Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยแนะนำมือถือ กล้อง 3 ล้าน up งบไม่เกิน 5500 หน่อยค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3986
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยแนะนำมือถือ กล้อง 3 ล้าน up งบไม่เกิน 5500 หน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 15:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

ช่วยแนะนำมือถือ งบไม่เกิน 5500 หน่อยค่ะ อยากได้คุณสมบัติประมาณนี้ค่ะ

1.กล้องไม่ต่ำกว่า 3 ล้าน มีออโต้โฟกัส ถ้ามีแฟลชด้วยจะดีมาก
2.เสียงเรียกเข้า ดังชัดเจนพอที่จะได้ยินตอนเดินถนน
3.เสียงสนทนา ดังชัดเจนทั้งตอนฟังและพูด หากมีพวกตัดเสียงรบกวนด้วยยิ่งดี
4.ทน ทน และทน เนื่องจากทำตกบ่อย จึงอยากได้ที่ทนๆ หน่อยค่ะ
5.แบตอึด อาจไม่ถึงขั้นแรมโบ้ แต่ก็อยากให้คุยต่อเนื่องได้สัก 4 ชม. เป็นอย่างต่ำ

รุ่นไหนยี่่ห้อไหนมีคุณสมบัติแนวๆ นี้บ้างคะ ตอนนี้ที่สนใจอยู่ มี nokia 6303c แต่มีปัญหาตรงเสียงเบา แล้วก็มีคนเจอปัญหาเยอะเลยไม่ค่อยมั่นใจ อยากได้รุ่น/ยี่ห้ออื่นๆ มาพิจารณาด้วยน่ะค่ะ พอดีไม่ค่อยได้รู้เรื่องมือถือเท่าไหร่ อิอิ
carman
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยแนะนำมือถือ กล้อง 3 ล้าน up งบไม่เกิน 5500 หน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 17:25  

NOKIA 6303classic นั่นแหละครับ ตรงตามที่คุณต้องการเลย ลองซื้อมาใช้ดูก่อนดีกว่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยแนะนำมือถือ กล้อง 3 ล้าน up งบไม่เกิน 5500 หน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 19:07  

ผมว่าGD510ดีกว่านะ แต่ไม่มีออโต้โฟกัส
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: