Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 w3339 สายเข้าแร้วไม่อยากรับสาย แต่ต้องการปิดเสียง ทำไง ครับ?

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 7 / เข้าชม: 9456
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : w3339 สายเข้าแร้วไม่อยากรับสาย แต่ต้องการปิดเสียง ทำไง ครับ?
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2009 12:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่า ซื้อไอ้เจ้า wellcom w3339 มาใหม่อ่ะครับ...
ใช้งาน ยังไม่ค่อยเป็น พอดีว่าต้องการปิดเสียงสายที่เรา ไม่ต้องการรับสาย อ่ะ ครับ...
ทำไง ดี วาน พี่ๆ ช่วยที ครับ.....

ลองหา ดู แร้วก็ ไม่มี ฤ ว่า ฟังก์ชั้นนี้ ไม่มี.....

ขอบคุณ ล่วงหน้า ครับ....
kongsra
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: w3339 สายเข้าแร้วไม่อยากรับสาย แต่ต้องการปิดเสียง ทำไง ครับ?
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 09:07  

Alongso_tour ผู้เขียน:
คือว่า ซื้อไอ้เจ้า wellcom w3339 มาใหม่อ่ะครับ...
ใช้งาน ยังไม่ค่อยเป็น พอดีว่าต้องการปิดเสียงสายที่เรา ไม่ต้องการรับสาย อ่ะ ครับ...
ทำไง ดี วาน พี่ๆ ช่วยที ครับ.....

ลองหา ดู แร้วก็ ไม่มี ฤ ว่า ฟังก์ชั้นนี้ ไม่มี.....

ต้องการปิดเสียงสายที่เรา ไม่ต้องการรับสาย มันคือ Black List หรือเปล่าครับ

ถ้าต้องการตั้งค่า Black List คือ สายที่เราไม่ต้องการจะรับสายก็

ตั้งค่าที่ เมนูตั้งค่าการโทร > การตั้งค่าขั้นสูง > แบลคลิสท์ > โหมดเปิด / เลือก
เราสามารถตั้งหมายเลขที่ไม่ต้องการจะรับสายได้ 20 หมายเลขครับ
Alongso_tour
Year's Star

หัวข้อ : Re: w3339 สายเข้าแร้วไม่อยากรับสาย แต่ต้องการปิดเสียง ทำไง ครับ?
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 12:40  

ไม่ใช่ black list ครับ....

แบบว่าโทรศัพท์ ทั่วไป ก็จะมี ที่ให้กด เวลา เราไม่ว่างรับสาย หรือ ทำไร อยู่ก็แล้วแต่
ที่เป็นแบบ silence อ่ะครับ....

สายก็ยังโทรเข้าได้ ปกติ แต่เราไม่รับ แร้วก็ไม่มี เสียง ไม่มี สั่นอ่ะ ครับ....

ขอคำชี้แน่ะ ด้วยครับ....
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 12:44  

อ่อ ครับ ที่ w3319 มัน จะมี รูป ลำโพง อยู่ใกล้ ๆ กะเลข 0 อ่ะ ครับ....
เวลาสายเข้า แร้วเรากด ปุ่ม นี้ เสียงเรียกเข้าก็จะเงียบ ครับ....

kongsra
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 13:15  

อ่อ ครับ ที่ w3319 มัน จะมี รูป ลำโพง อยู่ใกล้ ๆ กะเลข 0 อ่ะ ครับ....
เวลาสายเข้า แร้วเรากด ปุ่ม นี้ เสียงเรียกเข้าก็จะเงียบ ครับ....

ออ งั้นให้กดเลือกที่ปุ่ม $ ข้าง เลข 0 ครับ
จะขึ้นเมนู โปรไฟล์ผู้ใช้ แล้วเลือก ประชุม ครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 09:19  

kongsra ผู้เขียน:

ออ งั้นให้กดเลือกที่ปุ่ม $ ข้าง เลข 0 ครับ
จะขึ้นเมนู โปรไฟล์ผู้ใช้ แล้วเลือก ประชุม ครับ

ในขณะที่มีสายเข้าอยู่น่ะ ครับ....
ลองแล้วไม่ได้ อยู่ดี ....
prince_dan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 04:06  

รุ่นนี้ไม่มี โปรเเกรม โมชั่น หรอคับ

ที่เวลาใครโทรเข้ามาเเล้ว เราเเค่คว่ำมือถือลง

เสียงก็จะดับนะ w3329 ยังมีเลย

Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 14:26  

prince_dan ผู้เขียน:

รุ่นนี้ไม่มี โปรเเกรม โมชั่น หรอคับ

ที่เวลาใครโทรเข้ามาเเล้ว เราเเค่คว่ำมือถือลง

เสียงก็จะดับนะ w3329 ยังมีเลย

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ...
ต้องลอง ครับ...
ยังไม่รู้ เหมือนกัน...
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: