ที่ร้านเค้าแถมมา ดันทำหาย...

เศร้า แท้ ---

รบกวนด้วยนะคะ Embarassed
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: === งานเข้า HTC Touch2 ช่วยด้วยค่าาาา ===
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 23:55  

สงสัยจะมีปัญหาที่ฮาร์ดแวร์แล้วมั้งครับ

ซื้อมาที่ไหนครับ?
Dith
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: === งานเข้า HTC Touch2 ช่วยด้วยค่าาาา ===
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 16:26  

เครื่องรุ่นนี้ รอมมีบัคครับ ถ้าเราไปตั้งชื่อใน owner info ,มันจะสไลคปลดล็อกหน้าจอไม่ได้ครับ ไปที่ 0 ครับเด่วเค้าจะลงเเก้บัคให้ครับ

ขี้เกียจไป 0 ก็ลงตัวนี้ครับ ติดตั้งไปที่เครื่องเลย
http://www.4shared.com/file/157149675/36aba0ac/PT_HideOwnerInfo.html
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: