Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
android มีโปรแกรม บล็อกการโทรเข้าหรือเปล่าครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 15487
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : android มีโปรแกรม บล็อกการโทรเข้าหรือเปล่าครับ
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 23:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ใช้ iphone อยู๋ iphone มีโปรแกรม บล็อก การโทรเข้าของเบอร์ที่เราไม่อยากรับสายได้ กำลังคิดจะเปลี่ยนมาใช้ android ดูบ้างเลยอยากทราบวามีโปรแกรมบล็อกเบอร์หรือเปล่าครับ ถ้ามี ผมซื้อใช้ทันทีเลย
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: android มีโปรแกรม บล็อกการโทรเข้าหรือเปล่าครับ
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 02:54  

เอ ผู้เขียน:
ตอนนี้ใช้ iphone อยู๋ iphone มีโปรแกรม บล็อก การโทรเข้าของเบอร์ที่เราไม่อยากรับสายได้ กำลังคิดจะเปลี่ยนมาใช้ android ดูบ้างเลยอยากทราบวามีโปรแกรมบล็อกเบอร์หรือเปล่าครับ ถ้ามี ผมซื้อใช้ทันทีเลย

ผมยังไม่เห็นโปรแกรมแบบนั่นเลยครับ เหอๆ ถ้าท่านใหนค้นหาใน Market เจอแวะมาบอกด้วยนะครับ แต่ซื้อเครื่องมาใหม่ๆ เลยเนี้ย แล้วเป็นแอนดรอยด์เวอร์ชั่น 1.6 ด้วยนะ ไม่มีบล๊อคเบอร์โทรแน่นอนครับ Rolling Eyes
Aida
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: android มีโปรแกรม บล็อกการโทรเข้าหรือเปล่าครับ
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 09:29  

Smile (Hero& Magic) 1.5 มีครับ โปรแกรมหมีน้อย Panda firewall

นอกจากบล๊อคสายแล้วยังกรอง SMS ได้ด้วย มีเก็บ log ว่า บล๊อกใครไปแล้วด้วย เหมาะสำหรับคนมีกิ๊กอย่างยิ่ง อิอิ หาโหลดใน Market ได้เลยครับ
ส่วน Tatoo หรือ 1.6 ขึ้นไป ไม่แน่ใจนะครับว่ามีหรือปล่าวรอคนใช้ 1.6 มายืนยันละกันนะครับ

Very Happy ยินดีต้อนรับสู่โลก Android ล่วงหน้าครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 11:32  

Twisted Evil เห็นใหมครับ ไม่มีอะไรที่แอนดรอยด์ทำไม่ได้ เพราะ Droiddose ครับ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 14:53  

ในตัว contact เข้าไป edit จะมีเมนูล่างสุดอยู่คับ ให้เราเลือกโอนเบอร์อัติโนมัติเฉพาะหมายเลขเลยคับลองดูคับ หัวข้อ other ส่งไปที่ voicemail คับ
Aida
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 15:52  

Shocked โอวววว วิธีคุณ hidebank แจร่มจริง ทำได้ทุกเวอร์ชั่นแน่ๆ ผมก้อเพิ่งสังเกตุเห็นนะเนี่ย ไม่ต้องลงโปรเพิ่มด้วย เจ้าของกระทู้ครับ อย่าช้าครับซื้อโลดดดดดดด
TonSer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 14:15  

hidebank ผู้เขียน:
ในตัว contact เข้าไป edit จะมีเมนูล่างสุดอยู่คับ ให้เราเลือกโอนเบอร์อัติโนมัติเฉพาะหมายเลขเลยคับลองดูคับ หัวข้อ other ส่งไปที่ voicemail คับ

แหล่มเลยครับ ขอบคุณครับ เนียนสุดๆ สำหรับคนที่เดินทางบ่อยครับ
materaj
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 13:32  

ผมใช้ aFirewall ครับ มี Log เก็บด้วยว่าเรา Block ไปเมื่อไหร่บ้าง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: