Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 สอบถามเกี่ยวกับ Sumsung Jet ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 2 / เข้าชม: 2804
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามเกี่ยวกับ Sumsung Jet ครับ
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 22:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผม ว่า ในคอมเม้น ของ มอืถือนั้น ก็ มีคนเก่งๆตอบนะครับ แแต่ว่า บางเขาไม่ตอบของผมอ่า อยู่นี่จามีคนตอบมั้ย = ="

คือว่า ผมอยากถามอครับว่า สำหรับ Jet ได้ยนมาว่า S8003 ของไทย ตัด ฟังชั่นออกไปเยอะพอสมควร เช่น ทรานซิชั่นการเปลี่ยนหน้า อะครับ มันจริงใช่มั้ยครับ

ถมต่อนครับ S8000 ของมืองนอก ฟังชั่น ครบหรอครับ ถ้าอย่างนั้น ผมก็ ซื้อที่ ฮ่องกง ดีกว่าหนะสิครับ เพระาว่า มันถูกกว่าด้วยอ่า แถมฟังชั่นครบ

ต่อมานะครับ ถ้าซื้อมาแล้ว ประกันไม่มีไม่เป้นไรครับ I don't care เพระาว่า ที่ฮ่องกง เขา แยกเป้ 2 ประเภทอยู่แล้ว ก็ คือ หน้าห้างกับ ใต้ดิน ของเหมือนกัน แต่ต่างกันที่ ราคาและการรับประกัน ถ้าซื้อใตต้ดิน มันถูกกว่า พออสมควร ประกัน เราไม่ต้อการอยู่แล้ว

มาอีกนิดนะครับ ถ้าซื้อมา แล้ว อัพ ภาษาไทย นี่ ต้อง อัพท้ง เฟิร์ม แวร์ ใช่มั้ยครับ ( หรือว่าไรอ่า ) ถ้าอย่างนั้น ก็ แสดงว่า ฟังชั่น มันจะ ถูกตัดออกเป้น เป้นเหมือนเดครื่องไทย ธรรมดา หรอครับ

กรุณา ตอบด้วยนะค้าบ ผมต้องการคำตอบจิงๆค้าบ

ขอบคุณ ค้าบ
thaischwul
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบครับ
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 14:57  

เท่าที่ผมคิดได้นะครับ
ผมก็กำลังตัดสินใจตัวนี้อยู่อ่ะครับ

ถ้าคุณมาอัพ เฟิมแวร์ภาษาไทย
ก็เหมือนคุณล้างเครื่องใหม่
ทราซิสชั่นการเปลี่ยนหน้าก็หายไปด้วย

รุ่นนี้ยังสูสี อารีน่าอยู่
แต่อารีน่าเขาบอกว่า แฮงค์บ่อย

รอผู้รู้จริงๆ มาตอบต่อไป
kangkaiozone
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สอบถามเกี่ยวกับ Sumsung Jet ครับ
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2009 11:32  

ผมซื้อมาจากฮ่องกง s8000 ก้อน่าจะเหมือนกันกับของ s8003 อ่าครับ (มั้ง)

เเต่อยากบอกว่า s8000 มี ทรานซิชั่น เอฟเฟคด้วยนร้า

เเสดงว่า s8003 ถูกตัดฟังชั่นนี้ไปจริงๆเเหละๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: