Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 nokia 6015i ห่วยแตก

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 4 / เข้าชม: 3365
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : nokia 6015i ห่วยแตก
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 21:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

เมื่อก่อนผมได้ไปซื้อมือถือCDMAอ่า แวก้อไปดูมาหลยร้านแล้ว
ทีแรกจะเอาเจ๊ซุง รุ่นนี้อ่า เหนคนบอกว่าดี

ก้อไปซื้อที่ร้าน จำชือมิได้ ชั้นได้ดิน Lee Gardenอ่า แล้วเค้าก้อแนะนำnokia 6015i
เค้าบอกว่า Samsung Hutchหาอะไหล่ยาก และแบตใช้ร่วมกับn70ได้

รุ่นนี้...อ่านะ

ผมก้อเลยซื้อมา เพราะเมนูคล้ายกับ8910i ของผมเมื่อ6ปีก่อน

555ผมล้อเล่ง ผมไม่รวยขนาดนั้นหรอก ผมใช้3530ต่างหาก

ตอนแรกๆ ก้อไม้ได้ติดใจอะไร เพราะโทรสั้นๆอ่า แต่พอโทรยาวๆ เสียงเริ่มขาดๆ หายๆ
หงุดหงิดมาก แบตให้มาเท่าngageแต่แบตหมดเร็วมาก ปุ่มกดยาก และลอกปนสีดำ ไม่งามเลย อะไหล่หายากกว่าเจ๊ซุงอีก เซ็งมาก

ขอเตือนไว้ อย่าซื้อเด็ดขาด
khwan_000
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 13:47  

คือรุ่นนี้มันเป็นระบบ CDMA (Hutch) แต่ในไทยเรานี่ส่วนใหญ่เป็นระบบ GSM (AIS, Dtac, TrueMove)ซะมากกว่า ถ้าคุณเป็นผู้ขายคงรู้นะว่าจะเลือกทำตลาดในระบบไหนดีกว่าโดยเฉพาะในไทยเรา และรุ่นนี้มันก็นานแล้วเปิดตัวเมื่อต้นปี 2547 แล้วก็เป็น S40v1 ซึ่งปัจจุบันเขาถึง S40v6 แล้ว อย่าว่าแต่อะไหล่เลย ในแค็ตตาล็อกของสยามโฟนยังไม่มีรุ่นที่ว่าเลยพี่น้อง ถ้าเป็นเครื่องใหม่ที่ขายไม่หมดในปีนั้นแล้วเอามาใช้ป่านนี้แบตฯมันย่อมเสื่อมตามเวลาไปด้วย ทำใจดีกว่านะครับ
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 18:22  

แล้ว ถ้าจะซื้อใหม่เอารุ่นไหนดีอ่า เอาแค่มีBluetooth ไว้ส่งเบอรโทรอ่า เวลาจะใส่รายชือมากๆ เช่า ซื้อซิมใหม่มา แล้วต้องCopyเบอร เวทนามากๆ ต้องพิมท์ทีละเบอรอ่า ฟังค์ชั่นอื่นไม่เล่นอ่า และที่สำคัญโทรWork Work แบบว่าใช้โทรยาวอ่า อยากได้เสียงชัดๆหน่อย และแบตใช้งานยาวๆ
งบประมาณ2000บาท อัพได้ถึง2500 มือ1หรือ2ก้อได้ ยี่ห้อไรก้อได้ เอาทนๆหน่อยนะ
khwan_000
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 14:00  

ปกติผมไม่ค่อยชอบแนะนำนะครับเพราะของอย่างนี้มันนานาจิตตัง ลองค้นหาดูเองนะ

ส่วนเรื่อง Bluetooth ที่จะเอาไว้ส่งเบอร์โทรอะไรให้เข้าเครื่องพร้อมใช้งานเลยน่ะผมว่าท่านคงเข้าใจผิดนะมันทำไม่ได้หรอก (ควรคัดลอกเบอร์ลงซิมก่อนแล้วเอาซิมไปใส่เครื่องใหม่จากนั้นก็คัดลอกจากซิมลงเครื่องถ้าต้องการ ซึ่งเครื่องรุ่นไหนก็ทำได้ครับ)

เรื่องใช้คุยสายได้นานนี่ก็อยู่ที่ระยะห่างจากเสาส่งด้วยยิ่งห่างมาก(สัญญาณอ่อน)ก็ยิ่งกันไฟจากแบตฯมาก และระบบ CDMA กับระบบ GSM ก็กินไฟไม่เท่ากัน
เรื่องชัดหรือไม่ชัดนี่น่าจะอยู่ที่คุณภาพของเครือข่ายและระดับความแรงของสัญญาณซะส่วนใหญ่ (บางคนซวยได้เครื่องที่บกพร่องจากการผลิตซึ่งเกิดได้กับทุกยี่ห้อ ก็เหมาว่ารุ่นนั้นไม่ดีไปเลย)

ลองเฟ้นหาดูเองนะครับ หากยังใช้ระบบ CDMA ต่อ ดูโนเกียที่มีไม่กี่รุ่นไปก่อนครับ
http://www.nokia.co.th/search?qt=Cdma&GO.y=0&GO.x=0&GO=GO
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: nokia 6015i ห่วยแตก
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 10:23  

ผมซิวsamsung s259แล้ว

ดีมั่กๆ ดีกว่า6015i มากกกกกกกกกก............
อย่างกะดวงอาทิตย์ กะดาวพลูโต
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: