Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HERO เข้า WIFI ที่หอได้ แต่เข้าที่ มหาลัยไม่ได้ แก้ไงดี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 4655
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : HERO เข้า WIFI ที่หอได้ แต่เข้าที่ มหาลัยไม่ได้ แก้ไงดี
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2009 13:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

สวัสดีครับ พอดีลองเข้าที่หอก็เล่นได้ปกติครับผม... แต่พอไปลองเล่นที่คณะ เล่นไม่ได้ต่อไม่ติดสัญญาณเต็มแน่นๆ เอี๊ยด เลย..... แล้วเพื่อก็หยิบ IPHONE ออกมาลองต่อเน็ตแบบ wifi Iphone ติดซะงั้นครับ..... งงเรย แถมเร็วอีก นั่งข้างๆกันแท้ๆ....อานนี้ไม่ได้มาอะไรกะ hero นะ เพราะผมก็ ใช้อยู่... แต่ไม่เข้าใจทำไม ต่อที่อื่นไม่เคยได้เลย.... มีใครเป็นแบบผมรึเปล่าครับ

---- ถ้าใครมีวิธีแก้... ผมขอด้วยนะครับ.... อยากได้มากมาย ตอนนี้ใช้โปรแกรม WeFi Connect ในการหาคลื่นอยู่ และ ต่อเองแบบแมนน่วล ครับ

ขอบคุณครับ.....
gaosard
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HERO เข้า WIFI ที่หอได้ แต่เข้าที่ มหาลัยไม่ได้ แก้ไงดี
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2009 14:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

เป็นเหมือนกันครับต่อwi-fiที่ มหาลัยไม่ได้ ทั้งที่สัญญาณเต็ม
ก็เลยใช้bangkok true wifi ของฟรี แต่สัญญาณขาดบ่อย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: