Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung L700 - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 153 / เข้าชม: 1016678
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามครับ
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2008 21:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

พึ่งซื้อมาเมื่อวานครับ สงสัยเรื่อง font type ครับ

มีให้เลือกแต่ normal ครับ ไม่เห็นเหมือนในเว็บต่างประเทศเลยครับ
http://www.gsmarena.com/samsung_l700-review-287p3.php
(เห็นมี quill oen, stcky note,living world)

อยากถามว่าเครื่องที่ขายในบ้านเรามีแต่ font normal หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
Bahamut Zero
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Bahamutzero
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2008 13:44  

เรื่องหน้าจอหรือรูปภาพที่มันสีซีดๆหรือภาพมันจะออกแบบสีเข้มๆเป็นทุกเครื่องครับผม ผมลองเปลี่ยนมา3เครื่องล่ะเป้นกันหมด แต่ถ้าเอารูปที่ถ่ายจาก L700มาส่ง บูทูธ เข้า ของF400 สีที่เห็นผมL700 จะไม่เกิดขื้น บนF-400 ครับภาพจะสวยมาก คงแสดงว่าเป็นที่หน้าจอของ L700เองแหละครับผม แต่ฟังชั่นทุกอย่างโอเคครับ
l700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องแบตหมดเร็ว
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2008 16:50  

เรื่อง แบต หมดเร็ว ผมได้ทำการทดลองจากที่อ่านมาจากหลายๆ ความเห็นครับ

ผมขอเล่้าเรียงตามลำดับเครื่องผมนะครับ

1. ซื้อมาวันแรก ปิดเครืองชารฺ์ตทิ้งไว้จนเต็ม จากนั้นเปิดใช้ได้ 1 วัน คุยไป 1 ชั่วโมง แบตขึ้น low เลยชาร์จไฟค้างไว้ทั้งคืน

2. จากที่ชาร์จไว้ทั้งคืน ปรากฎว่า วันแรกเหลือ 1 ขีด ทั้งที่ไม่ได้ใช้อะไรมากมาย (แต่เพื่อนๆ บอกว่าให้ลองใช้ไปเรื่อยๆ ดูว่าได้กี่วัน และผมได้ทำการส่ง mail ไปสอบถามอาการกับทาง sumsung) ปรากฎว่าอยู่ไปได้อีก วันครึ่ง
(สรุป อยู่ได้ 2 วันครึ่ง ตอนนี้เลยคิดว่า แบตไม่ได้เสีย แต่การแสดงผลมันโปเก)

3. จดหมายทางซัมซุงให้คำแนะนำว่า ให้เลือก network mode เป็น GSM(ในใจคิดว่าไม่น่าเกี่ยวแต่ก็ลองทำ) จากนั้น ได้ไปอ่านในเว็บต่างๆ ได้คำแนะนำว่า

"ให้ใช้จนเครื่องดับไปเลย แล้วชาร์จทิ้งไว้ 12 ชม."

จึงได้ลองทำตามคือ ผมใช้จนเครื่องดับเลย แล้วค่อยชาร์จ แต่ว่าชาร์จไปเพียง 8 ชม.

ผลปรากฏว่า ดีขึ้นครับ ผ่านไปหนึ่งวันลดไปสองขีด พอหมดวันที่สอง เหลือ 1 ขีด (ใช้คุยประมาณ 1-1.30 ชม. + stand by)

ดังนั้น ผู้ที่ประสบปัญหาเรื่องขีดแบตหมดไว ลองทำดูสองอย่างนะครับ

1. ปรับ network mode เป็น GSM (หรือ จะลองไม่ปรับก็ได้ครับ ทำแต่ ข้อ 2 อย่างเดียว)
2. ใช้จนเครื่องดับไปเลย แล้วค่อยชาร์จซัก 12 ชม.

คนที่ประสบปัญหาลองใช้วิธีกา่รข้างต้น แล้วได้ผลอย่างไรก็ลองมาโพสบอกกล่าวกันบ้างนะครับ
Pikki_P
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Dic on Mobile L700
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2008 21:04  

อยากได้ Dic มาไว้บน L700 ค่ะ
ไม่ทราบว่าจะโหลดจากที่ไหนได้บ้าง
pizzara91
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2008 10:03  

ถามคุณเด็กดี ครับ
คือผมดันไปลบเกมทั้งหมดที่แถมมากับเครื่องออก เพราะว่าไม่ชอบ ปรากฏว่าโฟลเดอร์เกม (ที่มากับเครื่อง ไม่ใช่ที่เราสร้างมาเองน่ะครับ) หายไป ต้องทำยังไงให้กลับคืนมาครับ อยากให้เหมือนกับตอนที่ซื้อเครื่องมาใหม่เลยน่ะครับ เพราะตอนนี้ลงเกมเข้าไปใหม่ตามวิธีก็ไม่สามารถเล่นได้เลย
Cyanide
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2008 19:00  

เปลี่ยน theme ได้เหมือน โนเกียทั่วไปมั้ยคะ
good boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Cannot done
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2008 00:51  

pizzara91 ผู้เขียน:
ถามคุณเด็กดี ครับ
คือผมดันไปลบเกมทั้งหมดที่แถมมากับเครื่องออก เพราะว่าไม่ชอบ ปรากฏว่าโฟลเดอร์เกม (ที่มากับเครื่อง ไม่ใช่ที่เราสร้างมาเองน่ะครับ) หายไป ต้องทำยังไงให้กลับคืนมาครับ อยากให้เหมือนกับตอนที่ซื้อเครื่องมาใหม่เลยน่ะครับ เพราะตอนนี้ลงเกมเข้าไปใหม่ตามวิธีก็ไม่สามารถเล่นได้เลย

if you delete a game on your phone and then want to reinstall it later you will have to give that game a different folder name before you put it in the created Games folder. It won't allow that folder name again even though you've deleted it
pizzara91
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2008 09:34  

คือตอนนี้เวลาผมลงเกมใหม่ไป สร้างโฟลเดอร์ใหม่ไป ก็ไม่สามารถเล่นได้ครับ แต่เมื่อก่อนตอนที่ยังไม่ได้ทำอะไร เมนูย่อยใน my files จะมีเมนูย่อยต่างๆ (รวมไปถึงเมนู เกมด้วย) และพอทำตามที่บอก ให้สร้างโฟลเดอร์ที่ชื่อว่าเกม ขึ้นมาใหม่ ก็สามารถเล่นได้โดยการเข้าไปที่เมนูย่อยเกม ซึ่งไม่ใช่โฟลเดอร์เกมที่เราสร้างขึ้น แต่เผอิญว่าผมบังเอิญลบเมนูย่อยที่ว่านั้นไปรวมทั้งโฟลเดอร์เกมที่สร้างขึ้นนั้นไปหมด ทีนี้พอจะลงเกมใหม่ ผมก็เลยสร้างโฟลเดอร์เกมขึ้นมาเหมือนเดิม และก็กอปปี้ไฟล์ .jar .jad ลงไปไว้ แล้วก็ทำตามทุกขั้นตอน แต่กลับไม่สามารถเล่นได้ (เพราะว่าไม่มีเมนูย่อยดังกล่าว)

ผมไม่มั่นใจในข้อความตอนท้ายของคุณเด็กดีว่า ให้ทำการลบ หรือสร้างโฟลเดอร์ใหม่ในอีกชื่อหนึ่ง ผมไม่ค่อยเข้าใจ ถ้าเป็นภาษาไทยจะเข้าใจได้ดีกว่า

ผมอยากให้มันกลับมาเหมือนเดิมเหมือนตอนที่ซื้อเครื่องมาใหม่น่ะครับ จะได้เล่นเกม ลงเกมได้
ถ้าหากเป็นไปได้

ขอบคุณครับ
miw5555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบตหมดเร็ว
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2008 10:43  

เราก้อเจอปัญหาเรื่องแบตหมดไวเหมือนกัน

คือเราใช้มาได้เกือบเดือนนะถึงเป็น

เลยไปถามทางร้านเค้าแนะนำให้เอาเครื่องไปจูนที่ศูนย์อะ

แต่ทางร้านก้อเปลี่ยนแบตให้ใหม่นะ

เลยรองใช้ก่อนแต่พอใช้ได้เกือบเดือนมันก้อเป็นอีกอะ

เลยอยากรู้ว่าเปลี่ยนเป็น GSM แล้วหายหรอ

แล้วถ้าเอาไปจูนจะหายมั้ยอะ

รอรับได้เลยรึปล่าว

ช่วยตอบทีนะขอบคุณค่ะ

ลืมเลยอะแล้วที่บอกว่าถามกับทาง ซัมซุม อะถามไงหรอ

MIW_ZA171130@hotmail.com
Embarassed Embarassed
L700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองดูครับ
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2008 22:57  

เรื่องการเมล์ ไปสอบถามก็เว็บนี้ครับhttp://www.samsung.com/th/info/contactus.html#

ส่วนการโทรสอบถาม ก็ตาม link นี้ครับ
http://www.samsung.com/th/support/main/contactcenter.do

โดยส่วนตัวของเครื่องผม ตอนนี้อยู่ได้ประมาณ 2 วัน - 2 วันครึ่งครับ (แต่ว่า ไม่ค่อยได้ฟังเพลงนะครับ ส่วนมาจะ รับเข้าโทรออก)

ของผมนั้นทำ 2 อย่าง คือ

1. ใช้จนเครื่องดับ แล้วก็ชาร์ต ทั้งที่ดับๆ อย่างนั้น
2. ปรับ network mode เป็น GSM
คราย-สัก-คน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอความเห็นหน่อยอ่ะค่ะ...???
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2008 19:42  

คือว่า ตอนนี้กำลังตัดสินใจซื้อมือถืออยู่อ่ะค่ะ

ที่แรกกะว่าจะซื้อ Nokia นะค่ะ

แต่ว่าราคาแต่ละเครื่องสูงๆทั่งนั้น

เลยตัดสินใจจะซื้อ Samsung แต่ว่ายังค้างคาใจอยู่ว่าจะเอารุ่นไหนดี

ระหว่าง รุ่นนี้ (L700) กับ U800

...แต่ถ้าเป็นฟังก์ชั่นเหมือนว่า U800จะดีกว่า L700 (มั้งค่ะ)

เรื่องของเรื่อง คือว่า ชอบรูปทรงของ L700 มากกว่าอ่ะค่ะ Smile

*** ไงก้อ ขอความเห้นของผู้ที่ใช้แล้ว ลองแนะนำให้หน่อยก็จะดีมากๆเลยค่ะ ***

...ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ Embarassed ...
L700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เอาล่ะนะ
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2008 00:20  

ข้อเสียก่อนตัดสินใจซื้อ

1.หน้าจอไม่ชัดครับ ไม่ประทับใจเลย ห่วยสุดๆ
2.กล้อง2ล้าน แต่ความละเอียดหาไม่เจอเลยครับ สู้โนเกียร์2ล้านไม่ได้เลยจริงๆ
3.L700มีแฟลต แต่เอาเข้าจริงอย่างกับไฟส่องมด แสงออกม่วงๆ ไม่มีกำลังไฟเลย
ผมเลยเรียกว่าไฟLEDดีกว่า อย่าเอาไปเทียบกับจ้าวอื่นเลย ลองดูแล้วจะรู้เสียดายความรู้สึก
4.ขีดสถานะแบตคือจุดด้อยของมือถือรุ่นนี้ครับ มันค้างขีดสุดท้ายนานมากกกกกกกกกก

ข้อดีก่อนเสียเงินซื้อ

1.รูปทรงสวยงามแข็งแรง ผมพลาดซื้อก็เพราะรูปทรงนี่แหละ
2.เสียงเพลงดังกลางๆ ไม่มีอะไรหวือหวา
3.แบตอึดนะครับ ผมฟังเพลงตอนทำงานเปิดได้10ชั่วโมง นิดๆมั้ง ชาร์จเต็มๆนะ
4.ต่อเข้าคอมผมต่อตรงกับการ์ดเลย เร็วดี แต่อย่าใช้โปรแกรมที่samsungแจกมานะ ช้าโคตร

ใครมีคำถามอะไร เม้นไว้ได้เลยผมจะช่วยตอบให้
แต่ตอนนี้อยากขายจัง น้องแพนเค้ก
อาม1452
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2008 12:29  

อยากทราบว่าถ่ายกล้องข้างหน้าทำไงหรอเหมือน n70อะงับถ่ายตัวเองได้อะ
เพิ่งซื้อมาเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2008 10:32  

สอบถาม ได้หูฟังแบบธรรมดา เรอะแบบ เสียบ jack 3.5 ได้ครับ
โอL700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2009 21:29  

กล้องน่าจะถ่ายด้านหน้าไม่ได้นะคับ เพราะผมไม่เห็นมีเมนูเลย

หูฟังที่แถมกับกล่อง เป็นแบบธรรมดาที่เสียบกับซัมซุงอ่ะคับ
tapermusic
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : Re: ลองดูครับ
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2009 05:16  

L700 ผู้เขียน:
เรื่องการเมล์ ไปสอบถามก็เว็บนี้ครับhttp://www.samsung.com/th/info/contactus.html#

ส่วนการโทรสอบถาม ก็ตาม link นี้ครับ
http://www.samsung.com/th/support/main/contactcenter.do

โดยส่วนตัวของเครื่องผม ตอนนี้อยู่ได้ประมาณ 2 วัน - 2 วันครึ่งครับ (แต่ว่า ไม่ค่อยได้ฟังเพลงนะครับ ส่วนมาจะ รับเข้าโทรออก)

1. ใช้จนเครื่องดับ แล้วก็ชาร์ต ทั้งที่ดับๆ อย่างนั้น

เอ่อ....จากที่รู้มา ไม่ควรใช้จนแบตหมดจนเครื่องดับไปเองนะครับ เพราะจะทำให้แบตเสื่อมและเสียเร็วขึ้น...อาจจะมีผลระยะยาวครับ

อันนี้รู้มาก็เลยนำมาบอกกล่าวนะครับ ยังไงถ้าไม่พอใจก็อย่าถือสาเอาความกันนะครับ
เพิ่งซื้อคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามว่า .....
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2009 23:22  

ผมเพิ่งซื้อมาใช้ครับอยากทราบว่ามีวิธีแก้ไขไหมคือ

1. เวลาต่อเครื่องเข้ากับคอมอ่ะ
ไม่ว่าจะใช้ ยูเอสบี หรือ การ์ดรีดเดอร์ พอคลิ้กเข้าโฟลเดอร์ในเมมอ่ะ
เครื่งอคอมผมดับเฉยเลยครับ

ผมคิดว่าเมมใหม่มันไม่น่าจะมีไวรัสนะคับ ??

รบกวรบอกวิธีแก้ไขหน่อยครับ (หรือคอมผมมันห่วย)

2. ผมลองเซ็ตค่าการบันทึกรูปเป้นแบบเซฟลง เมมแล้ว
แต่พอเวลาถ่ายเส็ดไปเช้กดูรูป รูปหายไปเลยครับใน เครื่องก้อไม่มี
ที่ทำได้คือเซฟลงเครื่องก่อน แล้วย้ายเอาอ่ะ
ถ่ายรูปเยอะมาก แต่รูปก้อไม่ได้เซฟลงเมมเลย

งง มากกกก

*** หรือว่าเมมของผมมีปัญหาครับ (เมมของซัมซุงเลยนะ )

รบกวนหาวิธีแก้ไขหน่อยนะครับ
ผมไม่เคยใช้ซัมซุงเลย ไม่อยากเสียความรู้สึกต่อ ยี่ห้อนี้อ่ะคับ ????

ยอมรับว่า L700 เป้นมือถือที่ออกแบบมาดีมากครับ โดยส่วนตัวคิดว่า
โอเคนะกับฟังชั่น

ข้อเสียที่พบคือ
1. ล้อกปุ่มกดเร็วมากครับ ปรับเวลาไม่่ได้
2. ผมว่าแบตหมดเร็วนะครับหรือผมคุยเยอะก้อไม่รู้นะ วันละ 2 ชั่วโมง
3. ภาพที่ตั้งเป็นวอลเปเปอร์ไม่ชัดเลยครับ การแสดงผลของจออาจจะไม่ละเอียด ซีดมาก
4. ปรับอีควอไลท์เซอร ( EQ )์เสียงไม่ได้คับ

คุ้มค่านะครับ สำหรับวัสดุ และกหารออกแบบ + ฟังชั่นหลัก
แต่ถ้าเจอปัญหาแบบผมก้อคงแย่เลย

ปล. ผมใช้โนเกียมาตลอด คับ
Lazydul
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ถามหน่อย่่ครับ
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2009 09:42  

กะว่าจะซื้อรุ่นนี้ให้พี่สาวน่ะคับในงานสิ้นเดือนนี้แหล่ะ แต่มีข้อสงสัยอยู่คับคือ
- พี่ผมต้องใช้มือถือต่อเน็ตผ่านบลูทูลท์เป็นประจำอยากรู้ว่าซัมซุงรุ่นนี้มีปัญหาเรื่องเน็ตหลุดบ่อยๆรึเปล่่าคับ ถ้าเป็นๆเฉพาะใช้บลูทูลท์ต่อหรือว่าต่อผ่านสายUSBก็เป็นครับ
- เมนูช้ารึเปล่าคับเปิดปิดเมนูต่างๆถือว่าช้าไม๊คับเมื่อเทียบกับยึ่ห้อต่างๆที่ราคาพอๆกัน
- ใช้ OperaMini 4.2 , GoogleMap , YahooGo , LeklekDic และลงโปรแกรม Java ใหม่ๆได้ไม๊คับ มีปัญหาอะไรบ้างไม๊
ถ้าไม่มีปัญหาต่างๆนี่ปลายเดือนพี่สาวผมคงได้เลิกใช้ NK แน่นอน
Angsadan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การใช้งาน
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2009 21:29  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ เข้า เมนู โอนสายอย่างไงครับ ท่านใดทราบโปรดช่วยตอบทีครับ หามานานแล้วไม่เจอเลย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
boyee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จัดมาแระ
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2009 10:01  

จัดมาแล้วเมื่อวานที่ โรบินสัน ศรีราชา ราคา 4800 บาทไทย อุปกรณ์ ครบ ชุด แกะจากกล่องใหม่กิ๊ก
- เมม 1 GB
- ซองหนัง
- Charger
- หูฟัง
- Data link cable
- แผ่น CD programs

ใ้ช้งานเบื้องต้น
- เสียงดังชัดเจนดีนะ
- ฟัง MP3 ก็เสียงดีใช้ได้
- แบตก็ไม่ได้หมดเร็วอะไร เห็นก็ปกติ (เดี๋ยวลองใช้ไปเรื่อยๆก่อน)
- โหลด file ผ่าน โปรแกรม PC Studio ที่มากับแผ่น CD ทำได้ช้า ให้ใช้ิวิธีการ โหลดผ่าน Mode Mass storage คือใช้งานเป็น USB จะเร็วกว่าครับ
xkaojo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2009 23:46  

รอฟังต่อ
ว่าจะถอยมาแหละ
Kodoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 15:41  

แบต หมดไวมากๆ ขนาดไม่ได้ใช้อะไรเลย วันเดียวก็หมดแล้ว
Anupong.S
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย SAMSUNG L700 มีรอยนิดนึง
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 10:20  

ขายL700สีดำ4000 ครับ ดูรูปตามลิ้งนี้เลยครับผม
Anupong.S
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาคนแลกกับL700สีดำ
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 10:24  

ตามลิ้งนี้นะครับ http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=441515
TT^TT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 16:54  

อยากทราบว่าราคาตอนนี้เท่าไหร่แล้วคะ ทั้งที่0 และก็MBK

แล้วกล้องหน้าถ่ายรูปได้รึป่าวคะ
fadasjida
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้เป็นโมเดมกับคอมต่อเน็ตเหมือน 6300 ได้หรือป่าว
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 22:20  

เพิ่งซื้อมาวันนี้....อย่างอื่นไม่สน ตอนนี้อยากรู้มากๆๆๆๆเลยก้อคือ
ใช้เป็นโมเดมต่อเน็ตกับเครื่องคอมฯ เหมือน 6300 ได้หรือป่าว สำคัญอยู่เรื่องนี้เรื่องเดียว
พยายามแล้วต่อไม่ได้ซะที พรุ่งนี้จะโทรถามศูนย์

ก่อนซื้อไม่ได้ศึกษา เพราะเห็นว่ามันสวย-หรู และ ราคาถูกมาก
(ซื้อมาจากเด็กร้อนเงิน มีบัตรไปรูดมาขายต่อ)

ใครรู้ตอบด้วยค่ะ
carin2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ : Re: เอาล่ะนะ
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 18:35  

ข้อเสียก่อนตัดสินใจซื้อ

1.หน้าจอไม่ชัดครับ ไม่ประทับใจเลย ห่วยสุดๆ
2.กล้อง2ล้าน แต่ความละเอียดหาไม่เจอเลยครับ สู้โนเกียร์2ล้านไม่ได้เลยจริงๆ
3.L700มีแฟลต แต่เอาเข้าจริงอย่างกับไฟส่องมด แสงออกม่วงๆ ไม่มีกำลังไฟเลย
ผมเลยเรียกว่าไฟLEDดีกว่า อย่าเอาไปเทียบกับจ้าวอื่นเลย ลองดูแล้วจะรู้เสียดายความรู้สึก
4.ขีดสถานะแบตคือจุดด้อยของมือถือรุ่นนี้ครับ มันค้างขีดสุดท้ายนานมากกกกกกกกกก

ข้อดีก่อนเสียเงินซื้อ

1.รูปทรงสวยงามแข็งแรง ผมพลาดซื้อก็เพราะรูปทรงนี่แหละ
2.เสียงเพลงดังกลางๆ ไม่มีอะไรหวือหวา
3.แบตอึดนะครับ ผมฟังเพลงตอนทำงานเปิดได้10ชั่วโมง นิดๆมั้ง ชาร์จเต็มๆนะ
4.ต่อเข้าคอมผมต่อตรงกับการ์ดเลย เร็วดี แต่อย่าใช้โปรแกรมที่samsungแจกมานะ ช้าโคตร

ใครมีคำถามอะไร เม้นไว้ได้เลยผมจะช่วยตอบให้
แต่ตอนนี้อยากขายจัง น้องแพนเค้ก

เราขอเถียงนะคะ ซัมซุงกล้อง 1.3 ชัดพอๆกะโนเกีย 3 ล้านเลยค่ะ - -*(แต่เรื่องแฟลชไม่ขอเถียง -.- )

เราเอา J700 ไปถ่ายรูปมาเทียบกะ 5610 XPM มาแล้วค่ะ
carin2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ : Re: ย
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 18:37  

อาม1452 ผู้เขียน:
อยากทราบว่าถ่ายกล้องข้างหน้าทำไงหรอเหมือน n70อะงับถ่ายตัวเองได้อะ

ถ่ายไม่ได้ค่ะ แต่เอาไว้ใช้ ส่องหน้าตัวเองได้(แทนกระจก)

ให้กดเบอ อะไรก้อได้นะคะ แล้วก้อกด วีดีโอ คอล

กล้องหน้าจะจับภาพเราให้เห็นค่ะ แต่ถ่ายไม่ได้น่อ

(วิทีนี้ใช้ได้กะซัมซุงเกือบทุกรุ่นที่มีกล้องหน้า 3Gค่ะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2009 16:02  

โอนะ..ใช้แล้วดีมากเลย
ฟังชั่นไม่ซับซ้อน ใช้ง่าย ดีไซด์หรู
ดีเลยทีเดียว
ตอนแรกดูแล้วก็งั้นๆ แต่แฟนซื้อมาให้ใช้แล้วก็ดีมากเลย
ใช้ง่าย จอก็สีชัดสวย กล้องก็ชัดใช้ได้ เสียงก็ใสดีอยู่
หลงรักเลยล่ะทีนี้ Laughing Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ลองดูครับ
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 18:04  

tapermusic ผู้เขียน:

เอ่อ....จากที่รู้มา ไม่ควรใช้จนแบตหมดจนเครื่องดับไปเองนะครับ เพราะจะทำให้แบตเสื่อมและเสียเร็วขึ้น...อาจจะมีผลระยะยาวครับ

อันนี้รู้มาก็เลยนำมาบอกกล่าวนะครับ ยังไงถ้าไม่พอใจก็อย่าถือสาเอาความกันนะครับ

ถ้าปล่อยให้แบตหมดจนเครื่องดับแล้วค่อยชาร์จ ทำแบบนี้บ่อยๆ จะทำให้แบตเสื่อมเร็ว ก็จริงค่ะ
เคยได้ยินมาว่าแบตบางประเภทเค้าจะต้องใช้แบตให้เกลี้ยงก่อนแล้วค่อยชาร์จ..ตอนใช้ครั้งแรกนะค่ะ นอกนั้นก็ชาร์จตามปกติ
ตอนซื้อเครื่องใหม่เราก้อทำตามนั้นตลอดนะ ปกติดี

ใช้ SS มาหลายเครื่องแล้ว
แบตอยู่ได้ 2 - 2 วันครึ่ง คิดว่าปกตินะค่ะ เพราะเราก็ประมาณนี้แหละ (คุย 1-2 ชั่วโมง อยู่ได้ 2 วัน ก็ปกติอ่ะ แบตมันจะไปหดตอนที่โทรเข้า-ออกถี่ๆ มากกว่า ตอนคุยยาวๆ ไม่มีปัญหา)
Bilamos
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : L700
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 04:20  

เออตอบอีกที ใช้แล้วนานมาก เรื่องแบตก่อน ใช้บ้างไม่ใช้บ้าง อยู่ได้เป็นอาทิตย์ อันนี้ยืนยันได้เพราะใช้อยู่โทร 4-5 ชั่วโมง เพราะใช้เป็นเครื่องสำรอง เรื่องของฟังเพลง MP3 อะไรนี้ เสียงไม่ดังเกินไป แต่ก็จัดว่าดังครับ กำลังดีเลยเสียงไม่แตก เรื่องหน้าจอ สำหรับใครผมไม่รู้นะแต่ผมชอบสีแบบนี้อะ สีไม่จัดแต่ก็ไม่เรียกว่าซีด กำลังดีอะ ส่วนเรื่องอื่นๆ จัดได้ว่าออกมาดีทีเดียวเกินคาดเลย ฟังก์ชั่นอาจจะไม่หลากหลายเท่าจ้าวอื่นๆ แต่ถือได้ว่าพอดีกับการใช้งานมีเยอะไปใช้หมดหรือเปล่าวัสดุคงทนครับเป็นโลหะด้านหน้าและหลัง โดยรวมชอบรุ่นนี้มากกว่าของโนเกียอีก ส่วนเรื่องการใช้เป้นโมเด็ม ตอบได้เลยว่า วิธีเซตยุ่งยากพอควรเมื่อเทียบกับ Nokia ใครใช้ SE คงพอเข้าใจ แต่ก้ไม่มีปัญหา ตั้งแล้วก้ใช้งานได้ การเชื่อมต่อทำได้อย่างตรงไปตรงมา ใช้มา 8 เดือน ยังไม่เจอปัญหาอะไร ชอบมาก เรื่องน้ำหนักเครื่องเหมาะมือครับ กำลังดีทีเดียว
ผู้ใช้จริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung L700 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 14:32  

ขอตอบข้อสงสัยและข้อแนะนำ
1. แบต อยู่ได้นานครับ ยืนยันเพราะใช้จริง คุย 3-4ชั่วโมงยังเหลืออีก2ขีด อึดครับ Cool
2.เรื่องกล้องแล้วแต่คนชอบ แต่อย่าลืมครับว่านี่มือถือ อย่าจริงจังมากถ่ายเอาขำได้ น่าจะเน้นเรื่องการโทรดีกว่า Embarassed
3.ตัวเครื่องดีครับ หนาแน่นดี เป็นโลหะ ดูหรูดี หาได้ยากในมือถือทั้วไป และในราคาประมาณนี้ Razz
4.เรื่องฟังชั่นการโทรดีมาก สะดวกดี บันทึกช่วยจำ การส่งข้อความ MMS สะดวกง่ายดี การหาเบอร์โทรยิ่งง่าย เช่นกดเลขอะไรก็ได้ หน้าจอเช่น777 หากมีหมายเลขที่ตรงใกล้เคียงเครื่องจะสุ่มมาให้เลือกเลย ไม่ว่าจะมี777อยู่ตรงกลาง ท้าย ต้น ของเลขหมาย Wink
เสียงการฟังชัดดีครับ ออกลำโพงชัดครับยืนยัน การคุยฝ่ายตรงข้ามได้ยินชัด และเสียงรบกวนน้อย ไม่ดูดเสียงมากมายเหมือนบางยี่ห้อ
5.การฟังเพลงไม่สามารถปรับได้ แต่เสียงอยู่ในระดับดี เปิดลำโพงก็ดังดี หูฟังเปิดสุดก็หูแตก Laughing วิทยุก็ดีครับ ปรับได้ละเอียด เช่น 97.75 และเป็นการเล่นจากเมมได้เลยไม่ต้องย้ายลงเครื่องเหมือนเมื่อก่อน
6.รองรับไฟล์ wma และดูเอกสาร อย่าง.pdf และ พวกoffice ได้ อ่านย่อขยายได้ แต่แก้ไขงานไม่ได้ อ่านดูได้อย่างเดียว
7.ตั้งเสียงเรียกเข้ารายบุคคลได้แต่ต้องคัดลอกรายชื่อลงเครื่องก่อนแล้วเลือกแก้ไข ตั้งรูปเรียกเข้าได้ แต่ไม่ใหญ่ พอดูได้ว่าเป็นใคร
8.ใช้ OperaMini 4.2 , GoogleMap ได้ครับ จะเซฟเก็บไว้ที่ game amd more หากใช้แล้วเข้าเครือข่ายไม่ได้ ให้ กดเลือกตรง options หน้าโปรแกรม
เลือก Advanced ไปที่ 3.connections แล้วเลือกการเชื่อมของแต่ละเครือข่ายที่เป็น wap
9.การลง Java ทำได้โดยการลงจากเวป ลงเองยังไม่ได้ ถึงแม้จะทำการอัปเดทแล้วก็ตาม หากใครมีวิธีที่ทำได้จริง มาแชร์กันบ้างนะครับ Razz
10.ปรกติไม่มี G หรือ E โชว์บอกหน้าจอ แต่ผมไปเซตในเครื่องโดยเข้ารหัสที่คุณเด็กดีบอกในหน้าก่อนๆ ที่บอกให้อัปเดท จาวา แต่ผมไปเจอและปรับเอง ก็ได้เครือข่ายทั้วโลกมาเพียบ แต่ของไทยหายครับ Laughing 555 ต้องมาเซตการลงGPRSของแต่ละเครือข่ายเอง แต่ก็ได้การโชว์มา Twisted Evil แต่ไม่แนะนำนะครับ เพราะเป็นการแก้ไขในซอฟแวร์ ประกันคงไม่ปลื้ม แต่หากต้องการก็ขอคำแนะนำได้ Wink
11.เมนูรวดเร็วทันใจ ไม่มีหน่วง เข้าดู TV ฟังวิทยุผ่านเวป ทำได้ดี โดยใช้3gp
สรุป คุ้มค่าเกินราคาครับ ใช้แล้วพอใจมากหากเน้นใช้การโทรทั่วไป เพราะให้มาครบ
12.การเซตเป็นโมเด็มไม่ยากครับ แค่ลงตามcdที่ให้มา และเลือกที่Networking Wizard ก็ต่อได้สบายแล้ว แนะนำการโอนไฟล์ผ่านการ์ดลีดเดอร์ ให้ใช้ของดีๆหน่อย ใช้ที่เป็น USB แบบไม่มีสาย ที่ใช้เสียบเลยดีกว่า เพราะเร็วดี และไม่ค่อยทำให้คอมค้าง หรือรีสตาร์ทเอง เพราะเจอกับตัว นึกว่าเป็นเพราะเครื่อง ที่ไหนได้เป็นเพราะเครื่องอ่านนี่เอง
สรุปใช้ดีครับ คุ้มแบบแอบหรูไม่อายใคร
ผู้ใช้จริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung L700 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 16:10  

เรื่องการล็อคหน้าจออัตโนมัติ การหน่วงเวลาจะเป็นไปตามเวลาที่เราตั้ง ค่าเวลาสว่างหน้าจอ หากตั้ง 5วิ พอไฟดับก็ล็อค ผมตั้งไว้30วิ พอไฟดับก็ล็อคพอดี ลองดูนะครับ
sangharie
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 15:08  

มันโทรวีดีโอได้ด้วยเหรอครับ
ผมไม่เคยโทรอ่ะ ต้องทำงัยบ้างหรอ มันขึ้นมาบอกว่า อยู่นอกพื้นที่เครือข่าย3จี อะไรประมาณนี้นะครับ
Bahamutzero
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 08:28  

ขาย Samsung L700 ราคา2500 ครับ สนใจโทร 087-8165881
อยู่ ปากน้ำ สมุทรปราการจ่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 19:31  

รู้สึกว่ารับสัญญาณไม่ค่อยดีเลยอ่ะ ตัวแสดงสัญญาณวิ่งไปมาตลอด ยิ่งอยู่นอกเมืองยิ่งแย่ มีแค่ขีดถึงสองขีด คนที่ใช้อยู่ในตัวเมืองมีปัญหานี้มั้ยคะ
tknotting
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 10:10  

ผมไปซื้อมาเมื่อวันเสาร์ที่แล้วกับพี่ชาย2เครืองได้ราคาที่ 4250 ซื้อที่ขอนแก่นครับทุกอย่างใช้ใด้ดีผมว่าป็นอีกรุ่นที่น่าใช้มากคุ้มค่ากับเงินที่เสียไป
bambos552
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 14:09  

ในเทเลวิช เจมาร์ท ขายอยู่ที่ 3590 บาท ค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 09:04  

ซื้อมาแล้ว คุ้มมาก สวย งามเกินราคา 3590 บ. ไอ้พวกที่โวยวายว่าไม่ดีน่ะ มันอยากได้ดีๆ ครบๆ แต่ราคานี้ ให้มันไปซื้อราคา 2 หมื่นใช้ไป มาบ่นอยู่ได้ พวกเชี่ย
GiGee_L700
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2009 15:49  

ซื้อมาแล้วเหมือนกัน ค่ะ สวยค่ะ คิดว่าคุ้มนะค่ะ เสียอย่างเดียว แบตหมดไวมาก ค่ะ
ขนาดชาร์ตเต็ม 1 วันก็หมดแล้ว ใช้คุยบ้างไม่ถึง 1 ชม.ค่ะ แต่ว่าไม่ซีเรียส เพราะปกติ
ก็พกที่ชาร์ตไปไหนมาไหนด้วยอยู่แล้วค่ะ
pooshi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2010 14:28  

ถามอะไรหน่อยสิครับ เครื่องอยู่ดีๆเปิดไม่ติดหน่ะครับ
ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรหรอครับ งงงง
จะขายเป็นเครื่องเจ๊งแล้วเนี่ย เซง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2010 10:42  

มีใครใช้แล้วเจ็บหูบ้าง
อาร์มครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 08:15  

ขายครับ

2300 ใครเอาบ้างครับ
llwsl2y
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 22:09  

รบวนท่านผู้รู้นะคะ

คือว่าตอนนี้นะคะ เวลาเราปฏิเสธสายโทรเข้า หรือเรากดปุ่มไม่รับสาย
แต่ว่ามันมีการส่งข้อควาตอบกลับอัตโนมัติค่ะ
อยากทราบวิธีตั้งค่าให้ไม่ต้องตอบกลับข้อความนี้ด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
pongteer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 21:38  

อยากถามหน่อยว่า ใครมีปัญหาเรื่องbluetoolsบ้าง
เวลาผมหา หาไม่เจอใครเลย
แต่พอเมื่อเจอแล้วนี่ กลับส่งข้อมูลไม่ได้
ทำไงดีอ่ะ ตอบผมที
napcrms6
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 18:22  

ตอนนี้ผมกำลังจาซื้อ L700 กับ Nokia 5130 ระหว่าง2รุ่นนี้รุ่นไหนดีกว่ากันครับ
Naktoad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 03:06  

แบตเตอรี่หมดเร็วมาก วันเดียวก็หมดแล้ว ไม่ได้เล่นอะไรมากมาย แบตเตอรี่เสียหรือเปล่า อยากรู้ มีใครเป็นเหมือนกันบ้าง

เป็นจริงตามนั้นเลยครับ ส่งเข้า 0 ให้ทำการตรวจสอบ ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ระยะหลังชาร์ตทั้งคืนแปดโมงเช้าถอดสายชาร์ต รับสายประมาณ 3 นาที เหลือ 3 ขีด ลดลงไปครึงนึงเลย ... เซ็งเจงๆ
freeman26
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2010 21:23  

ตอนนี้กำลังหาซื้อ L700 อยากทราบแหล่งที่จะขายขอเป็นมือหนึ่งป้ายแดงนะครับ พอมีไหมครับใครเจอดบอกหน่อยได้ไหมครับ
เซ็งจังกึม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 22:44  

เป็นเหมือนกัน แบตหมดในวันเดียว แป๊ปเดียวสองขีด สวยก้อสวยนะ เมนูก้อโอเค เสียงก้อโอเค แต่..แบตหมดไว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2011 15:54  

ใช้มา3ปีละ คุ้มมากเครื่องนี้ แข็งแรงดี เสียงดังดี ไอเรื่องแบทหมดไว ไม่รุ้ว่า ซื้อมาที่ไหนยังไงนะ แต่ว่าผมใช้ ปกติ ก็ชาร์ตทุกวันก่อนนอนอยู่แล้ว เครื่องนี้ไม่เคยปิด ตั้งแต่ใช้มา มีปัญหา แบตหมดวันเดียว คือไม่ได้ชาร์ต 3 วัน

ข้อเสียคือ

หูฟังกับ ที่ชาร์ต รูเดียวกัน บางที คุยโทรสับแบตจะหมด ต้องชาร์ตด้วยคุยด้วย ร้อนหูตาย ถ้าสมอลท๊อล์ค แยกรูกับที่ชาร์ตจะดีมากเครื่องนี้

ที่เหลือพอรับได้คับ
067582801
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2011 16:57  

ขอโทษ นะครับ ใครยัง ใช่ L 700 อยู่บ้าง พอดีผม มีปัญหา เรื่อง น่าจอมันเสีย แล้ว ผม ต้องการ ย้าย รูป แต่มันมองไม่เห็นเลย ต้องการคน ช่วยบอกแถบ เมนูหน่อยหน่ะครับ
tazzz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2011 13:02  

มีใครต้องการอยู่มั้ยครับ L700 สภาพดี ใช้งานได้ปกติ

ขาย 1500 พร้อมส่ง EMS

1.เครื่อง+แบตใช้ได้เกือบ 2 วัน + เมม 2gb
2.สายชาร์ต
3.สายต่อคอม
4.สมอลทอค แท้ เดิม ไม่เสีย

0-8-6-6-7-7-9-0-3-0
0-8-9-6-8-0-1-9-6-7
บัส[/img]
อยากซื้อมือถือ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2015 00:48  

ใครมือโทรศัพท์ ซัมซุง L700 บ้าง ผมชอบรุ่นนี้คับ 0612018337
แมค ชุมพรคีบ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: