Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากถามข้อมูลเกียวกับการใช้ bb คับ please...!!

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 5 / เข้าชม: 13080
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากถามข้อมูลเกียวกับการใช้ bb คับ please...!!
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2010 00:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

1.ซื้อเครื่องมา ใส่ซิม โทรได้ปกติใช้ป่าวคับ

2.เวลาจะเอา pin กะพวก dtac ais เราเอาซิมเก่า ไปขอ pin เหรอคับ แล้วเสียค่าสมัครอะไรป่าวคับ

3.เวลาแชทผ่าน BBM นี่ต้องเสียตังค่า Gprs ป่าวคับ

4.ถ้าสมัครรายเดือน 300-500 เวลาโทรนี่มันคิดค่าโทรเพิ่มใช่ป่าวคับ

5.เครื่อง BB ทำไมบางร้านมันมี ตรา T mobile , at&t อยู่ แต่บางเครื่องก็ไม่มี มันต่างกันยางไงเหรอคับ

6.มีสมัตรแบบ แชท BBM แล้วไม่ต้องจ่ายรายเดือนมั้ยคับ (แชทฟรี โทรก็เติมเงินอ่าคับ)

ขอบคุณสำหรับคำตอบค้าบบบ !!!
Runjako
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากถามข้อมูลเกียวกับการใช้ bb คับ please...!!
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2010 00:19  

ข้อ 3 ถ้าไม่เปิดโปรบีบี เสียตังค่ะ เป็นค่ะ GPRS
ข้อ 4 ถ้าสมัครโปร บีบี แล้ว เช่นของ ais เดือนละ 300 บาท จะเล่น บีบีฟรี พร้อมเลือกโซเชียวเนตเวิค หรืออิเมลล์ ได้ แต่ค่าโทรเสียต่างหากค่ะ
ข้อ 6 โปร บีบี ของ ais หรือ dtac ใช้เป็นเติมเงินได้คะ แต่ก็ต้องเติมทุกเดือน เดือนละ 300 หรือ 350 บาท ส่วนทรูไม่ทราบข้อมูลเหมือนกันคะ
vidoublex
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากถามข้อมูลเกียวกับการใช้ bb คับ please...!!
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2010 01:10  

1.ซื้อเครื่องมา ใส่ซิม โทรได้ปกติใช้ป่าวคับ
: ได้ครับผม ผมทำอย่างงั้นอยู่ รอเบอร์สวย อิอิ

2.เวลาจะเอา pin กะพวก dtac ais เราเอาซิมเก่า ไปขอ pin เหรอคับ แล้วเสียค่าสมัครอะไรป่าวคับ
: Pin น่าจะมาจากตัวเครื่องครับผม
dr_cinemania
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2010 13:04  

haseo ผู้เขียน:

3.เวลาแชทผ่าน BBM นี่ต้องเสียตังค่า Gprs ป่าวคับ

4.ถ้าสมัครรายเดือน 300-500 เวลาโทรนี่มันคิดค่าโทรเพิ่มใช่ป่าวคับ

5.เครื่อง BB ทำไมบางร้านมันมี ตรา T mobile , at&t อยู่ แต่บางเครื่องก็ไม่มี มันต่างกันยางไงเหรอคับ

6.มีสมัตรแบบ แชท BBM แล้วไม่ต้องจ่ายรายเดือนมั้ยคับ (แชทฟรี โทรก็เติมเงินอ่าคับ)

ขอบคุณสำหรับคำตอบค้าบบบ !!!

ข้อ5. เป็นเครื่องนอกที่มี logo ครับ หมายถึงว่าอาจเป็นเครื่องหิ้วที่มาจากฝั่งอเมริการหรือยุโรปแล้วติด contract กับบริษัทนั้นๆ ยกตัวอย่างเช่นถ้าใช้ TT&T ก็ต้องเปิดบริการเครื่องนั้นกับบริษัทTT&Tด้วยอาจจะ1-2 ปีก็ตามแต่
เครื่องนอกเหล่านี้ถ้าจะเอามาใช้งานในบ้านเราต้อง unlock imei หรือ pin จึงจะใช้งานได้ครับ ราคามักถูกกว่าเครื่องศุนย์มากเลย แต่ต้องระวังหลายๆเครื่องพอเปิด service ในบ้านเราแล้วมีปัญหาเยอะเลยต้องไปเปลี่ยนดไ
สรุปคือซื้อเครื่องนอก ต้องหาร้านที่ไว้ใจได้นะ ถ้าไม่รู้จักร้านอะไรเลยก็เครื่องศูนย์เถอะ Very Happy
haseo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2010 15:52  

ขอบคุง ค้าบๆๆ ที่มาตอบ
BB_honey_BB
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2010 12:10  

โทรได้ปรกติค่ะ

Pin BB จะมาพร้อมกับเครื่องค่ะ <กด Shift+Alt+H>กดพร้อมกันนะคะ
BBM ไม่เสียค่า GPRS ค่ะ แต่ Sim ต้องเปิด BB Service ก่อนนะคะ (Sim ปรกติ BBM ไม่ได้ค่ะ)
ขึ้นอยู่กับเงื่อนไขของแต่ละเครื่อข่ายนะคะ ว่ามีค่าโทรให้ด้วยหรือเปล่า ในส่วนของ DTAC 350 ไม่รวมค่าโทรค่ะ

(ข้อนี้ไม่แน่ใจค่ะ คิดว่าเครื่องน่าจะนำเข้ามาต่างที่กัน)
DTAC Service BB 350 บาท แบบเติมเงินค่ะ ส่วนค่าโทรตามโปรโมชั่น
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: