Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
จะเลือก Magic หรือ Hero ดี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 17 / เข้าชม: 10985
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะเลือก Magic หรือ Hero ดี
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2009 16:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

นอกจากรูปร่างกับกล้องแล้ว 2 รุ่นนี้แตกต่างยังไงบ้างครับ
ราคาห่างเยอะเหลือเกิน ขอความรู้หน่อยครับ
poompotter
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: จะเลือก Magic หรือ Hero ดี
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2009 17:09  

Magic ไม่มีรูหูฟังแบบ 3.5 คร้าบ

แต่Heroมี
at190e
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: จะเลือก Magic หรือ Hero ดี
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2009 19:07  

อธิบายไม่ถูกอ่ะ ลองหาดูใน youtube ศึกษาดูเพิ่มเติมด้วยครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2009 00:54  

ถ้า Hero แนะนำเครื่องสีน้ำตาลครับ
ถ้า Magic แนะนำเครื่องสีขาวครับ

ถ้าเอาสองตัวข้างบนมาเทียบกันแล้ว ชอบอันใหน ก็ซื้ออันนั้นเลยครับ Cool

มือถือมันเป็นเครื่องประดับอย่างหนึ่งถ้าคุณสมบัติมันไม่ต่างอะไรกันมาก ก็เลือกที่ชอบเถอะครับ

ถ้าเป็นผมนะ ผมจะเอา Magic สีขาว Twisted Evil
por18879
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2009 14:17  

hero วัสดุดีกว่านะ แล้วลองเล่นดูจะรู้สึกว่า hero เสถียรกว่านะ ทั้งที่ hardware ก็เกือบจะเหมือนกันเลย
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2009 14:40  

por18879 ผู้เขียน:
hero วัสดุดีกว่านะ แล้วลองเล่นดูจะรู้สึกว่า hero เสถียรกว่านะ ทั้งที่ hardware ก็เกือบจะเหมือนกันเลย

ไม่จริงครับ เหอๆ

Magic 25,900 กับ Hero 22,900 ดูจากราคาเปิดตัวดิครับ

วัสดุของ Magic เทพกว่าครับ ด้านหน้าเป็นโลหะครับ ไม่เชื่อลองเอาคัดเตอร์ไปกรีดดูซิครับ Twisted Evil

ส่วนความสเถียรไม่ต่างกันเลยครับ เมื่อใช้รอมตัวใหม่ที่มี HTC Sense แล้ว HTC Magic เร็วกว่า Hero ด้วยซ้ำ Cool
KerOF
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2009 21:40  

ใช่แล้วครับ ด้านหน้า magic เป็นโลหะ
สังเกตจากที่เป็นเงาๆดูครับ

รออัพรอม Shocked Shocked Shocked
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 16:19  

Nasz ผู้เขียน:
por18879 ผู้เขียน:

ไม่จริงครับ เหอๆ

Magic 25,900 กับ Hero 22,900 ดูจากราคาเปิดตัวดิครับ

วัสดุของ Magic เทพกว่าครับ ด้านหน้าเป็นโลหะครับ ไม่เชื่อลองเอาคัดเตอร์ไปกรีดดูซิครับ Twisted Evil

ส่วนความสเถียรไม่ต่างกันเลยครับ เมื่อใช้รอมตัวใหม่ที่มี HTC Sense แล้ว HTC Magic เร็วกว่า Hero ด้วยซ้ำ Cool

จิงหรอท่านเบศ

ผมจะได้ไปถอยเมจิคแทนHero
TonSer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 19:48  

ทดสอบให้หายกังขากันไปเลย

Magic จริงๆแล้วเป็นกรอบพลาสติกครับ
สีขาวเนื้อจริงๆเป็นสีขาวครับลองขูดและคว้านมาแล้ว
ส่วนสีดำมันจะเป็นวาวๆคล้ายโลหะครับแต่ไม่ใช่ครับ มันเป็นกระบวนการเคลืบสีทำให้สีดำที่ออกดูคล้ายโลหะครับ

จากการแกะดูเครื่องจริงและแอบขูดมาครับ
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 20:58  

TonSer ผู้เขียน:

Magic จริงๆแล้วเป็นกรอบพลาสติกครับ
สีขาวเนื้อจริงๆเป็นสีขาวครับลองขูดและคว้านมาแล้ว
ส่วนสีดำมันจะเป็นวาวๆคล้ายโลหะครับแต่ไม่ใช่ครับ มันเป็นกระบวนการเคลืบสีทำให้สีดำที่ออกดูคล้ายโลหะครับ

จากการแกะดูเครื่องจริงและแอบขูดมาครับ

ต้องมีรูปมาพิสูจน์ครับผม
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 22:45  

TiDE ผู้เขียน:
TonSer ผู้เขียน:

ต้องมีรูปมาพิสูจน์ครับผม

ขอรูปๆ
N/A
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 09:07  

hardware เหมือนกันใช่มั้ยครับ
แล้ว magic มันมี multi-touch, g-sensor, light sensor รึเปล่าอ่ะครับ
เข้าไปดูในเวป มันไม่เขียนบอกไว้เลย เหมือนอยากให้ซื้อ hero ซึ่งจ่ายแพงกว่าซะงั้น
lastwizard
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 09:14  

ถ้าสนใจเมจิกก็ตามนนี้เลยคับ

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=304759
TonSer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 12:59  

จัดไปครับพี่น้อง พึ่งรู้ว่าการถ่ายรูปใกล้ๆมันยากขนาด สุดฝีมือละยังเบลอ

เห็นขอบๆจะเป็นการคลือบสีอีกชั้นครับ แต่เนื้อตรงกลางเป็นพลาสติกสีดำครับ

สุดๆละถ้ายังไม่เชื่อก็โทดฝีมือการถ่ายรูปของผมละกันเอิ๊กๆ
mainicia
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 13:22  

เขาว่า magic มันไม่มีระบบปรับแสงหน้าจออัตโนมัติเหมือน hero จริงรึเปล่าครับเนี่ย??
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 15:42  

mainicia ผู้เขียน:
เขาว่า magic มันไม่มีระบบปรับแสงหน้าจออัตโนมัติเหมือน hero จริงรึเปล่าครับเนี่ย??

ไม่มีตัววัดแสงครับ Twisted Evil
kornpol
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 13:10  

magic จับเหมาะมือมาก ถ้าอัพ OS ตามกันได้ตลอดแบบเครื่อง Linux (MotoE6) จะดีมากเลย ไม่ทราบมีใครตอบได้บ้างว่าอัพได้มั้ยครับ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 13:19  

ตอนนี้ Magic เค้าอัพกันมันส์มือเลยคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: