Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เครื่อข่ายมือถือ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 2 / เข้าชม: 2223
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่อข่ายมือถือ
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 18:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

รบกวนหน่อยครับอยากรู้ว่า ถ้าเกิดว่า 3G ใช้ได้จริง คลื่นไหนที่ดีที่สุด tot 2.1 GHz หรือว่า 900 ของ AIS หรือว่า 850 ของ TRUE ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เครื่อข่ายมือถือ
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 16:51  

ไม่รู้ ชิ
เจ็บใจ
ซื้อมา2เครื่อง n70 ราคาหมื่นหนึ่ง ออม2 2หมื่น ใช้มา5-6ปีแล้ว3Gก้อยังไม่ออก
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เครื่อข่ายมือถือ
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 21:40  

aos ผู้เขียน:
รบกวนหน่อยครับอยากรู้ว่า ถ้าเกิดว่า 3G ใช้ได้จริง คลื่นไหนที่ดีที่สุด tot 2.1 GHz หรือว่า 900 ของ AIS หรือว่า 850 ของ TRUE ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

3G ในไทยจะใช้ 2100 MHz ครับ
AIS / Dtac / True ก็ต้องขอสัมปทานคลื่นนี้เหมือนกัน
ปัจจุบันมีผู้ให้บริการดังนี้ i-mobile 3GX / TOT3G / 365

ความเร็วมันก็พอๆ กันครับ ส่วนพื้นที่ยังไม่ครอบคลุมเท่าไร
วัดกันด้วยราคาค่าบริการ ถ้าเป็นผมจะเลือกใช้บริการเจ้าที่มีคนใช้น้อยๆ
เพราะจะได้ไม่มาแชร์ความเร็วกับเรามากนัก
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: