Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG GT505 - แอลจี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 433 / เข้าชม: 1119787
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : ตัวอิจฉามาแล้ว
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 06:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

เอ็ม ผู้เขียน:
Msconfig ผู้เขียน:
แต่แค่ 2-3 พันบาทต่อปี = คนทั้งประเทศ คุณคิดสิครับกี่เครื่อง ไหนจะต่างประเทศอีก ซึ่งก็ต้องเจอเหตุการเดียวเหมือนกันทุกคน รวมๆแล้ว จะได้กี่บาท ลองเดาๆดูครับ Wink

ลองทำใจให้เป็นกลาง แล้วอ่านนี่ดูนะ คุณ Msconfig

1.ถ้าคุณเป็นเจ้าของบริษัทคุณจะยอมเอาแค่เศษเงินตรงนี้แลกกับชื่อเสียงที่สร้างมาหรือครับ

2.คนซื้อยังไงเขาก็ต้องอ่านในสื่อต่างๆประกอบการตัดสินใจนะครับ คงมีไม่กี่คนหรอกเจอ

เครื่องแล้วซื้อเลย ถ้ามีคนด่าเอยะๆ ยังไงยอดขายก็ลดอยู่แล้ว

3.มือถือเด๋วนี้ไม่ใช่เครื่อง 2 - 3 หมื่น เหมือนแต่ก่อนนะครับ ที่ซื้อแล้วจำเป็นต้องใช้ไปตลอด

4.เราสามารถโหลดโปรแกรมฟรีที่มีแผนที่เจ้าอื่นมาใช้ได้นะ ไม่ได้ผูกขาด GPS แต่อย่างใด

5.จะมีซักกี่คนครับ ที่ซื้อ GT505 เพื่อใช้นำทาง ถ้าจะนำทางจริงๆ ซื้อ GPS นำทาง โดย

เฉพาะมาจะดีกว่าไหมครับ ที่จะต้องมาเสีย 2 - 3 พัน ให้กับ LG

สุดท้ายนี่ผมไม่มีส่วนได้ส่วยเสียกับ LG นะครับ ตอนนี้ใช้ก็ โนเกีย 6610 ซึ่งมันกำลังจะพัง

จากการปา ผมเลยมาหามือถือใช้ มาอ่านบอร์ดนี้เป็นระยะๆ เห็นคุณโพสเชียร์สตาร์ตั้งแต่หน้า

แรกละ ผมไม่รู้ว่าคุณชอบซัมซุงไหมนะ แต่ผมว่ามือถือแต่ค่าย หรือแต่ละรุ่นนั้นมันก็มีจุดเด่น

จุดด้อยไม่เหมือนกันนะครับ แล้วแต่คนชอบมากกว่า ^^"

ใช่ครับ... Evil or Very Mad ผมว่าคุณ Msconfigทางที่ดีอย่ามาโพสดีกว่า เขาไว้โพสเพื่อศึกษาเป็นข้อมูล ไม่ใชมาโพสอะไรไร้สาระประชดประชัน (เป็นตัวอิจฉาหรือเปล่าเนี้ย) ใช้ S5233 Wifi อยู่ไม่ใช่หรอ โพสไปสิในบอร์ดนั้นเอาให้เต็มที่เลย หากคุณจะมาโพสในบอร์ดกรุณาให้ข้อมูลที่มีประโยชน์หน่อย การศึกษาก็มีอยู่ไม่ใช้หรอ ใช้ให้เป็นประโยชน์ซิ อย่าทำให้เสียความรู้ที่เรียนมา Cool ผมใช้ nokia อยู่เหมือนกันครับ ซึ่งผมกำลังมองหารุ่นใหม่อยู่เหมือนกัน Rolling Eyes
MOOK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG GT505 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 07:50  

อยากจะทราบรหัสผ่านเก่าอ่ะค่ะ เพราะว่าพอซื้อมาแล้วตัวเครื่องจะมีรหัสผ่านอยู่แล้ว ซึ่งเราก็ไม่รู้ หาในสมุดคู่มือแล้ว ก็ไม่มีบอกรายละเอียดอ่ะค่ะ ใครรู้ช่วยบอกทีน่ะค่ะ อยากจะล๊อกmessage อ่ะค่ะ เพราะว่ามีคนชอบมาแอบเปิดดู ใครรู้รหัสผ่านช่วยบอกทีค่ะ
เอ็ม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ตัวอิจฉามาแล้ว
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 10:51  

Anonymous ผู้เขียน:
ผมใช้ nokia อยู่เหมือนกันครับ ซึ่งผมกำลังมองหารุ่นใหม่อยู่เหมือนกัน Rolling Eyes

ตอนนี้ 5800 xp ราคา 11,000 แล้วครับ ตัวนี้ก็น่าสนใจตัวนึงเลยครับ ชนะ GT505

ทุกอย่าง ยกเว้นกล้อง กับ วัสดุ อีกทั้งใช้ซิมเบี้ยน ที่ใส่โปรแกรมได้หลากหลายกว่า

แต่ที่อ่านมาใช้งานไปนานๆ มันจะมีโอกาสรวน กว่าพวกเบสิกโฟน ถ้าไม่นับโรงงานผลิดผิด

ถ้าคิดเล่นๆ นะ ลองเทียบกับชีวิตของคนปกติ

เบสิกโฟน = ป.1 - ป.6 เรียนพื้นฐาน สังคม คณิต ไทย หลากหลายแต่ไม่ลึก เรียนสบายๆ

ซิมเบี้ยน = ม.1 - ม.6 เรียน คณิต เคมี ชีว ฟิสิกส์ เริ่มไม่ง่ายละ เรียนไปเรียนมาปวดหัว

วินโดร์โมบาย = ป.ตรี เรียน สายเอก ไบโอเคมี ชีวเคมี อันนี้ไม่ปวดหัวครับ ไมเกรนเลย

ลองสังเกตุครับ วันไหนเรียนวิชายากๆ หรือสอบ เราจะหิวข้าวเร็ว เหมือนมือถือแหละครับ :p

MOOK ผู้เขียน:
อยากจะทราบรหัสผ่านเก่าอ่ะค่ะ เพราะว่าพอซื้อมาแล้วตัวเครื่องจะมีรหัสผ่านอยู่แล้ว ซึ่งเราก็ไม่รู้ หาในสมุดคู่มือแล้ว ก็ไม่มีบอกรายละเอียดอ่ะค่ะ ใครรู้ช่วยบอกทีน่ะค่ะ อยากจะล๊อกmessage อ่ะค่ะ เพราะว่ามีคนชอบมาแอบเปิดดู ใครรู้รหัสผ่านช่วยบอกทีค่ะ

ตามปกติ ถ้าเราไม่เคยตั้งรหัสไว้ รหัสที่มากับเครื่องน่าจะเป็น 1234 นะครับ

ล็อกไว้ก็ดีนะ บางคนเวลายืมมือถือชอบแอบอ่านข้อความแอบไว้ก็ค้นจนเจอ

เพื่อนผมจะบอกขอดูตามมารยาทเท่านั้นแหละครับ ให้ดูหรือไม่ให้ดูมันก็ดูอยู่ดี - -"
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 14:39  

MOOK ผู้เขียน:
รู้สึกว่าจะเป็น 0000 นี่แหละลองดูนะ Surprised
www999
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 15:05  

เพื่อนๆมีใครลงแผนที่gpsใหม่หรือยังครับ ของผมหมดอายุทดลองแล้ว รบกวนช่วยโพส์บอกด้วยครับ จะลองเล่นgps ของตัวอื่นดู ขอบคุณล่วงหน้าครับ
MOOK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 15:08  

ขอบคุณมากค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 15:10  

ถ้าอยากจะล๊อกเฉพาะ message หรือว่าหลังจาก เครื่องล๊อกจะทำยังไงหรอค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 13:09  

msconfigนี่ ในบอร์ดSSตอบดี๊ดี ออกแนวยกยอSSด้วยซ้ำ(หลายรุ่นเลย ไปไล่อ่านมาและ)

ในบอร์ดLGหล่ะ ติจัง ติไปหมด ไม่รู้ทำไม

ไม่รู้จะตีความว่ายังไงดี.....

ผมว่าถ้าไม่เป็น bran loyalty SS ก็เป็นหน้าม้ามาเชียร์ให้SSหล่ะครับ(เหมือนนายgappkooที่มาคอยเชียร์NOKIAอ่ะครับ)

ขอโทษที่พูดตามที่คิดนะครับ

ขออภัยMODด้วยนะครับ _/\_ แค่อยากให้บอร์ดมันมีแต่"ข้อมูลมือถือรุ่นนั้น"ก็พออ่ะครับ
เอ็ม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 16:45  

www999 ผู้เขียน:
เพื่อนๆมีใครลงแผนที่gpsใหม่หรือยังครับ ของผมหมดอายุทดลองแล้ว รบกวนช่วยโพส์บอกด้วยครับ จะลองเล่นgps ของตัวอื่นดู ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ตอนนี้เท่าที่ทราบยังไม่มีแผนที่ของจาวาให้ลงนะครับ แต่มีโปรแกรม GPS ให้ลองเล่นดู

ต้องมีความรู้ด้านคอมซักนิดนะ ไม่งั้นจะงงเหมือนผม ได้ผลยังไงบอกด้วยครับ ^^"

torya doi ผู้เขียน:
โดนทั่วหน้า ผู้เขียน:
หุ หุ ตอนนี้ gps ฟรีใช้งานหน้าตาเป็นแบบนี้แล้วครับ http://wiki.trekbuddy.net/index.php/CMS ทำตามเค้าไปครับหรือให้ google แปลภาษาให้ครับพอถูไถ ต่อไปกำลังลองใส่แผนที่ กับเสียงหวานๆ บอกทาง ต่อยอดกันหน่อยครับ ซื้อมาแล้วผมกะเล่นให้เจ๊งๆไปเลย (แต่มันดันทน ลงgpsหลายโปรแกรมแล้ว ทั้งลง ทั้งลบ) เล่นหลอกให้ใช้พอติดใจให้จ่ายตังค์ เวรกรรม ใครเจ๋งๆลองเลยครับแล้วทำเวปบอกด้วยเน้อ...
ถ้าลงแผนที่แล้วเป็นยังไงก็โพสรูปให้ชมหน่อยนะคร้าบ ของเราใช้เน็ทเต่า ม่ายไหว...(เน็ทมือถือ) มีเสียงนำทางด้ยวหรือครับ ภาษาไทยหรือฝรั่งครับ Question ยังไงๆก็ขอช่วยลุ้นด้วยคนนะครับ

ลงแผนที่แล้วครับใช้ได้ดีแผนที่ก็ขยับเลื่อนตามการเดินทางของเราครับ แต่ยุ่งยากหน่อยเวลาเราจะไปไหนต้องทำแผนที่ ที่เราจะไปครับ อย่างของผมต้องไปงานที่ สปป.ลาว ก็ทำแผนที่ในแต่ละแขวงเอาไว้ก่อนครับ เลือกระดับการซูมพอดูทางได้ครับ แต่ดีอย่างเสียอย่างครับแบบนี้ ดีก็คือไม่ต้องเสียค่า gprs ในการโหลดแผนที่(แต่ในลาวมี3gค่าบริการยังไม่ได้เช็คราคา) ส่วนการลงทำตามเวป http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=230403&PN=1&TPN=1 ทำได้ใช้จริง ส่วนเรื่องเสียง และ poi กำลังลองอยู่ครับ แล้วก็ระบบนำทางครับขอแค่เป็นภาพแบบลูกศรบอกทิศกับเสียงบอกทางเป็นภาษาอะไรยังไม่ทราบครับ ขอลองก่อนก็แล้วกันครับ Very Happy

อันนี้อัพเดตราคามือถือค่ายต่างๆ โดย คุณ papayato ประจำวันที่ 21/11/52 ในเว็บพันทิพย์

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8572641/T8572641.html
thanathanak
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : เสียดายgps
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 08:32  

คือว่าผมเสียดายgpsที่มีอยู่ในตัวครับอยากจะหาแผนที่มาเก็บไว้ในเครื่องเลยจะมีไหมครับ ส่วนไวท์ไพรอทปีละ2-3พันบาทนั้นใครใคร่ใช้ก็ใช้ได้ครับส่วนผมถ้าหมดอายุก็ใช้กูเกิ้ลเอาครับ เหมือนกันต่างกันที่ระบบนำทางเท่านั้นเอง สรุปโดยรวมชอบมากครับ แต่ศูนย์บริการปรับปรุงเรื่องข้อมูลหน่อยนะครับผมโทรไปถามเรื่องgpsเขายังงงๆอยู่เลยถามมากก็ดุเอาด้วย
Msconfig
Bronze Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 08:44  

ถ้าพูดไปแล้วไปกระแทกจิตใจใครก็โททีครับ จะได้ไม่แตะต้องอีก Wink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 11:54  

ถ้าพูดไปแล้วไปกระแทกจิตใจใครก็โททีครับ จะได้ไม่แตะต้องอีก Wink

แตะต้องได้ครับ แต่กรุณาให้ข้อมูลที่เป็นประโชน์ Shocked
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 17:49  

แตะต้องได้ครับ แต่กรุณาให้ข้อมูลที่เป็นประโชน์ Shocked
เอาน่า.....นิดๆ หน่อยๆ หยวนๆกันปาย มองโลกในแง่ดีเข้าไว้ใจก็เป็นสุข เรามาช่วยกันหาแอฟ แหล่มๆมาเล่นแก้เซ็งกันดีก่า (ว่าแต่ว่า...เราเล่น YouTube บน Opera ยังมะได้เลยง่ะ ซ่วยล้วยๆๆๆๆๆๆ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 19:47  

มันไม่ใช่พูดไม่ได้หรอกครับ แต่ไม่ได้ให้ข้อมูลอะไรที่เป็นประโยชน์มั่งเลยอ่ะ

ทีของSSหล่ะให้ดีจัง เวลาสแตนบาย ไฟล์ที่รองรับ ฯลฯ ของLGไม่ให้มั่งเลย เห็นเข้ามาแต่ละที ก็มาติๆๆ แล้วก็ไป

"แค่อยากได้ข้อมูลการใช้จริง"มั่งหน่ะครับ

คนจะซื้อเค้าก็อยากได้ข้อมูลเยอะๆกันทั้งนั้น

หวังว่าคราวหน้าคงจะได้"ข้อมูลจากการใช้จริงของคุณmsconfig"บ้างนะครับ

บอร์ดเป็นของสาธารณะครับ ไม่ผิดครับที่จะแสดงความเห็นยังไง

แต่เช่นกัน ก็ต้องดูด้วยว่าบอร์ดนั้นๆเค้าต้องการอะไร โอเคนะครับ
Newhope
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 01:35  

ขอบคุณครับ ยิ่งสีขาวถ้าผมไม่ศึกษาข้อมูล แล้วเจอผ่าน คงคิดว่า หมื่นกว่าบาทนะ

เพราะมันดูดี เหมือนรถยนต์สีขาวดูแพงกว่าสีอื่นๆ แต่ตอนนี้กำลังลังเลว่าจะใช้สีดำ

หรือสีขาวดี ปกติตามนิสัยชอบสีดำ แต่สีขาวสะดวกกว่าเวลาลืมว่าวางที่ไหน(ขี้ลืม) - -"

ผมก็ลังเลระหว่างขาวกับดำตอนแรกๆเหมือนกันครับ ต้องลองเอาสองสีมาเทียบใกล้ๆกัน

อยู่นานเลย..ในขณะที่ข้างๆ ก็มีน้องคนขายยืนคอยเชียร์สีขาวๆ 555..ที่สุด ก็ลงที่สีขาว

แหล่ะครับ ดูสวยหรูกว่ายั่งที่คุณเอ็มบอกล่ะครับ..และที่สำคัญที่ผมชอบเจ้าขาวมากๆก็

ตรงโครเมี่ยมขาวจั๊วที่หุ้มรอบข้างอยู่อ่ะครับ ผมไม่ชอบสีดำก็เพราะโครเมี่ยมรอบๆมันไป

รมออกดำๆซะ เลยตัดสินใจได้ตอนเอาสองสีมาเทียบกันนั่นล่ะครับ! ถือเป็นมือถือสีขาว

เครื่องแรกของผมเลยนะ Wink

ปล.เมินสีชมพู..เพราะผมว่าถึงจะดูสวยแปลก แต่ก็คงเหมาะกะสาวๆมากกว่านะครับ!

ตอนนี้ 5800 xp ราคา 11,000 แล้วครับ ตัวนี้ก็น่าสนใจตัวนึงเลยครับ ชนะ GT505

ทุกอย่าง ยกเว้นกล้อง กับ วัสดุ อีกทั้งใช้ซิมเบี้ยน ที่ใส่โปรแกรมได้หลากหลายกว่า

แต่ที่อ่านมาใช้งานไปนานๆ มันจะมีโอกาสรวน กว่าพวกเบสิกโฟน ถ้าไม่นับโรงงานผลิดผิด

ถ้าคิดเล่นๆ นะ ลองเทียบกับชีวิตของคนปกติ

เบสิกโฟน = ป.1 - ป.6 เรียนพื้นฐาน สังคม คณิต ไทย หลากหลายแต่ไม่ลึก เรียนสบายๆ

ซิมเบี้ยน = ม.1 - ม.6 เรียน คณิต เคมี ชีว ฟิสิกส์ เริ่มไม่ง่ายละ เรียนไปเรียนมาปวดหัว

วินโดร์โมบาย = ป.ตรี เรียน สายเอก ไบโอเคมี ชีวเคมี อันนี้ไม่ปวดหัวครับ ไมเกรนเลย

ลองสังเกตุครับ วันไหนเรียนวิชายากๆ หรือสอบ เราจะหิวข้าวเร็ว เหมือนมือถือแหละครับ :p

อึม! เข้าใจเปรียบนะคุณเอ็ม..เห็นภาพเลย เจ๋งจริงๆ อิอิ!! Razz

...(ว่าแต่ว่า...เราเล่น YouTube บน Opera ยังมะได้เลยง่ะ ซ่วยล้วยๆๆๆๆๆๆ)

เออ!!..ผมก็อยากรู้ด้วยนะ ยังเปิดไม่ได้เลยครับ..ไม่มีภาพ มีแต่เสียงแถมฟังไม่รู้เรื่องอีกครับ! Crying or Very sad
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 08:14  

ก็เป็นธรรมดาครับ เพราะคนไม่ค่อยใช้กันผมก็ตอบอะไรมากไม่ได้เพราะไม่ได้ซื้อมาใช้ แต่ลองเล่นของคนอื่นแล้วมาเปรียบเทียบกันก็แค่นั้นแหละ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 10:33  

ก็เป็นธรรมดาครับ เพราะคนไม่ค่อยใช้กันผมก็ตอบอะไรมากไม่ได้เพราะไม่ได้ซื้อมาใช้ แต่ลองเล่นของคนอื่นแล้วมาเปรียบเทียบกันก็แค่นั้นแหละ

อืม โอเค เข้าใจและ ว่าคุณก็เคยจับๆมาบ้าง นึกว่าเป็นพวกหน้าม้าเข้ามาป่วนบอร์ดไปวันๆ

โอเคคับ ออกความเห็นได้ตามสบายครับ^^

ขออภัยที่เข้าใจผิดครับ _/\_
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 11:06  

เอ่อ รุ่นนี้ดู VDO เต็มจอไหมอ่ะค่ะ ช่วยหน่อยกำลังตัดสินใจอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คนใช้ LG
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 11:09  

ชอบตรงที่สามารถถ่ายรูปให้เป็น Wallpaper ได้ด้วย ช๊อบ......... ชอบ Very Happy Very Happy Very Happy
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 11:20  

เอ่อ รุ่นนี้ดู VDO เต็มจอไหมอ่ะค่ะ ช่วยหน่อยกำลังตัดสินใจอยู่

เต็มจอนะครับ มันขึ้นอยู่กับ ไฟล์ VDO ของคุณด้วยว่าขนาดเท่าไหร่ แต่ปกติจะอยู่ที่ 320x240 นะครับ
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 11:23  

ผมก็เห็นใจเหมือนกันแหละครับ ที่ไม่ค่อยมีคนมาตอบ เพราะรุ่นนี้คนใช้น้อยจริงๆครับ เห็นราคาเท่ากับ SS Star เลย แต่ทำไมคนถึงใช้น้อยอันนี้ผมตอบไม่ถูกเหมือนกัน จะว่า LG ทำเสียจากรุ่นก่อนๆไว้เยอะ หรือยังไงอันนี้ก็ไม่แน่ใจครับ
แต่ที่แน่ๆไม่ค่อยมีใครออกมาตอบอะไรสักเท่าไหร่
ใครใช้อยู่ก็ช่วยๆกันตอบบ้างก็ดีนะครับ
จะได้ช่วยคนรุ่นหลังๆที่ได้ซื้อมาใช้หน่ะครับ Cool

ส่วนตัวผมจะตอบได้แค่บางหย่างเท่านั้นแหละ เพราะในตัว GT505 นั้น ภายในจะคล้ายๆกับ SS อยู่เหมือนกัน

ปล.ทีแรกเลยถ้าแฟนไม่เบรกไว้ก็เอารุ่นนี้มาเหมือนกันแหละ แต่โดนเบรกก่อนเลยไมได้เอามาลองดู Neutral
แต่ทั้ง 2 ค่าย ผมก็ไม่ถนัดทั้งคู่แหละ เพราะปกติตั้งแต่อดีตมาใช้แต่ SE อย่างเดียวเลย Confused
toryadoi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 21:10  

เต็มจอนะครับ มันขึ้นอยู่กับ ไฟล์ VDO ของคุณด้วยว่าขนาดเท่าไหร่ แต่ปกติจะอยู่ที่ 320x240 นะครับ
ของเราใช้ Format Factorry แปลงไฟล์ หนังวิดิโอในแผ่นที่เช่ามา แปลงเป็น MP4 ที่ 240*320 เรตบิต 384 Fps 18 ภาพดูได้ดีมากไม่กระตุก ชัดแจ๋ว แต่ไม่เต็มจอ ถ้าดูแนวนอนจะเหลือขอบดำทั้งสองข้างยังไงก็ไม่เต็มจอ และถ้าเราปรับขนาดเป็น 400*240 เครื่องก็ไม่ยอมรับ...แล้วจะทำยังไงให้มันเต็มจอครับ โปรดแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 21:26  

ของผมก็ไม่เต็มเหมือนกานช่วยด้วยๆๆๆๆ
หนึ่ง1st
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 23:04  

ขออนุญาตขายนะครับอยากกลับไปใช้โนเกีย
ขาย LG gt505 6700 บาท สีดำอุปกรณ์ครบยกกล่อง ซื้อมา22/10/2552 ประกันศูนย์ 1 ปี ไม่มีรอยใดๆ
6700
ติดต่อได้087-3886688ตลอดเวลา
กทม ราชเทวี สะดวกตามรถไฟฟ้านะครับ ผมหนึ่งนะครับ
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2009 01:48  

toryadoi ผู้เขียน:

ของเราใช้ Format Factorry แปลงไฟล์ หนังวิดิโอในแผ่นที่เช่ามา แปลงเป็น MP4 ที่ 240*320 เรตบิต 384 Fps 18 ภาพดูได้ดีมากไม่กระตุก ชัดแจ๋ว แต่ไม่เต็มจอ ถ้าดูแนวนอนจะเหลือขอบดำทั้งสองข้างยังไงก็ไม่เต็มจอ และถ้าเราปรับขนาดเป็น 400*240 เครื่องก็ไม่ยอมรับ...แล้วจะทำยังไงให้มันเต็มจอครับ โปรดแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆๆ

งั้นคงต้องทำใจแหละครับ เพราะผมเดาไปว่าน่าจะมีระบบปรับภาพหน้าจอให้เต็มพอดีจอเหมือนของ Star อะครับ -.- ผมลองใน Star ก็ 320x240 บิตเรต 512 Fps 25 เนียนเลยอะฮะ ผมก็นึกว่า LG จะมีให้ปรับระบบภาพหน้าจอเหมือนกันอะครับ แฮะๆสงสัยต้องดูแบบจอแหว่งๆไปแหละครับท่าน
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2009 01:51  

ผมอยากฝากทาง LG ช่วยปรับปรุงเรื่องระบบ ซัพพอต ต่างๆที่จะมาแก้ไข้ภายหลังการขาย

หน่อยอะครับ เพราะเห็นแย่มาจนคนที่ซื้อมาใช้เจอปัญหาต่างๆแต่ก็ไม่เห็นมาช่วยแก้ไขหรือ

ออก Fw ตัวใหม่ๆที่ดีกว่าเดิม มาบ้างเลยครับ เรื่องการเตรียมการทางตลาดนี่ ผมให้ 3 จาก

10 เลยจริงๆ เห็นผู้บริโภคเดือดร้อนกันเยอะเลยแต่ไม่เห็นจะเคยมาเหลียวแลสักเท่าไหร่เลย

ครับท่าน Wink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2009 02:52  

จริงๆน่าจะจ้างทีมการตลาดกับทีมsoftwareใหม่ไปเลยนะ Evil or Very Mad

ทีมที่ทำอยู่มีก็เหมือนไม่มีเลย Mad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2009 12:22  

ผมใช้ GT 505 อยู่ผมจะเลิกใช้ LG เพราะไม่เห็นมีใครมาเหลียวแลเราเลย ฮือๆๆๆ Sad Sad เศร้า Sad Sad Sad Sad Sad ตัดสินใจผิดไป
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2009 13:34  

มันไม่ได้เป็นเฉพาะรุ่นนี้หรอกครับ รุ่นอื่นๆก็เป็นเหมือนกัน ฉนั้นไม่ต้องเสียใจไปครับ เพราะมีผู้ใช้จำนวนไม่น้อยที่โดนเหมือนกันหมด

เพราะหลักๆที่ผมคิดคือ บริการหลังการขายนั้น ไม่มีคุณภาพ แต่ทางบริษัทไม่ค่อยเห็นจะแก้ไขสักเท่าไหร่เลยเอาแต่ออกรุ่นใหม่ๆ แต่ไม่ค่อยหันมาเหลียวแลรุ่นหลังๆมั้งเลย Mad

ปล. ไม่ได้มาดิสเคดิตนะ แต่อยากให้พนักงานมาอ่านแล้วเจอปัญหาต่างๆแล้วนำไปเสนอแก่ที่ประชุมซะ Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โดน LG สวมเขา
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2009 14:43  

เห็นอย่างนี้แล้ว ทาง LG กรุณาช่วยเหลือผู้บริโภคหน่อยเถอะครับ Sad กรุณาเถอะครับ Shocked อุตส่าห์ไว้เนื้อเชื่อใจแบรนด์ LG ไงทำกับผู้บริโภคเยี่ยงนี้ได้
ตุ้ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2009 20:05  

ประกาศขายค่ะ
เพิ่งซื้อมาเมื่อวันที่่ 22 Nov 2009 นี่เองจะให้ที่พ่อลองใช้ แต่พ่อใช้ไม่เป็นค่ะ
สภาพใหม่เอี่ยมยกกล่องเลยค่ะ
สนนราคาที่ 7500 บาทค่ะ
ติดต่อได้นะค่ะ 0811713437
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2009 11:17  

อยากทราบ Solf ware ตัวล่าสุดของเจ้าตัวนี้ตัวไหนค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2009 23:03  

สามารถอัพ Ferm waer ของตัวนี้ได้ท่ีไหนครับ Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2009 12:03  

อยากรู้วิธี Check Firm ware ของ lg gt505 อ่ะ Sad Sad
เอ็ม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2009 18:25  

มันไม่ได้เป็นเฉพาะรุ่นนี้หรอกครับ รุ่นอื่นๆก็เป็นเหมือนกัน ฉนั้นไม่ต้องเสียใจไปครับ เพราะมีผู้ใช้จำนวนไม่น้อยที่โดนเหมือนกันหมด

เพราะหลักๆที่ผมคิดคือ บริการหลังการขายนั้น ไม่มีคุณภาพ แต่ทางบริษัทไม่ค่อยเห็นจะแก้ไขสักเท่าไหร่เลยเอาแต่ออกรุ่นใหม่ๆ แต่ไม่ค่อยหันมาเหลียวแลรุ่นหลังๆมั้งเลย Mad

ปล. ไม่ได้มาดิสเคดิตนะ แต่อยากให้พนักงานมาอ่านแล้วเจอปัญหาต่างๆแล้วนำไปเสนอแก่ที่ประชุมซะ Confused

นึกว่าพอติไปแล้วจะดีขึ้น ไม่มีประโยชน์อะไรกับบอร์ด GT505 เช่นเคย - -"

ที่ว่าการบริการหลังการขายไม่ดีนี่เคยใช้หรือครับ ลองไปศึกษาข้อมูลในเว็บ pantip ดูครับ

ตัวอย่าง http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8588002/T8588002.html

แล้วก็ถ้าหวังดีจริง กรุณาติดต่อไปทาง Lg โดยตรงจะขอบพระคุณมาก เพราะยังไงในนี้ทีมงาน

ไม่มาอ่านหรอกครับ ส่วนปัญหาที่คุณว่านี่คืออะไรครับ ผมไม่เห็นมีใครมาถามว่าเครื่องดับ

หรือเครื่องรวน นอกจากหน้าจอตอนดูหนังไม่เต็ม เพราะไม่มีปรแกรมเปิดหนังเต็มจอมาให้

Firm ware คือ ส่วนที่ออกมาแก้ไขการทำงานของโปรแกรมที่ผิดพลาด ไม่ได้หมายความว่า

ยิ่งออกเยอะยิ่งดีนะครับ แล้วคุณก็เลิกโจมตี Lg ซะ ทุกรุ่นทีนะครับ ถ้าคุณใช้แล้วมันไม่ดีก็

โจมตีรุ่นนั้นไป ไม่ใช้โจมตีมันซะทุกรุ่น ขนาดรุ่นที่มันยังไม่ออกคุณยังติ เช่น LG BL40 นี่

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=300318 ทำไปเพื่ออะไรครับ

เครื่องยังไม่ทันออกขาย คุณรู้แล้วหรือว่ามันไม่ดีตรงไหนยังไง ไม่ได้มีสาระของรุ่นนั้นอยู่เลย

แถมรกบอร์ดอีกด้วย รุ่นไหน ดี หรือ ไม่ดี ให้เขาฟังข้อมูลจากผู้ใช้จริงดีกว่าครับ ^^"

"การกระทำของคุณเหมือนการก่อกวนบอร์ด Lg มากกว่ามาช่วยแนะนำนะครับ"

อยากทราบ Solf ware ตัวล่าสุดของเจ้าตัวนี้ตัวไหนค่ะ

สามารถอัพ Ferm waer ของตัวนี้ได้ท่ีไหนครับ Sad

อัพด้วยตัวเองที่นี่ครับ

http://th.lgmobile.com/web/web.support.manualSoftwareRF.laf

แต่ผมไม่เห็นมี รุ่น GT505 นะ ลองไปอัพที่ศูนย์ Lg ใกล้บ้านดูครับ ไม่แน่ใจว่าฟรีไหม

ปล.คุณ SP Guest ที่โพสวันที่ 25/11/52 คราวหลังกรุณาโพสรวมกันเลยนะ มันรกบอร์ดครับ

ถ้าจะโพสร้องเรียน โพสใน www.pantip.com จะได้ผลกว่านะ มีทีมงาน Lg เข้ามาอ่านครับ
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2009 00:30  

^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^
^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^

รู้สึกจะมีผู้หวังดี มาช่วยแล้วด้าน บน งั้นคนอื่นๆก็ถามเค้าล่ะกันครับ
ดูเหมือนจะเป็นผู้เชี้ยวชาญ เห็นขี่ม้าขาว บินมาถล่มผมมาแต่ไกล ไม่รู้ผมไปด่าไปว่าใครตอนไหนถึงได้เดือดร้อนซะขนาดนั้น

ผมก็จะไม่ขอออกความเห็นอะไรแล้วกันนะ^^ การวิจารติชมของผมมันตรงไปหรืออย่างไรก็
ขอโทษสื่อมวลชนที่ไม่เห็นด้วย ด้วยละกันนะ Cool
Newhope
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2009 04:45  

เฟิร์มแวร์ตัวใหม่ของรุ่นนี้ ออกแล้วนะครับ..ช่วยแก้ปัญหาได้หลายอย่าง

โดยเฉพาะอาการค้าง หรือรีสตาร์ทเองของบางเครื่อง..ส่วนของผมยังไม่

เจออาการนี้ เลยยังไม่รู้จะเอาไปอัพฯดีมั๊ยอ่ะครับ..เพื่อนๆคนไหนสนใจก็

ตามไปอ่านรายละเอียดที่นี่เลยนะครับ! Wink

http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=1&t=28743
เอ็ม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2009 16:38  

ถ้าเข้ามาตอบดีๆ ผมก็ไม่ว่าหรอกครับ ดีซะอีก มีผู้รู้จริงมาตอบ ของผมนั้นแค่เข้าไปค้นๆ

มาตอบเท่านั้นแหละครับ แต่ที่คุณทำนั้นแต่เข้ามาติๆ เท่านั้นแหละครับ เวลาผมเข้ามาอ่านรู้สึก

ว่ามันรก ไม่มีสาระ ต่างจากที่คุณตอบใน สตาร์ คุณตอบดีมาก ถ้าจะช่วยก็ขอให้ตอบแบบนั้นดี

กว่าครับ เรื่องที่ว่า Lg บริการดีหรือไม่ดีให้คนใช้จริงมาโพสดีกว่าครับ และต่อไปผมจะไม่พิม

เถียงคุณอีกละ มันรกบอร์ด ผมจะแจ้ง ผู้ดูแลบอร์ดแทนละกัน ให้ตัดสินว่าเข้าข่ายก่อกวน

บอร์ด Lg หรือไม่ แล้วกะทำยังไงก็เรื่องของทีมงานละกันครับ ^^"

Newhope ผู้เขียน:

เฟิร์มแวร์ตัวใหม่ของรุ่นนี้ ออกแล้วนะครับ..ช่วยแก้ปัญหาได้หลายอย่าง

โดยเฉพาะอาการค้าง หรือรีสตาร์ทเองของบางเครื่อง..ส่วนของผมยังไม่

เจออาการนี้ เลยยังไม่รู้จะเอาไปอัพฯดีมั๊ยอ่ะครับ..เพื่อนๆคนไหนสนใจก็

ตามไปอ่านรายละเอียดที่นี่เลยนะครับ! Wink

http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=1&t=28743

ตกลงอัพที่ศูนย์ดีกว่า มี fw เยอะกว่าแน่เลย ^^
แอปเปิ้ล
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2009 12:08  

คือว่า [b]ต่อสาย USB โทรศัพท์เข้ากะคอมยังไงอะคะ[/b]
เค้าบอกว่า ให้ลง PC Suite ในคอมแล้ว ก้ลงแล้ว

แล้วเค้าก็บอกว่า ให้คลิก Connection wizard แล้วก็คลิก USB

แล้วที่บอกว่า จากหน้าจอหลักให้กดเลือก การเชื่อมต่อ >> การเชื่มต่อ USB >> ตกลง ..มันอยู่ตรงไหนอะคะ

คือพอกด Connection wizard แล้ว คอมมันก็บอกว่า หาโทรศัพท์ที่จะต่อไม่เจออะค่ะ..

งง มากๆ เลย ยังไงช่วยตอบด้วยนะคะ เอาแบบละเอียดเลยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ..
Newhope
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 08:36  

แอปเปิ้ล ผู้เขียน:
คือว่า ต่อสาย USB โทรศัพท์เข้ากะคอมยังไงอะคะ
เค้าบอกว่า ให้ลง PC Suite ในคอมแล้ว ก้ลงแล้ว

แล้วเค้าก็บอกว่า ให้คลิก Connection wizard แล้วก็คลิก USB

แล้วที่บอกว่า จากหน้าจอหลักให้กดเลือก การเชื่อมต่อ >> การเชื่มต่อ USB >> ตกลง ..มันอยู่ตรงไหนอะคะ

คือพอกด Connection wizard แล้ว คอมมันก็บอกว่า หาโทรศัพท์ที่จะต่อไม่เจออะค่ะ..

งง มากๆ เลย ยังไงช่วยตอบด้วยนะคะ เอาแบบละเอียดเลยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ..

ถ้าคุณแอปเปิ้ล ได้ลงPC Suiteในคอมฯเรียบร้อยแล้ว..ตอนนี้คอมฯมันก็รู้จัก

เครื่องมือถือของเราแล้วล่ะครับ..ทีนี้ขึ้นอยู่กับว่าคุณแอปเปิ้ล จะเลือกใช้งาน

อะไรกับมัน..คุณแอปเปิ้ลก็เลือกเข้าไปที่ตั้งค่า เลือกการเชื่อมต่อ แล้วก็ไปที่

โหมดการเชื่อมต่อUSB มันก็จะขึ้นว่า ที่เก็บข้อมูล,PC Suit,ซิงค์เพลง ฯลฯ..ต่อ

ไปเราก็เสียบสายUSBเชื่อมระหว่างคอมฯกับมือถือของเราได้เลยครับ..พอเสียบ

สายปั๊บมันก็จะมีเสียงเตือนการเชื่อมต่อ..และที่หน้าจอมือถือของเรา มันจะมีรูป

ไอคอนลูกศรหมุนวนรอบคอมฯขึ้นโชว์อยู่ ส่วนด้านล่างของจอมันจะเขียนว่า

"เชื่อมต่อ"..ก็แสดงว่าคอมฯมันหาเครื่องเราเจอแล้วล่ะครับ(ระหว่างนั้นมันจะ

ชาร์ตแบตให้เราไปด้วยนะครับ)

ต่อไปเราก็คลิ๊กเข้าไปที่ My Computerของเรา แล้วเราจะเห็นว่ามันมีไอคอน

Removable Diskตัวใหม่ปรากฎอยู่ แสดงว่าอันนั้นมันเป็นของมือถือของเรานั่น

เองครับ..เราก็คลิ๊กเข้าไปจัดการทำสิ่งที่เราต้องการได้เลยครับ เช่นถ้าเราเลือก

"ที่เก็บข้อมูล"ตอนที่เราเลือกโหมดเชื่อมต่อ พอเราดับเบิ้ลคลิ๊กที่Removable

Disk..มันก็จะขึ้นหน้าต่างโชว์ของที่เราเก็บเอาไว้ในมือถือเราเลย เช่นรูปจาก

คลังภาพของเรา เป็นต้น..ที่นี้จะย้าย จะเก็บ จะโหลดฯลฯ ก็ทำได้เลยครับ...

พอเสร็จแล้วเราก็ดึงสายUSBออก มันก็จะมีเสียงเตือนเราอีกครั้ง ก็เป็นอันว่า

การเชื่อมต่อก็สิ้นสุดครับ..ลองดูนะครับ!

..ผมก็ไม่ทราบว่าคุณแอปเปิ้ลจะงงรึเปล่านะครับ ผมก็อธิบายไม่ค่อยเก่งอ่ะครับ

เดี๋ยวอาจจะมีเพื่อนๆคนอื่น ที่มีวิธีทำที่อธิบายได้ง่ายกว่าผมก็ได้ครับ..ถ้าติดขัด

ไม่เข้าใจตรงไหนก็ถามมาใหม่นะครับ ถ้าผมไม่งงเองจะพยายามตอบให้ครับ...

ตอนนี้ผมก็ใช้วิธีอย่างที่ผมบอกไป จัดการกับเจ้าขาวคุ้มของผมอยู่แหล่ะครับ!

ปล.หลังจากเราลงPC Suitแล้ว..ครั้งต่อไปเวลาเราเสียบสายUSBเชื่อม

เราไม่ต้องไปคลิ๊กเจ้าConnection wizard มันแล้วนะครับ..คลิ๊กปิดไปได้เลย

ทำแค่ที่ผมอธิบายข้างบน มันก็ใช้งานได้แล้วครับ!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 21:44  

มีท่านใดทราบวิธี

โอน contact จาก nokia pc suite มาที่ gt505 บ้างมั๊ยครับ
kotaro38446
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 00:09  

เล่น 3G ในญี่ปุ่น ได้ไหมครับ
APLE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 12:35  

[b]คือว่า ต่อ USB ยังไม่ได้อะค่ะ[/b]

เลือกตั้งค่า เชื่อต่อ USB แล้วที่มันมี ที่เก็บข้อมูล พีซี.. ถามเสมอ ... ค้องเลือกอันไหนคะ

เวลาต่อเข้าคอม มันต้อง ปิดเครื่อง ใช่ไม๊คะ

พอเสียบสายเข้าคอมแล้ว ก็คลิก PC suite ที่เราลงไว้ในคอมใช่ไม๊คะ

แล้วก็คลิก connection wizard

พอคลิกแล้ว มันก้บอกว่า Failed ... อ่ะค่ะ

แล้วต้องทำไงอะคะ.. แล้วที่บอกว่าจะมีรูปหมุนลูกศรที่หน้าจอ ก้ไม่เห็นมีเลยอะค่ะ

ต้องทยังไงอะคะ หรือว่ากดอะไรผิด ทำตรงไหนผิด ช่วยบอกด้วยนะคะ

ขอแบบละเอียดๆ ขอบคุณล่งหน้าเป็นอย่างสูง ค่ะ
no user
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2009 10:35  

อยากทราบว่า รุ่นนี้โหลดธีมเพิ่มได้มั๊ยคะ

แล้วโหลดได้จากที่ไหนบ้าง
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: แม่ฮ่องสอน
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2009 16:24  

เพิ่มธีมไม่ได้ครับ
no users
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 08:11  

อยากขายค่ะ มีใครสนใจบ้างไหม

เครื่องใหม่ 3 วันเองค่ะ

อุปกรณ์ครบ พร้อมประักันค่ะ

สภาพดี ใช้งานดี

พอดี ว่าอยากเปลี่ยนเครื่องเลยจะขายค่ะ

เครื่องไม่มีปัญหา

สนใจติดต่อ sazzy_pee@hotmail.com นะคะ

ขาย 8800 ต่อรองได้ค่ะ
อิอิคริคริ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 12:35  

dd123 ผู้เขียน:
LG 505 - เสียงสนทนาดังหรือเปล่าครับ
- แผนที่ wisepilot มีความแม่นยำหรือเปล่า ใช้ยังไงครับ เหมือนของGamin หรือเปล่า
- สามารถโหลด google map มาใช้ได้จริง หรือเปล่า
- เสียงเรียกเข้าดังหรือเปล่าครับ
รบกวนเพื่อนๆที่ใช้อยู่ตอบด้วยครับ กำลังเล็งรุ่นนี้อยู๋ Laughing

แผนที่เป็นของอเมริกาครับ แม่นยำใช้ได้ โซนี่ ตัวท็อปที่จะออกปลายปีก็ใช้ตัวเดียวกัน
โหลดได้ครับ
เสียงเรียกเข้าดัง เสียงคุยดังหูแตกต้องลดเสียงลงมา ที่ดีมากๆคือ ไม่ดูเสียงรอบข้างคับ
คอนเฟิร์ม

ไม่ดูดเสียงรบกวนภายนอกแน่นอน....ขนาดเรานั่งไฟฟ้าไปอ่อนนุช แต่โกหกแฟนว่าจาไปหัวลำโพง แฟนยังไม่รู้เลย เวลามันบอกชื่อสถานีอะ อิอิ แหล่ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2009 15:14  

ซื้อมาแล้วครับจากเจมาร์ทเมื่อ วันที่ 7 ธค นี่เอง ทีแรกกะจะไปเอา samsung star diamon
แต่พอเห็นเจ้า lg GT 505 นี้เอาเลยเพราะเพิ่ม 3G เข้ามาและ GPS ราคาถูกกว่า diamon 90 บาท ซื้อมาตอน 14.30 น มานอนเล่นลองทุกฟังชั่นที่พอมีเวลา ตกเย็น เข้ามาอ่านเวบนี้แหล่ะ
เอ้าทำไมคนขายกันเยอะจัง เริ่มรู้สึกอยากได้เจ้า diamon ขึ้นมาอย่างมาก ก็เพราะว่าก่อนไปซ้ิอก็อศึกษาข้อมูลเฉพาะ diamon ไม่เคยรู้เลยว่ามีรุ่นนี้ 10.00น วันที่ 8 ธค ไปที่ร้านเจมาร์ทเลยครับ เอาเครื่องไปเปลี่ยนเป็น diamon ต้องจ่ายเงินเพิ่มอีก 90 บาท ตอนนี้รู้แล้วครับว่าการได้ถือมือถือที่เราอยากได้จริงๆมันมีความสุข และตอนนี้ก็เล่นเจ้า diamon อย่างละเอียดเลยครับ ตอนนี้ก็ใช้ต่อเนทกับโนทบุก windows7 ได้ดีเลยครับผ่านสาย USB เล่นเนท dtac ครับ จึงอยากบอกเพื่อนๆว่า ศึกษาดีๆมือถือที่เราชอบ โชคดีนะที่ jay mart เค้าให้เปลี่ยนเครื่องได้ภายใน 7 วันแค่ครั้งเดียว จริงๆแล้วGT 505 ใช้งานง่ายมากระบบสัมผัสดี ไวดีครับ
แต่ใจผมมันชอบ star diamon ไปเสียแล้ว
thanathanak
Year's Star

หัวข้อ : งานเข้าแล้วละ gps ปีละ 69usd
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2009 15:48  

ของผมใช้มา1เดือนพอดีเลยครับแล้วมันก็ตัดแล้วก็ถามเราว่าจะจ่ายกี่เดือนแล้วก็จะมีราคาบอกครับ ผมก็เลยไม่ได้ใช้ต่อเพราะไม่มีเงินตอนนี้เลยเลือกที่จะใช้google mapแทนใช้ได้เหมือนกันต่างกันที่ระบบนำทาง gm ไม่มีเสียงบอก ความแม่นยำ gm น้อยก่วานิดนึงเพราะgmจะดึงสัญญาณโทรศัพท์มาใช้คำนวณหาตำแหน่งก่อนที่จะดึงมาจาก gps แต่แผนที่ดาวเทียมแสดงความเป็นจริงได้ถูกต้องกว่ามาก (มีเทคนิคนิดหน่อยเวลาผมไปที่ไม่มีสัญญาณgprsผมก็จะดึงภาพจากดาวเทียมที่เราจะไปมาเก็บไว้ก่อนเอาแค่พอรู้เรื่อง เวลาสัญญาณgprsหมดภาพที่เราโหลดไว้ก่อนหน้าก็ยังอยู่ตามความจำของเครื่องที่จะเก็บไว้ได้และgpsก็จะแสดงตำแหน่งของเราได้ครับ) ทั้งนี้หากท่านใดมีเทคนิคดีกว่าผมก็ขอคำแนะนำด้วยครับ (ไม่ขายแน่นอนเพราะประทับใจมาก)
Newhope
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: งานเข้าแล้วละ gps ปีละ 69usd
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 04:20  

thanathanak ผู้เขียน:
ของผมใช้มา1เดือนพอดีเลยครับแล้วมันก็ตัดแล้วก็ถามเราว่าจะจ่ายกี่เดือนแล้วก็จะมีราคาบอกครับ ผมก็เลยไม่ได้ใช้ต่อเพราะไม่มีเงินตอนนี้เลยเลือกที่จะใช้google mapแทนใช้ได้เหมือนกันต่างกันที่ระบบนำทาง gm ไม่มีเสียงบอก ความแม่นยำ gm น้อยก่วานิดนึงเพราะgmจะดึงสัญญาณโทรศัพท์มาใช้คำนวณหาตำแหน่งก่อนที่จะดึงมาจาก gps แต่แผนที่ดาวเทียมแสดงความเป็นจริงได้ถูกต้องกว่ามาก (มีเทคนิคนิดหน่อยเวลาผมไปที่ไม่มีสัญญาณgprsผมก็จะดึงภาพจากดาวเทียมที่เราจะไปมาเก็บไว้ก่อนเอาแค่พอรู้เรื่อง เวลาสัญญาณgprsหมดภาพที่เราโหลดไว้ก่อนหน้าก็ยังอยู่ตามความจำของเครื่องที่จะเก็บไว้ได้และgpsก็จะแสดงตำแหน่งของเราได้ครับ) ทั้งนี้หากท่านใดมีเทคนิคดีกว่าผมก็ขอคำแนะนำด้วยครับ (ไม่ขายแน่นอนเพราะประทับใจมาก)

วิธีการเดียวกันเลยครับ เจ้าWise Pilotมันไม่ให้ใช้ต่อ ก็ยังมีGoogle Mapนิ!..

และยินดีต้อนรับนะครับ..คุณthanathanakเลือกสีอะไรมาใช้ล่ะครับ? Wink
thanathanak
Year's Star

หัวข้อ : Re: งานเข้าแล้วละ gps ปีละ 69usd
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 08:28  

quote]
วิธีการเดียวกันเลยครับ เจ้าWise Pilotมันไม่ให้ใช้ต่อ ก็ยังมีGoogle Mapนิ!..

และยินดีต้อนรับนะครับ..คุณthanathanakเลือกสีอะไรมาใช้ล่ะครับ? Wink[/quote]
ใช้สีดำครับ มันจะได้ไม่โทรมง่าย แต่เขาน่าจะให้ใช้นานกว่านี้หน่อยนะครับกำลังสนุกเลย ถ้าคุณมีโปรมแกรมนำทางดีๆบอกกันบ้างนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 08:52  

ตัวนี้กับ star diamond ดูรวมๆแล้ว ตัวไหนดีกว่ากันครับ
thanathanak
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 16:48  

ผมชอบตัวนี้ครับ
toryadoi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 23:31  

ใครไปอัพ Fw 10d แล้ว เป็นยังไงบ้าง ดีขึ้นหรือแย่ลง รึเหมือนเดิม? Laughing
Newhope
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 02:09  

thanathanak ผู้เขียน:
อ้างถึง:

และยินดีต้อนรับนะครับ..คุณthanathanakเลือกสีอะไรมาใช้ล่ะครับ? Wink

ใช้สีดำครับ มันจะได้ไม่โทรมง่าย แต่เขาน่าจะให้ใช้นานกว่านี้หน่อยนะครับกำลังสนุกเลย ถ้าคุณมีโปรมแกรมนำทางดีๆบอกกันบ้างนะครับ

ผมใช้สีขาวครับ..แฟนแซวว่ามีแต่ผู้หญิงเค๊าใช้กัน ผมบอกสีชมพูต่างหากล่ะ Smile

ผมว่าสีขาวมันดูสะอาดหรูดี แต่ต้องระวังความสะอาดหน่อยเท่านั้นแหล่ะครับ

ตอนนี้ผู้ชายก็หันมาใช้สีขาวกันเยอะแล้วนะครับ เห็นหลายๆยี่ห้อทำสีขาวมา

ขายกันเต็มเลยนะ..ส่วนโปรแกรมนำทาง เห็นมีเพื่อนๆพยายามหาตัวใหม่มา

ลงกันอยู่ คุณthanathanakลองย้อนไปดูกระทู้หลังๆซิครับ เห็นมีคนมาโพส

เอาไว้เหมือนกันนะครับ แต่ผมไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่ครับแค่นี้ก็พอและครับ! Wink

ตัวนี้กับ star diamond ดูรวมๆแล้ว ตัวไหนดีกว่ากันครับ

สเปคกับราคาพอๆกันนะครับ GT505อาจจะได้เปรียบหน่อยตรงมีกล้องหน้ากะรองรับ3G

ผมไม่รู้ว่าDiamondรองรับ3Gรึเปล่าครับ?..นอกนั้นก็อยู่ที่ความชอบแล้วตัดสินใจของตัว

เองว่าชอบแบรนด์ไหนมากกว่ากันล่ะครับ ส่วนผมก็เจ้าGT505นี่แหล่ะครับ! Wink

toryadoi ผู้เขียน:
ใครไปอัพ Fw 10d แล้ว เป็นยังไงบ้าง ดีขึ้นหรือแย่ลง รึเหมือนเดิม? Laughing

เห็นเพื่อนๆที่เจอปัญหาเครื่องรีสตาร์ทเอง ไปลงFw.ตัวใหม่ที่ศูนย์มาแล้ว

แจ้งว่าไม่เจอปัญหาเดิมๆอีก รวมทั้งเครื่องค้างด้วยครับ..นอกจากนี้บางคน

ก็บอกว่าการสัมผัสลื่นขึ้นกว่าเดิมด้วย..แต่ผมเองยังไม่เอาไปลง เพราะตั้งแต่

ซื้อมาเดือนเศษๆ ยังไม่เจอปัญหายั่งว่าเลยอ่ะครับ! Smile

ปล.อ้างอิงจาก
http://community.siamphone.com/linkout.php?out=http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=1&t=28743
Physic-x
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 22:18  

เล่น Youtube ไม่ได้ ใครเล่นได้บ้าง
ทำไง
ผมไปอัพ เฟิมแวร์ มาใหม่ ก็เล่นไม่ได้อยู่ดี หรือว่ามันเล่นไม่ได้เลย
งง งง มึน มึน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 23:36  

ถ้าเราจะลบเกมที่ลงเพิ่มเติมจะต้องทำยังไงอะครับ ผมทำไม่เป็น ใครรู้บอกที Sad
Newhope
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 05:10  

Physic-x ผู้เขียน:
เล่น Youtube ไม่ได้ ใครเล่นได้บ้าง
ทำไง
ผมไปอัพ เฟิมแวร์ มาใหม่ ก็เล่นไม่ได้อยู่ดี หรือว่ามันเล่นไม่ได้เลย

Sad ผมก็ยังเล่นไม่ได้อยู่เหมือนกันครับ..ภาพไม่ขึ้น แล้วเสียงที่มา

ก็ฟังไม่รู้เรื่องเลยอ่ะครับ..มีเพื่อนบางคนบอกว่าเล่นได้สบาย แต่พอ

ถามรายละเอียดว่าเปิดดูได้ยังไง ก็ไม่กลับมาตอบวิธีเปิดดูเลยครับ! Neutral

งง งง มึน มึน ผู้เขียน:
ถ้าเราจะลบเกมที่ลงเพิ่มเติมจะต้องทำยังไงอะครับ ผมทำไม่เป็น ใครรู้บอกที Sad

เราเลือกที่เกม แล้วเราก็กดเลือกลบ..มันก็ลบได้แล้วไม่ใช่รึครับ! Wink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 21:00  

ดูได้นะ เราก็ดูไม่ได้ตอนแรกๆเลยไปลองโหลดโปรมแกรม Real Playerสำหรับดูในมือถือ ตอนนี้ดูทีวีได้ทุกช่อง youtube ก็ดูได้ มีโปรมแกรมโหลดจาก youtube ได้ด้วยค่ะ
Newhope
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2009 06:48  

ดูได้นะ เราก็ดูไม่ได้ตอนแรกๆเลยไปลองโหลดโปรมแกรม Real Playerสำหรับดูในมือถือ ตอนนี้ดูทีวีได้ทุกช่อง youtube ก็ดูได้ มีโปรมแกรมโหลดจาก youtube ได้ด้วยค่ะ

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวผมจะไปลองดูนะครับ! Wink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2009 13:21  

ไปอัพ Firam ware ใหม่ต้องเตรียมอะไรไปมั่งค่ะ Shocked
toryadoi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2009 13:52  

โปรแกรมนี้ (real player) ลงบน JAVA ได้หรือครับ ถ้าได้จริงๆละก้อ แหล่มเลยแหละ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2009 14:31  

ขอถามหน่อยนะครับ คุณ Anonymous ใช้ Realplayer เวอร์ชั่นอะไรครับ ถ้ามีLINK ด้วยก็ดีครับ ขอบคุณมาก
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2009 17:33  

มีด้วยเหรอครับ Realplayer .jar - -* ไม่เคยได้ยินนะ แถมยังบอกว่า ดู TV ได้อีก
ขอหลักฐานหน่อยครับ ขอข่าวที่เป็นจริงด้วย แบบนี้มาให้ความหวังแล้วจากไปมันไม่มีประโยชน์นะครับ -.- Confused
tryflying
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2009 09:57  

ง่ายมากกก เลยครับ ก็จ่าย 2-3 พันบาทต่อปีไปสิครับ จะได้ใช้อย่างชื่นบาน อิอิ Laughing

สงสัย LG คงคิดแผนการนี้มาล่วงหน้าแล้วล่ะ กะว่าได้เก็บค่า GPS รายปี ได้เรื่อยๆ Cool

ผมว่าจะโพสแต่ละครั้งน่าจะเป็นอะไรที่มีประโยชน์มากกว่านี่นะครับ

อันนี้เหมือนมากประชดประชันมากกว่า แล้วก็ LG ก็คงไม่หวังเล็กๆ

แค่นี้เพื่อทำลายชื่อเสียงตัวเองหรอกครับ อาจมีข้อจำกัดที่ว่าไม่ใช้ซิมเบี้ยน

จึงไม่มีแผนที่ลงในเครื่องได้ ส่วนด้านอื่นก้ดีกว่าคู่แข็งในราคาใกล้ๆ กันนะ

ถ้าไม่เน้นลงโปรแกรมเพิ่มที่ไม่ใช่พวกจาวาก็จัดว่าน่าใช้ในราคาเท่านี้นะ

ส่วนความคิดผมเห็นด้วยครับ อาจจะเป็นเพราะ LG ทำผลิตภัณฑ์ประเภทโทรศัพท์มือถือซึ่งขึ้นทะเบียนไว้เช่นนั้น จึงไม่สามารถที่จะทำตัวเองเป็นเครื่องนำทางได้แบบสมบูรณ์เหมือนเครื่องนำทางแผนที่ ที่ขายกันโดยทั่วไป อาจจะเป็นด้านสัญญาการผลิตที่ไม่ไปเบียดเบียนธุรกิจอื่น
แบบตรงๆก็ได้นะครับ จึงทำได้แบบเลี่ยงๆหลบๆเพื่อเอาใจลูกค้าให้ได้ทุกอย่าง ส่วนรุ่นที่เป็นซิมเบี้ยนก็อาจมีสัญญาด้านการผลิตซอฟต์แวร์สนับสนุนก็เป็นได้ครับ ลองคิดดูสิครับถ้ามันฟรีหมดทุกอย่าง และทำได้ทุกอย่าง และธุรกิจอื่นๆ
เขามีลิขสิทธิ์ทางปัญญาอยู่ จะทำเช่นไร (แฮ่แฮ่.....ผมคิดมากไปรึเปล่าเนี๊ย)
แต่เชื่อว่า ทาง LG อาจจะเตรียมแผนปลุกตลาดตามมาแน่นอนครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2009 21:14  

ขอโทษทีค่ะ เรียกไม่ถูก เราโหลด movieplayer_eu_214
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2009 21:39  

ขอโทษทีค่ะ เรียกไม่ถูก เราโหลด movieplayer_eu_214

ยังไงก็ช่วยนำลิ้งค์มาปล่อยให้เพื่อนๆโหลดกันบ้างนะครับ ถ้าเอาชื่อไปหากันเองคงจะมึนพอสมควร Neutral
Newhope
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2009 04:07  

ไม่เป็นไรครับ!..ยังไงก็รบกวนคุณAnonymous มาแปะลิงค์ไว้ให้เพื่อนๆ

ตามที่คห.ข้างบนนี้แนะนำหน่อยนะครับ พวกเราจะได้ตามไปโหลดกันได้

อ่ะครับ..ขอบคุณมากๆครับ! Wink

ไปอัพ Firam ware ใหม่ต้องเตรียมอะไรไปมั่งค่ะ Shocked

เตรียมเครื่องเราไป(ตรวจดูความเรียบร้อย ร่องรอยตำหนิของเครื่อง)แล้วก็ชาร์ทแบตฯ

ไปให้เต็มด้วยนะครับ..อาจจะเผื่อพวกใบเสร็จ กับบัตรรับประกันติดไปด้วยก็ได้ครับ!
Asuraphak
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2009 17:33  

** เครื่องน้องที่ออฟฟิศ เปิดเล่น วีดีโอ จาก Youtube ได้สบายนิครับ
ไม่ได้ดาวน์โหลดโปรแกรมเพิ่มเติม
-- เปิดจาก Browser ที่มากับเครื่อง และเปิดจาก Opera Mini ก็ได้ครับ
-- ภาพกับเสียงชัดเจนดีครับ
** อยากแนบไฟล์วีดีโอที่ถ่ายไว้ให้ดู แต่หาวิธีทำไม่เจอ

ปล. เช็ค Firmware ยังไงครับ แอลจี ไม่เคยใช้
Laughing
Asuraphak
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2009 17:51  

# SS Star diamond ไม่รองรับ 3G + ไม่มี GPS
ถ้าไม่เกี่ยงยี่ห้อ ความคุ้มค่าก็ต้องอยู่ที่ LG GT 505 ครับ
** Wisepilot หมดอายุ แต่ Google Map ก็ช่วยเราได้ครับ
** ร้าน Cherry มาบุญครอง ขาย 7,900 บาท นะครับ
T.Bo$s
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2009 00:05  

เราก็ใช้รุ่นนี้ ใช้สีขาวอะ เจ๋งดีเนาะ เหมาะกับราคาดี

Laughing Laughing Laughing
C-u-p-i-d-o-n-Y
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2009 21:17  

รอบกวนด่วนอ่ะค่ะ

พึ่งไปซื้อรุ่นนี้มา

เจอปัญหาคือ ลงเพลงไม่ได้

คือใครก้อได้ช่วยสอนวิธีลงเพลงหน่อยค่ะ

ตอนแรกเราใช้ PC suite เราก้อใช้ไม่เปน

พอลองใส่ adapter ดูแล้ว เปิดได้นะ แต่พอจะลงเพลง

มันขึ้นประมานว่า ดิสก์ถูกล็อค ไม่สามรถใส่เพลงนี้ได้ ให้ใช้ดิสก์อื่น อ่ะ

ช่วยตอบหน่อยนะคะ

ไม่ไหวแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 10:22  

พอดีผมไปเจอเวปนี้มาเป็น LG Gt505 Odyssey Mobile Navigation 4.0 อาจช่วยได้
http://lg-gt505.handster.com/odyssey_mobile_navigation.html Cool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 10:37  

Asuraphak ผู้เขียน:
** เครื่องน้องที่ออฟฟิศ เปิดเล่น วีดีโอ จาก Youtube ได้สบายนิครับ
ไม่ได้ดาวน์โหลดโปรแกรมเพิ่มเติม
-- เปิดจาก Browser ที่มากับเครื่อง และเปิดจาก Opera Mini ก็ได้ครับ
-- ภาพกับเสียงชัดเจนดีครับ
** อยากแนบไฟล์วีดีโอที่ถ่ายไว้ให้ดู แต่หาวิธีทำไม่เจอ

ปล. เช็ค Firmware ยังไงครับ แอลจี ไม่เคยใช้
Laughing

เช็คง่ายๆครับ เข้า ตั้งค่า > ตั้งค่าโทรศัพท์ > ข้อมูล > ข้อมูลเครื่อง
เสร็จแล้ว Laughing ง่ายใช่ไหมล๊า....
lek10230
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 12:25  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้รองรับ flash lite หรือลงเพิ่มได้หรือเปล่า
เนื่องจากต้องทำงานกับเวบไซต์ ที่เป็น flash

ชอบสเปครุ่นนี้มาก 3g ,กล้องหน้า, ไวไฟ. gps ครบถ้วน ราคารับได้

ส่วนเรื่องสิทธินำทางอายุ 1 ปี มันก็เป็นปกติอยู่แล้วครับ แม้แต่ซื้อเครื่อง gps ตัวจริง ก็ต้องจ่ายค่าสิทธินำทาง ปีต่อปีเหมือนกัน ไม่ใช่ซื้อครั้งเดียวได้สิทธิตลอดชาติ นอกจากจะไปแฮ็คโปรแกรมเขา นั้นก็อีกเรือง

รุ่นนี้ lg เขาซื้อสิทธิให้เรา 1 ปี ปีต่อไป ถ้าเราต้องการใช้ก็ต้องไปซื้อกับเจ้าของโปรแกรมครับ ไม่ใช่ซื้อกับ lg
toryadoi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 18:21  

พอดีผมไปเจอเวปนี้มาเป็น LG Gt505 Odyssey Mobile Navigation 4.0 อาจช่วยได้
http://lg-gt505.handster.com/odyssey_mobile_navigation.html Cool
เข้าใจว่าเสียตังค์ด้วยนะ ประมาณ 1800 บาทหรือ 55 usd ไม่ไช่ของฟรีจ้า...(จะเวิร์คหรือเปล่าน่า)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 18:25  

ตอนนี้ถ้าจะขายจะได้ประมาณเท่าไรครับ ซื้อมาเมื่อ ต.ค นี่เอง
thanathanak
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2009 22:04  

ผมก็ไม่ว่าอะไรนะที่เขาเก็บค่าแผนที่รายปี แต่ข้องใจนิดเดียวที่ตอนโฆษณาในแผ่นพับดอกจันไว้สักนิดก็น่าจะดีว่าไวท์ไพรอทใช้ได้1เดือน เท่าที่ตรวจดูละเอียดไม่มีบอกเลย แต่โดยรวมผมก็ชอบนะ
GT_User
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2009 09:17  

ใช้มา 1 เดือน เจอปัญหา รีสตาร์ทเครื่องบ่อย
อับ fw แล้ว ศูนย์เปลี่ยน mainboard ให้แล้วไม่หาย

wifi ค้างเปิดไม่ได้ เอาไงดี ขอทีม r&d อัพ fw มาแก้ได้มั๊ย
aechanexe 62
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2009 10:43  

ขายมือถือ ยี่ห้อ LG GT 505 สีดำ ครับ ซื้อมาจากเพาเวอร์บายตอนต้นเดือนตุลา
ตัวเครื่องมีรอยกุญแจข่วนเล็กๆด้านหลังเครื่อง เจ้าของช้ำใจ เลยอยากขายทำทุนซื้อเครื่องใหม่ครับ 5500 ครับ ต่อได้จ้า
ทรายๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 16:44  

ถามหน่อยค่ะ ทำไมกล้องซูมไม่ได้ค่ะ ??

ต้องไปตั้งค่าอะไรรึเปล่าค่ะ ช่วยตอบหนูหน่อย
TG505
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 12:18  

ทรายๆ ผู้เขียน:
ถามหน่อยค่ะ ทำไมกล้องซูมไม่ได้ค่ะ ??

ต้องไปตั้งค่าอะไรรึเปล่าค่ะ ช่วยตอบหนูหน่อย

เวลาถ่ายรูป ซูมไม่ได้คะ... แต่ถ้าถ่ายวีดีโอ สามารถเลือกซูมได้
ขายยัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 21:59  

aechanexe 62 ผู้เขียน:
ขายมือถือ ยี่ห้อ LG GT 505 สีดำ ครับ ซื้อมาจากเพาเวอร์บายตอนต้นเดือนตุลา
ตัวเครื่องมีรอยกุญแจข่วนเล็กๆด้านหลังเครื่อง เจ้าของช้ำใจ เลยอยากขายทำทุนซื้อเครื่องใหม่ครับ 5500 ครับ ต่อได้จ้า

ขายไปหรือยังครับ...แล้วมีปัญหา...ค้าง..รีสตาร์ตเองหรือป่าว...atthayuw@hotmail.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 17:27  

วันไฟดับ [img][/list][/code][/quote]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 17:32  

โพสรูปลงกะทู้ ทำไงคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 17:35  

TG505 ผู้เขียน:
ทรายๆ ผู้เขียน:

เวลาถ่ายรูป ซูมไม่ได้คะ... แต่ถ้าถ่ายวีดีโอ สามารถเลือกซูมได้
ซูมได้ครับแต่ต้องปรับตั้งค่าพิกเซลไปที่ 3 ล้านหรือต่ำกว่านั้น
เรน๊าทเท่อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 23:50  

โอ๊ย หมั่นไส้ 55555555555555555555555555555555555555

คือหน้าจอข้างในแตกอ่ะค่ะ ร่วงแรงไปนิดนึง ถ้าเอาไปเปลี่ยนราคาจะอยู่ที่เท่าไหร่คะ

อะไรดีก็ใช้ไปสิคะะะะะะะ -*-

หมั่นไส้ค่ะะะ

พ่อคนรอบรู้~~~~~~~~~~~~~~~~~~ Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing

หมั่นไส้!!!!!!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 16:09  

ตอนนี้สมาชิกในเวป www.lgmobilelover.com กำลังร้องเรียน สคบ.อยู่ครับ

สำหรับคนที่ใช้ เจ้า GT505 นะครับ ติดตามได้ที่เวป

http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=49&t=32250&st=0&sk=t&sd=a
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2010 11:38  

กล้องตัวนี้กับกล้องของสตาร์ไดม่อนตัวไหนดีกว่ากันครับ แล้วเสียงผ่านหูฟังเป็นไงมั่งครับ เน็ตตัวไหนจับสัญญาณดีกว่ากันครับ พอดีราคาเท่ากันแต่รู้สึกฟังชั่นตัวนี้เยอะกว่าแต่ยังไม่มั่นใจในคุณภาพของ LG ซักเท่าไหร่แถมศูนย์ซ่อมน้อยจัง กลัวเครื่องมีปัญหาซ่อมทีเป็นเดือนละเซงเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2010 14:57  

มาล่ะครับ ตอนนี้ผมมี โปรแกรม GPS มาใช้ใน GT 505 แล้วนะคับ
- เพื่อน ๆ สามารถเข้าไปดูได้ที่
http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=49&t=36234

ติดตั้งแล้ว ช่วยกัน ทดสอบหน่อยนะครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2010 22:08  

ถามหน่อยครบ

อ้างถึง:
แต่ GT505 ตอนนี้ เศร้ากันเป็นแทบๆแล้วล่ะครับ เพราะว่า GPS ที่มากับเครื่องนั้น ใช้ได้แค่ 1 เดือนแล้วก็หมดอายุครับตอนประกาศขายนั้นไม่ได้บอกไว้ว่าจะหมดอายุด้วยซ้ำ เหมือนหักหลังคนใช้ยังไงไม่รู้นะ คนใช้ส่วนใหญ่คงหวังอะไรมากไม่ได้ซะแล้ว
แต่ราคาถ้า 14000 กว่าๆ สงสัยจะต้องคิดหนัแล้วล่ะครับ ขอให้ขายในไทยไม่เกิน 10000 เหอะ จะดีมากเลย

มาจาก คอมเม้น รุ่น Star Diamond นะครับ

มันหมายความว่าไงอะ

แล้วถ้าใช้แบบ แสตนอโลน มันจะใช้ได้อยู่มั้ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 15:22  

ลองเข้าไปที่ https://www.lg.wisepilot.com/lg1/site/portal.jsp?action=6#
แล้วโหลดใช้ฟรี30วันครับ ผมยังไม่ได้ลองครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 15:45  

แล้ว ถ้าหมด 30 วัน

ละถ้าใช้แบบแสตนอโลน มันจะยังใช้ได้ป่าวอะครับ
*0*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jan 2010 12:57  

ตอนนี้ราคาเท่าไรละครับ เชียงใหม่นะครับ

แล้วถ้าประมาณ มีนา ราคาจะเหลือประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jan 2010 22:56  

ผมก็เป็นเหมือนกันคับ

ยืนยันอับ fw แล้ว ศูนย์เปลี่ยน mainboard ให้แล้วไม่หาย เอาไงดี

wifi ค้างก็เปิดไม่ได้เหมือนกัน ขอทีม r&d อัพ fw มาแก้ได้มั๊ย Crying or Very sad
magka
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 11:06  

พึ่งซื้อมาจากงาน TME 2010 เมื่อวานสดๆ ไม่ได้ดูรีวิวก่อนซื้อ Embarassed

ก่อนไปงานดู Sumsung I-mobile,Nokia,Sony ไว้ แต่พอไปดูหน้างาน i-mobile รู้สึกว่ากรอบมันไม่ค่อยแข็งแรง ไปดู lg 3-4 รอบเลยสอยมา ซื้อมาวันเดียว เครื่องค้าง และรีสตาร์ทเองไป 2 รอบแล้ว Crying or Very sad เซ็งเป็ดเลย
มาเจอเรื่อง GPS อีก GPS ก็เป็นปัจจัยหลักอีกอย่างหนึ่งที่ผมซื้อรุ่นนี้เลย แอบเซ็ง(รอบสอง)

แล้วช่องที่เสียบ mini usb รู้สึกมันเปิดยากมากกกกกกกกกก เปิดทีต้องระวังว่าจะหลุดออกมาหรือเปล่า

อยากขายแล้วตอนนี้ Embarassed
KURU
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 09:04  

LG GT505 ราคาส่ง@MBK 09/02/2010 ราคา 7,780.-

ส่วนเรื่องความรักความชอบโทรศัพท์ในแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อเนี่ย
เป็นเหตุผลของใครของมันครับ ใครรักชอบตัวไหนก็เชียร์ตัวนั้น
รู้สึกว่าจะเครียด(ใส่กัน)เหลือเกิน...ขนาดเรื่องโทรศัพท์นะเนี่ย
อย่าไปพูดถึงเรื่องสีเสื้อเลยคร้าบบบบบบ
TME
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 10:07  

ขาย LG GT505 ราคา 6800 ไม่ลดแล้วนะคับ ใหม่เอิ่ยม 99% เครื่องศุนประกัน1ปี ให้ทั้งกล่อง พร้อมใบเสร็จ สติกเกอร์กันรอยยังอยู่เลยใช้ถนอมมาก พึ่งซื้อมาจากงาน TME 2010 วันเสา 6/2/53 ติดฟิมล์กันรอยหน้าจอ ใส่ซองยางตลอดตั่งแต่วันแรกที่ซื้อคับเครื่องไม่มีปัญหาขายเพราะตั้งใจอยากได้โทรศัพที่มีGPS แต่ไม่ได้หาข้อมูลรายละเอียดก่อนซื้อเลยคับไปดูในงานเจ้าหน้าที่ขายก้ไม่ได้บอกว่าจะหมดอายุใช้ได้แค่เดือนเดียว เซงคับ(ผมว่าผมถามแล้วนะ) มารู้เรื่องGPSก้ตอนซื้อเสร็จแล้วมาหาข้อมูลมันทำรัยได้มั่งนี่แหละT T แต่ฟังชั่นอื่นโดยรวมชอบคับ สนใจ 084 133 9778 ออฟคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 11:28  

ใครที่ได้มาอ่านจากคนใช้งานจริงแล้วยังดักดานไปซื้อมาใช้อีกนี่ผมขอบอกไว้เลยว่าไม่ต้องมาบ่นตอนหลังนะครับเพราะถือว่ามีคนเตือนคุณแล้วว่าLGมันห่วย Mad
5555555555555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 19:48  

โอยเศร้าแทนคนที่ซื้อรุ่นนี้จิงๆครับ
เกือบซื้อแล้วเหมือนกัน
ดีนะที่เลือก omnia lite
gps ใช้ได้เวิร์คมากๆขอบอก
ราคาแค่ 9500 บ.เอง Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: