Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
รบกวนเซียน hero ช่วยแนะนำหน่อยคะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 4498
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนเซียน hero ช่วยแนะนำหน่อยคะ
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2009 17:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าเพิ่งได้เครื่องมา ไม่ถึงอาทิตย์ ปรากฎว่า ไม่สามารถบูลธูทให้ใครได้เลย
พอคนอื่นจะส่งข้อมูลมายังเครื่องเรา เชื่อมต่อได้แล้ว แต่สักพัก จะขึ้นว่า ไม่สามารถเชื่อมต่อได้

ทั้งๆที่เราก็มองเห็น สัญญาณบูลธูทเขา เขาก็เห็นของเรา

ไม่ทราบว่าต้องไปตั้งค่าอะไรก่อนหรือเปล่าคะ เพราะใส่ pin ก็ตรงกันแล้วด้วย = =

แล้วก็อีกเรื่องคะ คือว่าจะซื้อ sd card เพิ่มเป็น 16 g

ทีนี้ได้ยินคนบอกมาว่า ซื้อแค่ 8 g ก็พอ ถ้า htc ใช้ 16 g เครื่องจะช้ามากๆ

เป็นความจริงหรือเปล่าคะ

รบกวนเซียนๆ htc ช่วยตอบด้วยนะคะ

ขอบพระคุณคะ Razz Razz Razz
gahomaster
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: รบกวนเซียน hero ช่วยแนะนำหน่อยคะ
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2009 18:47  

ไม่ทราบว่าใช้โปรแกรมอะไรในการจัดการรับส่ง Bluetooth ครับ

แล้วเครื่อง root แล้วรึยังครับ

เพราะถ้า ปกติไม่รูท จะรับไม่ได้ส่งได้อย่างเดียวครับ
nuss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รบกวนเซียน hero ช่วยแนะนำหน่อยคะ
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2009 22:48  

gahomaster ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าใช้โปรแกรมอะไรในการจัดการรับส่ง Bluetooth ครับ

แล้วเครื่อง root แล้วรึยังครับ

เพราะถ้า ปกติไม่รูท จะรับไม่ได้ส่งได้อย่างเดียวครับ

ต้องมีโปรแกรมด้วยหรอคะ ไม่ทราบว่าโปรแกรมอะไรหรอคะ นึกว่าบูลธูได้เลยไม่ต้องมีโปรแรกม

แล้ว root หมายถึงอะไรหรอคะ พอดีเพิ่งหัดเล่นจิงๆอะคะ TT
gahomaster
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2009 23:15  

nuss ผู้เขียน:
gahomaster ผู้เขียน:

ต้องมีโปรแกรมด้วยหรอคะ ไม่ทราบว่าโปรแกรมอะไรหรอคะ นึกว่าบูลธูได้เลยไม่ต้องมีโปรแรกม

แล้ว root หมายถึงอะไรหรอคะ พอดีเพิ่งหัดเล่นจิงๆอะคะ TT

จำเป็นต้องมีโปรแกรมครับ ไม่มี built-in ติดมากับเครื่อง

การรูทคือการใช้สิทธฺผู้ดูแลระบบครับ เอาไว้ปรับแต่งส่วนอื่นๆลึกๆภายในเครื่องครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: