Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
แจ้งข่าว !!! HTC Magic

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 13 / เข้าชม: 9311
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : แจ้งข่าว !!! HTC Magic
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 11:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

ณ ขณะนี้ HTC Magic จะไม่ import เข้ามาไทยแล้วนะครับ คือไม่มีมาขายแล้ว เพราะฉะนั้นใครที่จะซื้อ ต้องไปหาหน้าร้าน ที่ยังคงมีสต็อคของไว้อยู่ครับ เพราะผมก็จะไปซื้ออยู่เหมือนกัน แต่พอไปถามที่ร้าน เค้าก็บอกหมดแล้วและจะไม่นำเข้ามา เลยโทรไปถาม Product ที่ htc thailand เลยได้คำตอบว่าไม่นำเข้าแล้ว

ยังไงถ้าไม่รีบ รอ Bravo หรือ Buzz ดีก่าคับ เวิร์คๆ

มีเรื่องจะถามหน่อยครับ

1.HTC tattoo มีสีขาวมั้ย
2.หากมีการพัฒนา Os ใน Version ที่สูงขึ้น จะสามารถ up ได้มั้ย

ขอบคุณคับ

ปล.ข่าวเรื่อง HTC Magic ที่มามาจาก ฝ่าย Product ของ HTC Thailand ครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย iAndroid เมื่อวันที่ 26 Jan 2010 15:29; ทั้งหมด 2 ครั้ง
PezzYoH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แจ้งข่าว !!! HTC Magic
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 11:53  

ขอตอบคำถามครับเท่าที่จะตอบได้นะครับ ผิดพลาดก็แก้ไขได้เลย

1.HTC tattoo มีสีขาวมั้ย
ตอบ : Tattoo เป็นหน้ากากโทรศัพท์ ดังนั้นสีพื้นๆแบบสีขาว ผมคิดว่าน่าจะมี ถึงแม้จะยังไม่เห็นวางขายก็ตามครับ แต่ข้างกล่องมีสีขาวด้วย ดังนั้นจึงคิดว่ามีครับ และอีกหน่อยลายหน้ากากก็น่าจะมีให้เลือกมากมาย ด้วยเช่นกันครับ

2.หากมีการพัฒนา Os ใน Version ที่สูงขึ้น จะสามารถ up ได้มั้ย
ตอบ : อ้างอิง จากในเว็ปบอร์ดนี้แหละครับ เห็นบอกว่าน่าจะอัพเกรดไ้ด้ ถ้ามีมาให้อัพ ซึ่งส่วนตัวผมก็คิดว่า tattoo ไม่น่าจะถูกมองข้ามครับ (แต่ก็ยังไม่ชัวร์นะครับ)
MintJi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: แจ้งข่าว !!! HTC Magic
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 14:18  

นั่นแหละค่ะ เหตุผลที่รีบซื้อ magic 5555

พี่คนขายที่ jaymart paragon บอกว่า htc ไม่เอาเข้ามาแล้ว แต่ไปถามที่ digital gateway เค้าบอกว่า สั่งได้อยู่ เลยไม่รู้ว่าความจริงเป็นยังไงแน่
55
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 19:56  

MintJi ผู้เขียน:
นั่นแหละค่ะ เหตุผลที่รีบซื้อ magic 5555

พี่คนขายที่ jaymart paragon บอกว่า htc ไม่เอาเข้ามาแล้ว แต่ไปถามที่ digital gateway เค้าบอกว่า สั่งได้อยู่ เลยไม่รู้ว่าความจริงเป็นยังไงแน่

ไม่แน่ครับ magic เค้าไม่ยอมนำเข้าแร้วก้อาดจะโดนมองข้ามก้ด้ายครับ
สวดมนต์ครับๆ

ผมก้ใช้ tattoo ยุครับ สวดมนต์ up rom เท่านั้นแหละ บูทูตกระจุย 55
MintJi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 23:36  

55 ผู้เขียน:
MintJi ผู้เขียน:

ไม่แน่ครับ magic เค้าไม่ยอมนำเข้าแร้วก้อาดจะโดนมองข้ามก้ด้ายครับ
สวดมนต์ครับๆ

ผมก้ใช้ tattoo ยุครับ สวดมนต์ up rom เท่านั้นแหละ บูทูตกระจุย 55

ทีแรกก็สนใจจะซื้อ tattoo ค่ะ แต่รูปทรงมันไม่ถูกใจ ยอมค่ะ โดนมองข้ามก็ยอม เพราะยังไง รอมก็อัพได้อยู่แล้ว 555
New_Load
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 15:18  

พอจะทราบกันหรือเปล่าครับ ว่างาน thai mobile ปีนี้จะยังพอมีขายหรือเปล่าครับ
iAndroid
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Jan 2010 07:45  

ไม่มีแน่นอนคับ หากต้องการซื้อต้องดูร้านที่ยังมีสต็อคเหลือคับ

Galaxy ก็น่าสนนะ !
iAndroid
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 16:00  

...
MintJi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 01:55  

New_Load ผู้เขียน:
พอจะทราบกันหรือเปล่าครับ ว่างาน thai mobile ปีนี้จะยังพอมีขายหรือเปล่าครับ

มี ใน Brochure ค่ะ
ray244185
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 09:31  

ขอเพิ่มเตินนิดนึงนะครับ สำหรับคนที่อยากได้ magicอยู่ ^^"

คือถ้าไม่ซีเรียสว่าเป็นเครื่องนอกละก็ ผมแนะนำให้ไปซื้อที่ร้าน Platnumได้เลยครับยังมีของแน่นอน เป็นmagicนอกนะครับสังกัด TIM ผมซื้อมา2อาทิตย์ก่อน ราคาอยู่ที่ 14500-14000ครับผม

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
sense_fox
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 10:57  

ทำไมถึงไม่นำเข้า Magic อีกแล้วอ่ะคะ อยากรู้เหตุผล
andy159
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 11:18  

sense_fox ผู้เขียน:
ทำไมถึงไม่นำเข้า Magic อีกแล้วอ่ะคะ อยากรู้เหตุผล

ที่ตัด เมจิก ออกเพระาว่า

ในอนาคต อันใกล้ จะมีรุ่นใหม่ อย่าง Legend และ Desire เข้ามา แล้ว ข่าว มาว่า Desire จะ ขายในราคา ประมาน 22xxx
นั่นก็แปลว่า Legend ต้องมี ราคา ต่ำกว่านั้นแน่นอน เพระาสเปก ต่ำกว่า แล้ว ถ้าให้ เดาๆ ดู ก็คงประมาน 18xxx ซึ่ง ราคาในเรต นี้ ตอนนี้ เป็น Hero
แล้ว เขาอาจจะต้อง ลด ราคาhero ลง เพื่อ ให้ Legend เข้ามาในตลาด เพราะฉะนั้น ถ้า Hero ลด Magic ก็ต้องลด
ซึ่ง ถ้าลดมากกว่านี้ Magic ก็ จะ ไปทับกับ tatoo ซึ่งเป้ฯรุ่นใหม่กว่า HTC จึงไม่มีทางเลือก ตัด รุ่นที่เก่าที่สุดในตลาด ตอนนี้ ออกไป ดีกว่า

ราคาในอนาคตน่าจะเป้นแบบนี้
Desire 22xxx
Legend 19xxx-18xxx
Hero 16xxx-14xxx
Tatto 1xxxx

มันเลยเป้นแบบนี้ครับ

ปล. ความคิดส่วนตัวของผมนะ
sense_fox
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 11:22  

เฮือกกก!!! Hero จะร่วงขนาดนั้นเลยเหรอเนี่ย

(แอบใจหาย ในฐานะคนใช้ Hero)

จะว่าไป ช่วงนี้ HTC ก็เปิดตัวรุ่นใหม่ๆมาเป็นชุดเลย

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 13:07  

sense_fox ผู้เขียน:
เฮือกกก!!! Hero จะร่วงขนาดนั้นเลยเหรอเนี่ย

(แอบใจหาย ในฐานะคนใช้ Hero)

จะว่าไป ช่วงนี้ HTC ก็เปิดตัวรุ่นใหม่ๆมาเป็นชุดเลย

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ

เห็นราคาแล้วเศร้าครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: