Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
มีคำถามเกี่ยวกับ magic ค้นหามาทั้งวันแล้วครับไม่ค่อยเจอ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 9 / เข้าชม: 5630
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีคำถามเกี่ยวกับ magic ค้นหามาทั้งวันแล้วครับไม่ค่อยเจอ
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 20:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีคำถามเกี่ยวกับ magic ค้นหามาทั้งวันแล้วครับไม่ค่อยเจอ หรือเจอไม่ค่อยเคลียนะครับ

คือตอนนี้ผมมี magic My(T-mobile สีแดง)

ตอนนี้เป็นเครื่องหิ้วมาสดๆครับ ยังไม่ทำอะไรเลยสามารถโทรเข้าออกได้

FW. เป็น 1.6 ครับ Build เป็น DMD64

1. ตอนนี้ผมสามารถอับเป็น Rom hero ได้ไหมครับ เพราะเท่าที่หามาจะเจอแต่เครื่องศูนย์ที่อับได้ ไม่แนะนำเครื่องนอกให้อับ

2. สามารถเปิดใช้งาน multitouch ได้ไหมครับ

3. ลงภาษาไทยตัวไหนได้บ้างครับหรือมากับ Rom เลย หรือว่าต้องผ่าน terminal อย่างเดียว

4. จำเป็นต้อง Root ไหมครับ แล้วถ้าจำเป็นต้องเซ็คอะไรบ้างครับ

PVT เป็น 32B
Radio 2.22.23.02
Hboot 1.33.0006

จะใช้ Sense UI ได้ไหมครับ
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: มีคำถามเกี่ยวกับ magic ค้นหามาทั้งวันแล้วครับไม่ค่อยเจอ
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 23:27  

http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=265854&PN=1
ไม่แน่ใจนะครับว่าทำตามลิงค์นี้แล้วจะเวิร์คหรือป่าวนะครับ เพราะว่าผมก็มีแต่ hero ซะด้วย

ถ้า up rom นี้จะเป็น แค่ android V1.5 นะครับ
แต่จะได้ sense ui มาแทนครับ
และรู้สึกจะ root ยังไม่ได้ซะด้วยซิ
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: มีคำถามเกี่ยวกับ magic ค้นหามาทั้งวันแล้วครับไม่ค่อยเจอ
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 23:30  

โอ้ว
เพิ่งเห็นว่า เป็น PVT32B

สงสัยจะไม่ได้ล่ะมั๊งครับ เค้าบอกว่า PVT32A ถึงจะได้
gatxclub
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 01:48  

Crying or Very sad
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 07:42  

gatxclub ผู้เขียน:
Crying or Very sad

ถ้าอยากได้ sense ui จริงๆ ก็ต้องลง custom rom ที่ชื่อ ว่า My Hero อ่ะครับ
ถึงมันจะไม่สมบูรณ์เท่าของจริง แต่ก็พอได้หละครับ
gatx
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 12:21  

My Hero ของ magic 32b ผมหาไม่เจอเลยครับ เจอ rom บางตัวใน XDA แต่ไม่กล้าโหลด เพราะกลัว บริค
gatxclub
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 02:58  

-*-

....
gatxclub
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 16:07  

Laughing Laughing Mad Mad Shocked Shocked

ยังไม่ได้คำตอบเลยย
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 17:31  

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_topics.asp?FID=79

ที่นี่ช่วยท่านได้
gatxclub
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 18:32  

TiDE ผู้เขียน:
http://www.pdamobiz.com/forum/forum_topics.asp?FID=79

ที่นี่ช่วยท่านได้

ผมเองก็อยู่ในนั้นนะ

ตอนนี้เครื่องผมเป็น
Device : T-mobile MyTouch3G (RED)
PVT : 32B
Radio 3.22.20.17
Hboot 1.33.2010 (SAPP30000)
FW. : 1.5

กำลังจะลง Rom ตัวนี้ http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=624411

ซึ่ง DL แล้วมาเป็น file st0kes-v1.4.rar ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงต่อครับ

แล้วมี rom ตัวไหนที่มี Sense ui + market สำหรับ 32B ที่แนะนำไหมครับ ขอบคุณครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: