Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 หา spec มือถือ ที่มี touch screen, 2 sims, youtube, ms office, tv

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 3 / เข้าชม: 4695
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : หา spec มือถือ ที่มี touch screen, 2 sims, youtube, ms office, tv
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 23:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากได้ใหม่ เพราะเครื่องเดิมก็ 3 ปีกว่าๆ ล่ะเริ่มอืดๆ ค่ะ

กำลังมองหามือถือที่
- touch screen
- 2 ซิม
- ดู youtube
- อ่านไฟล์ ms office
- ดู tv

ท่าทางจะโลภไปมั้ยค่ะ อิอิ

มีรุ่นไหนที่มีครบบ้างค่ะ (ได้รุ่นแล้วจะมาพิจารณาราคาอีกทีค่ะ)
หรือรุ่นไหนที่มีเกือบจะครบ ขาดอะไรบ้าง

ยี่ห้อไม่เกี่ยงค่ะ จะ nokia samung lg sony welcom htc ฯลฯ ก็ได้
ช่วยแนะนำทีค่ะ T^T เพราะหาไปหามา อย่าง candy กะ star บางทีก็บอกมี youtube บางที่ก็บอกไม่มี
เลยคงต้องถามจากผู้ใช้จริงๆ นี่ล่ะค่ะ

ขอบคุณทุกท่านมากค่ะที่กรุณา
Tucker
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: หา spec มือถือ ที่มี touch screen, 2 sims, youtube, ms office, tv
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2009 21:56  

2 Sim กับดู TV ได้นี่ คงต้องไปดูโทรศัพท์จีนแล้วละครับ ผมคิดว่าน่าจะมีสเปกตามนี้ แต่ผมต้องขออภัยเพราะไม่สันทัดโทรศัพท์จีนครับ
ส่วน Youtube นี่เครื่องไหนมี Browser รองรับ Flashlite ก็น่าจะดูได้หมดนะครับ
beenasad
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม.
หัวข้อ : Re: หา spec มือถือ ที่มี touch screen, 2 sims, youtube, ms office, tv
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 14:32  

ผมซื้อ Wellcom w9229 มาได้ 3 วันละครับ
ดีเกือบหมดทุกอย่างนะครับ ทีวีชัด ขึ้นอยู่กับสัญญาณนะครับ หากอยู่ในที่โล่งไม่มีอะไรมาขัดสัญญาณก็จะชัดมาก

เรื้องกล้อง ชัดใช้ได้ เสียแต่ที่บันทึกวีดีโอเป็นไฟล์ 3 GP อยากให้เป็น MP4 ซะมากกว่าแต่ก็โอเคนะ

มาบอกแค่นี้หล่ะแล้วแต่คนชอบนะ ^^
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 16:49  

มันมี g smart ของ Gigabyte ที่รองรับทุกฟังก์ชั่นที่คุณต้องการ
เป็น windows Mobile ที่รองรับทีวีจูนเนอร์ในตัว แต่เค้าไม่ทำตลาดในไทยแล้วเสียดายๆ

ถ้าจะให้ง่ายๆ คุณต้องเลือกระหว่างมือถือจีนที่ดูทีวีได้ แต่ไม่รองรับ Microsoft Office
กับเลือกสมาร์ทโฟนที่ไม่รองรับทีวีในตัว หรือไม่ก็รอ ไอดมบายครับ อีกสักพักคงมีมือถือที่ครบทุกอย่างที่คุณต้องการ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: