Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยแนะนำโทรศัพท์ให้หน่อยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 3 / เข้าชม: 5356
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยแนะนำโทรศัพท์ให้หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 15:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

รบกวนช่วยแนะนำโทรศัพท์และหูฟังให้หน่อยครับ

วัตถุประสงค์หลักคือ
1. ใช้โทรเข้าออก
2. ฟังเพลง อยากได้ที่เสียงดีๆ เพราะๆ และสามารถใช้หูฟังอื่นได้
3. ตัวเลขและตัวหนังสือใหญ่เห็นชัด เพราะสายตายาวแล้ว

เหตุผลที่ต้องการแบบนี้เพราะ ใช้ตอนไปฟิตเนสครับ
ทุกวันนี้ต้องพกสองอย่างคือ โทรศัพท์ และ เครื่อง MP3
ตอนมีโทรศัพท์เข้าก็ไม่ได้ยินเพราะฟังเพลงอยู่
เลยอยากให้มันอยู่ในเครื่องเดียวกัน

แล้วก็ถ้าเป็นไปได้อยากให้แนะนำหูฟัง Stereo แบบบูลทูธที่เสียงดีๆ เพราะๆ ด้วยครับ
เคยเห็นของ I-Tech คนขายบอกว่าสามารถใช้หูของยี่ห้ออื่นเสียบได้
ไม่ทราบว่าเสียงดีมั้ยครับ
ohoho
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยแนะนำโทรศัพท์ให้หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 19:07  

งบประมาณไหนคะ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยแนะนำโทรศัพท์ให้หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 01:00  

Nokia X6

อ่ะค่ะ เปนมือถือฟังเพลงโดยเฉพาะเลย มีแจ๊ค 3.5mm สามารถเปลี่ยนหูฟังได้อ่ะค่ะ ราคาอยู่ที่ประมาณ หมื่นห้าอ่ะค่ะ

แต่ถ้าแพงไปก้อแนะนำ Nokia 5530 มีแจ๊ค 3.5mm เหมือนกัน ราคาประมาณเก้าพันกว่าบาทค่ะ

ถ้าราคายังแพงไปอีก ก้อมี Nokia X3 ราคาอยู่ที่ ห้าพันบาท

ส่วนบลูทูธที่จะแนะนำคือ ยี่ห้อ Jabra รุ่น Jabra BT3030 สวยมาก (อยากได้เหมือนกัน)

หน้าตาเปนแบบนี้

แต่ถ้าคิดว่าสายมันรกรุงรัง ก้อเปน รุ่นนี้ Sony Bluetooth Stereo Headphone DR-BT21G

ถ้าเปนของโนเกียเอง ที่อยากแนะนำก้อเปนตัวนี้ Nokia Bluetooth Stereo Headset BH-503

กับ Bluetooth ระบบสเตอริโอ BH-505
jimmy2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 11:34  

ขอบคุณมากครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: