Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ตอนนี้ซื้อ Nokia N70 ล้าสมัยไปหรือเปล่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 5 / เข้าชม: 3780
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
จะเปลี่ยนเครื่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้ซื้อ Nokia N70 ล้าสมัยไปหรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 09:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ราคาลงมาที่ 5,900 บาท (N70 ME) ไม่ทราบว่าตกรุ่นเก่าไปหรือเปล่า ร้านที่รู้จักกันบอกว่าขายได้เรื่อย ๆ ปัญหาน้อย มีคนมาถามหาบ่อย เลยสั่งมาขาย เห็นราคาลงมาคงสุดแล้วก่อนที่จะเลิกผลิต
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ตอนนี้ซื้อ Nokia N70 ล้าสมัยไปหรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2009 17:01  

ก้อแล้วแต่คนชอบอ่าคับ บางคนก้อชอบ บางคนบอกว่าน่าเบื่อ

ให้ดีไปลองเล่นดูเลยคับ ว่าOKมั้ย
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ตอนนี้ซื้อ Nokia N70 ล้าสมัยไปหรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2009 17:11  

ก้อแล้วแต่คนชอบอ่าคับ บางคนก้อชอบ บางคนบอกว่าน่าเบื่อ

ให้ดีไปลองเล่นดูเลยคับ ว่าOKมั้ย
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2009 02:46  

ไม่ตกๆๆๆๆ ไม่ตกรุ่นแน่นอนค่ะ

เพื่อนใช้เต็มเลย N70 N72

ไม่ต้องกลัวตกรุ่นค่ะ ซื้อตามการใช้งานของเรา

ไม่ต้องตามกระแสมากหรอกค่ะ มือถือเด๋วนี้ก้อเหมือนๆ กันหมด

ไม่เคยใช้ N70me เคยแต่เล่นของเพื่อนอยู่

แต่เคยใช้ N72 อึดสุดๆ ทนมากเลย สวยดีด้วย ^^
pasurat
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2009 15:13  

ผมว่าไม่ตกรุ่นนะครับรุ่นนี้ และที่สำคัญเป็นซิมเบี้ยนและเครื่องแรกกว่า samsung star ที่ผมใช้อยู่ด้วยครับ
khwan_000
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2009 20:34  

ถ้าดูที่รูปร่างหน้าตาคงไม่ล้าสมัยหรอก ของอย่างนี้แล้วแต่ความชอบของแต่ละคน

แต่ถ้าดูที่สเปก
ณ วันนี้ ผมขอค้านครับ ไม่แนะนำครับ มันค่อนข้างเก่าไปแล้ว เช่น หน้าจอขนาด 176x208 ไม่นิยมเท่า 240x320 ซึ่งใช้กันในหลากหลายยี่ห้อ, ที่สำคัญเรื่องความชัดของจอภาพ คุณว่ามันชัดพอสำหรับคุณไหม ลองเปรียบเทียบกับรุ่นหลังๆดูจะเห็นความหยาบของพิกเซลได้ชัดเจน แต่ถ้าคุณพอใจก็แล้วไปครับ ยังมีเรื่องระบบปฏิบัติการอีก(อาจอืดไปบ้าง+ติดไวรัสได้)

เอาเป็นว่าอย่าซื้อเลย เลือกรุ่นอื่นดีกว่าครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: