Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 SOS Blackberry Curve 8520 พึ่งหายวันนี้ ในงานหนังสือค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 7 / เข้าชม: 18347
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : SOS Blackberry Curve 8520 พึ่งหายวันนี้ ในงานหนังสือค่ะ
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 18:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

สวัสดีค่ะ ชาว PDAMobiz ทุกคน ,,, อุ๋มนะคะ พอดีพึ่งมาสมัครเป็นสมาชิกจากที่ก่อนหน้านี้ก็เข้ามาอ่านหาความรู้เ็ป็น ประจำอยู่แล้ว คือว่า พึ่งเกิดเรื่องขึ้น เลยอยากเข้ามากระจายข่าวให้ชาวเน็ตได้รับรู้กันค่ะ ,,,

วันนี้ (18 ตุลาคม 52) อุ๋มไปงานหนังสือกับน้องค่ะ ระหว่างเดินเลือกหนังสืออยู่นั้น ก็ถือ มือถือ BlackBerry Curve 8520 ติดตัวตลอดด จนกระทั้งมาถึงร้านหนึ่ง จำได้ ว่า เป็น บู๊ทของบงกช ขายหนังสือการ์ตูนญี่ปุ่น ขณะนั้นเป็นเวลาประมาณ 15:30 น. ก็โดนล้อมโดนบรรดานักอ่านหนังสือการ์ตูนมากหน้าหลายตา ก็อย่างที่รู้ว่า งานหนังสือคนแน่นมาก !!! พอจ่ายตังค์เสร็จเท่าันั้นแหละค่ะ BB ที่อยู่ในกระเป๋า ก็อันตรธานหายไป ,,, คาดว่าคนฉก เป็นประเภท มืออาชีพมากก เพราะรวดเร็วมาก รู้ตัว ปุ๊บโทเข้าปั๊บ ปิดเครื่องไปแล้ว ชิ๊วว

รายละเอียดตัวเครื่องเป็นดังนี้ เพราะคาดว่าคงทำไปขายแค่ร้านรับเครื่องมือ 2 หากใครได้รับซื้อ BB ช่วยเช็ค ด้วยนะคะ

สีดำ ปกติ ใส่ ซอง สีดำ มีเพชรๆ เล็กน้อย
Pin : 211F9E37
เบอร์ : 084-555-7130 (ปิดเครื่องไปนานแล้ว)

ยังไงช่วยกันติดตามด้วยนะคะ ไม่คิดว่าจะได้เครื่องคืน แต่อย่าให้เกิดกับใครเลยนะคะ เป็นห่วงทุกคนค่ะ ^^ ,,, ถ้ายังไง มีใครได้รับข้อมูลเกี่ยวกับ เครื่อง แอดไปแล้วมีความเคลื่อนไหว ช่วย ติดต่อ กลับมาที่อีเมล์

poonsombat@gmail.com นะคะ ฝากเบอร์โทไว้ก็ได้ เดี๋ยวอุ๋มโทกลับไป ขอบคุณมากล่วงหน้าค่ะ

หรือถ้ามีวิธีไหนที่ควรจะทำ ช่วยบอกอุ๋มด้วยนะคะ ตอนนี้อุ๋มยังอยู๋ในอาการตกใจอยู่ ยังไ่ม่รู้ว่าควรจะปิดบริการ และ ล๊อกพินเลยดีไม๊ หรือยังไง ขอความเห็นด้วยนะคะ ^^*
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: SOS Blackberry Curve 8520 พึ่งหายวันนี้ ในงานหนังสือค่ะ
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 00:19  

ถึงแม้ว่าจะมาทักทายผิดที่ - -" แต่ก็ขอให้ได้มือถือคืนไวๆ ครับ
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
หัวข้อ : Re: SOS Blackberry Curve 8520 พึ่งหายวันนี้ ในงานหนังสือค่ะ
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 14:38  

pdamobiz อุ๊ย สยามโฟน ยินดีต้อนรับคับ ขอให้ได้ มือถือไว ๆ น่ะคับ คงยากคับ

ไม่รู้ว่า background ของ BB รัน GPS ไว้หรือเปล่าคับ

ขอให้ตามสัญญาณแล้วจับขโมยได้เร็ว ๆ น่ะคับ
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Korea, seoul
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 10:55  

ขอให้ได้ BB คืนมาไวๆๆน่ะค่ะ
tanwa1234
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2009 02:28  

ขอให้ได้คืนครับ
Beconseamong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2009 21:22  

เราไอโฟนหายค่ะ เสียจัยมากเลย T^T

เพราะเพิ่งซื้อมาเองค่ะ

ขอให้ได้มือถือคืนเช่นกันนะคะ
Runjako
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2009 20:36  

งอน งอน
เข้าใจว่า copy มาโพส แต่หลุดผิดชื่อเว็บเต็มๆ งอนค่ะ งานนี้

ปล.ลองติดต่อเครือข่ายเพราะบล็อกพินดีกว่าคะ การได้คืนอยากจะยาก
แต่อย่างน้อยบล็อกไว้ ถ้ามีคนเอาไปเปิดใหม่ก็พอจะรู้ว่าเป็นใคร

ขอให้ได้คืนละกันนะคะ อวยพรแบบงอนๆ
nogia
Grand Member
Grand Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jan 2010 07:12  

ขอให้ได้คืนไวๆนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: