Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 WinMo 6.5 Spb Mobile Shell skin-Freeware

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 12 / เข้าชม: 19204
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : WinMo 6.5 Spb Mobile Shell skin-Freeware
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 10:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

WinMo 6.5 Spb Mobile Shell skin-Freeware

Requirements: Spb Mobile Shell 2.1.5 on QVGA device
Overview: SPB Mobile skin tested on spb mobile version 2.15,QVGA

The new design of WM6.5,very nice

Download Instructions:
http://rapidshare.com/files/209379521/WinMo_6.5.rar

Rem. เครื่องต้องมี Spb Mobile Shell ก่อนนะครับ
aongnoy15
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 01:03  

ขอบคุณครับ Laughing
tana136
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 12:13  

http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=212709&PN=1
indexplus
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ChOnBuRi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 22:19  

ขอบคุณครับ มีของเล่นใหม่อีกแล้ว
EkachaiCU
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: WinMo 6.5 Spb Mobile Shell skin-Freeware
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 11:44  

Load มาแล้วลงยังไงครับ ขอบคุณครับ
indexplus
Year's Star

จังหวัด: ChOnBuRi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2009 21:44  

Very Happy โหลดไปแล้วใช้ไม่เป็นเหมือนกันครับ
Cartoon-9
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Rayong ^_^ฮิ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2009 23:17  

indexplus ผู้เขียน:
Very Happy โหลดไปแล้วใช้ไม่เป็นเหมือนกันครับ

ตอบ แทนคุณจิมละกัน พอดีเครื่องผมก็ไม่อยู่เสียด้วย เท่าที่ผมเคยลงก็คือ เราต้อง Coppy file ที่เราโหลดมาตัวย่อยๆที่อยู่ด้านในของโฟล์เดอร์ WinMo_Mtstmp_MobileShell coppy file เล็กๆ (File dat) ทั้งหมดแล้วเอาไปใส่ทับ ตัวโปรแกรมที่เครื่อง PPC spb MobileShell ที่เรา Instill ลงไว้ก่อนแล้ว ( ทับโฟล์เดอร์ที่มี File dat นะครับ ) ละก็ Soft Reset หนึ่งครั้ง อินเตอร์เฟคแบบนี้ก็ใช้งานได้แล้วครับ

มันจะมีธีมสำหรับโปรแกรม Spb อีกแบบนึงที่เขาทำเป็น CAB File มา อันนั้นจะสะดวกมากจิ้ม install ที่เครื่อง PPC เราได้เลย
LEEPO
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Petburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 18:41  

thank you very much
LEEPO
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 07:38  

soft reset แล้วครับแต่ยังใช้ไม่ได้ เครื่องผมใช้ HTC HD spbmobileshell3.0 TH คับ
ทำตามที่บอกข้างต้นแล้ว โปรดช่วยด้วยคับ
LEEPO
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 07:44  

หรือว่าต้องเป็น wm6.5 ก่อนรึเปล่าคับ
Cartoon-9
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Rayong ^_^ฮิ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 10:19  

LEEPO ผู้เขียน:
soft reset แล้วครับแต่ยังใช้ไม่ได้ เครื่องผมใช้ HTC HD spbmobileshell3.0 TH คับ
ทำตามที่บอกข้างต้นแล้ว โปรดช่วยด้วยคับ

ลืมบอกไปว่า Skin แบบนี้ผมใช้กับ SpbMobileShell 2ตัวเก่าครับ SpbMobileShell 3.0 ที่ว่าลงแล้วใช้ไม่ได้ น่าจะเป็นรูปแบบของตัวโปรแกรมไม่รองรับ skin นี้น่ะครับ
ผมเองก็ไม่เคยลองกับ spb 3.0 เสียด้วย เพราะรูปแบบของโปรแกรม 3.0 นี้ก็ลงตัวดีอยู่แล้ว Cool
LEEPO
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2009 13:19  

ขอบคุณครับ
appledark
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
หัวข้อ : Re: WinMo 6.5 Spb Mobile Shell skin-Freeware
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 17:52  

แล้วไอ spbmobileshell เนี่ยลงยังไงหยองับงง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: