Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยตัดสินใจซื้อมือถือหน่อยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 3 / เข้าชม: 2878
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตัดสินใจซื้อมือถือหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2010 09:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีมีงบประมาณไม่เกิน 20,000 บาท กำลังเล็งมือถือหลายตัวอยู่ครับ

แต่ที่สนใจหลักๆก็มี Iphone กับ Chocolate BL40

รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับระหว่าง 2 ตัวนี้ซื้อตัวไหนคุ้มค่ากว่ากัน

ขอบคุณครับ Very Happy

ปล.ถ้าเลือก Iphone ระหว่าง 3g กับ 3gs ควรใช้รุ่นไหนดีครับ เห็นมีคนบ่นถึงบอดี้กรอบอะ

ครับไม่ทราบว่าจริงมั้ยครับ
Tucker
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยตัดสินใจซื้อมือถือหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2010 23:51  

เชียร์ iPhone 3GS ครับ ตัวนี้ CPU แรง เลยร้อน ฝาหลังสีขาวอาจเหลืองได้ถ้าร้อนมากๆ แต่เครื่องแรงจริงๆ และต้องเพิ่มงบด้วยนะครับ
IlOvLg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยตัดสินใจซื้อมือถือหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 09:05  

แนะนำ BL40 ครับ หรือไม่ก็ลองดูที่ศูนย์ของ LG ตอนนี้มีโปรโมชั่นลดราคาอยู่หลายรุ่นเลย
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 01:29  

LG รอก่องนะ ถ้าจะเอา

เพราะยี่ห้อนี้ มีเอกลักษณ์พิเศษ

ราคาลงเร็วเหลือร้าย -_-"

ถ้าชอบแบบลื่นปรื้ด เอา iphone 3Gs ดีฝ่า แต่มันเกินงบดิ

สน HTC touch2 มั้ย ราคาเบาลงมาหน่อย อยู่ที่ 16xxx โดยประมาณ

แวะชมข้อมูลได้ที่ ลิ้งนี้

(จริงๆ ถ้าบอกวัตถุประสงค์ ความต้องการหลักที่จะใช้ จะสามารถแนะนำรุ่นอื่นๆ ได้มากกว่า นี้ แต่ถ้ามองเฉพาะ LG และ iphone แนะนำ iphone ค่ะ รุ่น 3Gs นะ)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: