Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 I-mobile 658 ครับ ใช้กล้อง Webcam ยังไงหรอครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 11029
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : I-mobile 658 ครับ ใช้กล้อง Webcam ยังไงหรอครับ
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2009 11:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าจะต่อใช้กล้อง Webcam พอเสียบ USB ต่อคอม แลวเลือก เว็บแคม มันก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ ต้องไปตั้งค่าอะไรหรือว่ามี Driver อะไรหรือเปล่าครับ ช่วยชี้แนะหน่อย
mr.zatan
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: I-mobile 658 ครับ ใช้กล้อง Webcam ยังไงหรอครับ
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2009 18:27  

พอเลือก เมนู Webcam ใน โทรศัพท์ ปับ..มันก็จะไปโชว์อยู่ใน mycomputer ครับ
ลองไปดูซิ..ว่ามีอารายแปลกๆๆโผล่มามัย...ถ้ามีก็คลิกเข้าไปเลยแล้วก็จะเจอรูปหน้าตัวเองโผล่อยู่....อ่ะลองดู......
shinoda_lp
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
หัวข้อ : Re: I-mobile 658 ครับ ใช้กล้อง Webcam ยังไงหรอครับ
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2009 20:15  

ปัญหามันคือไม่มีอะไรโผล่มาเลยน่ะสิครับ ผมก็ งง กับมันอยู่ ผมใช้ Windows 7 อ่ะครับ แต่จริงๆ มันก็น่าจะมีอะไรขึ้นมา
mr.zatan
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2009 20:41  

Windows 7 เหรอครับ.......นึกว่า XP ส่งสัยจะเจอปัญหาใหย๋ซะแล้ว....

เอางี้ ลองใช้โปรแกรม CyberLink YouCam ดูครับ อาจจะได้

วิธีใช้ก็ ทำตามขั้นตอนปรกติ จากนั้นก็เปืดโปรแกรม CyberLink YouCam ขึ้นมาก็จะเจอกับหน้าตัวเอง.....อิอิอิอ ลองดูเด้อ..

อ่ะเอาไป Part 1 = http://www.mediafire.com/?mvmmmurjhdi
part 2 = http://www.mediafire.com/?zm2nmgyvrzm
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: