Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
บลูทูล ของ Samsung Spica มันใช้ยังไงค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 5097
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บลูทูล ของ Samsung Spica มันใช้ยังไงค่ะ
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 18:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอความช่วยเหลือค่ะ
1. เปิดบลูทูลได้ แต่ไม่สามารถ syn กับคนอื่นได้ค่ะ แล้วส่งไฟล์ผ่านบลูทูลต้องทำยังไงค่ะ ต้องหาโปรแกรมมาลงเพิ่มหรือป่าว รบกวนแนะนำด้วยค่ะ (syn กับเครื่องอื่นไม่เห็นเรา เครื่องอื่นส่งไฟล์หาเราไม่ได้ เราส่งหาเครื่องอื่นไม่ได้เหมือนกัน งง!)

2. ใช้โปรแกรม pc suit ของ มันแล้วพอเราจะทรานเฟอร์ มันกลับเกิด Error ค่ะ ต้องแก้ปัญหายังไงค่ะ

3. ถ้าหากเรา download โปรแกรมจาก Internet แล้วค่อยโหลดลงโทรศัพท์ จะได้มั้ยค่ะ
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: บลูทูล ของ Samsung Spica มันใช้ยังไงค่ะ
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 18:48  

โอเปิ้ล ผู้เขียน:
1. เปิดบลูทูลได้ แต่ไม่สามารถ syn กับคนอื่นได้ค่ะ แล้วส่งไฟล์ผ่านบลูทูลต้องทำยังไงค่ะ ต้องหาโปรแกรมมาลงเพิ่มหรือป่าว รบกวนแนะนำด้วยค่ะ (syn กับเครื่องอื่นไม่เห็นเรา เครื่องอื่นส่งไฟล์หาเราไม่ได้ เราส่งหาเครื่องอื่นไม่ได้เหมือนกัน งง!)

2. ใช้โปรแกรม pc suit ของ มันแล้วพอเราจะทรานเฟอร์ มันกลับเกิด Error ค่ะ ต้องแก้ปัญหายังไงค่ะ

3. ถ้าหากเรา download โปรแกรมจาก Internet แล้วค่อยโหลดลงโทรศัพท์ จะได้มั้ยค่ะ

ต้องอัพเป็น Android 2.1 ก่อนครับถึงจะส่งได้น่ะครับ

ส่วนวิธีการอยู่ที่ http://www.pdamobiz.com เลยครับผม
โอเปิ้ล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: บลูทูล ของ Samsung Spica มันใช้ยังไงค่ะ
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 18:56  

ขอบดุณค่ะ จะไปลองทำนะค่ะ ยังไงหากติดปัญหา รบกวนขอความช่วยเหลืออีกนะค่ะ
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 19:24  

ขอบดุณค่ะ จะไปลองทำนะค่ะ ยังไงหากติดปัญหา รบกวนขอความช่วยเหลืออีกนะค่ะ

ครับผม
โอเปิ้ล
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 12:24  

ถ้าเรา up เป็น 2.1 แล้ว โปรแกรมหรือเกมส์ต่าง ๆ ที่เราลงไว้ จะหายมั้ยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 15:39  

เครื่องหิ้วหรือเครื่อง0 คับ..ถ้าเครื่องหิ้ว ก็ลองได้ แต่ขั้นตอนต้องศึกษามากๆหน่อย มันต้องRoot ให้ได้ก่อน จะทำอย่างอื่น เพราะซับซ้อน(มากอยุ่) แต่ถ้าเครื่องศูนย์แนะนำ อย่าเพิ่งทำครับ(เสี่ยง) รอการอัปรอม จากศูนย์ ไทย ดีที่สุด..อีกไม่กี่เดือน
โอเปิ้ล
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 11:36  

เครื่อง 0 ค่ะ รอก่อนช่ายมะ ได้ค่ะ จะทำตามคำแนะนำค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: