Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
app เกี่ยวกับการแพทย์

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 12676
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : app เกี่ยวกับการแพทย์
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2009 15:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากทราบว่าปัจจุบัน app ของ android ที่เกี่ยวกับการแพทย์มีมากขนาดไหนแล้วอะคับ พวกโปรแกรมยาอะไรพวกนี้อะคับมีโปรแกรมอะไรบ้างอะคับ คือผมอยากซื้อโทรศัพท์ที่ os เป็น android แต่กลัวไม่มี app support ด้านนี้เนื่องจากผมจำเป็นต้องใช้งานอะคับ เพราะเห็น windows mobile มีโปรแกรมมานานแล้ว แล้วก้อ iphone ก้อพอมีบ้าง ผมต้องใช้แต่ไม่อยากซื้อพวกที่เปน windows mobile อะคับพอดีไม่ชอบอะ
ขอบคุณมากคับสำหรับข้อมูล
Demigodz
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: app เกี่ยวกับการแพทย์
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2009 18:12  

ลองค้นดูครับ http://www.androlib.com/
และ http://slideme.org/
navigator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: app เกี่ยวกับการแพทย์
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 11:26  

มี skyscape อ่ะครับ แต่เป็นตัว trial ที่ไม่จำกัดวัน
แต่จำกัดขนาดการใช้งานที่ใช้ได้แค่ 3 เล่ม
หาโหลด apk มาลงได้

ลองหาดูใน android community นี้แหล่ะครับ มีให้โหลดอยู่
เป็น APK

แต่ถ้าจะใช้ครบของ skyscape ก็ต้องหาคนซื้อแล้วมาแจกครับ

ผมคิดว่ายังไง android ในอนาคตก็น่าจะมี เพราะมันพัฒนาไวมากจริงๆครับ
Anaphylaxis
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 16:50  

อ่า ขอบคุณมากๆครับ สำหรับมือถือเครื่องต่อไปของผมก็คงเป็น os android นี่แหละ ที่ผมกลัวก้อคือ ผมกลัวมันจะกลายเปนเหมือน symbian อะคับ ที่คนใช้เยอะสุดแต่โปรแกรมไม่คุณภาพเท่าiphone และไม่มีโปรแกรมการแพทย์
rx3117
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2009 03:21  

^^
แหะๆ ใช่เลยเจ้าค่ะ
คือ อยากได้ os android แต่ก็กังวลเรื่องapp
ที่มองๆหามือถือใหม่เพราะกะไว้ใช้ในสายงาน
T_T พวก drug infor, MIMs, identa, therapy ,etc..

แต่ก็ยังเห็นไม่รองรับเลยยังไม่กล้าซื้อ
อยากให้ androidโตไวไว ^^" แอบชอบตัว Tattoo อยู่ซะงั้น
น่ารักดีค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: