Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 รบกวนทุกท่านเลยค่ะ โง่เรื่องมือถืออย่างแรงค่ะ อยากให้ช่วยแนะนำค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 7 / เข้าชม: 4744
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : รบกวนทุกท่านเลยค่ะ โง่เรื่องมือถืออย่างแรงค่ะ อยากให้ช่วยแนะนำค่ะ
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 13:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือ อยากทราบเรื่อง window mobile, pda, symbian
1.ทุกวันนี้ไปโบสถ์ จะเห็นว่าใช้โหลดพระคัมภีร์ไบเบิ้ลลงไปในนั้นได้หมด อยากได้ที่เก็บข้อมูลได้มาก หรือสามาถเพิ่มได้ทีหลัง
2.ที่ต้องการใช้งาน คือ ลิสท์รายรับรายจ่าย เงินที่ลูกค้าโอนเข้า
3.เป็นทัชสกรีนหรือใช้ปากกา
4.สามารถใช้ฟัง อัดเสียงเพลง(ดูโทรทัศน์ได้ยิ่งดี Embarassed ค่ะ)

ประมาณนี้ อยากให้ทุกท่านช่วยแนะนำยี่ห้อ รุ่น และราคาปัจจุบันหน่อยน่ะค่ะ เพราะไม่ทราบเรื่องนี้จริงๆ และที่ต้องใช้ฟังเพลง เพราะเวลาไปโบสถ์ จะต้องอัดเสียงด้วยค่ะ

ต้องขอโทษนะคะที่ถามยาว รบกวนทุกท่านจริงๆค่ะ ขอบคุณทุกท่านมากๆนะคะ Embarassed

เอ๋
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: รบกวนทุกท่านเลยค่ะ โง่เรื่องมือถืออย่างแรงค่ะ อยากให้ช่วยแนะนำค่ะ
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 13:10  

godspeech7 ผู้เขียน:
คือ อยากทราบเรื่อง window mobile, pda, symbian
1.ทุกวันนี้ไปโบสถ์ จะเห็นว่าใช้โหลดพระคัมภีร์ไบเบิ้ลลงไปในนั้นได้หมด อยากได้ที่เก็บข้อมูลได้มาก หรือสามาถเพิ่มได้ทีหลัง
2.ที่ต้องการใช้งาน คือ ลิสท์รายรับรายจ่าย เงินที่ลูกค้าโอนเข้า
3.เป็นทัชสกรีนหรือใช้ปากกา
4.สามารถใช้ฟัง อัดเสียงเพลง(ดูโทรทัศน์ได้ยิ่งดี Embarassed ค่ะ)

ประมาณนี้ อยากให้ทุกท่านช่วยแนะนำยี่ห้อ รุ่น และราคาปัจจุบันหน่อยน่ะค่ะ เพราะไม่ทราบเรื่องนี้จริงๆ และที่ต้องใช้ฟังเพลง เพราะเวลาไปโบสถ์ จะต้องอัดเสียงด้วยค่ะ

ต้องขอโทษนะคะที่ถามยาว รบกวนทุกท่านจริงๆค่ะ ขอบคุณทุกท่านมากๆนะคะ Embarassed

เอ๋

พระคัมภีร์ไบเบิ้ล ที่โหลดไปใส่ในมือถือ มีนามสกุลไฟล์อะไร รูปแบบไฟล์อะไร พอจะทราบไหมครับ จะได้ตอบคำถามให้ทีละประเด็นครับ?

ลิสท์รายรับรายจ่าย เงินที่ลูกค้าโอนเข้า คุณใช้ Excel หรือป่าวครับ?

พีดีเอโฟนที่ดูทีวี ได้มี G-smart อ่ะครับ ส่วนที่เป็น symbian รู้สึกจะดูแบบเสียเงิน

เอาเป็นว่ารบกวนตอบคำถาม 2 คำถามบนก่อนละกันครับ แล้วผมจะมาชี้แจงอีกที
godspeech7
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 14:24  

พระคัมภีร์ไบเบิ้ล ที่โหลดไปใส่ในมือถือ เท่าที่ค้นดูมีแต่เป็นโปรแกรมที่ต้องซื้อลงเพิ่มเองทั้งนั้นเลย เลยไม่ทราบเป็นไฟล์อะไรจริงๆค่ะ

ลิสท์รายรับรายจ่าย เงินที่ลูกค้าโอนเข้า
ใช้อย่างไหนก็ได้ค่ะ
Very Happy

ขอบพระคุณมากๆนะคะที่ช่วยตอบค่ะ
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 15:04  

godspeech7 ผู้เขียน:
พระคัมภีร์ไบเบิ้ล ที่โหลดไปใส่ในมือถือ เท่าที่ค้นดูมีแต่เป็นโปรแกรมที่ต้องซื้อลงเพิ่มเองทั้งนั้นเลย เลยไม่ทราบเป็นไฟล์อะไรจริงๆค่ะ

ลิสท์รายรับรายจ่าย เงินที่ลูกค้าโอนเข้า
ใช้อย่างไหนก็ได้ค่ะ
Very Happy

ขอบพระคุณมากๆนะคะที่ช่วยตอบค่ะ

มือถือที่คุณต้องการ โน้มเอียงไปทาง Window Mobile มากกว่าครับ ซึ่งก็มีมากมายหลายรุ่น ขึ้นอยู่กับงบประมาณที่คุณจะซื้อ เพราะโปรแกรมมาตฐานใน Windows Mobile รองรับความต้องการของคุณอยู่แล้ว แต่จะมีติดขัดอยู่เรื่องเดียวคือ เรื่องดูทีวี พีดีเอโฟนที่รองรับทีวีในตัวตอนนี้มีแต่ G-smart ที่มี TV-tuner ในตัว ทำให้ดูทีวีได้ฟรี แต่ถ้าจะดูทีวีแบบเสียเงิน ก็มีโปรแกรมมารองรับเช่นกัน
godspeech7
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2009 10:21  

Very Happy ขอบคุณมากๆๆเลยค่ะ
Dark_One
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 02:26  

แล้ว symbian ใช้ไม่ได้เหรอครับ ถ้าเอาโปรแกรมมาลงด้วยอ่ะครับ
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 16:16  

Windows Mobile จะตอบโจทย์คุณได้ดีที่สุดครับ เพราะความต้องการของคุณมันโน้มไปทาง Windows mobile ครับ
bump
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รบกวนทุกท่านเลยค่ะ โง่เรื่องมือถืออย่างแรงค่ะ อยากให้ช่วยแนะนำค่ะ
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 18:17  

พอดี ใช้ htc พูดถึงก็ดีนะ แนะนำดู แล้วเรื่อง พระคำภีร์ลงมือถือ ผมหาโหลดดูแล้ว ปรากฏว่ามีให้ทดลองใช้ เหมือนว่าจะต้่องให้ชื้อประมาณนั้น ถ้าใครมีโปรแกรมพระคัมภีร์ลงมือถือ ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอขอบคุณมากครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: