Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ซิมHutch กับ ซิม CAT CDMA แตกต่างกันมั้ยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 2 / เข้าชม: 14684
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซิมHutch กับ ซิม CAT CDMA แตกต่างกันมั้ยครับ
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 16:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

เห็นว่า Hutch กำลังมีปัญหาเรื่องโทรเครือข่ายอื่นไม่ค่อยติด ตอนนี้ก็เลยตัดสินใจจะใช้ CAT CDMA แทน เลยอยากถามคนที่ใช้อยู่ว่ามันจะโทรออกยากเหมือน Hutch รึเปล่าครับ

แล้ว CAT CDMA เวลาเอาออกต่างจังหวัด(ตามถิ่นทุรกันดาร) สัญญาณมันดีกว่าระบบ GSM จริงหรือไม่ครับ ?
คนใช้ แคท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซิมHutch กับ ซิม CAT CDMA แตกต่างกันมั้ยครับ
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 09:44  

เมื่อก่อนผมก้อเคยใช้ของ ฮัท และตอนนี้มาเปลี่ยนใช้ของ cat เนื่องจากว่าโปรของฮัทจะแพงกว่าของแคท จากที่ใช้ของแคทมา ผมออกต่างจังหวัดบ่อยก้อไม่ค่อยมีปัญหาอ่ะครับ โทรติดง่าย นอกจากว่าจะอยู่ในจุดที่ค่อนข้างอับสัญญาณก้อจะติดยากนิดนึง เพราะว่าระบบของ แคท ถ้าออกต่างจังหวัดจะเปลี่ยนไปใช้ระบบของโทรศัพท์บ้าน (ของฮัทก้อเหมือนกัน)
ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาอละที่สำคัญโปรโมชั่นถูกด้วย
james5555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซิมHutch กับ ซิม CAT CDMA แตกต่างกันมั้ยครับ
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 23:07  

cat กับ hutch ก็คือระบบเดียวกันเสาส่งตัวเดียวกันจริงๆ cat เป็นเจ้าของระบบ hutch มาเช่าระบบแต่เช่าแค่ 25 จว.เพราะฉนั้น2ระบบนี้เหมือนกันครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: