Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 จะซื้อ Docomo SH906i จากญี่ปุ่น แนะนำหน่อยค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 3 / เข้าชม: 14676
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะซื้อ Docomo SH906i จากญี่ปุ่น แนะนำหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 20:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

จะซื้อ Docomo SH906i จากญี่ปุ่น

แนะนำรายละเอียดของเครื่องหน่อยค่ะ
สามารถใช้ในไทยได้ยังค่ะ ถ้าซื้อเครื่องจากญี่ปุ่นแล้วต้องทำอะไรมั่ง
ใช้ Internet แบบ Wi-Fi ได้มั้ยค่ะ ฟังเพลงได้มั้ย? มีบลูทูล ?ใช้ 3G ในไทยได้หรือปล่าว
ถาใช้งานในไทย มีข้อบกพร่องอะไรสำคัญมั้ยค่ะ
ราคาเท่าไหร่แล้วค่ะที่ญี่ปุ่น ราคาในไทยก็ได้

กลัวซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้แนะนำหน่อยน่ะค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ Very Happy
V800i
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: จะซื้อ Docomo SH906i จากญี่ปุ่น แนะนำหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 10:42  

poopppppp ผู้เขียน:
จะซื้อ Docomo SH906i จากญี่ปุ่น

แนะนำรายละเอียดของเครื่องหน่อยค่ะ
สามารถใช้ในไทยได้ยังค่ะ ถ้าซื้อเครื่องจากญี่ปุ่นแล้วต้องทำอะไรมั่ง
ใช้ Internet แบบ Wi-Fi ได้มั้ยค่ะ ฟังเพลงได้มั้ย? มีบลูทูล ?ใช้ 3G ในไทยได้หรือปล่าว
ถาใช้งานในไทย มีข้อบกพร่องอะไรสำคัญมั้ยค่ะ
ราคาเท่าไหร่แล้วค่ะที่ญี่ปุ่น ราคาในไทยก็ได้

กลัวซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้แนะนำหน่อยน่ะค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ Very Happy

เอาเป็นว่า รายระเอียดลองเข้าไปดูในเว็ปนี้นะครับ

http://3gphone.multiply.com/

ส่วนเรื่องการใช้ฟังชั่นภาษาไทยเลิกคิดเถอะครับ คงจะยากแน่นอน
เครื่องรุ่นนี้ จะต้องใช้สเต้วซิม หรือซิมปลดล็อคนั่นล่ะครับ คือ เรื่องสัญญาณอาจจะไม่นิ่งพอ
ฟังเพลง ไม่ได้แน่ 3G ก็น่าจะยาก ฟันหนูสีฟ้า (บลูทูล) อันนี้ใช้ได้ ข้อบกพร้อมอื่นๆ จะอยุ่ที่เรื่องของสัญญาณมากกว่า จะไม่นิง ทำให้หงุดหงิดได้ ที่เหลือของดูในเว็ปและติดต่อสอบถามพี่น่านี้ได้เลยครับ Wink
ericnoix
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 14:08  

กล้อง 5.2 ล้าน จอไวด์แบบทัชสกรีนหมุนได้ 90 องศา

ใช้ในไทยได้ ซิมการ์ดต้องประกบคู่กับ hypersim

อินเตอร์เน็ตใช้ไม่ได้ ฟังเพลงได้มี dolby mobile

บูลทูธ sync กับ headset ไม่สนับสนุน data transfer

3g video call ใช้ได้โทรออกเท่านั้น

มีปัญหา lost signal ต้องทำ cpr

ราคาในอีเบย์รวมค่าส่ง 12000 - 16000 บาท
bikinibibi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: จะซื้อ Docomo SH906i จากญี่ปุ่น แนะนำหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 16:34  

9,990 บาท ค่ะ สีชมพู ใครสนใจ ติดต่อไ้ด้ค่ะ
0841476880

ดูรายละเอียดได้ค่า

http://nanalady.com/newView.php?qID=33783
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: