Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 รบกวนแนะนำรุ่นมือถือหน่อยค่ะ ^^"

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 6 / เข้าชม: 3753
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนแนะนำรุ่นมือถือหน่อยค่ะ ^^"
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 13:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือจะซื้อมือถือเครื่องใหม่ค่ะ งบฯไม่เกิน1,3000นิดหน่อย อยากได้คุณสมบัติแบบ

- ถ้าเป็นกดปุ่มเอาก็จะดี แต่ถ้าเป็นทัชก็พอได้ (พอดีกลัวปัญหาแบบหลายๆคนเป็นคือกดไม่สะดวก, คุยๆอยู่หูก็ไปโดนปุ่มต่างๆ)
- กล้อง5ล้านup
- ใช้งานง่ายหน่อย ^^"
เพราะพอดีแวะไปดูวิจารณ์เจ้าx6ก็กลัวเรื่องการประกอบเครื่อง เพราะเห็นเค้าว่าเครื่องอ้ากันเยอะ กับเจ้าN86 ฟังก์ชั่นคุ้มดี แต่ตัวนี้ก็เห็นว่ามีปัญหาเรื่องถ่ายรูปนานๆไม่ได้ มันจะค้าง เลยไม่รู้ว่าตอนนี้แก้ไขแล้วรึยัง หรือว่ามีรุ่นที่ดีกว่านี้ออกมาแล้ว ยังไงก็ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ นานๆทีจะซื้อเครื่องใหม่ อยากได้ที่มันคุ้มค่า ^^"

รบกวนแนะนำด้วยนะคะ ^_^ ขอบคุณค่้ะ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: รบกวนแนะนำรุ่นมือถือหน่อยค่ะ ^^"
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 16:41  

เน้นการถ่ายรูปใช่มั้ยคะ

Sony Ericson AINO เปนปุ่มกดแบบสไลด์ นะคะ แต่จะมีบางฟังก์ชั่นที่สามารถทัชได้ กล้อง 8.1MP พร้อมแฟลช

Samsung Jet ตัวนี้เปนทัชหมดเลยค่ะ กล้อง 5MP พร้อมแฟลช (ตัวนี้ถ่ายรูปได้ชัดและสีสวยมากๆ การทัชลื่นไหลดีค่ะ)

ส่วนตัวนี้ Nokia 6700 classic กล้อง 5MP เปนแบบปุ่มกดธรรมดา รูปทรงสวย และการประกอบก้อทนทานดีค่ะ

ลองตัดสินใจดูนะคะ
carman
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: รบกวนแนะนำรุ่นมือถือหน่อยค่ะ ^^"
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 17:25  

NOKIA N86 ไหมครับ กล้อง 8MP เชียวนะ
นางสาวสายลม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 23:47  

ไปแวะดูSE Aino ที่บอร์ดตามที่แนะนำมาค่ะ สวยมากๆเลย >.<

กล้องตั้ง8ล้าน แถมไม่ทัชทั้งหมดด้วย

สีขาวสวยมากเลยค่ะ กรี๊ดๆ เข้าไปแล้วประทับใจแรกเห็น 555+

(ว่าแต่...เมื่อไหร่ราคาจะลงอีกเนี่ย >.<")

ไปตามล่าราคาปัจจุบันมา ตอนนี้ก็ลงไปประมาณ2,000แล้ว

คงไม่น่าลงอีกเยอะแล้ว(รึเปล่าคะ) ใครพอจะทราบบ้างว่าแนวโน้มราคาSEเป็นยังไงบ้าง

พอดีไม่เคยเล่นยี่ห้อนี้เลย^^" ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ >.<

(เน้นไปที่ถ่ายรูป ฟังเพลง เล่นเกมนิดหน่อยค่ะ)
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 00:28  

นางสาวสายลม ผู้เขียน:
ไปแวะดูSE Aino ที่บอร์ดตามที่แนะนำมาค่ะ สวยมากๆเลย >.<

กล้องตั้ง8ล้าน แถมไม่ทัชทั้งหมดด้วย

สีขาวสวยมากเลยค่ะ กรี๊ดๆ เข้าไปแล้วประทับใจแรกเห็น 555+

(ว่าแต่...เมื่อไหร่ราคาจะลงอีกเนี่ย >.<")

ไปตามล่าราคาปัจจุบันมา ตอนนี้ก็ลงไปประมาณ2,000แล้ว

คงไม่น่าลงอีกเยอะแล้ว(รึเปล่าคะ) ใครพอจะทราบบ้างว่าแนวโน้มราคาSEเป็นยังไงบ้าง

พอดีไม่เคยเล่นยี่ห้อนี้เลย^^" ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ >.<

(เน้นไปที่ถ่ายรูป ฟังเพลง เล่นเกมนิดหน่อยค่ะ)

ราคาตอนนี้ก้อคงจะเกินงบ 13000 ไปไม่มากหรอกค่ะ

น่าจะได้ที่ราคา หมื่นสี่ หมื่นห้านะ

ลองเช็คดูหลายๆ ที่ค่ะ เผื่อจะมีบางที่ที่พอจะต่อรองราคาลงมาได้ ^^
นางสาวสายลม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 03:39  

ไว้จะลองไปเทียบๆราคาดูค่ะ ^^

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ
คนรักJet
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 19:05  

ถ้ากล้องเจ็ทเวลาซูมมันไม่ค่อยชัดนะ
ถ้าไม่เอาทัชมากก็ควรเป็นLG GD900อะ
แต่ราคาหมื่นแปดกว่าๆมั้ง
แต่ก็แนะๆLGแหละ ถถึงจะใช้ซัมซุงก็เหอะ
เพราะส่วนใหญ่LGมีโปรแกรมให้โหลดเยอะที่
http://www.lgmobilelover.com/club/index.php
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: